ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

เรื่องนี้ก็เถียงไม่ได้ครับ

มีหลักฐานเป็นภาพเด่นชัดว่า ทำไมเรียกว่านกแสก

ให้สังเกตุว่า มีพกหวีด้วยนะครับ .55555

!53 !53 !53

:lol: :lol: :lol: ถูกจายๆๆๆๆๆๆๆๆๆเป็นที่ซู้ด ดีแจงๆเลยมากระทู้นี้ได้อารายๆกว่าทองอีกเยอะแยะมากมาย 555555555 สุดยอดวิชา มีหลากหลากทุกแขนงทุกสาขาแจงๆเล๊ยอิอิ

หาที่ไหนไม่มีอีกแย้ว ขอ :lol: :lol: อีกซะหน่อย

!53 !53 !53 !53 !53

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับเฮียแบทแมน ตอนนี้น้องทองไป1217แล้วเฮีย ตอนนี้ปูเสื่อนอนรอ1100แล้วเฮีย :lol: :lol: เพราะปล่อยหมดแล้ว:lol: เพราะรู้สึกเสียวๆว่าสึนามิใกล้จะมาแล้วในหนึ่งถึงสองอาทิตย์หน้านี้...ฟันธง..ฟันธง..โดยหมอหลี่:lol: :lol:

:blink: แว๊กซ์ๆๆๆอาเฮียLi หงายมาบอกจาไปรอ1100แย้วอ่ะ รอมานขึ่นปาย 1120ก่องน้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอน้องขอนุ่งรวยกานก่องอ่ะ อิอิ :D :lol: น้ำหนักอาเฮียทำตัวเลขด้ายเท่าไหร่แย้ว อิอิ เนี๊ยไม่อยากคุย ได้ปายแระ 4 ขีด ครื่งอ่ะ เก่งมะ แต่สงสัยอ่านกระทู้อาเฮียแบทติดตามขุมทรัพย์ร้านอาหารจาน้ำหนักโลงไม่เท่าขึ้นเนี๊ยอ่ะจิ คริ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มีความสุก

!53 !53 !53 !53 !53

:blink: แว๊กซ์ๆๆๆอาเฮียLi หงายมาบอกจาไปรอ1100แย้วอ่ะ รอมานขึ่นปาย 1120ก่องน้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอน้องขอนุ่งรวยกานก่องอ่ะ อิอิ :D :lol: น้ำหนักอาเฮียทำตัวเลขด้ายเท่าไหร่แย้ว อิอิ เนี๊ยไม่อยากคุย ได้ปายแระ 4 ขีด ครื่งอ่ะ เก่งมะ แต่สงสัยอ่านกระทู้อาเฮียแบทติดตามขุมทรัพย์ร้านอาหารจาน้ำหนักโลงไม่เท่าขึ้นเนี๊ยอ่ะจิ คริ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มีความสุก

70bff581.gif 70bff581.gif 70bff581.gif 70bff581.gif 70bff581.gif

:lol: :lol: สวัสดีอาเฮียfarerex ตอนนี้ผมลดได้สี่กิโลแล้วคร๊าบบบ:lol: :lol: อาเฮียจาทำอารายก็รีบทำนาจาบอกให้ ได้เห็น1100-1150แน่นอนอ่า เบื้องบนเตือนมาอ่า:rolleyes:

ยังติดข้าวขาหมู คุณออมสินอยู่เลย เดี๋ยวรอคิว ก่อนนะครับ

คิวปฎิบัติการกิน เยอะมากครับ ช่วงนี้

ทองคำปิดพุ่ง 14.80 ดอลล์

14 กรกฎาคม 2553 เวลา 08:29 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กทะยานขึ้นแข็งแกร่งสุดในรอบ 3 สัปดาห์หลังมูดีส์หั่นเครดิตโปรตุเกสกระตุ้นนักลงทุนแห่ซื้อทอง

สัญญาทองคำ COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนส.ค.พุ่งขึ้น 14.80 ดอลลาร์ ปิดที่ระดับ 1,213.50 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในกรอบ 1218.0 - 1211.5 ดอลลาร์

ขณะที่สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนก.ย.เพิ่มขึ้น 34.00 เซนต์ ปิดที่ 18.257 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาโลหะทองแดงส่งมอบเดือนก.ย.เพิ่มขึ้นราว 1 เซนต์ สู่ระดับ 3.0175 ดอลลาร์/ปอนด์

ส่วนสัญญาพลาตินัมเดือนต.ค.พุ่งขึ้น 20.10 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,535.40 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนก.ย.ดีดขึ้น 15.00 ดอลลาร์ ปิดที่ 469.15 ดอลลาร์/ออนซ์

นักลงทุนแห่เข้าซื้อสัญญาทองคำเพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยง หลังจากมูดี้ส์ อินเวสเตอร์ เซอร์วิส ประกาศลดอันดับความน่าเชื่อถือของโปรตุเกสลง 2 ขั้น สู่ระดับ A1 โดยมูดี้ส์ระบุว่า การลดอันดับความน่าเชื่อถือของโปรตุเกสในครั้งนี้เป็นผลมาจากสถานะทางการเงินของโปรตุเกสมีแนวโน้มอ่อนแอลงในระยะกลาง ซึ่งข่าวดังกล่าวทำให้เกิดกระแสความวิตกกังวลระลอกใหม่เกี่ยวกับวิกฤตการณ์การเงินในยุโรป

นอกจากนี้ การพุ่งขึ้นของราคาน้ำมันดิบ NYMEX และการอ่อนตัวลงของสกุลเงินดอลลาร์สหรัฐ ยังเป็นอีกปัจจัยที่กระตุ้นให้นักลงทุนเข้าซื้อสัญญาทองคำด้วยเช่นกัน

กองทุน SPDR Gold Trust ซึ่งเป็นกองทุน ETF ทองรายใหญ่ที่สุดในโลก เข้าถือครองทองคำแท่ง 1,314.819 ตันในช่วงเวลาที่สิ้นสุด ณ วันที่ 12 ก.ค. เพิ่มขึ้น 0.304 ตันจากระดับของวันที่ 9 ก.ค.

ดาวโจนส์ปิด10,363.02จุด เพิ่มขึ้น146.75จุด

14 กรกฎาคม 2553 เวลา 06:23 น.

ผลประกอบการบริษัทใหญ่ดันดัชนีดาวโจนส์ ปิดที่ 10,363.02 จุด เพิ่มขึ้น 146.75 จุด ด้านน้ำมันดิบปิดที่ระดับ 77.15 ดอลล์

ปิดการซื้อขายตลาดหุ้นสหรัฐ ดัชนีปรับเพิ่มขึ้น หลัง อัลกัว บริษัทเหมืองแร่รายใหญ่ และ ซีเอสเอ็กซ์ คอร์ป บริษัทผู้ดำเนินการสร้างถนนในสหรัฐ รายงานผลประกอบการไตรมาส 2 ของปี เป็นไปตามเป้าที่วางไว้ ขณะที่ข่าวการขายพันธบัตรของกรีซที่ได้รับการตอบรับดี ก็ช่วยกระตุ้นตลาดและค่าเงินยูโรได้เป็นอย่างดี

ด้านราคาน้ำมันดิบตลาดไนเม็กซ์ เพิ่มขึ้น 2.20 ดอลลาร์สหรัฐ ไปปิดที่ระดับ 77.15 ดอลลาร์สหรัฐ/บาร์เรล ทำให้หลังปิดตลาด ดัชนีหุ้นดาวโจนส์ ปิดที่ 10,363.02 จุด เพิ่มขึ้น 146.75 จุด แนสแดค ปิดที่ 2,242.03 จุด เพิ่มขึ้น 43.67 จุด และเอสแอนด์พี ปิดที่ 1,095.34 จุด เพิ่มขึ้น 16.59 จุด

www.posttoday.com

ขอบคุณอาเฮียแบทแมนคร๊าบบ:lol: :lol: โลโก้สวยจริงๆอาเฮีย รู้สึกจะเหมือนในหนังใช่อ่ะเปล่า? ว่าแต่อาเฮียระวังเรื่องลิขสิทธิ์ด้วยนา...:lol: :lol:

ขอบคุณครับเฮียแบทแมน :ph34r: :lol:

ตั้งแต่เกิดมาเรียกนกแสกผิดหมดเลย ต้องแบบเฮีย :lol: :lol:

ขอบคุณที่ขำ และเตือนเรื่องลิขสิทธ์นะครับ จริงๆด้วย

ผมก็ลืมไปเรื่องโลโก้ แหม ช่วยเขาโฆษณาหนังให้ ไม่น่ามาเล่นงานผมนะครับ

ราคาทองทำท่าจะดีดขึ้นไปแล้ว แต่พอชนแนวต้านด้านบนที่$1,214

ก็รีบทำกำไร ทิ้งดิ่งลงมาทดสอบเส้นที่ผมตีไว้เมื่อเช้าที่ $1,206

คาดเดาว่า $1,206 ควรจะรับไว้ได้ ไม่น่าที่จะหลุดลงไป $1,200

โดยราคาทองน่าที่จะสะสมพลัง

เพื่อขึ้นไปทดสอบที่ $1,213 และแนวต้านถัดไปที่ $1,218 ครับ

1,206ไม่หลุดจริงๆด้วย ตอนนี้พุ่งขึ้น 1,216 แล้ว แม่นจริงๆเลย !gd !gd !gd !thk

ถูกแก้ไข โดย mario

1,206ไม่หลุดจริงๆด้วย ตอนนี้พุ่งขึ้น 1,216 แล้ว แม่นจริงๆเลย !gd !gd !gd !thk

ขอบคุณครับ เส้นสายสิญจน์ยังศักดิ์สิทธ์ครับ

คืนนี้ขอยั่วน้ำลายก่อนนอนโดยขอแนะนำ ร้านเกสร ภัตตาคาร

เมื่อคืนลูกค้าชวนไปเที่ยวบ้านชื่อบ้านกลางกรุง

ซึ่งมีอยู่หลายแห่งใน กทม. ลูกค้าบอกว่าอยู่บนถนน แฉล้มนิมิตร

ผมลองกด GPS ดู ก็พบจึงรับปากว่าจะไปหาตอนเย็นทุ่มนึง

เวลาขับไปทีแรกกะว่าจะไปทางถนนเจริญราษฎร์ปรากฎว่า

รถติดตรงแยกวอร์เนอร์มาก จึงหลบไปทางถนนเจริญกรุง

GPS บอกให้เข้าซอยเจริญกรุง 85 เห็นปากซอยกว้างก็เลยเลี้ยวเข้าไป

ปรากฎว่ายิ่งขับเข้าไปถนนยิ่งแคบลงๆ แม่ค้ารถเข็นขายของบนถนน

มอเตอร์ไซด์ก็จอดประปรายตลอดทาง

ซอยที่ยิ่งแคบเวลาเจอรถสวนมาเลยต้องขยับทีละนิ้ว แคบมากๆ

จะกลับรถก็ไม่มีทางกลับได้ จำใจต้องขับต่อไป

ในใจคิดว่าวันหลังไม่ตั้ง GPS เข้าทางลัดอีกต่อไปแล้วเข็ดแล้ว

ขับจนสุดซอยถึงรู้ชื่อซอยว่า ซอยสุดประเสริฐ...555

ฟังแล้วอยากเปลี่ยนชื่อเป็นซอยสุดแสบ...555

หาตั้งนานจนกระทั่งไปเจอหมู่บ้านเขาในที่สุด

ผมว่าน่าจะตั้งชื่อว่าบ้านกลางซอย จะตรงกว่าบ้านกลางกรุงนะครับ

หลังจากนั้นก็พาไปร้านอาหารแถวนั้น ก็คือร้านอาหาร เกสร ภัตตาคาร

อยู่ตรงถนนเจริญราษฎร์ครับ ถนนสายนี้ร้านอาหารมาเปิดกันเพียบเลย

บรรยากาศภายนอกสวยดีครับ แต่บรรยากาศภายในจีนแท้ๆเลย

เพราะส่วนมากเขาจะทานอาหารจีน โต๊ะแชร์กัน

ราคาไม่แพงมากนัก อาหารที่แนะนำก็คือ เป็ดกีตาร์ ครับ

กินกับหมั่นโถวชิ้นเล็ก ๆ อร่อยเด็ด

มีสมการต่อไปนี้

-หมูหัน และเป็ดปักกิ่ง หนังจะกรอบทานได้แต่หนัง จุ่มกับซีอิ้วหวาน

แล้วจะเอาตัวมาผัดกระเทียมอีกที

-หมูหันฮ่องกง กับเป็ดกีตาร์ จะเหมือนกันคือเขาเลาะเอาเนื้อและหนัง

เอามาทำกรรมวิธีการย่างให้กรอบ เวลาทานเอามาจุ่มกับซีอิ้วหวาน

และข้าวผัดปู รวมมิตรทะเลเผา ปลากระพงสมุนไพร

(ไม่ประทับใจนักเพราะหอยแมลงภู่เย็นเฉียบสงสัยย่างมานานเกิน)

เมื่อวานมัวแต่ทานเกือบลืมถ่ายภาพ ทำให้ชิ้นส่วนอาหารขาดหายไป

ขออภัยในความอร่อยนะครับ

เมื่อคืนสั่งแค่ 4อย่างเองเพราะไปกันสามคนครับ

เกสรภัตตาคาร

Kesorn Phattakhan

สถานที่ตั้ง:

559/18 เจริญราษฎร์ บางโคล่ บางคอแหลม กรุงเทพฯ 10120

เบอร์โทรศัพท์:

0-2291-8558,0-2291-8556

การเดินทาง:

จากเส้นพระราม 4 ก่อนถึงทางขึ้นสะพานสาทร ผ่านหน้าโรงพยาบาลเซ็นต์หลุยส์ แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าถนนเลียบทางด่วนบางนา-บางโคล่ จากนั้นชิดซ้ายแล้วตรงไปจนถึงสี่แยกไฟแดงถนนจันทน์ เลยแยกไฟแดงไปกลับรถที่ยูเทิร์นที่ 3 จะเห็นร้านเกสรภัตตาคาร ตั้งอยู่บริเวณแยกถนนเจริญราษฎร์ตัดใหม่ ทางด้านซ้ายมือ

ลานจอดรถเกสรภัตตาคารอยู่บริเวณด้านข้างติดกับร้าน

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

เอื๊อก....กลืนน้ำลายอึกใหญ่ อ่านแล้วยั่วกิเลส

แต่ราคาตอนนี้น่าผิดหวังจริงๆ 1216 อยู่ดีๆ ตอนนี้ร่วงมา 1206 แระ...เฮ้อ ลุ้นไม่ขึ้นเลย

แล้วถึงพรุ่งนี้เช้าจะเหลือเท่าไหร่เนี่ย....

ร้านใกล้ๆบ้านเลยครับ น่ากินจัง ถ้าเป็นไปได้อยากรบกวนเฮียบอกราคาด้วยได้ไหมครับ

ร้านใกล้ๆบ้านเลยครับ น่ากินจัง ถ้าเป็นไปได้อยากรบกวนเฮียบอกราคาด้วยได้ไหมครับ

ผมว่าไม่แพงนะครับ แนะนำเป็ดกีตาร์ อย่าพลาด

วันนั้นไปสามคนค่าเสียหาย 1,500 บาทได้ส่วนลด 10% เหลือ 1,370 บาท

รวมมิตร Seafood 500 บาทเข้าไปแล้ว

ลองบอก Captain ว่าห้างทองน่ำเชียง

เพื่อนเฮียแป๊ะแนะนำมาน่าจะลด 10% นะครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ราคาทองคำยังวิ่งอยู่ในเส้นสายสิญจน์ที่ขีดเอาไว้

ยังไม่กล้าฝ่าด่านไปทางไหน ราคาวิ่งขึ้นไปชนเส้นข้างบนที่

$1,218 แล้วทิ้งดิ่งลงมา $1,206 แล้วไล่ขึ้นไปที่ $1,211

แล้วทิ้งดิ่งลงมาที่ $1,205.9 อีก แสดงว่า ตรง $1,206 ศักดิ์สิทธ์ดีพอครับ

วันนี้คาดเดาเหมือนเดิมครับ เลยขอนำรูปเมื่อคืนซ้อนกับภาพในวันนี้

(ภาพในวันนี้ไม่ได้เขียนอะไรเลยครับ)

เพื่อให้เห็นแนวรับที่ $1,206ว่าเหนียวแค่ไหนไงครับ

ไปกินมั่งดีกว่าใช้ชื่อเฮียได้ลด :D นะค่ะ หุหุ

:D อรูณสวัสดีอาเฮียแบทแมนที่สดใส เช้ามาก้อได้ข่าวดีๆพร้อมการคอมเฟริม์ด้วยกราฟกระพริ๊บๆช่วยเรียกทรัพย์ให้ คริ๊กๆ สำหรับนักเกร็งกำไร เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอรวยหน่อยนุงน้าๆๆ เนี๊ยกำลังรวมพลไปตามร้านเกสรตามลายแทงตามล่าขุมทรัพย์กันอยู่ แหะ แหะ โสงสายงานเนี๊ยน้ำหนักขึ้นไม่ทันโลงเลยอ่ะ 555555555

!53 !57 !gd !01 !10

ถูกแก้ไข โดย farerex