ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะเฮียนายห้าง พี่เด็กขายของ คุณDonJuan คุณnews และเพื่อนๆทุกคน

เมื่อคืนไล่ต้อนหมูเข้าเล้า ลุ้นซะเหนื่อยเลยค่ะ เดี๋ยวคืนนี้คงจะมีรายการ "ทุบโชว์" จากอ้ายกันอีก

ว่าแล้วเราก็เตรียมขัดช้อนรอไปพลางๆก่อน ลุ้นต่ำกว่า 1500(จะมามั๊ยยย?) ฮิฮิฮิ

หรือจะขี่จรวดลำเล็กขึ้นไปปล่อยหมูเอาค่าเป็ดย่าง กับ เกาลัค ตบท้ายด้วยกาแฟและเค้กก่อนดี

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ คุณ เด็ํกขายของ คุณ nuchaba

รอเก็บที่ระดับ 1500 หรือต่ำกว่าเช่นกันครับ ถ้าวันนี้มีดีดขึ้นกว่าราคาที่ซื้อไว้ยอดแรก คงขายเอาค่ากาแฟหัวเขียวกับเค้กสักก้อน ก่อนครับผม ไม่ใช่อะไร จะตัดราคาสูงทิ้ง มาซื้อราคาถูกครับ คิดเหมือนคุณ nuchaba อ่ะครับ คริคริ

ป๋าครับ ถั๋ว ได้รึยัง...

ก่อนอื่นต้องขออภัยที่ห่ายตัวไปไม่ได้เข้ามาอ่านกระทู้ของทุกท่าน

ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ยังคงรักษากระทู้ขอเดาเอาไว้อยู่ครับ

ขอรายงานตัวว่า ผมยังสบายดี และคุณแม่ผมก็สบายดี

มีแฟนคลับโทรตามให้มาเขียนกระทู้ต่อ ผมแจ้งว่าผมเอาตัวจะไม่รอดแล้วจะไปช่วยคนอื่นได้อย่างไร

เพราะไม่ได้ดูราคาทองเลย ตั้งแต่ช่วงวันสงกรานต์ก็ไม่มีเวลาดูกราฟแล้ว

เพราะไม่มีสมาธิ ดูไปก็โดนกองทุนมันลาก ถ้าเขียนผิดพลาดไปความเสียหายก็จะเกิดขึ้นกับทุกท่าน

ซึ่งมันก็จริงตามนั้นด้วยเพราะกองทุน ยำๆมันลากจนคาดไม่ถึง

พอถึงจุดนัดพบก็ขายทำกำไรลงมา

แล้วพวกผมวันๆต้องวางแผนการรักษาแม่ที่ต้องผ่าธัยรอยด์ที่คอ

ที่รพ.ศิริราช ตอนนี้พักตึกเดียวกับในหลวงมาสามวันแล้วครับ

สรุปก็คือยกเลิกการผ่าตัดอย่างกระทันหันเพราะเกรงว่าผลหลังจากการผ่าจะแย่กว่าที่คิด

วันนี้ก็เลยพอมีเวลามาดูกระทู้ แต่ขอเรียนให้ทราบนะครับว่า

ผมไม่มีเวลาอ่านกระทู้ย้อนหลังเลย

ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่รักษากระทู้นี้ไว้และขอขอบคุณทุกท่านที่เป็นห่วงนะครับ

ขอบคุณมากครับ ไว้ว่างหรือมีสมาธิเมื่อไหร่จะมาเขียนให้อ่าน

(เสียดายเมื่อคืนผมเห็นBatman Patternกางปีกตอนบ่ายๆเย็นๆแต่ไม่ว่างมาโพสต์นะครับ

และวันเสาร์ที่จะถึงนี้จะมีงานสัมมนาของ GT Gold Futures และ GT Gold Bullion

ผมไม่รับปากว่าจะสามารถไปร่วมงานได้หรือไม่นะครับ คงต้องขออภัยด้วยนะครับ)

ทองคำปิดร่วง $25.10 หลังสัญญาโลหะเงินดิ่งหนัก

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 5 พฤษภาคม 2554 07:27:01 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดร่วงลงอย่างหนักเมื่อคืนนี้ (4 พ.ค.) ท่ามกลางแรงกดดันจากการที่นักลงทุนกระหน่ำเทขายสัญญาโลหะเงิน ซึ่งส่งผลให้สัญญาโลหะมีค่าปรับตัวร่วงลงทั่วทั้งกระดาน

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนมิ.ย.ร่วงลง 25.10 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,515.30 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,511.0 - 1,540.8 ดอลลาร์

ส่วนสัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนก.ค.ร่วงลง 3.197 ดอลลาร์ หรือ 7.5% ปิดที่ 39.388 ดอลลาร์/ออนซ์ ซึ่งทำสถิติลดลงต่อเนื่องเป็นวันที่ 3 ขณะที่สัญญาโลหะทองแดงส่งมอบเดือนก.ค.ลดลง 11.9 เซนต์ ปิดที่ 4.134 ดอลลาร์/ปอนด์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนก.ค.ร่วงลง 34.20 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,826.30 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนมิ.ย.ร่วงลง 35.70 ดอลลาร์ ปิดที่ 746.70 ดอลลาร์/ออนซ์

ทั้งนี้ สัญญาทองคำถูกแรงเทขายออกมา โดยมีสัญญาโลหะเงินดิ่งลงเป็นแกนนำฉุดรั้งให้สัญญาโลหะมีค่าอื่นๆ เคลื่อนไหวในแดนลบ นอกจากนี้ นักลงทุนยังมีความวิตกกังวลต่อสถานการณ์ความไม่สงบในตะวันออกกลางและแอฟริกาเหนือ รวมถึงปัญหาหนี้สินในหลายประเทศ และภัยคุกคามด้านเงินเฟ้อ ตลอดจนอัตราดอกเบี้ยที่เริ่มปรับตัวสูงขึ้น

นักวิเคราะห์กล่าวว่า ปัจจัยพื้นฐานที่ทำให้นักลงทุนเทขายสัญญาทองคำคือต้องการลดความเสี่ยง หลังจากที่ผ่านมาราคาทองคำพุ่งแตะระดับสูงสุดระดับใหม่อย่างต่อเนื่อง ดังนั้น เวลานี้จึงเป็นช่วงที่นักลงทุนเทขายทำกำไรเพื่อให้ได้มาซึ่งผลตอบแทนที่น่าพอใจ

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย อรษา สงค์พูล โทร.02-2535000 อีเมล์: orasa@infoquest.co.th--

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

เฮียไม่ต้องเป็นห่วง พวกเราสนุกสนานกันถ้วนหน้าค่ะ ทำหน้าที่ใ้ห้เต็มที่นะคะ วันนี้เข้ามาทักทาย พร้อมกราฟ พวกเราก็ดีใจมากๆ ค่ะ ฝากกำลังใจให้คุณแม่เพื่อต่อสู้กับโรคภัย หายโดยไวค่ะ ติดตามต่อปาย.

ขอบคุณค่ะเฮียแบทแมน มาแล้วดีใจจัง ขอให้คุณแม่อาการดีขึ้นโดยเร็วค่ะ

เฮียไม่ต้องห่วงพวกเรา :lol:

คุณแม่มีเฮียอยู่ข้างๆเยี่ยมแล้ว

เฮียคือยาวิเศษของคุณแม่ท่าน :wub:

เฮียดูแลตัวเองให้ดีๆด้วยนะ ไ่ม่ต้องห่วงอะไร

ถูกแก้ไข โดย ginger

:Pขอบคุณคุณแบทแมนค่ะ ขอให้คุณแม่กำลังใจดีภูมิต้านทานดีเอาชนะโรคภัยไข้เจ็บได้โดยเร็วค่ะ :P

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข่าวสารข้อมูลด้วยนะคร้า:P

ถูกแก้ไข โดย Arpat

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ

เป็นกำลังใจให้เฮียนายห้างฯ นะครับ สำหรับการวางแผนการรักษาทั้งแผนฝรั่ง และ แผนไทย เพื่อให้กับ คุณแม่ ของเฮียนายห้างฯ

หายเจ็บป่วยโดยเร็ววันครับ

สำหรับห้องเฮียนายห้างฯ ในบ้านไทยโกลด์ เด็กขายของ และ เพื่อนๆ ทุกๆ คน จะพยายามมา UPDATE ทุกๆ วัน ล่ะครับ และยัง

คงรักษาเจตนารมณ์ของเฮียนายห้างฯ อยู่เสมอครับ

สวัสดีค่ะเฮียนายห้าง พี่เด็กขายของ คุณDonJuan คุณnews และเพื่อนๆทุกคน

เมื่อคืนไล่ต้อนหมูเข้าเล้า ลุ้นซะเหนื่อยเลยค่ะ เดี๋ยวคืนนี้คงจะมีรายการ "ทุบโชว์" จากอ้ายกันอีก

ว่าแล้วเราก็เตรียมขัดช้อนรอไปพลางๆก่อน ลุ้นต่ำกว่า 1500(จะมามั๊ยยย?) ฮิฮิฮิ

หรือจะขี่จรวดลำเล็กขึ้นไปปล่อยหมูเอาค่าเป็ดย่าง กับ เกาลัค ตบท้ายด้วยกาแฟและเค้กก่อนดี

สวัสดีครับ คุณ Nuchaba

แหม ! ลุ้นจนเหนื่อยเลยเหรอครับ หัวใจคงสูบฉีดเลือด เต้นจนดังลั่นเวลาเข้า Program แล้ว กลัวระบบล่ม ด้วยหรือเปล่า

เพราะช่วงที่ Order เข้ามาเยอะๆ กลัวไม่ทัน ใช่ไหมล่ะ ค่อยๆ ใจเย็นๆ แบบที่เฮียกัมฯ เขียนเตือนไว้นะครับ ทยอยซื้อ

ตามแนวรับ เพื่อให้ได้ราคาที่ดีที่สุด และ ทางตรงข้าม ถ้าเกิดสลับทิศกะทันหัน ก็ยังมีของ ติดไม้ติดมือ ในราคาระดับแนวรับ

เออ ! ซื้อเป็ดย่าง 1 ตัว จอดรถฟรี 1.30 ชั่วโมงด้วยนะครับ อย่าลืมล่ะ

สวัสดีครับ คุณ DonJuan

ขอบคุณที่เป็นห่วงเด็กขายของครับ ซื้อเข้าพอร์ตที่ผ่านมานิดหน่อยเท่านั้นครับ ไม่กล้าซื้อมากหรอกครับ เพราะต้องมีการ

เฝ้าระวังอยู่เสมอในการ ซื้อขาย ทองคำแท่งจริงๆ ซื้อผิดทาง ก็ติดดอย จะไป Cut Loss ตัดขาดทุน เหมือนเล่น ทองกระดาษ

ก็ไม่อยากทำ เด็กขายของ ก็คิดว่า ทองคำแท่ง ออกมาทับกระดาษที่โต๊ะทำงานที่บ้านแล้วกัน ถ้าเกิดติดดอยสูง ขึ้นมา

สำหรับการซื้อเพื่อ เฉลี่ยราคาลงมา นั้น ณ. เวลานี้ วันนี้ ราคาวันนี้ เก็บไว้ก่อนนะครับ ยังไม่รีบร้อนขนาดนั้นครับ

ขอบคุณมากครับเฮียนายห้างฯ ขอให้คุณแม่และเฮียนายห้าง สุขภาพแข็งแรง มีความสุขด้วยนะครับ

เพื่อนๆ ระวังนะครับ อย่าหักโหมนะครับ ค่อยๆ เป็น ค่อยๆ ไป ซื้อตามแนวรับต่างๆ ที่เฮียกัมฯ หรือ อาจารย์ซีซาร์ ( แวะไปดูนะครับ )

SPDR ก็ขายติดต่อกัน 2 วัน ประมาณ 10 ตันแล้วมั่งครับ ทุกอย่าง เกิดจากการกระทำของ กองทุนการเงินใหญ่ๆ ในสหรัฐ ที่เจ้าของฯ

เป็นชาวยิว ต้องระวังให้มากๆ ครับ ไว้ใจไม่ได้ครับ

Russia and Thailand added gold now valued at about $6 billion to their reserves in February and March as prices advanced to a record, the dollar weakened and Treasuries lost investors money.

รัสเซีย และ ไทย ซื้อทองแท่งเพิ่ม US$6 billion เป็นทุนสำรอง ในเดือนกุมภาพันธ์ และ เดือนมีนาคม ก่อนที่ราคาจะขึ้นสูงเท่าที่เคยมีมา เพื่อป้องกัน

ค่าเงิน US Dollar ที่อ่อนค่า และ การขาดทุนในการลงทุนตราสารหนี้

Mexico bought 93.3 metric tons since January, increasing holdings from about 6.9 tons, according to data from the International Monetary Fund ( IMF ) , and the nation’s central bank later said it purchased 100 tons in recent months. Russia increased reserves 18.8 tons to 811.1 tons in March and Thailand expanded assets 9.3 tons to 108.9 tons in the same month, the data show.

ประเทศเม็กซิโก ซื้อ 93.3 ตัน ตั้งแต่เดือนมกราคมเพิ่มขึ้นจากที่เคยมีแค่ 6.9 ตัน ตามข้อมูลจาก กองทุนการเงินระหว่างประเทศ (ไอเอ็มเอฟ) และ ก็ยังมีธนาคารกลางประเทศอื่นๆ ที่เข้าซื้อเกือบ 100 ตันในเดือนถัดมา คือ ประเทศรัสเซีย ซื้อเพิ่ม 18.8 ตัน เป็นทั้งหมด 811.1 ตัน ในเดือนมีนาคม

ส่วนประเทศไทย นั้น ขยายทรัพย์สินทุนสำรองทองคำ จากที่เคยมี 9.3 ตัน เขยิบเป็น 108.9 ตัน ในเดือนมีนาคม 54

สนใจอ่านข้อมูลฉบับครบถ้วน >

http://www.bloomberg...-purchases.html

ปัจฉิมลิขิต ว่า : ธนาคารแห่งประเทศไทย ซื้อทองเพื่อเป็นทุนสำรอง เพิ่ม 99.6 ตัน ในเดือนมีนาคม 54 และถ้าพลิกไปดูราคา ณ.ช่วงนั้น วิ่งระหว่าง US$1,397 - US$1,433

ทั้งหมดเกิดหลังจาก ข่าวธนาคารแห่งประเทศ เมื่อวันศุกร์ที่ 25 กุมภาพันธ์ 2554 ที่ ผู้บริหาร ธปท. ดำเนินการขออนุมัติระเบียบการแก้ไข

สัดส่วนของทุนสำรองของประเทศ ต่อ บอร์ดแบงก์ชาติอนุมัติวงเงิน 200 ล้านหยวน นำสินทรัพย์ของแบงก์ชาติไปลงทุนในตราสารหนี้จีน พร้อมเปิดสำนักตัวแทนที่ปักกิ่งในเดือน ส.ค.นี้ หวังเพิ่มช่องการค้าและการลงทุนกับทางการจีนเพิ่มขึ้น "หม่อมเต่า" เผยอยากเห็นผู้ว่าฯ เปิดช่องทางนำทุนสำรองลงทุนผลตอบแทนที่สูงขึ้น แนะเพิ่มสัดส่วนทองคำในทุนสำรองให้มากกว่า 3%

ม.ร.ว.จัตุมงคล โสณกุล ประธานคณะกรรมการธนาคารแห่งประเทศไทย หรือบอร์ดแบงก์ชาติ เปิดเผยว่า ขณะนี้บอร์ดแบงก์ชาติได้อนุมัติให้ธนาคารแห่งประเทศไทย (ธปท.) สามารถนำสินทรัพย์ของ ธปท.ที่ไม่ใช่ส่วนของเงินสำรองทางการระหว่างประเทศไปลงทุนตราสารหนี้ของทางการจีนได้ในวงเงิน 200 ล้านหยวน ซึ่งตราสารหนี้ดังกล่าวจะต้องที่ได้รับการอนุมัติจากสำนักงานคณะกรรมการกำกับหลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์ทางการจีนเท่านั้น

ปัจจุบัน ทางการจีนต้องการให้ไทยเป็นศูนย์กลางการค้าและการลงทุนในภูมิภาคนี้ ซึ่งขณะนี้ไทยเริ่มต้นติดต่อผ่านช่องทางการค้าและระบบคมนาคมกับทางการจีนไปบ้างแล้ว ถือว่าไทยก็เป็นประเทศที่มีการติดต่อกับจีนค่อนข้างมาก จึงมองว่าอีกไม่นานสกุลเงินหยวนจะมีบทบาทมากขึ้นที่จะเป็นสกุลเงินที่ได้รับการยอมรับในทั่วโลก ดังนั้น ในเดือน ส.ค.นี้ ธปท.จะจัดตั้งสำนักงานตัวแทน ณ สาขาปักกิ่ง ประเทศจีน เพื่อเป็นฝ่ายที่ช่วยประสานงานให้แก่ไทยและจีนในการติดต่อได้ง่ายขึ้น

**แนะเพิ่มสัดส่วนทองคำมากกว่า 3%

บอร์ดแบงก์ชาติยังได้ให้นโยบาย ธปท.ควรเพิ่มสัดส่วนทองคำในทุนสำรองทางการระหว่างประเทศให้มากกว่า 3% จากปัจจุบันมีสัดส่วนประมาณ 2% เพราะช่วงที่ผ่านมองว่าการสะสมทองคำมากเกินไปอาจมีข้อเสียที่ไม่ก่อให้เกิดรายได้หรือดอกผลมากนัก แต่หากสะสมทรัพย์สินอื่นจะสามารถนำไปลงทุนให้เกิดดอกผลมากยิ่งกว่า

“ธปท.เริ่มมีแนวคิดจะทยอยนำทองคำที่ฝากไว้ในต่างประเทศกลับมาไว้ในไทยและช่วง 1-2 ปีนี้ก็เริ่มนำกลับมาอย่างน้อยให้ได้เกือบครึ่งหนึ่งก่อน ซึ่งปัจจุบันทองคำที่ฝากไว้ในต่างประเทศคิดเป็นสัดส่วนถึง 70%ของทองคำทั้งหมดในทุนสำรองทางการระหว่างประเทศ”

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดียามเย็นครับ เฮียนายห้าง คุณเด็กขายของ คุณnuchaba คุณDonjuan คุณGinger

คุณraty คุณMr.Li คุณgoldgold คุณminda คุณxp_man1 คุณpuk88 และทุกท่านครับ

คืนนี้เตรียมกะลามัง รอช้อน ทองได้เลยครับ ได้เห็นต่ำกว่า 1500 ล่ะครับ :lol: