ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะคุณเด็กขายของ แปะไม่กั๊กสูงเพราะคิดว่าราคาจะร่วงต่อหรือเปล่าคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ คุณ puk 88คุณ puk 88 เขียนแบบนี้ แสดงว่า มีของอยู่ในมือแล้ว ดังนั้น ในความเห็นส่วนตัวของ เด็กขายของ ใจเย็นๆ รอไปก่อนดูว่า เรื่องกัมมันตรังสี ของ ประเทศญี่ปุ่น จะลุกลามไปแค่ไหน ตลาดนิกเคอิ ยังมีโอกาส หล่นลงไปอีกล่ะครับเดี๋ยว ราคาหล่นมาต่ำกว่านี้ จะต้องกล่าวว่า " รู้งี้ " เป็นแค่ความคิดเห็นนะครับ

มีของอยู่เกือบเต็มปอดแล้วค่ะ อาจขยายปอดได้อีกนิดหน่อย ก้ออยากได้ราคาตำ่กว่าที่มีน่ะค่ะแต่บางทีหนูว่าพรุ่งนี้ราคาอาจกลับไปอยู่ที่เดิมก้อได้ หรือไม่สมาคมก้อคงกั๊กราคาเหมือนที่คุณเด็กขายของบอกไว้ หนูซื้อแต่ทองแท่งคืนนี้ก้อคงทำอะไรไม่ได้อยู่แล้ว ต้องรอพรุ่งนี้อยู่ดีค่ะ :lol:

ทุ่มหมดน่าตักแล้วคะ สึนามิทองจริง ๆ รอเก็บที่1350 อีกรอบ ไม่รู้จะต้องอยู่ดอยไหนเลยกะ ขอให้สมกับเป็นสึนามินะ มาหวืด แล้วก็ไป เหลือไว้ก็after shock แล้วลุ้นจรวดน้าโป้ะ ติดตามต่อปาย.

สวัสดีครับ raty

ไอ้ after shock นี่ซิ น่ากลัว ประเทศญี่ปุ่น เจอ after shock ตั้งเกือบ 150 ครั้ง ไปแล้ว หลังจากเจอชุดใหญ่ กระแส รังสี รั่วไหล ปิดกลบ

ข่าวกัดดาฟี่ จนไร้ความหมายไปเลยครับ เพราะสิ่งนี้ เป็นภัยต่อมนุษย์ชาติทั้งมวล

ถูกต้องครับ ต้อง US$1,350 เท่านั้น ถึงจะเริ่มเอาอีกที ครับ

ตอนนี้เริ่มดีดแล้วค่ะ แต่จะยืนได้หรือเปล่า ?

มีของอยู่เกือบเต็มปอดแล้วค่ะ อาจขยายปอดได้อีกนิดหน่อย ก้ออยากได้ราคาตำ่กว่าที่มีน่ะค่ะแต่บางทีหนูว่าพรุ่งนี้ราคาอาจกลับไปอยู่ที่เดิมก้อได้ หรือไม่สมาคมก้อคงกั๊กราคาเหมือนที่คุณเด็กขายของบอกไว้ หนูซื้อแต่ทองแท่งคืนนี้ก้อคงทำอะไรไม่ได้อยู่แล้ว ต้องรอพรุ่งนี้อยู่ดีค่ะ :lol:

โทษนะครับ คุณ puk 88 ซื้ออีกนิดหน่อย ก็ไม่สามารถเฉลี่ยราคาลงได้มากสักเท่าไหร่หรอกครับ ลองนั่งคำนวณดูสิครับ

สวัสดีครับ raty

ไอ้ after shock นี่ซิ น่ากลัว ประเทศญี่ปุ่น เจอ after shock ตั้งเกือบ 150 ครั้ง ไปแล้ว หลังจากเจอชุดใหญ่ กระแส รังสี รั่วไหล ปิดกลบ

ข่าวกัดดาฟี่ จนไร้ความหมายไปเลยครับ เพราะสิ่งนี้ เป็นภัยต่อมนุษย์ชาติทั้งมวล

ถูกต้องครับ ต้อง US$1,350 เท่านั้น ถึงจะเริ่มเอาอีกที ครับ

ลงถึง 1350 เลยหรือครับ เห็นแค่ 1390 ผมก็หมดแรงแล้วคับ B)

ผมเดาว่า ทองคงไม่ต่ำกว่า 20000 อีกแล้วล่ะ รอลุ้นต่อไป คับ

ฮัลโหล คุณ DonJuan ใจเย็นๆ ไว้นะครับ เอาความเชื่อมั่น สู้ กับ กัมมันตรังสี ครับ เหมือนเด็กขายของ

ฝรั่งคงรอดูท่าที เดี๋ยวก็สูงกว่า US$1,400 แน่ๆ ครับ

ผมเชื่อมั่นครับ ไม่ได้เชื่อมั่นในอ้ายกันจะลากขึ้นนะครับ ยังเชื่อมั่นในคุณค่าแห่ง ทองคำ ครับ มีคุณค่าและราคาในตัวเองเสมอ แปลกนะครับ ราคาลงมากๆ เอาทองมานั่งเรียงๆดูๆ กลับไม่กลัวอะไรเลย เพราะเชื่อมั่นใน คุณค่า และความ อมตะ ของ ทองคำ ครับผม คืนนี้มาแน่ครับ พรุ่งนี้เช้าเดาว่าราคาสมาคมเปิดที่ 20300 ครับผม(140X-141X)

ปล. ผมยังจำคำพูดของเพื่อนผมในเวปบอร์ดแห่งหนึ่งที่กล่าวว่า วันหวยออกทองคำขึ้น และยังเชื่อในคำคำนั้นครับผม

ปล.2 ขาใหญ่มาลากแระ 100 โพสต์พอดีเลย อิอิ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

สวัสดีค่ะคุณเด็กขายของ แปะไม่กั๊กสูงเพราะคิดว่าราคาจะร่วงต่อหรือเปล่าคะ

เด็กขายของว่า ร้านทอง มีต้นทุนทองแท่ง ที่รับซื้อจากพวกคุณในราคา 20,400 ไว้มากอยู่นะครับ ถึงแม้ว่า

เขาจะได้ทำการส่งออกไปขายทำกำไรในต่างประเทศบ้างแล้ว แต่ 1-2 วันที่ผ่านมา คงยังไม่ทันได้ทำอะไร

คาดว่า เขาน่าจะมี Stock ที่ราคาสูงอยู่ และการประกาศราคาของเขา ต้องคำนึงถึง ร้านทองอื่นๆ ทั่วไปด้วย

ทำอะไรเอาแต่ดูราคากลาง ไม่ได้หรอกครับ เสียทั้งระบบ

ลงถึง 1350 เลยหรือครับ เห็นแค่ 1390 ผมก็หมดแรงแล้วคับ B)

ผมเดาว่า ทองคงไม่ต่ำกว่า 20000 อีกแล้วล่ะ รอลุ้นต่อไป คับ

ภัยร้ายจากธรรมชาติ และ สิ่งที่จะรั่วไหลสู่ชั้นบรรยากาศโลก ทำให้ชาวโลกตื่นตระหนก ครับ

ผมเชื่อมั่นครับ ไม่ได้เชื่อมั่นในอ้ายกันจะลากขึ้นนะครับ ยังเชื่อมั่นในคุณค่าแห่ง ทองคำ ครับ มีคุณค่าและราคาในตัวเองเสมอ แปลกนะครับ ราคาลงมากๆ เอาทองมานั่งเรียงๆดูๆ กลับไม่กลัวอะไรเลย เพราะเชื่อมั่นใน คุณค่า และความ อมตะ ของ ทองคำ ครับผม คืนนี้มาแน่ครับ พรุ่งนี้เช้าเดาว่าราคาสมาคมเปิดที่ 20300 ครับผม(140X-141X)

ปล. ผมยังจำคำพูดของเพื่อนผมในเวปบอร์ดแห่งหนึ่งที่กล่าวว่า วันหวยออกทองคำขึ้น และยังเชื่อในคำคำนั้นครับผม

ปล.2 ขาใหญ่มาลากแระ 100 โพสต์พอดีเลย อิอิ

Investor AlertJapan crisis fuels global market selloff

ตลาดลงทุนในสหรัฐ ส่งสัญญานเตือนนักลงทุน แล้วครับ เมื่อกี้นี้

http://www.marketwatch.com/story/newsviewer

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ภัยร้ายจากธรรมชาติ และ สิ่งที่จะรั่วไหลสู่ชั้นบรรยากาศโลก ทำให้ชาวโลกตื่นตระหนก ครับ

คุณเด็กขายของคิดว่า พรุ่งนี้ จะหายตกใจกันรึยังครับ ทองจะได้ขึ้นต่อ B)

สวัสดีครับเด็กขายของ ขอรบกวนถามทางหน่อย ! ! ! ! !

พอรู้ไหมว่าร้านขายธูปร้านนี้อยู่แถวไหน ผมจะไปขอซื้อสัก 3 ดอกมาอธิธาน

งานนี้ต้องใช้ไสยศาสตร์ช่วยแล้วครับ 5555 5 5

post-2830-006625300 1300197913.jpg

ต้นทุนออกจากเหมืองแค่ 700-800 เหรียญเองนะครับ

ราคาทองคำตอนนี้ 1400 กว่า ขุดขึ้นมากำไรเท่าตัว

ราคาทองคำปรับขึ้นจากการเก็งกำไร เพราะฉะนั้นก็ต้องลงจากการเลิกเก็งกำไรใช่ไหมครับ

ถ้าเศรษฐกิจชะลอตัวทั่วโลก Demand โลหะและสินค้าโภคภัณฑ์ก็ต้องลดลง

น่าจะเป็นสาเหตุที่หุ้นทั่วโลก ราคาทองและราคาน้ำมันดิ่งลงกันอยู่ตอนนี้นะครับ

ดอยตามระเบียบ...

......

เลืยบมาเห็น..จรวดกำลังมา

ศึกยังไม่ทันจบ..อย่าพึ่งนับศพทหาร..อิอิ

สวัสดีครับ คุณจ๋าย

เด็กขายของ ขอเป็นแค่ " บ้องไฟ " ก่อนแล้วกันนะครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ