ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

จัดให้สมใจนึก ได้ลงดอยกันทุกคนค่ะ ....สาธุ สาธุ... แต่มีจุดวัดใจกันตรงที่ประเด็นใหม่ เรื่องการขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.25% ของจีน ถ้าตลาดรับข่าวล่วงหน้าไปแล้วก่อนตรุษจีน ก็น่าจะย่อไม่มากนัก (แนวรับ 1350 น่าจะรับอยู่) แล้วจะมีแรงส่งต่อไปที่ แนวต้าน 1385 - 1400 ได้ ภายใน 20/02/54 นี้ ( ขอเดาตามกราฟวันนะค่ะ โปรดใช้วิจารณญาณ ) แต่ถ้า 1350 รับไม่ไหว เตรียมไปรอเก็บที่ 1300 กันนะค่ะ ยิ่งสูงยิ่งหนาว โปรดระมัดระวัง ( .... โดนมาแล้ว เต็มๆ จาก GOLD FUTURE ..หนาวเหน็บ ...เลือดสาดเป็นน้ำแข็ง )

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:D :D :D :D

สวัสดีทุกๆๆท่าน เช้าวันพุธ

ที่สดใส อากาศจะเริ่มร้อนๆๆแล้ว

ขอให้ทุกๆๆท่าน โชคดีและร่ำรวยเงินทอง...........

มารอการวิเดาของเฮียคร๊าบบบบบบบบบบบ

ราคาทองวิ่งมาอยู่ที่ $1364 คงได้ปิดเพื่อกินกำไรสัก 1 สัญญา.................

ขอบคุณ

สวัสดีเช้าวันพุธครับ

ราคาทองเมื่อคืนนี้ต้องบอกว่าพุงกาง(คาดไม่ถึง)

สงสัยนักลงทุนคนจีนกลับจากเที่ยวตรุษจีนกันครบแล้วมั้งครับ

ราคาทองช่วงเย็นทำท่าไหลลงแล้วลงไปอยู่ที่1348.5

สงสัยจากข่าวจีนขึ้นอัตราดอกเบี้ย

แต่หลังจากนั้นจู่ๆน้องแพนเค็กก็ตื่นขึ้นมา แล้วบิดขี้เกียจ

เหยียดแขนขึ้นสุดอย่างในรูปเลย

คือราคาทองคำพุ่งขึ้นไปสุดแขนน้องเขาตรง1367.8

ไม่ใช่ก็ใกล้เคียง1368ที่เคยเขียนไว้

ขอนำรูปมาลงอีกทีนะครับ อย่าเพิ่งเบื่อกัน

ผมทำมารูปนี้รูปเดียวคุ้มจริงๆ ตรงตามในรูปเลย

หลังจากนั้นราคาทองก็ไหลลงมาอยู่ที่ 1363ในเวลานี้

วันนี้ขอเดาว่าราคาทองน่าที่จะไปทดสอบแนวต้านที่1367และถัดไปที่1370

และแนวต้านสุดท้ายที่1374คาดว่าน่าจะผ่านไปได้ยาก

หลังจากนั้นน่าร่วงลงมาทดสอบแนวรับที่1360และ1357

และแนวรับที่แข็งแกร่งที่1352เป็นแนวรับสุดท้าย

แต่มีข้อแม้ว่าอย่าเจอกองทุนหรือขาใหญ่เข้ามาลากราคานะครับ

เพราะเทคนิคที่ดูกันตามปกติจะแปรเปลี่ยนตามการทำราคาตามใจเขา

โดยที่เขาไม่สนใจในเทคนิคนะครับ สนใจแต่เงินและกำไร

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่นอกเหนือจากการควบคุมครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดี สวัสดีครับ

!thk ขอบคุณมากค่ะเฮียที่เข้ามาโพสต์ให้ทุกวัน

ท่าน BM ครับ ผมขอโหวตเปลี่ยนจากน้องแพนเค็กเป็น MISS RACINGQUEEN ของพี่เกาหลีบ้างได้หรือเปล่าครับ http://http://www.4shared.com/video/1qLlxZqU/jung_eun_joo__hot.html ประมาณเนี้ย

ขอบคุณครับ

ถูกแก้ไข โดย mario

ขอบคุณสำหรับบทวิเดาของเฮียแบทแมนนะคะ ลุ้นผ่าน 1370 ด้วยคนค่ะ !thk !gvme !v@