ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะเฮียแบทแมน5fc0f220.gif ออมนับม่ะเปนทั้งขาหมู ขาไก่1b38f9e2.gif แต่ออมชอบกินขาหมูค่ะ ม่ะชอบขาไก่ 54bd3bbb.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทะลุ1208ไปแล้วตามคาดจิงๆด้วย แล้วไปไหนต่อคับ

ทะลุ1208ไปแล้วตามคาดจิงๆด้วย แล้วไปไหนต่อคับ

ไปทำมาหาที่กินเพิ่งมาถึงบ้าน

อร่อยแต่แพง เลยไม่อยากจะแนะนำครับ

คุณ ออมสินชอบทานขาหมูเดี๋ยวว่างๆจะแนะนำร้านให้ชิมนะครับ

เปิดกระทู้น้องดำที่เว็บผม

เจอรูปแปลก น้องพอลสยองขวัญ

เลยขออนุญาตนำมาให้ชม คั่นเวลาก่อนครับ

เดี๋ยววิเดา เสร็จ จะมาโพสต์ให้ชมนะครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ไปทำมาหาที่กินเพิ่งมาถึงบ้าน

อร่อยแต่แพง เลยไม่อยากจะแนะนำครับ

คุณ ออมสินชอบทานขาหมูเดี๋ยวว่างๆจะแนะนำร้านให้ชิมนะครับ

เปิดกระทู้น้องดำที่เว็บผม

เจอรูปแปลก น้องพอลสยองขวัญ

เลยขออนุญาตนำมาให้ชม คั่นเวลาก่อนครับ

เดี๋ยววิเดา เสร็จ จะมาโพสต์ให้ชมนะครับ

ขอบคุณค่ะเฮียแบทแมน จะรอค่ะ แต่อ้ายหมึกพอลมานน่ากลัวเจง เจง8c460310.gif

หมึกพอลน่ากลัว แล้วทายยังค่ะว่า ทองขึ้นหรือลง

ยังไม่แน่ใจนะครับ เพียงแต่รูปกราฟชี้ไปทางนั้น

ถ้าดูเครื่องมือ ณ.ตอนนี้

ราคาราย 4 ชม.บอกลง รายวันบอกขึ้น รายสัปดาห์บอกลง

งงไหมครับ

แปลง่ายๆแปลว่าระยะสั้นมากมีโอกาสงก่อนที่จะดีดกลับขึ้นมาอีกที

แล้วมาดูรายสัปดาห์อีกทีว่าลงจริงไหม ครับ

ใกล้เคียงกับเฮียกัมพลบอกว่าเป็น ขา B

คือดีดขึ้นไปแค่ $1.220 แล้วลงต่อ

ถึงตรงนั้นต้องมาดูอีกทีครับ ว่าจริงไหม

ขออ้างอิงกระทู้เก่าว่าราคาทองวิ่งตามที่ผมเดาจากกราฟไว้เลย

คือลงก่อนแล้วดีดขึ้นมาอีกที คราวนี้มาลุ้น $1,220ว่าจะผ่านไหมครับ

ราคาทองคำบ่ายนี้แกว่งในช่วงแคบๆจนน่ากลัว

กลัวว่าไม่มีคนเล่นแล้วจะโดนเทไหลลงน่ะครับ

ก็ฝรั่งเล่นข่าวจีนยังไม่อยากเอาเงินทุนสำรองมาลงทุนในทองคำ

วันต่อมาเล่นข่าวนี้อีก

จำนวนชาวอเมริกันที่ขอรับสวัสดิการว่างงานสัปดาห์ที่แล้วลดลง 21,000 ราย แตะระดับ 454,000 ราย และการที่ธนาคารกลางยุโรปประกาศตรึงอัตราดอกเบี้ยพร้อมกับประเมินว่าเศรษฐกิจยุโรปจะฟื้นตัวต่อเนื่องในช่วงครึ่งหลังของปีนี้นั้น ทำให้นักลงทุนมีมุมมองที่เป็นบวกต่อเศรษฐกิจโลกมากขึ้น และทำให้ความต้องการทองคำในฐานะสินทรัพย์ที่ปลอดความเสี่ยง ลดน้อยลงไปด้วย

เดี๋ยวคอยดูนะครับว่า ถ้ามันไล่ราคาขึ้นมันจะเอาข่าวว่า

เศรษฐกิจฟื้น ทำให้Demand ความต้องการโลหะและทองคำมากขึ้น

กะล่อนลิ้นทองจริงๆครับฝรั่งพวกนี้ เดาใจยากเสียจริงๆ

มาเดาทองกันดีกว่าครับ

ราคาทองคำดีดขึ้นตามที่ผมคาดเดาไว้

ทีแรกคิดว่าจะหน้าแตก กำเดาไหลแน่ๆ

เพราะตอนบ่ายที่ผ่านมาราคาทองคำ นิ่งเสียจนน่ากลัว

จะมีแรงเทขายออกมา แต่หลังจากที่คุยกับน้าโป็ะ

สันนิษฐานว่าพวกมันกำลังวางแผนอะไรบางอย่างเป็นแน่แท้

ตลาดเลยเงียบสงัด วิเวกวิโหวเหว แบบนี้

สุดท้ายหวยออกตัวบน พุ่งทะลุ $1,208 แนวต้านตัวสุดท้ายของผมไปซะด้วย

ขออนุญาตนำภาพเก่ามาให้ชม

ทะลุไปถึง $1,213.5 เชียวครับ

คาดเดาว่าราคาทองคำน่าจะปรับฐานลงบ้าง

โดยมีแนวรับอยู่ที่ $1,207 ครับ

ก่อนที่จะสะสมพลังพุ่งขึ้นสู่จุดวัดใจที่บริเวณ $1,220

ขอเดาถึงแค่ตรงนั้นก่อนนะครับ

แต่คืนนี้คงยังไม่ไป$1,220 หรอกครับ

ไม่ต้องลุ้นให้เหนื่อยหรอก

สะสมแรงไว้ลุ้นบอล 2 คู่สุดท้าย เสาร์อาทิตย์ดีกว่าครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ขอบคุณค่ะ 5fc0f220.gifงั้นเก็บไว้ลุ้นต่อวันจันทร์แระกันcd08785a.gif