ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

คุณพ่อผมบอกว่า เมื่ออยากทราบอะไร ให้พยายามค้นหาคำตอบ จากในกราฟครับ

ข้อมูลอ้างอิง ที่ผมใช้ในการเดาทอง มาจาก "Case Study" ที่คุณพ่อผมเคยทำไว้ครับ

เพื่อเป็นประโยชน์ กับท่านที่ลงทุนในทองคำ ผมจึงขออนุญาตคุณพ่อ นำ "กรณีศึกษา" มาลงไว้ ณ ที่นี้นะครับ

คุณพ่อ ใช้กราฟราย 1 นาที เพื่อศึกษา "การปรับฐาน" ครับ

* ข้อสรุปที่ได้

การปรับฐานแบงออกเป็น 2 ช่วง และ 2 Parallel Trend Channel

คือ ช่วงที่ 1 : เป็น เส้นแนวโน้มแบบคู่ขนาน ของ ยอดคลื่น 5 (โดยทั่วไป) .. ลงมาทำคลื่น A

และช่วงที่ 2 : เป็น เส้นแนวโน้มแบบคู่ขนาน ของยอด คลื่น B .. ลงมาทำคลื่น C

* รูปแบบกราฟ "Chart pattern" ของการปรับฐานที่เกิดขึ้น

Wa : Reversal Head & Shoulders

Wb : Head & Shoulders

Wc : Reversal Head & Shoulders

ถูกแก้ไข โดย s.k.134

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณพ่อผมบอกว่า เมื่ออยากทราบอะไร ให้พยายามค้นหาคำตอบ จากในกราฟครับ

* ข้อมูลกราฟอ้างอิง

ขอบคุณครับเฮียแบทแมน

ขอบคุณ คุณ s.k. 134 และ คุณพ่อคุณ s.k. 134

กราฟที่กรุณานำมาให้ดูได้ความรู้มากครับ !01 !01 !gd !10

!01 !01 !01 ขอบคุณๆ BATMAN และคุณ s.k.134 ค่ะ วันจันทร์กลางวันจะขึ้นถึง 1218 ก่อนมั้ยน๊า... !uu !57 หรือไปตอนกลางคืน เรารอดิ่งแล้วเก็บดีก่า !53 !53 !53

[ Ref. : * http://img401.imageshack.us/img401/9222/51050089.png ]

* คุณพ่อผมบอกว่า เมื่ออยากทราบอะไร ให้พยายามค้นหาคำตอบ จากในกราฟครับ

ลองเปรียบเทียบกับ กราฟน้ำมัน นะครับ

* A previous peak represents Resistance on the way back up.

ดูตามกราฟของคุณs.k.134 เหมือนว่าราคาจะรีบาวได้ถึง 124x เลยเหรอครับ (ไม่รู้ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า)

ขอบคุณเฮียแบท และ คุณ s.k134 ครับ !gd !gd !gd

ดูตามกราฟของคุณs.k.134 เหมือนว่าราคาจะรีบาวได้ถึง 124x เลยเหรอครับ (ไม่รู้ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า)

ขอบคุณเฮียแบท และ คุณ s.k134 ครับ !gd !gd !gd

ลองสังเกต จากเส้นแนวต้าน Upper / Middle Bollinger Band ของ คลื่น b ที่ผ่านมานะครับ

* คุณพ่อผมบอกว่า เมื่ออยากทราบอะไร ให้พยายามค้นหาคำตอบ จากในกราฟครับ

ขออภัยทุกท่านที่หายไปสองสามวัน

เนื่องจากไปปฎิบัตภาระกิจ ทำมาหาที่กินกันครับ

เลยไม่ว่างมาดูเว็บไซท์ แล้ววิเดาให้อ่านเล่นกัน

ขอขอบคุณคุณ SK ที่ช่วยมาเสริมความรู้ด้วยกันนะครับ

คุณออมสินอดใจรออีกแป็บ เดี๋ยวจะเขียนแนะนำร้านข้าวขาหมูให้ไปลองชิมครับ

วันเสาร์ที่ผ่านมาไปทานร้านอาหารในสีลมพลาซ่าเป็นภัตตาคารจีน

หรูแต่ทานแล้วท้องเสียก็เลยไม่อยากจะแนะนำ

ส่วนวันอาทิตย์เมื่อวานเช้าดูรายการตี๋อ้วนชวนหิว

แล้วต่อด้วยรายการเปรี้ยวปาก เขาพาไปเที่ยววัดบางพลีใหญ่ใน

จังหวัดสมุทรปราการ ก็เลยชักชวนลูกค้าไปไหว้พระ

แล้วปฎิบัตการทำมาหาที่กินกันก่อนกลับบ้าน

ขอนำรูปตัวอย่างมาให้ชมนะครับ

ตอนทานอาหารมีสั่งปลาหมึกมาทาน

ยังบอกลูกค้าเลยว่าห้ามทานปลาหมึกนะ

เดี๋ยวสเปนแพ้ (พวกเราเชียร์สเปน)

แต่ลูกค้าบอกไม่เป็นไรคนละพันธุ์และคนละเชื้อชาติกัน....555

สเปนเล่นดี และสมควรเป็นแชมป็โลกแล้วแม้ว่าลูกที่ได้ก้ำกึ่งว่า Offside หรือเปล่า

ฮอลแลนด์คะแนนตกตรงลูกถีบยอดอก น่าจะเจตนาชัดๆ

ตอนนี้ ขอวิเดาราคาทองก่อนนะครับ

ว่างๆจะเล่าปฎิบัตการทำมาหาที่กินกันให้อ่าน

ราคาทองวันนี้น่าจะ Side Way ในช่วงที่ระบายสีไว้คือ

ราคาทองมีโอกาสร่วงลงมาได้ เขย่าขวัญ และเขย่าของจากนักลงทุน

โดยมีแนวรับแรกที่ $1,205 แต่ถ้ารับไม่ไหว หลุดลงไป อีก

ตรงที่ $1,197 น่าจะเหนียวพอควร

แล้วน่าที่จะดีดกลับขึ้นไปทดสอบเส้นข้างบนเสียที

ที่บริเวณ $1,220 ตรงนั้นก็น่าจะเหนียวเหมือนกัน

สู้กันในช่วงราคาที่ผมเดาไว้ โดยถ้าแรงดีจริง

ก็อาจจะทะลุ $1,220ได้เชียวนะครับ

ตอนนี้ วูวูเซล่า ก็กลับบ้านหมดแล้ว

เดี๋ยวว่างๆจะหาอะไรมาเป่าให้มันขึ้นมาใหม่นะครับ