ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

จริงค่ะตามที่เฮียแบทพูดไว้ ถ้าบอกว่าแนวรับแนวต้านเท่านั้นเท่านี้ มันชอบแถมให้ใจเสีย

อย่างศุกร์ก่อนโน้นที่ลงไป 1188 ที่ว่าเป็นแนวรับที่แข็ง พอตกเร็ว 1187 1186 ตกใจขายทิ้งหมดพอร์ท เพราะกลัวนรกจะมา แต่มันก็หยุดตรงที่เราขายพอดี

ตอนที่ 1214 จะขาย มาร์บอกให้รอ เพราะเหลือเวลาอีกตั้งสองเดือน เขาเอาแบบที่เขาว่ามาพูดต่อว่าราคาจะไปที่ 1220 ก่อน ให้รอหน่อย

สุดท้ายทนไม่ไหว มันเครียดจัดเลยปิดผิดจังหวะไป ไม่ได้รอรีบาวด์ ถ้าขายหมดตอนนั้น (1214) จะขาดทุนแค่สามแสนกว่า

แต่ว่าเหลือบางส่วนปิดทีหลัง(1186) เลยขาดเกือบเจ็ดแสน ถ้าไม่ได้ปิดไปก่อนบางส่วน จะขาดเกือบล้านเลย

ถูกแก้ไข โดย angelz

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขออภัยที่เมื่อวานไม่ได้เข้ามาตอบนะครับ

เนื่องจากมีภารกิจต่อเนื่องตั้งแต่บ่าย จนค่ำจนไม่มีเวลามาอ่านกระทู้

กว่าจะมาอ่านได้เกือบเที่ยงคืนเลยง่วงนอนไปนอน

เพราะเมื่อคืนถ้าวิเดาไปจะกลายเป็นการทำนายฝันเสียมากกว่า

มีคำว่าสันดอน(สันดาน)ของกองทุนชอบแถมครับ

แต่เวลาติดต่อธุรกิจ หรือซื้อของกับเขาไม่เคยได้แถมเหมือนคนเอเชีย

แต่เวลาลงทุน มักจะเจอบ่อย ผมก็ลืมบอกไปว่าฝรั่งชอบแถม $2-3

บางทีล่อไปเกือบ $5 ผมเองเคยโดนมาแล้ว

มี อาจารย์ที่เคยสอนเทคนิคเคิลผมคนหนึ่ง

(อย่าเอ่ยนามถึงท่านเลย ท่านมีบุญคุณสอนวิทยายุทธ์ให้ผมมามาก)

เคยสอนผมไว้ว่าอย่างเช่นแนวรับอยู่ที่$1,183 ถ้าหลุดให้ขายทิ้งเลย

ปรากฎว่ามันมาถึง $1,181 ผมเลยจัดการขายตามคำแนะนำ

ปรากฎว่าราคาทองมันดีดกลับขึ้นอย่างทันทีเหมือนเมื่อคืนนี้

ผมก็ถามอาจารย์อีกว่าแนวต้านอยู่ไหน อาจารย์ว่าแนวต้านอยู่ที่ $1,202 ถ้าผ่านได้ก็ไปต่อ

ผมล่ะจัดการซื้อตามคำแนะนำอีก ผลปรากฎว่าราคาทองไปแค่ $1,201

แล้วราคาก็ดิ่งลงต่อ ผลก็คือ การขายในราคาต่ำสุด แล้ว ซื้อในราคาสูงสุด

(ที่เล่ามาทั้งหมดเป็นเรื่องจริง แต่สมมุติตัวเลขปัจจุบันจากสถานการ์ในอดีตนะครับ)

ไม่มีสูตรสำเร็จ หรือความแน่นอนในการดูเทคนิคเคิล หรอกนะครับ

มันเป็นแค่ความเป็นไปได้ และความน่าจะเป็นเท่านั้นครับ

ที่เหลือคือ การตัดสินใจ ของเราเองครับ

ราคาทองคำเมื่อวานนี้ทะลุแนวรับที่ผมวาดไว้ที่ $1,183 มีแถมอีก $2 ร่วงลงไป

ต่ำสุดที่ $1,181 เขย่าขวัญนักลงทุน เขย่าของให้กองทุนซื้อ

แล้วราคาทองก็ดีดขึ้นอย่างแรงฝ่าแนวต้านที่วาดไว้ทั้งหมด

จนมาเบรค ABS ที่เส้น $1,201 อีก $ 1 เดียวก็ถึงเส้นที่ผมวาดไว้พอดีเลยครับ

ราคาทองวันนี้น่าที่จะ Side Way ในสามเหลี่ยมชายธง แนวต้านที่ $1,199

แนวรับอยู่ที่ $1,192 คงวิ่งอยู่ในช่วงนี้พักเหนื่อยจนกว่าจะทำใจได้

บินขึ้นสูงต่อไป เพื่อสูดอากาศสดชื่นบนยอดเขาต่อไปครับ

คำเตือน ราคาทองยังมีโอกาสลงมาได้ถึง $1,185 ได้นะครับ อย่าประมาท

ตะกี้เห็น 1,187 ด้วย ลงมาใกล้แนวรับที่คุณ แบทแมน บอกจริงๆด้วยยยยย สุดยอดๆๆๆ ว่าแต่มันจะหลุดรึป่าวเนี่ยยยย !gd !gd !gd !gd !gd

เมื่อคืนผมเห็น $1184 ด้วยครับ เลยไป $1 อยากทราบว่าจะไปทางไหนต่อครับ ช่วยเดาให้ดูหน่อยสิครับ(แม่นจริงๆเลย)

!thk !thk !thk !gd !gd !gd

ขอบคุณครับ คุณ pual

เอารูปเมื่อวาน Before and After มาให้ชม

เมื่อวานราคาทองพุ่งขึ้นแรงเกินคาดไปหน่อยที่ $1,204

จากเดิมคาดว่าจะ Side Way ในสามเหลี่ยมชายธง

เพราะมีการประกาศผล Stress Test

ก่อนประกาศก็มีการเก็งกำไรดันราคาทองขึ้นไปถึง $1,204 เชียว

พอผลออกมาว่าธนาคารที่ไม่ผ่านการทำ Stress test มีเพียง 7 จากทั้งหมด 91 ธนาคาร

ตลาดหุ้นทั่วโลกทะยานขึ้นรับกับข่าวในทันใด

คนรับเคราะห์ก็เลยกลายเป็นคนถือทอง

เพราะนักลงทุนเทขายทองเองเงินไปเก็งกำไรในตลาดหุ้นแทน

ไหนบอกว่าทองคำเป็น Safe Heaven ไง ทำไมกลายเป็นนรกบนดินอย่างรวดเร็วง่ายดายแบบนี้

ทำให้ราคาทองหลุดแนวรับที่ $1,185 ลงไปนิดนึงที่ 1,184

สงสัยพวกกองทุนแอบมาอ่านกระทู้ผม กลัวผมหน้าแตกเลยให้เลยไปแค่ $1 เดียว...5555

คาดเดาว่าราคาทองยังน่าจะขึ้นต่อไปได้นะครับ

หลังจากที่โดนถล่มซะเละ แต่ยังติดเส้นสายสิญจน์ที่ศักดิ์สิทธิ์นี้

วันนี้คาดเดาว่า ราคาทองน่าจะมีแนวรับที่$1,184

แถมให้ Double Airbag อีกตัวที่ $1,181 เอ้า...ใจดีขนาดไหน5555

ส่วนแนวต้านอยู่ที่ $1,192 /$1,194 / $1,196 และ

สำคัญที่สุดคือตรง$1,199 แนวต้านสุดท้าย

ถ้าฝ่ากลุ่มเมฆกลุ่มนี้ขึ้นไปได้ ค้างคาวคงโบยบินสูดอากาศอันหอมสดชื่น

บนยอดเขาได้อย่างสบายใจเลยครับท่าน

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

หวัดดีกร๊าบบ เฮียแบทแมน แม่นมากๆเลยกร๊าบบ แล้วมันจะเด้งขึ้นเมื่อไรกร๊าบบบบบ

ลืมบอกไปกร๊าบบ+1คะแนนให้แล้วสำหรับความแม่นยำกร๊าบบบบบบบ