ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ คุณ Don Juan

เมื่อวานนี้ ที่ตั้งราคา 21,300/21,400 บาท ก็ถือว่าตั้งราคาสูงอยู่แล้ว แล้วก็คงมีนักลงทุน หรือ นักเก็งกำไร เข้าซื้อทองแท่ง ที่ร้านทองฯ

จำนวนน้อย เพราะถ้าพวกเขาติดตามข่าว ก็จะรู้ว่า ควรรอFed ว่า แนวโน้มจะเป็นอย่างไร แล้วพอมาวันนี้ ก็ตั้งราคา +200 เท่ากับ 21.500/21,600

เท่ากับพยายามเน้นย้ำว่าการลงทุนทองคำ อย่าไปคิดว่า ราคาที่ตั้งแพงหรือสูงเกินไป ยังมีโอกาสที่จะสูงขึ้นไปได้อีกมาก ซื้อๆ เข้าไว้เถอะ ดีที่สุด

แต่ไม่ดูในเรื่องของค่าเงินอ่อนแข็ง ถ้าเป็นแบบนี้ สมาคมฯ น่าจะเปิดให้มีการซื้อขาย เป็น สกุลเงิน US Dollar เป็นอีกทางเลือกหนึ่ง เหมือนกับ

โรงแรมที่เกาะสมุย หรือ สถานตากอากาศบางที่ ที่มีการรับจ่ายค่าที่พัก เป็น 2 สกุลเงิน ดีกว่า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ คุณ Don Juan

เมื่อวานนี้ ที่ตั้งราคา 21,300/21,400 บาท ก็ถือว่าตั้งราคาสูงอยู่แล้ว แล้วก็คงมีนักลงทุน หรือ นักเก็งกำไร เข้าซื้อทองแท่ง ที่ร้านทองฯ

จำนวนน้อย เพราะถ้าพวกเขาติดตามข่าว ก็จะรู้ว่า ควรรอFed ว่า แนวโน้มจะเป็นอย่างไร แล้วพอมาวันนี้ ก็ตั้งราคา +200 เท่ากับ 21.500/21,600

เท่ากับพยายามเน้นย้ำว่าการลงทุนทองคำ อย่าไปคิดว่า ราคาที่ตั้งแพงหรือสูงเกินไป ยังมีโอกาสที่จะสูงขึ้นไปได้อีกมาก ซื้อๆ เข้าไว้เถอะ ดีที่สุด

แต่ไม่ดูในเรื่องของค่าเงินอ่อนแข็ง ถ้าเป็นแบบนี้ สมาคมฯ น่าจะเปิดให้มีการซื้อขาย เป็น สกุลเงิน US Dollar เป็นอีกทางเลือกหนึ่ง เหมือนกับ

โรงแรมที่เกาะสมุย หรือ สถานตากอากาศบางที่ ที่มีการรับจ่ายค่าที่พัก เป็น 2 สกุลเงิน ดีกว่า

สวัสดีครับ คุณเด็กขายของ

ผมรู้แล้วครับว่าวันนี้ จะทำอะไรเป็นจุดมุ่งหมายมั่น โคเชต์ ครอสติส ลวดลายสวยงาม จะซื้อไปฝากเจ๊ขาใหญ่คนสวยดีไหมครับ ส่วนมากรุกไม้ คงจะนำไปฝากน้องๆพนักงานผู้ชาย ส่วนคู่มือการถักเปีย คงนำไปฝากน้องพนักงานสาวๆสวยๆ ให้ผลัดกันถักเล่น สุดท้ายคงต้องซื้อกาแฟหัวเขียวไปแจกทั้งร้าน กันการง่วงนอนตลอดทั้งวัน....

หรือถ้ายังใช้ลูกคิดดีดดิ้นอย่างนี้ ว่าจะไปกระทรวงเกษตร หาเมล็ดพันธุ์พืชมาไว้ให้เพาะปลูก เพื่อฆ่าเวลา เจ๊และน้องๆจะได้ไม่เหงาและว้าเหว่ อืม วิทยุ ทรานซิสเตอร์สักเครื่องคงจะดีด้วยนะขอรับ คริคริ

เจ็บๆคันๆนะจ๊ะลุงป้าน้าอาในสมาคม.... รักเสมอ จุ๊บ จุ๊บ

ทองคำ 1 บาท = Gold Spot Price x(15.244/31.1035)x(0.965/0.995)x (THB/USD)

ราคาทองตลาดโลก x ( .4901 ) x ( 0.96985 ) x อัตราแลกเปลี่ยน - 100 = Fair Price

**** 15.244 คือ กรัม ต่อน้ำหนักทองแท่ง 1 บาท 31.1035 คือ ออนซ์ น้ำหนักตามต่างประเทศ

0.965 และ 0.995 คือ เปอร์เซนต์ของทองคำ

คนอื่นๆ คิดแบบไหนเด็กขายของไม่ทราบครับ แต่ของเด็กขายของ จะคิดแบบนี้ครับ ปล่อยไก่หรือเปล่าก็ไม่รู้ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ขอบคุณครับที่ให้ความรู้ :lol:

ระวังหน่อยนะครับ แนวต้านจิตวิทยา 153x

ผมชอบสำนวนของคุณ ไกด์ (เวปน่ำเชียง) ขออนุญาตินำสำนวนคุณไกด์ มาพูดนะครับ (เพราะชอบใจ คุณไกด์ จริงๆ)

"เขาเป็นแนวต้านทางจิตวิทยา ให้เกียรติ์เขาหน่อยนะครับ อย่าไปรุนแรงกับเขา"

:D :D :D

ขอบคุณครับที่เตือน ปากกล้า ขาสั่นเหมือนกันครับ ^_^

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกท่าน ยังไม่ซื้อเหมือนกันค่ะ สมาคมตั้งราคาไม่ดูค่าเงินบาทเลย

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกท่าน ยังไม่ซื้อเหมือนกันค่ะ สมาคมตั้งราคาไม่ดูค่าเงินบาทเลย

สวัสดีครับ คุณ goldgold

วันนี้สมาคมต้องการให้คนไปขายได้ราคาสูงๆไงครับ :lol:

ในอดีตที่ผ่านมาวันที่ 10 มกราคม 2554 ก็เคยมีเหตุการณ์คล้ายคลึงวันนี้ นั้นคือ ค่าเงินบาทอ่อนตัว

ณ. วันที่ 11 มกราคม 2554

09.32 ครั้งที่ 1 US$ 1,373.60 เงินบาท 30.35 ราคาขาย 19,700 / 19,800

11.59 ครั้งที่ 2 US$ 1,373.20 เงินบาท 30.445 ราคาขาย 19,750 / 19,850 ขึ้น 50 บาท

12.56 ครั้งที่ 3 US$ 1,373.30 เงินบาท 30.52 ราคาขาย 19,800 /19/900 ขึ้น 50 บาท

14.38 ครั้งที่ 4 US$ 1,373.40 เงินบาท 30.60 ราคาขาย 19,900 / 20,000 ขึ้น 50 บาท

วันนั้น นักลงทุน ที่เฝ้ามองแต่ Gold Spot ต่างงุนงงเป็นอย่างมาก ว่าเกิดอะไรขึ้น ราคาทอง ตลาดโลกไม่มีเปลี่ยนแปลง

แต่ ราคาขายทองคำ ปรับตัวเพิ่มขึ้นไป 150 บาท

ซึ่งพอมามองในวันนี้ ช่วงเปิดตลาดแล้ว ถ้ามีการตั้งราคาที่ต่ำไว้ก่อน และ ค่อยๆ ไต่ราคาขึ้นมา ก็จะมีความ Fair ต่อผู้เล่นทั้งหลาย

http://www.ranthong..../gp.php?page=12

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ในอดีตที่ผ่านมาวันที่ 10 มกราคม 2554 ก็เคยมีเหตุการณ์คล้ายคลึงวันนี้ นั้นคือ ค่าเงินบาทอ่อนตัว

ณ. วันที่ 11 มกราคม 2554

09.32 ครั้งที่ 1 US$ 1,373.60 เงินบาท 30.35 ราคาขาย 19,700 / 19,800

11.59 ครั้งที่ 2 US$ 1,373.20 เงินบาท 30.445 ราคาขาย 19,750 / 19,850 ขึ้น 50 บาท

12.56 ครั้งที่ 3 US$ 1,373.30 เงินบาท 30.52 ราคาขาย 19,800 /19/900 ขึ้น 50 บาท

14.38 ครั้งที่ 4 US$ 1,373.40 เงินบาท 30.60 ราคาขาย 19,900 / 20,000 ขึ้น 50 บาท

วันนั้น นักลงทุน ที่เฝ้ามองแต่ Gold Spot ต่างงุนงงเป็นอย่างมาก ว่าเกิดอะไรขึ้น ราคาทอง ตลาดโลกไม่มีเปลี่ยนแปลง

แต่ ราคาขายทองคำ ปรับตัวเพิ่มขึ้นไป 150 บาท

ซึ่งพอมามองในวันนี้ ช่วงเปิดตลาดแล้ว ถ้ามีการตั้งราคาที่ต่ำไว้ก่อน และ ค่อยๆ ไต่ราคาขึ้นมา ก็จะมีความ Fair ต่อผู้เล่นทั้งหลาย

http://www.ranthong..../gp.php?page=12

อย่างนี้แสดงว่าราคามีทั้ง 2.3 มาตรฐานอ่ะจิครับ (1) SPOT ขึ้น ก็ปรับขึ้น (2) เงินบาทอ่อนก็ปรับขึ้น (.3) อารมณ์ขึ้น ก็ปรับขึ้น (ฮา....)

โอเคๆ ไม่กัดแระ คริคริ ลุงป้าน้าอาสบายใจน๊า

มีข่าวมาบอกค่ะ

ในวันศุกร์ที่ 29 เมษายน ตลาดลอนดอนหยุดทำการ เนื่องในวัน Royal wedding ระบบ Gold online จะปิดบริการเวลา 16.00-19.30 น. หลังจากนั้นจะเปิดทำการปกติจนถึงเวลา 24.00 น.

สวัสดีค่ะ Khun JIP ขอบคุณมากค่ะ ตลาดลอนดอนหยุดทำการจริงนะค่ะ ..ฮุ ฮุ เดี๋ยวจะรีบ ดีดตัวเลขในใจสักกะหน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณเด็กขายของ Khun news Khun DonJuan ย่องมาแอบอ่านทุกวันค่ะ ข่าวสารเพียบข้อมูลครบ คุยกันสนุก คงต้องกระทู้นี้ (เฮียแบทแมน หายไปนายจัง คิดถึงนิดๆ ) :lol: !thk !thk

ถูกแก้ไข โดย NongRee

สวัสดีครับ คุณ goldgold

วันนี้สมาคมต้องการให้คนไปขายได้ราคาสูงๆไงครับ :lol:

สวัสดีคุณDon news goldgold FOR GOLD nuchaba raty xp_man1 puk88 book2 jip วิภาดา เม่าน้อย (หายตัวไปไหน) ทัมจัง มิ้ว

noijaa Lekster dep99 beam mumu tree sit GOLDPIG gold cross chirananmushi mushi muchi till the end jije..NPT...SUCHA GB2514

Gui-hwinminda

วันนี้ใครที่ซื้อตอน 21350 คงขายได้ :lol:

ใครที่ซื้อตอน 1501 ก็คงกำไรแลัว

น่าจะมีคนขายละ

คุณnewsส่งกราฟมาให้ดูขอบคุณนะ

ภาพของคุณnuchaba ดูแล้วหวิวแทนช่างกล้าไม่หนาวเลยนะ 555 ยังน้ำตกสายนั้นอีก

ภาพภูเขาของคุณDon ก็ขลังได้อารมณ์เชียว

ทุกคนได้สนุกกัน ถึงยังไม่ลงมันต้องลงละ ดูเค้าซิลง20 ขึ้น20 มันน่าจริง แต่ถ้าจะขึ้นก็ว่าไป

แต่ไม่ว่าทองจะขึ้นหรือลงมันก็มีลุ้นทั้งสองข้าง แถมยังได้ลับสมองประลองเชาว์ว่ามันจะขึ้นหรือลง

ไปๆมาๆก็คิดถึงเฮียแบท ขอให้เฮียรักษาสุขภาพด้วย

เฮียไม่ต้องห่วงพวกเรา :wub: [/color]

[

ถูกแก้ไข โดย ginger

พี่น้องอาแป๊ะปรับให้อีก 50 บาท จะซื้อไม่ซื้อ ถ้าไม่ซื้อเดี๋ยวอั๊วปรับอีกนะ

พี่น้องอาแป๊ะปรับให้อีก 50 บาท จะซื้อไม่ซื้อ ถ้าไม่ซื้อเดี๋ยวอั๊วปรับอีกนะ

รู้สึกว่าเค้าจะปรับทำกำไรให้ตัวเองทั้งขึ้นทั้งล่องเลย

สวัสดีครับทุกท่าน

ผมเห็นราคาสมาคมแล้วคิคว่าถูกต้องแล่้วนะครับ

เพราะค่าเงินบาทจริงๆอยู่ระหว่าง29.85-29.89

ไม่รู้ว่าราคา29.5มาจากไหนนะครับถ้ามีราคานี้อาจมีแค่ช่วงสั้นๆนะครับ

ราคาสมาคมจึงน่าจะถูกแล้วครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลค่ะ ยังรอย่ออยู่ค่ะ afd371da.gif afd371da.gif afd371da.gif ขาสั่นไม่กล้าโดดเข้าค่ะ สวดมนต์ก่อน อิอิ ceb85dec.gif ลงมารับหน่อย ...........

คืนนี้ทองจะไปต่อไหมครับ ถ้า GDP ประกาศโต 2% ครับผม