ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

21000 มาตบหมดดดดครับบบ

!21 !21

ขอบคุณเฮีย และทุกท่านนะครับที่ให้ขอมูล !_06 !_06

ปล. พี่กัดดาฟี เนี่ย พริ้ว จริงๆๆ

รอบจัด .. ถึงว่าอยู่มานาน !53

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอขอบคุณ คุณเด็กขายของที่หาข้อมูลดีดีมาให้อ่านเป็นประจำ เหมือนเป็น HOT LINE ในกะทู้นี้คะ

:wub: :lol: :wub:

:rolleyes: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ

เสียดาย ราคาทอง เมื่อวานจังเลยครับ ช่วงบ่ายถึงเย็น ราคากำลังทะยานขึ้น อย่างไต่ระดับแบบสวยงาม จาก

UN สั่งห้ามบินเหนือลิเบีย + ฝรั่งเศสเตรียมลุยลิเบีย พอตกตอนค่ำ กัดดาฟี่ สั่งเลิกๆๆๆๆๆ ยิงแล้ว น้ำมันลง

ทองนิ่ง เหมือน รูปกบ ใต้ Post ของเฮียนายห้างฯ เลยครับ

งานนี้ เด็กขายของ มองว่า อย่าชะล่าใจไปว่า ขาขึ้น ทำไม ? นักลงทุน เข้าซื้อทองแท่ง เพราะ ค่าเงิน USD อ่อนค่าลง

จากสาเหตุที่ เงิน YEN เป็นสิ่งที่ต้องการในตลาด ทำให้แข็งค่า แต่รัฐบาลญี่ปุ่น มองว่า เป็นการแข็งค่า เพื่อเก็งกำไร

เพราะฉะนั้น โอกาศ การเปลี่ยนแปลง U-Turn ยังมี ใช่ไหมครับ วันนี้ เฮียยังไม่มาหรือครับ รอดูทิศทางวันจันทร์ ที่เฮียมอง

จะได้รู้ว่า วันนี้ จะปล่อย 20,050 ไปก่อนดีหรือเปล่า และไอ้ดอย ก็ลุ้นต่อไป หรือจะถือทั้งหมด คิดเป็นค่าเฉลี่ยดี

หุ หุ

ค่ำคืนนี้ ขอรวบรวมข่าว ลอย (เตอร์) ตามนี้นะครับ เพื่อวิเคราะห์ทิศทางแนวโน้มทองคำต่อไป ครับ

1. ประเทศญี่ปุ่น : พบกัมมันตภาพรังสี " ระดับไม่ปกติ " ในระบบประปาของกรุงโตเกียว และอีกหลายจังหวัดภาคกลางของญี่ปุ่น เจ้าหน้าที่ฯ

กำลังเฝ้าติดตามตรวจสอบอย่างใกล้ชิด แม้กระทั้ง ผลิตภัณฑ์นม และ พืชผัก บริเวณโรงไฟฟ้านิวเคลียร์ ฟูกุชิมา ก็มีระดับไม่ปกติ ด้วย WASHINGTON (MarketWatch) - The Japanese government said Saturday abnormally high levels of radioactive materials have been found in spinach and milk at farms as far as 70 miles from the crippled nuclear power plant, according to news reports. The government pleaded for calm, stressing that levels were still relatively low. Japan is the world's largest net importer of food and any concern over domestic agriculture is likely to worsen the trend. The tainted food products come from a fertile agricultural region. Tokyo Electric Power Co said it would offer compensation to farmers. The utility continued its efforts to cool the damaged reactor. A transmission line has been connected to one reactor at the Fukushima Daiichi plant

2. เกิดการประท้วงรัฐบาลที่ กรุงซานา เมืองหลวง ประเทศเยเมน มีคนตายแล้ว 46 คน โดยเป็นการยิงจากหน่วยสไนเปอร์ของหน่วยงานความมั่นคงรัฐฯ และมีผู้บาดเจ็บหลายร้อยคน

3. เมื่อเวลา 18.56 น.ตามเวลาญี่ปุ่น วันเสาร์ที่ 19 หรือ 16.56 เวลาไทย ได้เกิดแผ่นดินไหว 6.1 ริกเตอร์ ที่จังหวัดอิบารากิ ทางใต้ของ

โรงไฟฟ้านิวเคลียร์ฟูกุชิมา ศูนย์กลางแผ่นดินไหวครั้งนี้ อยู่ลึกลงไป 24.7 กม. ห่างกรุงโตเกียว 142 กม. ไม่มีการเตือนภัยสึนามิ และ

ยังไม่มีรายงานความสูญเสีย

4. ประเทศไอวอรีโคสต์ : UN ออกแถลงการณ์ประณามการกระทำโดยการยิงกระสุนปืนครก เข้าใส่ฐานที่มั่นในเมืองอาโบโบ ซึ่งเป็นสถานที่ใกล้เขตชุมชน ทำให้มีคนตาย ประมาณ 25 คน บาดเจ็บประมาณ 40 คน ซึ่งเหตุที่เกิดขึ้นนี้ ทำให้ สหรัฐ ก็ออกมาประณามเหมือนกัน ให้หยุดการกระทำที่ป่าเถื่อน

5. เจ้าหน้าที่ระดับสูงของ บริษัท โตเกียว อีเลคทริก พาวเวอร์ แจ้งว่า สามารถเชื่อมสายไฟฟ้าเข้ากับระบบไฟฟ้าของเตาปฎิกรณ์นิวเคลียร์ในโรงไฟฟ้าฟูกุชิมา เป็นผลสำเร็จ รอเพียงแต่การกู้ระบบไฟฟ้าคืนมา ของเตามปฎิกรณ์เครื่องที่ 2 ซึ่งอาจจะกลับมาใช้ได้ในวันอาทิตย์นี้ และหวังว่า เมื่อเดินเครื่องแล้ว ระบบหล่อเย็นจะกลับมาใช้งานได้อีกครั้ง

SAN FRANCISCO (MarketWatch) — Japanese engineers on Saturday brought electricity to the Fukushima nuclear plant for the first time since a huge earthquake and tsunami crippled it a week ago.

While workers at the plant must still lay cable inside the plant and conquer a number of delicate engineering challenges before cooling systems can be restarted, their success in connecting the plant to the nation’s power grid was a rare piece of good news after a week in which the nation has grappled with its worst catastrophe since World War II.

6. สำนักข่าวเอเอฟพีรายงาน เช้าวันที่ 19 มี.ค. เกิดการโจมตีทางอากาศขึ้นทางตะวันตกเฉียงใต้ของเมือง

เบนกาซี ซึ่งเป็นฐานที่มั่นของฝ่ายต่อต้านรัฐบาลลิเบีย โดยสามารถมองเห็นกลุ่มควันพวยพุ่งขึ้นจากพื้นที่ที่ตกเป็นเป้าหมายได้อย่างชัดเจน ซึ่งผู้ที่อยู่ในเมืองเบนกาซี ระบุว่า ได้ยินเสียงเครื่องบินและระเบิดตลอดทั้งคืนรวมทั้งมีเสียงปืนต่อสู้อากาศยานเป็นระยะ โดยพบว่ามีเครื่องบินทิ้งระเบิด 1 ลำถูกฝ่ายต่อต้านยิงตกด้านกลุ่มต่อต้านรัฐบาลลิเบีย ยืนยัน ทหารของ ผู้นำลิเบียยังคงทิ้งระเบิดเหนือเมืองต่างๆอย่างต่อเนื่อง และไม่ได้ปฏิบัติตามคำประกาศหยุดยิงที่ให้ไว้

ด้าน นายบารัค โอบาม่า ประธานาธิบดีสหรัฐ ได้แถลงว่า สหรัฐจะช่วยสนับสนุนด้านอากาศยานเพียงอย่างเดียวเพื่อยุติความรุนแรงต่อพลเรือนในลิเบีย และให้ชาติพันธมิตรชาติยุโรปและชาติอาหรับ สามารถบังคับใช้เขตห้ามบินได้อย่างมีประสิทธิภาพ

ทั้งนี้ถ้อยแถลงของประธานาธิบดีสหรัฐมีใจความสำคัญว่า สหรัฐไม่ได้เป็นผู้ใช้ปฏิบัติการทางทหารต่อลิเบีย แต่เป็นเพียงส่วนหนึ่งของปฏิบัติการเท่านั้น สหรัฐเพียงมีส่วนร่วมและคาดหวังว่าบทบาทส่วนใหญ่จะตกไปอยู่กับบรรดาชาติหุ้นส่วน

ประธานาธิบดีสหรัฐระบุว่า จะไม่ส่งเครื่องบินรบหรือ เครื่องบินทิ้งระเบิดเข้าไปถล่มลิเบีย แต่จะส่งเครื่องบินสอดแนม เอแว็คส์ เพื่อรวบรวมข่าวกรอง รวมถึงเครื่องบินบรรทุกน้ำมันเพื่อใช้ในการเติมน้ำมันทางอากาศและใช้เครื่องบินติดเรดาร์ เพื่อประสานกับหอบังคับการบิน เพื่อนำทางให้เครื่องบินของรบของชาติอื่น ที่ใช้ปฏิบัติการทางอากาศรวมทั้งมีการหารือกันเรื่องการส่งสัญญาณรบกวนทางอากาศ ที่จะเป็นอุปสรรคต่อความสามารถในการสื่อสารของกองทัพอากาศลิเบีย

Sarkozy: French planes preventing Benghazi attack

France's Sarkozy: French planes in action in Libya

7. รายงานที่จะประกาศของสหรัฐในอาทิตย์หน้าที่ต้องติดตาม

Monday will bring a report on existing home sales for February, and on Wednesday, new home sales.

On Thursday, in addition to new jobless claims for the week ended March 19, there will be a report on durable goods orders for February.

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีครับ คุณเด็กขายของ

ขอบคุณมากครับสำหรับข่าวสาร ใจหนึ่งก็ชอบข่าวที่เป็นผลดีต่อราคาทอง แต่ใจหนึ่งเป้นห่วงเพื่อนมนุษย์ แล้วแต่เวรกรรมละกันครับ แต่ความรู้สึกว่า วันจันทร์นี้ทองจะพุ่งขึ้นนะครับ :D

สวัสดีเฮียแบท คุณเด้กขายของ คุณ Don

สวัสดีคุณ คิก

มีธุระยุ่ง เผลอเป๊บทองขึ้น จะปั่นขึ้นไปขายหรือไม่

ก็ทำให้คนลุ้นขึ้นหวังอยู่ คนที่ไม่มีของก็ได้เก็บแล้วถ้าลงคงได้อกหักเป็นแถวๆ ^_^

สวัสดีเฮียแบท คุณเด้กขายของ คุณ Don

มีธุระยุ่ง เผลอเป๊บทองขึ้น จะปั่นขึ้นไปขายหรือไม่

ก็ทำให้คนลุ้นขึ้นหวังอยู่ คนที่ไม่มีของก็ได้เก็บแล้วถ้าลงคงได้อกหักเป็นแถวๆ ^_^

สวัสดีครับ คุณ ginger

ตามหลักแล้ว ดวงจันทร์สีนวลเหมือทอง ดวงจันทร์มาใกล้โลกที่สุด ดึงดูดราคาทองให้ขึ้นกระฉูด ในวันจันทร์อันเป็นมงคลครับ

ที่ว่ามาผมเดาแบบเชียร์ให้ทองขึ้นครับ อิอิ

สวัสดีครับ คุณเด็กขายของ

ขอบคุณมากครับสำหรับข่าวสาร ใจหนึ่งก็ชอบข่าวที่เป็นผลดีต่อราคาทอง แต่ใจหนึ่งเป้นห่วงเพื่อนมนุษย์ แล้วแต่เวรกรรมละกันครับ แต่ความรู้สึกว่า วันจันทร์นี้ทองจะพุ่งขึ้นนะครับ :D

สวัสดีครับ คุณ DonJuan

เด็กขายของ ก็คิดเหมือนกันแหละ ว่า วันจันทร์ อังคาร ราคาทองมีสิทธิ์ขึ้นได้อีกครับ และ คาดว่า G 7 ที่เข้าแทรกแซงค่าเงิน Yen

จะทำให้ ค่าเงินบาท กลับมาอ่อนตัว ตามค่าเงิน Yen ค่อนข้างแน่ครับ เด็กขายของ ยอมถือลุ้นต่อไปครับ ไม่อยากรีบขาย เพราะ

กลัวขายถูกเกินไปครับ ก็ต้องติดตามต่อไป

พรุ่งนี้ ยังอยากไปเก็บเพิ่มเลยครับ ในราคา 20,350 บาท ยังสองจิตสองใจอยู่ครับ

ขอบคุณค่ะคุณเด็กขายของ

สวัสดีครับ คุณ goldgold

สังคมเพื่อการแบ่งปันข่าวสารเกี่ยวกับการลงทุน เป็นแค่ปัจจัยสนับสนุนเบื้องต้นนะครับ เพราะไม่สามารถคาดการณ์ว่า

กองทุนขาใหญ่ จะกำหนดทิศทางแบบไหน ครับ

ตามหลักแล้ว ดวงจันทร์สีนวลเหมือทอง ดวงจันทร์มาใกล้โลกที่สุด ดึงดูดราคาทองให้ขึ้นกระฉูด ในวันจันทร์อันเป็นมงคลครับ

ที่ว่ามาผมเดาแบบเชียร์ให้ทองขึ้นครับ อิอิ

เสียวว่าจะมีอะไรเกิดขึ้น แล้วทำให้ทองขึ้นในระยะสั้นนะซิครับ แต่ระยะกลางนี้น่าเป็นห่วง !_02

ถ้าให้เดาในความคิดของ เด็กขายของ น่าจะเป็นทิศทางขึ้นนะครับ ในอาทิตย์หน้า เพราะ ประเทศญี่ปุ่นเริ่มกลับมานำเข้าพลังงานในรูปแบบ

น้ำมันสำเร็จรูป และ ก๊าซธรรมชาติ ทำให้ราคาตลาดโลกพุ่งขึ้น, ประเทศฝรั่งเศส ลุยประเทศลิเบีย ค่อนข้างแน่ เพราะหลายๆ ประเทศ ไม่ชอบ

กัดดาฟี่ แล้วถ้าเกิดกัดดาฟี่ ไม่ลาออก กัดฟันสู้ โดยหาพันธมิตร เข้ามาช่วยล่ะ, ค่าเงิน Yen อาทิตย์หน้า อาจจะอ่อนค่าลงเพื่อให้เป็นไปตามเกมส์

ที่คุณขอมาบ้าง ซึ่งก็ จะทำให้ค่าเงินบาท อ่อนค่าตาม ในภูมิภาค เงินดอลล์ ก็จะกลับมาแข็งค่า ( มันเป็นเกมส์ครับ มีขึ้นมีลง เพื่อให้เกิดรายได้

อยู่นิ่งๆ หรือ มีแต่ขึ้น ก็ไม่ได้ตังค์ครับ ต้องหาข่าว หาเรื่องต่างๆ นานา มาสร้างการบังเกิด ครับ )

ถ้ามีของก็ถือลุ้นต่อไป ปัญหามันจะอยู่ที่ว่า เมื่อถึงราคาที่ถึงดอยแล้ว มีกำไร จะขายออกไปบางส่วนหรือเปล่า หรือ ยังอยากถือลุ้นต่อไปเรื่อยๆ

สวัสดีครับ คุณ goldgold

สังคมเพื่อการแบ่งปันข่าวสารเกี่ยวกับการลงทุน เป็นแค่ปัจจัยสนับสนุนเบื้องต้นนะครับ เพราะไม่สามารถคาดการณ์ว่า

กองทุนขาใหญ่ จะกำหนดทิศทางแบบไหน ครับ

เห็นด้วยมั่ก ๆ เลยครับคุณเด็กขายของ

ข่าวเป็นเพียงสิ่งที่นำมาจับคู่ในการปั่นราคาของขาหย่าย !53