ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

เด็กขายของว่า ร้านทอง มีต้นทุนทองแท่ง ที่รับซื้อจากพวกคุณในราคา 20,400 ไว้มากอยู่นะครับ ถึงแม้ว่า

เขาจะได้ทำการส่งออกไปขายทำกำไรในต่างประเทศบ้างแล้ว แต่ 1-2 วันที่ผ่านมา คงยังไม่ทันได้ทำอะไร

คาดว่า เขาน่าจะมี Stock ที่ราคาสูงอยู่ และการประกาศราคาของเขา ต้องคำนึงถึง ร้านทองอื่นๆ ทั่วไปด้วย

ทำอะไรเอาแต่ดูราคากลาง ไม่ได้หรอกครับ เสียทั้งระบบ

ต้นทุนร้านผม 4.000 บาทนะครับ คุณเด็กขายของ !53 !53 !53

ต้นทุนใหม่ ไม่ค่อยมีเพราะไม่มีคนมาขายเลย 555

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ต้นทุนออกจากเหมืองแค่ 700-800 เหรียญเองนะครับ

ราคาทองคำตอนนี้ 1400 กว่า ขุดขึ้นมากำไรเท่าตัว

ราคาทองคำปรับขึ้นจากการเก็งกำไร เพราะฉะนั้นก็ต้องลงจากการเลิกเก็งกำไรใช่ไหมครับ

ถ้าเศรษฐกิจชะลอตัวทั่วโลก Demand โลหะและสินค้าโภคภัณฑ์ก็ต้องลดลง

น่าจะเป็นสาเหตุที่หุ้นทั่วโลก ราคาทองและราคาน้ำมันดิ่งลงกันอยู่ตอนนี้นะครับ

Back to the Future เลยครับ ไม่ใช่ เศรษฐกิจชลอ หรอกครับ เด็กขายของ กลัวว่า จะเป็น " ถดถอย " ซะมากกว่า

เพราะ ชลอ คือ ยังดีอยู่ แต่หยุดชั่วคราว เดี๋ยวไปต่อ

ต้นทุนร้านผม 4.000 บาทนะครับ คุณเด็กขายของ 70bff581.gif 70bff581.gif 70bff581.gif

ต้นทุนใหม่ ไม่ค่อยมีเพราะไม่มีคนมาขายเลย 555

โอ้ พระพุทธเจ้าช่วย, จะเป็นลม !

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

โอ้ พระพุทธเจ้าช่วย, จะเป็นลม !

อภิมหาเศรษฐี ลำดับที่เท่าไรของ กทม.คะพี่่ขายของจัดลำดับทีคะ ติดตามต่อปาย.

ถูกแก้ไข โดย raty

ร้านผมตอนเปิดร้าน บาทละ 1.400 บาทเองครับ ขอบอก

แต่ตอนนั้น ทองไม่ค่อยจะมี 555

ร้านผมตอนเปิดร้าน บาทละ 1.400 บาทเองครับ ขอบอกแต่ตอนนั้น ทองไม่ค่อยจะมี 555

เฮียแบทแมนคะ ทองบาทละ1400 บาท ตอนนั้นพ.ศ.อะไรคะ อยากรู้จังค่ะ :lol:

คุณเด็กขายของคิดว่า พรุ่งนี้ จะหายตกใจกันรึยังครับ ทองจะได้ขึ้นต่อ B)

โรงไฟฟ้าพลังงานนิวเคลียร์ มีหลายแห่ง และแห่งหนึ่งก็มีหลายเครื่องปฎิกรณ์ มันพึ่งระเบิดไปแค่อันเดียว อีก 2 ไฟกำลังไหม้

พลูโตเนียม และ ยูเรเนียม ที่เป็นบ่อเกิดของพลังงานนิวเคลียร์ กำลังไม่มีที่ปกป้อง ป้องกัน การรั่วไหล บรรจุภัณฑ์ที่ควบคุมพลังงาน

กำลังถูกทำลายอยู่ทุกนาที จากความร้อนของมันที่ถูกปลดปล่อยออกมา ประเทศญี่ปุ่น คงรู้ตัวแล้วว่า ลำพังตัวเองคงทำอะไรไม่ได้

จึงได้มีการติดต่อขอความช่วยเหลือ จาก องค์กรพลังงานปรมาณูนานาชาติ และ สหรัฐ เพื่อให้เข้ามาช่วยเหลือ

เป็นสิ่งที่ไม่น่าจะหายตกใจกันง่ายๆ นะครับ เพราะ เมื่อ แท่งพลูโตเนียม และ ยูเรเนียม ไร้ซึ่งสิ่งป้องกัน มันก็จะแพร่กัมมันตรังสีไปทั่ว

แค่ผ่าน ก็ถือว่าได้รับรังสี แล้วนะครับ ยิ่งถ้าขึ้นสู่เบื้องบนไปสู่ชั้นบรรยากาศโลก ยิ่งจะเป็นสิ่งน่ากลัวอย่างมาก คนญี่ปุ่น รับรู้ดีถึงภัยของมัน

เพราะเคยเจอระเบิดปรมาณู ที่ สหรัฐ นำมาทิ้งระเบิด ที่ ฮิโรชิมา และ นางาซากิ เมื่อครั้ง สงครามโลกครั้งที่ 2 ซึ่งนำมาซึ่งความ

เจ็บป่วยเป็นจำนวนหลายล้านคน

ช่วงนี้ แค่ขอภาวนา ให้ นักลงทุนขาใหญ่ เลือกใช้ ทองคำ เป็นแหล่งพักเงินชั่วคราว แทน น้ำมัน ดีกว่าครับ ปล่อยให้น้ำมันราคาตก

และทองแยกทางกันเดินกับน้ำมัน ก็พอ แล้วครับ

ต้นทุนออกจากเหมืองแค่ 700-800 เหรียญเองนะครับ

ราคาทองคำตอนนี้ 1400 กว่า ขุดขึ้นมากำไรเท่าตัว

ราคาทองคำปรับขึ้นจากการเก็งกำไร เพราะฉะนั้นก็ต้องลงจากการเลิกเก็งกำไรใช่ไหมครับ

ถ้าเศรษฐกิจชะลอตัวทั่วโลก Demand โลหะและสินค้าโภคภัณฑ์ก็ต้องลดลง

น่าจะเป็นสาเหตุที่หุ้นทั่วโลก ราคาทองและราคาน้ำมันดิ่งลงกันอยู่ตอนนี้นะครับ

ผมก็เชื่อในคำกล่าวนี้เช่นกันครับผม อ่านแล้วสยิวเลยครับผม แต่อย่าเพิ่งเป็นจริงตอนนี้เลยนะครับ เดี๋ยวปอดแหกครับผม

แต่ก็เชื่อว่า คงไม่มีใครอยากให้ทองที่ตนเองมีและซื้อมาราคาสูง หายไปครึ่งหนึ่งนะครับ ทั้งกองทุน ร้านทอง นักลงทุน ฯลฯ

ปล. ขอบคุณนายห้างมากๆครับ ที่เตือนสติ

ร้านผมตอนเปิดร้าน บาทละ 1.400 บาทเองครับ ขอบอก

แต่ตอนนั้น ทองไม่ค่อยจะมี 555

ตอนนั้น เพราะ ยังไม่ได้เป็น " เสี่ย " ใช่ไหมครับ

ต้นทุนใหม่ เฮียนายห้างฯ ไม่มี เด็กขายของรู้นะ ก็เพราะ ร้านเฮียเป็นร้านขายส่งทองรูปพรรณ

ทั่วราชอาณาจักร ไม่ใช่เหรอครับ ดังนั้น งานหลักที่ทำให้เงินเข้าส่วนใหญ่ ก็ผลิตทองรูปพรรณ

ส่งให้ร้านทองทั่วราชอาณาจักร ใช่ไหมครับ " เสี่ย " 55555

เฮียแบทแมนคะ ทองบาทละ1400 บาท ตอนนั้นพ.ศ.อะไรคะ อยากรู้จังค่ะ :lol:

พ.ศ.2519 เปิดมา 35 ปี แล้ว ครับ

อีกแค่ US$2.00 เอง ก็ US$1,400 แล้วล่ะ

พ.ศ.2519 เปิดมา 35 ปี แล้ว ครับ

ว้าว 3 + 5 = 8 รวย เปิด 2 + 5 + 1 + 9 = 17 1+7 = 8 รวย

ปีหน้า 3 + 6 = 9 ก้าวหน้า

ตลาดหุ้น ดาวน์โจน ปิดลบไปแล้ว 200 จุด

น้องทองเหลือแค่ 80 เซนต์ ก็ถึง 1,400 แล้ว

ว้าว 3 + 5 = 8 รวย เปิด 2 + 5 + 1 + 9 = 17 1+7 = 8 รวย

ปีหน้า 3 + 6 = 9 ก้าวหน้า

Technicle Rebound น่ะครับ

พรุ่งนี้ก็ ร ว ย ครับ

วันที่คนไทยทั่วประเทศ และคุณ เด็กขายของ รอคอย

วันที่ร้านทอง ว่างงานที่สุด

วัน หวยออก ครับ

แต่ปัญหาคือ แทงไม่ถูกเลย ว่าเบอร์ไหนดี 555

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

พ.ศ.2519 เปิดมา 35 ปี แล้ว ครับ[/size]

โอ้ ปีนั้นผมเอายุ 2 ขวบแล้วครับ

(เปิดมา 35 ปี สำหรับผมถือว่าเป็นนักรบในตำนานเลยครับ รุ่นบุกเบิก)