ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ท่าทางตั้งแต่บ่ายถึงค่ำ จะเกิดอาการเมาคลื่น ยี้ๆๆ เย้ๆๆๆ ยี้ๆๆๆ เย้ๆๆๆๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อิอิ คุณป๋า

ท่าทางตั้งแต่บ่ายถึงค่ำ จะเกิดอาการเมาคลื่น ยี้ๆๆ เย้ๆๆๆ ยี้ๆๆๆ เย้ๆๆๆๆ

ทำไมคุณป๋าถึงคิดว่า จะเกิดอาการเมาคลื่นอ่ะค่ะ รบกวนสอบถามความเห็นค่ะ กลัวเข้าใจผิดค่ะ

ขอบคุณค่ะ

คุณป๋าคะ บาททำไมอ่อนเอาๆ อย่างน้ีคะ

เห็นข่าวว่าดอลอ่อนมะใช่หราคะ :45

อิอิ คุณป๋า

ทำไมคุณป๋าถึงคิดว่า จะเกิดอาการเมาคลื่นอ่ะค่ะ รบกวนสอบถามความเห็นค่ะ กลัวเข้าใจผิดค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

อิอิ คุณป๋า

ขอบคุณค่ะ

5555

German Retail Sales (MoM)

Actual:-0.3%

Forecast:0.1%

Previous:-0.6%

Importance: Currency:EURSource Of Report:Destatis (Release URL)

OverviewChartHistory

German Retail Sales measures the change in the total value of inflation-adjusted sales at the retail level, excluding automobiles and gas stations. It is the primary indicator of consumer spending, which accounts for the majority of economic activity.

A higher than expected reading should be taken as positive/bullish for the EUR, while a lower than expected reading should be taken as negative/bearish for the EUR.

German Retail Sales (YoY)

Actual:-2.8%

Forecast:-1.2%

Previous:-2.6%

Importance: Currency:EURSource Of Report:Destatis (Release URL)

German Retail Sales measures the change in the total value of inflation-adjusted sales at the retail level, excluding automobiles and gas stations. It is the primary indicator of consumer spending, which accounts for the majority of economic activity.

A higher than expected reading should be taken as positive/bullish for the EUR, while a lower than expected reading should be taken as negative/bearish for the EUR.

GfK German Consumer Climate

Actual:6.2

Forecast:5.9

Previous:6.0

Importance: Currency:EURSource Of Report:GfK (Release URL)

The Gfk German Consumer Climate Index measures the level of consumer confidence in economic activity. The data is compiled from a survey of about 2,000 consumers which asks respondents to rate the relative level of past and future economic conditions.

A higher than expected reading should be taken as positive/bullish for the EUR,while a lower than expected reading should be taken as negative/bearish for the EUR.

สวัสดีค่ะคุณDKK ค่ะ ขอเป็นน้องแมวตัวสุดท้ายขวามือค่ะ :10 ถูกแก้ไข โดย jainu

อิอิ คุณป๋า

ขอบคุณค่ะ

เอาเป็นภาพจากระดับสายตาบ้างนะ ! เมามั้ย

กสิกรไทย คาดเฟดคงมาตรการผ่อนคลายต่อ

ข่าวเศรษฐกิจ วันอังคารที่ 30 เมษายน พ.ศ.2556 11:58น.

ศูนย์วิจัยกสิกรไทย คาด เฟด คงมาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณต่อ - ปรับลดขนาดซื้อพันธบัตร

ศูนย์วิจัยกสิกรไทย ประเมินการผลการประชุมธนาคารกลางสหรัฐฯ หรือ เฟด ที่จะมีขึ้น ในวันที่ 30 เมษายน – 1 พฤษภาคม 2556 นี้ โดยมอง เฟด น่าจะยังคงขนาดของการซื้อสินทรัพย์ที่ 85 พันล้านดอลลาร์ฯ/เดือน ต่อเนื่องถึงช่วงปลายปี 2556 เป็นอย่างน้อย หลังการขยายตัวของเศรษฐกิจสหรัฐฯ ในไตรมาส 1/2556 ออกมาค่อนข้างผิดหวัง โดยการปรับลดรายจ่ายภาครัฐฯ รวมทั้งการสิ้นสุดมาตรการปรับลดภาษีการจ้างงาน ถือเป็นปัจจัยสำคัญในการฉุดรั้งการฟื้นตัวของเศรษฐกิจ ขณะที่ อัตราเงินเฟ้อในปัจจุบันที่อยู่ในระดับต่ำ อาจเป็นปัจจัยสนับสนุนให้เฟดยังคงมีความยืดหยุ่นในการดำเนินนโยบายการเงินผ่อนคลายเชิงปริมาณอย่างต่อเนื่อง

ทั้งนี้ การฟื้นตัวของเศรษฐกิจสหรัฐฯ ยังคงต้องเผชิญแรงกดดันต่อเนื่อง จากการปรับลดงบประมาณ และการหมดอายุลงของมาตรการการปรับลดภาษีการจ้างงาน

อย่างไรก็ตาม มาตรการผ่อนคลายของเฟด ยังคงจำเป็นต่อการฟื้นตัวของเศรษฐกิจ แต่คาดว่าเฟดอาจพิจารณาปรับลดขนาดของการซื้อพันธบัตรในช่วงปลายปีนี้ หรือต้นปีหน้า หากพัฒนาการของตลาดแรงงานปรับตัวดีขึ้น กว่าระดับในปัจจุบัน

เอาเป็นภาพจากระดับสายตาบ้างนะ ! เมามั้ย

:Announce

:_00 :45 :Hot ป๋าเป็นไรค่ะวันนี้ :45 :45 :45

สถานการณ์ มีข่าวดี ข่าวร้าย สลับกันไป ทั้งในประเทศ และ นอกประเทศ ราคาทอง จะขึ้นจะลง วนเวียน เวียนวน ถึงค่ำ ! เวียนหัว ทองลง บาทอ่อน ทองขึ้น บาทแข็ง ใครถือข้างอยู่ ก็ลุ้นเสียวไปเสียวมากันนะ เสียวว่าจะลง เสียวว่าจะขึ้น