ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ตอนนี้ เด็กข่ายของ นั่งคำนวณ ขาดทุนตัวเลขทางบัญชี ไปแล้ว บาทละ 400 บาท จ๊ากๆ

" รู้งี้ " ซื้อน้อยๆ ไว้ก่อน พอมานั่งดูน้องทอง แท่ง 10 บาท = 4,000 บาท

ซื้อตอนนี้ ลดต้นทุนไปได้ตั้ง 4,000 บาท

งัดวิชาลืมราคาเดิม จัดราคาใหม่ของท่านอาจารย์ซีออกมาใช้เมื่อคราวจำเป็นค่ะ อิอิ

ขนาดหนูซื้อตอนหัวค่ำ 20240 นึกว่าถูกแล้ว พอซื้อเสร็จ กลับมาดูอีกที 20023

ลมใส่เลย หายไป 4340 บาท โฮๆๆๆ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอโทษครับใช้คำไม่ถูก :mellow: :unsure:

ถูกแก้ไข โดย add

นอนกันเถอะ พรุ่งนี้เช้าตื่นขึ้นมาขอให้น้องทองยืน 14XX ได้ก็พอแล้ว....

ตอนนี้ เด็กข่ายของ นั่งคำนวณ ขาดทุนตัวเลขทางบัญชี ไปแล้ว บาทละ 400 บาท จ๊ากๆ

" รู้งี้ " ซื้อน้อยๆ ไว้ก่อน พอมานั่งดูน้องทอง แท่ง 10 บาท = 4,000 บาท

ซื้อตอนนี้ ลดต้นทุนไปได้ตั้ง 4,000 บาท

สวัสดีค่ะ คุณเด็กขายของ เมื่อเช้าพี่น้องรี ก็ช้อนไปเหมือนกันค่ะ ขณะนี้ หมดแม็กแล้ว ได้แต่มอง..ขอให้ปรับฐานจบแค่นี้เทอญ ดีดกลับไป 14xx

หรือขอให้ค่าเงินบาทอ่อนมากๆ สัก 31-32 บ. หากมีเวลาขอเชิญมาจิบกาแฟบ้างนะค่ะ :lol:

เห็นด้วยกับเฮียแบทแมนค่ะ รู้อะไร..ไม่สู้ รู้งี้ :D

1394 อ่ะ รู้งี้ เฮ้อ ถ้ารู้ก็รวยไปแล้วล่ะ B)

สวัสดีค่ะ คุณเด็กขายของ เมื่อเช้าพี่น้องรี ก็ช้อนไปเหมือนกันค่ะ ขณะนี้ หมดแม็กแล้ว ได้แต่มอง..ขอให้ปรับฐานจบแค่นี้เทอญ ดีดกลับไป 14xx

หรือขอให้ค่าเงินบาทอ่อนมากๆ สัก 31-32 บ. หากมีเวลาขอเชิญมาจิบกาแฟบ้างนะค่ะ :lol:

เห็นด้วยกับเฮียแบทแมนค่ะ รู้อะไร..ไม่สู้ รู้งี้ :D

อรุณสวัสดิ์ครับ คุณ NongRee

ผมก็ต้นทุนเดียวกับคุณเด็กขายของครับ บางแท่งก็แพงกว่า อิอิ เช้านี้รวบรวมกระสุนได้อีกหน่อย ดูราคาสมาคมแล้วไปจัดหนักอีกสักชุด หวังว่าคงได้เวลาขึ้นเช่นกันครับ ไม่อย่างนั้นคงได้ปอดแหกแน่ๆ :lol:

1400 UP จงสถิตย์และเสถียรอยู่คู่กราฟทอง

หมดแล้วครับ 1395 หวังว่าคงปรับฐานจบแค่นี้นะครับ รอบนี้ รอลู้นดีดกลับ 1400+ เหมือนกัน รอ 1500+เลย

สวัสดีเช้าวันพุธวันฝนตกเย็นฉ่ำแฉะครับ

แหมเพิ่งรู้นะครับว่ามีคนหมั่นไส้ อิอิอิ แต่อย่าอิจฉาผมนะครับ

เดี๋ยวผมเห็นอะไรผิดปกติผมไม่มาตะโกนบอกด้วยแบบเมื่อวานนี้แล้วจะรู้สึก 555

ราคาทองคำเมื่อวานนี้ดูยากมากๆครับ อย่างที่บอกคือที่จริงดูขึ้น

(แต่ดูว่าขึ้นได้อย่างมากก็แค่1435)

อย่างที่ผมเขียนเตือนช่วงเกิด Tsunamiที่ญี่ปุ่นใหม่ๆว่า

Demand Commoditiesจะลดลงดังจะเห็นได้ว่า

ราคายางแผ่นรมควันชั้น 3 เคยขึ้นไปถึงกก.ละ 198 บาท

และลดลงล่าสุด (9 มีนาคม)เหลือกก.ละ 146.59 บาท

ล่าสุดเมื่อวานนี้เหลือ137 บาทแล้วครับ

และอย่างที่คุณเด็กขายของเขียนน่ะครับว่าญี่ปุ่นเขาแผ่นดินไหวเกิดTsunamiเตาปฏิกรณ์นิวเคลียร์ระเบิด

คนญี่ปุ่นเขาไปเข้าแถวซื้ออาหารน้ำ และสิ่งจำเป็นในการยังชีพก่อน

คงไม่เข้าแถวซื้อทองแบบเมืองไทยนะครับ555

เศรษฐกิจคงชะลอตัวตลาดหุ้นเลยตกลงทั่วโลก

หุ้นตกลงทั่วโลกหมูตัวงามที่กองทุนจ้องอยู่ก็คือทองคำเพราะราคาทองคำ

พุ่งขึ้นมาโดยตลอดหลายปีแล้ว ได้เวลาอันควรทำกำไรลงมาแล้ว

ราคาทองคำหลังจากส่ออาการโดนเทขายแต่ยามเช้าจนราคาร่วงลงมาแตะแนวรับ1418

ส่อสันดานที่ไม่ดี อ้าววว ไม่ใช่ครับสัญญานไม่ดีน่ะ 555

ราคาทองคำก็เลยโดนเทขายพรวด ราคาทองดิ่งลงตั้งแต่เช้าจากระดับ1426เมื่อวานนี้

ร่วงลงหลุดแนวรับ1418ที่เขียนเอาไว้ ผมเลยรีบถอนหายใจออกแอลที่เต็มปอด

แล้วสูดลมหายใจเข้าเอสอย่างเต็มปอดอีกเช่นกัน

ราคาทองคำร่วงลงไปต่ำสุดทะลุแนวรับในฝันของผมที่1386ลงไปถึง1382

คืนวันเดียวล่อไป$44เลยนะครับแบบนี้รายย่อยที่เล่นสปอทเมืองนอก

คงอ้วกแตกกันไปตามๆกัน เพราะผมก็เคยอ้วกมาก่อนแล้ว 555

เล่นสปอทเมืองนอกอันตรายกว่าเล่นGFเมืองไทยเยอะครับ

GFเมืองไทยราคาทองนอกลงแบบนี้ GFลงน้อยกว่าความเป็นจริง

มองในแง่ดีไม่ได้ว่าเขากั๊กราคา แต่เขาให้คนเล่นขึ้นเจ็บตัวน้อยลง

และพิจารณา Cut Lossในเวลาที่เจ็บตัวน้อยลงครับ

แล้วราคาทองก็มาหยุดStopตรง 1399ในเวลานี้

วันนี้ขอวิเดาว่าราคาทองคำถูกเทขายทำกำไรจากกองทุนอย่างรุนแรงและหนัก

เป็นสัญญานที่ไม่ค่อยดีนัก แต่จากการที่ราคาทองคำโดนเทมาหนักแบบนี้

กองทุนไม่โง่ที่จะขายหมูต่อเนื่องไปหรอก เพราะจะมีแรงช้อนซื้อกลับเข้ามา

ชาวสวน รออยู่เพียบ ซึ่งน่าจะสามารถดันราคาทองให้ดีดกลับได้ประมาณหนึ่ง

คือคาดว่าราคาทองคำน่าที่จะดีดกลับขึ้นบ้าง

คาดว่าจะมีแนวต้านที่1404(คาดว่าไม่น่าจะผ่านตรงนี้ไปได้)

และถ้าผ่านไปได้แนวต้านถัดไปคือ 1410

หลังจากนั้นถ้าแรงซื้อหมดลงไป ก็จะมาเจอแนวรับในดวงใจอีกครั้งที่ 1385

ต้องมาวัดใจกันว่าจะรับอยู่ไหม ถ้าไม่ก็จะเห็นทางลงลิฟท์รออยู่ครับ

ลงทุนด้วยความระมัดระวังนะครับ

ขอตัวไปทำงานก่อนนะครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดีนะครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

!_00

เข้าไปดูกันครับว่า

ญี่ปุ่นเที่ยวนี้โดนหนักขนาดไหน

เห็นกันชัดๆจากภาพดาวเทียม

เป็นภาพ ก่อนและหลัง เหตุการณ์ ครับ

http://www.abc.net.au/news/events/japan-quake-2011/beforeafter.htm

น่ากลัว และ น่าสงสารมากๆเลย

!_01

GFเมืองไทยราคาทองนอกลงแบบนี้ GFลงน้อยกว่าความเป็นจริง

มองในแง่ดีไม่ได้ว่าเขากั๊กราคา แต่เขาให้คนเล่นขึ้นเจ็บตัวน้อยลง

และพิจารณา Cut Lossในเวลาที่เจ็บตัวน้อยลงครับ

แล้วราคาทองก็มาหยุดStopตรง 1399ในเวลานี้

แบบนี้ขา แอล ต้องรีบโดดร่ม สละเอฟ16 ด่วนเลย :ph34r:

พรุ่งนี้มีลุ้น 19*** มั้ยครับเฮีย

ถูกแก้ไข โดย add

+1ค่ะเฮีย วันนี้ขอรอแนวรับในดวงใจดีกว่า 1385 เมื่อคืนมือไวไปหน่อย

คว้า 1397 มาก่อนที่มันจะลงไป 1382 แล้วก็นั่งมองไม่กล้ากด เป็นเงี้ยทุกทีเลยตรู

ขอบคุณค่ะเฮีย

!thk !thk !57 !57 !30 !30