ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ISM Non-Manufacturing Index

Actual:58.6

Forecast:55.0

Previous:56.0

Importance:Currency:USDSource Of Report:Institute for Supply Management (Release URL)

OverviewChartHistory

The Institute of Supply Management (ISM) Non-Manufacturing Purchasing Managers' Index (PMI) (also known as the ISM Services PMI ) rates the relative level of business conditions including employment, production, new orders, prices, supplier deliveries, and inventories. The data is compiled from a survey of approximately 400 purchasing managers in the non-manufacturing sector. On the index, a level above 50 indicates expansion; below indicates contraction.

A higher than expected reading should be taken as positive/bullish for the USD, while a lower than expected reading should be taken as negative/bearish for the USD.

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Factory Orders (MoM)

Actual:-2.4%

Forecast:-3.3%

Previous:1.6%

Importance:Currency:USDSource Of Report:US Census Bureau (Release URL)

OverviewChartHistory

Factory Orders measures the change in the total value of new purchase orders placed with manufacturers. The report also includes a revision of the Durable Goods Orders data released about a week earlier as well as data new data on non-durable goods orders.

A higher than expected reading should be taken as positive/bullish for the USD, while a lower than expected reading should be taken as negative/bearish for the USD.

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

Support: - 1376.50 and 1366.33(main) มาถึงตามเป้าหมายแรก รอเวลามุ่งไปที่ 1376.50 ต่อไป

ป๋าค่ะตัวเลขออกมาผสมกันมีดีและไม่ดีเดาทางยากค่ะ

อยากทราบว่า ท่านใช้อุปกรณ์แบบใด ในการเล่นทอง ไอโฟน ไอแพด Galaxy ครับ

อยากทราบว่า ท่านใช้อุปกรณ์แบบใด ในการเล่นทอง ไอโฟน ไอแพด Galaxy ครับ

กิ๊บเก๋ใช้คอมพิวเตอร์ตั้งโต๊ะ โน๊ตบุ๊ค Galaxy ค่ะแล้วแต่จะสะดวกเวลาไหนค่ะ แต่ส่วนใหญ่ไม่ได้ไปไหนก็จะให้คอมพิวเตอร์ในการเทรดค่ะกิ๊บเก๋เล่น GF ค่ะ

ป๋าค่ะรบกวนถามค่ะว่าถ้าหลุดแนวรับ 1366 แล้วรับต่อไปด่านไหนค่ะ ขอบคุณค่ะ

หญิงใช้คอมพิวเตอร์ตั้งโต๊ะ แต่เวลาออกข้างนอกใช้ Galaxy note ค่ะ

วันนี้เดินทางตามป๋าปลอดภัย ขอบคุณมากนุะค่ะที่ให้แนวทางตลอดตั้งแต่เช้าตรู่ยันค่ำเลยค่ะ

จับไว้ไม้นึงแล้วค่ะตอน 1366 เหลือไว้อีก 2 ไม้เผื่อมันไหลยาวๆอีกค่ะ

ถามแปลกๆ บอกก่อนถามไปทำไรคะ อิอิ

ถามแปลกๆ บอกก่อนถามไปทำไรคะ อิอิ

คือว่า " งง " ครับ เด็กขายของเขียนแต่เช้า ไล่มาถึงเย็น ว่า ตัวเลขรายงานอย่าไปสนใจมาก เพราะนักลงทุนหวั่นเรื่องลดวงเงิน QE เป็นหลัก ถึงแม้ว่าราคาทองจะขึ้น เดี๋ยวก็ลง แต่ กิ๊กเก๋ ก็ถามว่า ตัวเลขออกมาทั้งดีและลบ สับสนคิดไม่ออก เอายังไงดี ก็เขียนไปแล้ว เหมือนว่า " คอมพิวเตอร์ที่เขาใช้อยู่ อ่านได้แค่ทีละโพสต์ หรือ เวลาอ่านที อ่านได้แต่ของล่าสุด โพสต์เก่าๆ ตอนเย็น ตอนบ่าย ตอนเช้า หายไปหมดแล้ว " แค่นั้นแหละ ที่อยากรู้ จะได้ไม่ซื้อมาใช้ลงทุน

ผมไม่ได้ถามป้าฯ ผมถามเพื่อนที่ชื่อ " กิ๊บเก๋ " แฮ่ๆๆๆๆ คือว่า ป้าฯ ลองไล่อ่านล่าสุดสิ พึ่งโพสต์แป๊ปเดียว คำตอบ กับ คำถาม คือตัวเดียวกันเลย แต่ กิ๊บเก๋ ก็โพสต์ ถามหลังคำตอบ แบบนี้ จึงถามคอมพิวเตอร์อะไรว่ะที่ใช้

ผมไม่ได้ถามป้าฯ ผมถามเพื่อนที่ชื่อ " กิ๊บเก๋ " แฮ่ๆๆๆๆ คือว่า ป้าฯ ลองไล่อ่านล่าสุดสิ พึ่งโพสต์แป๊ปเดียว คำตอบ กับ คำถาม คือตัวเดียวกันเลย แต่ กิ๊บเก๋ ก็โพสต์ ถามหลังคำตอบ แบบนี้ จึงถามคอมพิวเตอร์อะไรว่ะที่ใช้

เออ จริงวะป๋าตอนแรกก็งงเหมือนกัน ว่าถามทำไม คิดแล้ว ต้องมีวาทะซ่อนเร้น

คือว่า " งง " ครับ เด็กขายของเขียนแต่เช้า ไล่มาถึงเย็น ว่า ตัวเลขรายงานอย่าไปสนใจมาก เพราะนักลงทุนหวั่นเรื่องลดวงเงิน QE เป็นหลัก ถึงแม้ว่าราคาทองจะขึ้น เดี๋ยวก็ลง แต่ กิ๊กเก๋ ก็ถามว่า ตัวเลขออกมาทั้งดีและลบ สับสนคิดไม่ออก เอายังไงดี ก็เขียนไปแล้ว เหมือนว่า " คอมพิวเตอร์ที่เขาใช้อยู่ อ่านได้แค่ทีละโพสต์ หรือ เวลาอ่านที อ่านได้แต่ของล่าสุด โพสต์เก่าๆ ตอนเย็น ตอนบ่าย ตอนเช้า หายไปหมดแล้ว " แค่นั้นแหละ ที่อยากรู้ จะได้ไม่ซื้อมาใช้ลงทุน

เราเป็นคนซื่อๆ ถามมาก็ตอบไป ไม่คิดอะไรมาก ไม่ทราบว่าต้องการถามคุณ กิ๊กเก๋ ต้องขอโทษด้วยนะคะ คุณป๋า

เราเป็นคนซื่อๆ ถามมาก็ตอบไป ไม่คิดอะไรมาก ไม่ทราบว่าต้องการถามคุณ กิ๊กเก๋ ต้องขอโทษด้วยนะคะ คุณป๋า

555555 ไม่มีอะไรครับ ไม่เป็นอะไรครับ คนกันเองครับ ผมรับฟังคุณๆ เสมอครับ อย่างเจ้เกี่ยมอี๋ว่าไว้ ผมดันเขียนแบบมีวาทกรรมซ่อนเร้น มากไป