ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ทานข้าวยังคะเฮียแบทแมน

เอา ปูหลน กับกุ้งแม่น้ำ มาฝากนะคะอิอิ

เพิ่งไปทานมากับครอบครัว

ร้านริมน้ำ ใกล้ศูนย์ศิลปชีพบางไทร

ขับรถจากบ้านเจ๊แว่นไป 1ชม.ก็ถึง อิอิ

อูย น่าทานจัง เปลืองข้าวแน่ อิอิ.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้ขอเอาข่าวมาลงให้อ่านก่อนนะครับ

ทองคำปิดบวก 1.40ดอลล์

10 กุมภาพันธ์ 2554 เวลา 08:17 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดขยับขึ้น วิตกเงินเฟ้อ-ดอลล์อ่อนค่า

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนเม.ย. เพิ่มขึ้น 1.40 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,365.50 ดอลลาร์/ออนซ์

ขณะที่สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนมี.ค.ขยับขึ้น 0.5 เซนต์ ปิดที่ 30.276 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาโลหะทองแดงส่งมอบเดือนเม.ย.ลดลง 5 เซนต์ ปิดที่ 4.524 ดอลลาร์/ปอนด์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนเม.ย.ร่วงลง 2.5 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,859.4 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนมี.ค.ร่วงลง 12 ดอลลาร์ ปิดที่ 826.45 ดอลลาร์/ออนซ์

โดยอ้างการเปิดเผยของเทรดเดอร์ในตลาดทองคำว่า สัญญาทองคำยังคงปรับตัวสูงขึ้นเนื่องจากนักลงทุนมองว่า ทองคำเป็นแหล่งการลงทุนที่ปลอดภัยจากความเสี่ยงของเงินเฟ้อ หลังจากจีนและอีกหลายประเทศในเอเชียประกาศใช้มาตรการคุมเข้มด้านการเงินเฟื่อควบคุมเงินเฟ้อ โดยล่าสุดธนาคารกลางจีนได้ประกาศขึ้นอัตราดอกเบี้ยเงินกู้และดอกเบี้ยเงินฝากอีก 0.25% เมื่อวันอังคารที่ผ่านมา

นอกจากนี้ สัญญาทองคำยังได้แรงหนุนจากการอ่อนค่าของสกุลเงินดอลลาร์ โดยเมื่อวานนี้ดอลลาร์อ่อนตัวลงติดต่อกันเป็นวันที่ 3 เมื่อเทียบกับสกุลเงินของประเทศอื่นๆที่เป็นคู่ค้าหลักของสหรัฐ หลังจากเบน เบอร์นันเก้ ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ระบุว่า อัตราว่างงานของสหรัฐมีแนวโน้มที่จะเคลื่อนไหวในระดับสูงอย่างต่อเนื่องในปีนี้

ขอบคุณเฮียแบ้ทแมนคะ รอ 1352 ด้วยคน ติดตามต่อปาย.

โอ้ยๆๆๆอยากกินบ้างจัง กุ้งตัวใหญ่มากๆๆ พอจะมีแผนที่เปล่าครับ !gd !gd !gd

ถ้าไปศูนย์ศิลปชีพบางไทรถูก ก็ไปถูกคะ

เพราะ เลยไปอีกหน่อย สุดถนนแล้วเลี้ยวซ้าย

ร้านจะอยู่ริมน้ำเลย เป็นทางตันคะ ชื่อร้านริมน้ำคะ

เตรียมตัวพบกันที่ 1385 เป็นแนวต้านต่อไปค่ะ ขอเดาว่าผ่านได้โลดๆค่ะ เป้าหมาย 1400 รออยู่

เตรียมตัวพบกันที่ 1385 เป็นแนวต้านต่อไปค่ะ ขอเดาว่าผ่านได้โลดๆค่ะ เป้าหมาย 1400 รออยู่

ข่าวดีจังเลย รอบนี้รถมาไม่ถึงดอยผมเลย รอบหน้าคงถึงนะ ถือนานล่ะ !La !Dh !v@

สวัสดีเช้าวันศุกร์ครับ

ราคาทองเมื่อวานนี้ไม่ว่างมาวิเดา แต่ก็ยังคงวิ่งไปมาตามที่คาด

คือราคาทองช่วงเย็นทำท่าไหลลงแล้วลงไปอยู่ที่แนวรับที่คาดไว้ที่1352

แต่ราคาทองคำมีแถมไหลลงจนราคาไปหยุดตรงที่1350.86

ใกล้จุดที่คุณเด็กขายของเขียนเอาไว้ตรงขาซ้ายน้องแพนเค็กเลย

หลังจากนั้นราคาทองพุ่งกลับขึ้นไปทันที โดยวิ่งขึ้นไปสูงสุดที่1366

และก็มาอยู่ที่ 1365ในเวลานี้

วันนี้ขอเดาว่าราคาทองน่าที่จะพยายามขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่1373

และอาจแกว่งตัวไปมาและร่วงลงทดสอบแนวรับที่1365ก่อน

ที่จะฝ่าแนวต้านที่1376และแนวต้านสุดท้ายที่1412ซึ่งคาดว่า

น่าจะผ่านไปได้ยากครับยกเว้นว่าจะมีกองทุนหรือขาใหญ่เข้ามาลากราคานะครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดี สวัสดีครับ

ขอบคุณค่ะเฮีย วันนี้มาแต่เช้าเลยนะคะ

ต้องโพสต์แต่เช้าครับ เพราะ

ช่วงนี้แม่ผมยังไม่ออกจาก รพ.ธนบุรี คงจะออกในวันสองวันนี้แล้วครับ

ที่ต้องโพสต์เช้าช่วงนี้เพราะต้องเผื่อเวลาเดินทางไปที่ร้านด้วย

ถ้าตื่นสายก็จะวิเดาไม่ทันแบบเมื่อวานน่ะครับ

ผมก็เห็น 1383 เป็นแนวต้านอีกจุดเหมือนกันครับ