ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขอ 120x หรือ ราคาตอนนี้ก็ได้ สัก...1195... แต่ขอให้ราคาอยู่ถึงตอนเช้าได้ไหมอ่ะ..... !uu !uu

รอรีบาวน์มารอบที่สามแล้ว....พอมาถึงตลาดเมืองไทย...ราคาร่วงทุกที....ไม่รู้จะมีรอบสี่เปล่า...(สงสัยต้องเปลี่ยนจากแท่งไปเล่นออนไลน์ดีกว่า) !034 !034

ขอบคุณเฮียแบทครับ..... !gd !gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขออภัยที่เมื่อวานไม่ได้เข้ามาตอบนะครับ

เนื่องจากมีภารกิจต่อเนื่องตั้งแต่บ่าย จนค่ำจนไม่มีเวลามาอ่านกระทู้

กว่าจะมาอ่านได้เกือบเที่ยงคืนเลยง่วงนอนไปนอน

เพราะเมื่อคืนถ้าวิเดาไปจะกลายเป็นการทำนายฝันเสียมากกว่า

มีคำว่าสันดอน(สันดาน)ของกองทุนชอบแถมครับ

แต่เวลาติดต่อธุรกิจ หรือซื้อของกับเขาไม่เคยได้แถมเหมือนคนเอเชีย

แต่เวลาลงทุน มักจะเจอบ่อย ผมก็ลืมบอกไปว่าฝรั่งชอบแถม $2-3

บางทีล่อไปเกือบ $5 ผมเองเคยโดนมาแล้ว

มี อาจารย์ที่เคยสอนเทคนิคเคิลผมคนหนึ่ง

(อย่าเอ่ยนามถึงท่านเลย ท่านมีบุญคุณสอนวิทยายุทธ์ให้ผมมามาก)

เคยสอนผมไว้ว่าอย่างเช่นแนวรับอยู่ที่$1,183 ถ้าหลุดให้ขายทิ้งเลย

ปรากฎว่ามันมาถึง $1,181 ผมเลยจัดการขายตามคำแนะนำ

ปรากฎว่าราคาทองมันดีดกลับขึ้นอย่างทันทีเหมือนเมื่อคืนนี้

ผมก็ถามอาจารย์อีกว่าแนวต้านอยู่ไหน อาจารย์ว่าแนวต้านอยู่ที่ $1,202 ถ้าผ่านได้ก็ไปต่อ

ผมล่ะจัดการซื้อตามคำแนะนำอีก ผลปรากฎว่าราคาทองไปแค่ $1,201

แล้วราคาก็ดิ่งลงต่อ ผลก็คือ การขายในราคาต่ำสุด แล้ว ซื้อในราคาสูงสุด

(ที่เล่ามาทั้งหมดเป็นเรื่องจริง แต่สมมุติตัวเลขปัจจุบันจากสถานการ์ในอดีตนะครับ)

ไม่มีสูตรสำเร็จ หรือความแน่นอนในการดูเทคนิคเคิล หรอกนะครับ

มันเป็นแค่ความเป็นไปได้ และความน่าจะเป็นเท่านั้นครับ

ที่เหลือคือ การตัดสินใจ ของเราเองครับ

ราคาทองคำเมื่อวานนี้ทะลุแนวรับที่ผมวาดไว้ที่ $1,183 มีแถมอีก $2 ร่วงลงไป

ต่ำสุดที่ $1,181 เขย่าขวัญนักลงทุน เขย่าของให้กองทุนซื้อ

แล้วราคาทองก็ดีดขึ้นอย่างแรงฝ่าแนวต้านที่วาดไว้ทั้งหมด

จนมาเบรค ABS ที่เส้น $1,201 อีก $ 1 เดียวก็ถึงเส้นที่ผมวาดไว้พอดีเลยครับ

ราคาทองวันนี้น่าที่จะ Side Way ในสามเหลี่ยมชายธง แนวต้านที่ $1,199

แนวรับอยู่ที่ $1,192 คงวิ่งอยู่ในช่วงนี้พักเหนื่อยจนกว่าจะทำใจได้

บินขึ้นสูงต่อไป เพื่อสูดอากาศสดชื่นบนยอดเขาต่อไปครับ

คำเตือน ราคาทองยังมีโอกาสลงมาได้ถึง $1,185 ได้นะครับ อย่าประมาท

5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif คะเฮียแบท อืมม อาจารย์โซดาก็เน้นไว้เหมือนกันว่า ให้บวกลบ อย่างละห้า เพราะ พวกหัวทอง ไว้ใจไม่ได้

!thk !thk !thk

ขอบคุณค่ะเฮียแบทแมน

ถูกแก้ไข โดย เด็กดื้อ

หวัดดีกร๊าบบ เฮียแบทแมน ขอบคุณ สำหรับข้อมูลและกราฟกร๊าบบ (สงสัยที่เฮียบอกความหมายคือ ไม่มีอะไรที่แน่นอนยิ่งกว่าความไม่แน่นอน) ใช่มั๊ยกร๊าบบบบบบ

ขอบคุณค่ะ อ่านแล้วเข้าใจเลยโดยไม่ต้องตีความ ดูกราฟไม่เป็น :P :P :P !thk !thk !thk

ขอบคุณครับเฮียแบท...

ในส่วนตัวผมเชื่ออยู่อย่างว่า...ขาใหญ่ก็รู้ว่านักลงทุนส่วนใหญ่ดูตามเทคนิเคิล

เวลามันจะหลอกเรา...มันก็อาศัยเทคนิเคิลเนี่ยแหละครับ...

ความไม่แน่นอน คือความแน่นอนที่สุด ใช่ไหมคะ อิอิ :P ขอบคุณมากค่ะ สําหรับบทวิเคราะห์ !thk