ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ธนาคาร CIMB ประเมินวิเคราะห์ว่า ค่าเงินบาทวันศุกร์ที่ 6 แนวโน้มการเคลื่อนไหวจะอยู่ที่ 29.90 - 30.10 บาท ( พรุ่งนี้ วันที่ 5 พค

วันฉัตรมงคล วันหยุดราชการ ) ปัจจัยที่ทำให้วันนี้ ค่าเงินบาทกลับมาแข็งค่า เกิดจากผู้ส่งออก เฮโล ทำการปล่อยขายเงินดอลล์

เป็นจำนวนมาก

ส่วนเด็กขายของ ประเมินค่าเงินบาทของวันศุกร์ที่ 6 บ้าง น่าจะอ่อนค่ามากกว่าที่เขาประเมินกรอบเอาไว้ เนื่องจาก

1. นายกรัฐมนตรีไทย ยืนยัน แน่นอนว่า จะมีการยื่นขอพระราชกฤษฎีกา เพื่อ ยุบสภาแน่ๆ วันที่ 6 พฤษภาคม 54 นี้

2. ตลาดหุ้นไทยฯ วันนี้ นักลงทุนต่างชาติ ขายสุทธิ 2.6 พันล้านบาท ถึงแม้ว่า ดัชนีจะเพิ่ม 3 จุดเท่านั้น นักลงทุนส่วนใหญ่ที่เข้าซื้อคือ รายย่อย

3. คืนวันพรุ่งนี้ ณ.เวลาเที่ยงคืน ตามเวลาประเทศไทย ประธานาธิบดี โอบามา จะออกมาแถลงอีกแล้ว ในเรื่อง ของ บิน ลาดิน เพื่อเรียกความ

เชื่อมั่น ต่อ นักลงทุน เด็กขายของ ก็ยัง " งง " ว่า มันเป็นการเรียกร้องหาคะแนนนิยม ให้เพิ่มมากขึ้นในฝ่ายของตัวเองมากกว่า ซึ่งผลที่จะ

ตามมาหลังพูดเสร็จ ( ช่วงระหว่างพูด กราฟ และ ความเคลื่อนไหว ของการลงทุนในตลาดทุน คงนิ่ง หยุด ) คือ ค่าเงินดอลล์ จะกลับมา

แข็งค่าอีกครั้ง

4. จากกรณีที่ 1 เมื่อมีพระราชกฤษฎีกา ยุบสภา และ กำหนดวันเลือกตั้งออกมา ณ. ช่วงเวลาดังกล่าว รัฐบาล จะเป็นเพียงรัฐบาลรักษาการ

เท่านั้น นั้นคือจะเกิดสุญญากาศทางการเมืองในทันที ซึ่ง นักลงทุนต่างชาติ ไม่ชอบ ถึงแม้ว่า จะเริ่มเข้าใจในสถานการณ์เมืองไทยเป็น

อย่างดีแล้วก็ตาม

5. ปัญหาของสีเสื้อ เมื่อยุบสภา หมดเอกสิทธิ์คุ้มครอง จะมีการออกมาเรียกร้องอะไรหรือเปล่า ซึ่งนักลงทุนต่างชาติ เห็นว่า เป็นจุดเสี่ยง

6. นโยบายการเงินของธนาคารแห่งประเทศไทย ที่เริ่มเข้มงวดกับ การไหลของเงินทุนจากต่างประเทศ ที่ถูกเฝ้าจับตามองในขณะนี้ พิโธ่พิถัง

เขาอาจจะมอง และ เฝ้าระวังในเรื่องอื่นๆ ไม่เกี่ยวกับนักลงทุนผมทองเลยครับ แต่ นักลงทุนผมทอง คิดไปเอง ถึงไหนแล้วก็ไม่รู้ ไม่มี

ใครกล้าถาม ธปท. เลยสักราย

ซึ่งทั้ง 6 ข้อที่กล่าวมา จะทำให้นักลงทุนต่างชาติ เริ่มไม่นิยมถือเงินบาท อาจจะมีการโยกย้ายเงินไปยังประเทศเพื่อนบ้านใกล้เคียง ฮ่องกง

คงไม่ไป สิงคโปร์ ก็เพราะยุบสภาเหมือนกัน ( ฝรั่งไม่ชอบ ) ดังนั้น ค่าเงินบาท ณ. วันศุกร์ที่ 6 พฤษภาคม น่าจะอ่อนค่าลงในช่วงเช้าอีก

ครั้ง โดยต้องเริ่มติดตามข่าวของ นายกฯ อภิสิทธิ์ เป็นประเด็นแรก

ปล. ไอ้ประเด็นที่ 3 นี่แหละ ตัวแสบมาก ค่าเงินบาทอาจจะเป็นใจที่อ่อนค่า แต่ดันมาเจออิทธิฤทธิ์โอบามา

อาจทำให้ ราคาทอง กระจุยครับ เซ็งเลย

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คืนนี้จรวดจะมาอีกแล้วหรือครับ

แสดงว่าทุกคนเก็บทองใส่กะลามังกันเต็ม

แล้วนะครับ :lol:

ยังค่ะ อย่าเพิ่งเร่งค่ะ เพิ่งเริ่มนา ยังไม่ได้ช้อนเลยค่ะคุณ Newsเพิ่งจะล้างกะละมังเสร็จค่ะผึ่งลมยังไม่แห้งเลย อิอิ ติดตามต่อปาย.

ถูกแก้ไข โดย raty

สื่อประโคมข่าว very very very very low hopes for jobs data

ADP : U.S. firms add 179,000 jobs in April เป็นตัวเลขเพิ่มที่ต่ำที่สุดตั้งแต่เดือนพฤศจิกายน

ทุกๆ ครั้งของการประกาศ ADP Private-sector payrolls จะต้องแสดงการเพิ่มขึ้น 196,000 ตำแหน่งต่อเดือน ตลอด 4 เดือนที่ผ่านมา ตามเหตุผลของฤดูกาลทำงาน. ซึ่งตามหลักการเศรษฐกิจจะฟื้นตัวได้ ต้องมีตัวเลขอยู่ที่ 300,000 ตำแหน่ง ต่อเดือน ซึ่งก็จะทำให้ Unemployment Rate กลับไปสู่ที่ระดับต่ำกว่า 8.8% ดังนั้น การที่ตัวเลขออกมาเป็นเช่นนี้ ก็อาจทำให้ตัวเลขรายงานในวันศุกร์ที่จะถึงนี้ เป็นตัวเลขที่แย่ ก็เป็นไปได้

ตำแหน่งที่เพิ่มขึ้น 179,000 ตำแหน่ง มาจาก ด้านบริการ 138,000 ตำแหน่ง และ ด้านการผลิต 41,000 ตำแหน่ง

The ADP and Challenger reports precede the Labor Department’s release of April’s employment data on Friday. Economists

surveyed by MarketWatch forecast that the U.S. added 175,000 jobs last month, down from an originally reported 216,000 in February.

เวลาตัวเลขเหล่านี้ออกสามารถดูได้จากเว็บไหนหรือครับ

http://www.forexfactory.com/calendar.php?do=geteventinfo&day=2011-1-14&c=2

คืนนี้จรวดจะมาอีกแล้วหรือครับ

แสดงว่าทุกคนเก็บทองใส่กะลามังกันเต็ม

แล้วนะครับ :lol:

ส่วนต่างตั้ง 35 เท่า จะหันมาซื้อได้แค่กี่ตันครับ

ยังค่ะ อย่าเพิ่งเร่งค่ะ เพิ่งเริ่มนา ยังไม่ได้ช้อนเลยค่ะคุณ Newsเพิ่งจะล้างกะละมังเสร็จค่ะผึ่งลมยังไม่แห้งเลย อิอิ ติดตามต่อปาย.

อ้าว นึกว่าช้อนกันแล้ว

เก็บซักครึ่งกะลามัง ก็รวยแล้วครับคืนนี้ :lol:

ส่วนต่างตั้ง 35 เท่า จะหันมาซื้อได้แค่กี่ตันครับ

ซะงั้น แสดงว่าจรวดยังไม่พุ่งเหรอครับ

โธ่ ถัง กะลามังแตก B)

ตลาดสหรัฐยังไม่เปิดนะครับ ราคาทอง แค่วิ่งมาหาจุดเดิมที่ปิดไปเมื่อฟ้าสาง ของตลาดฯ เท่านั้น ครับ

อ้าว นึกว่าช้อนกันแล้ว

เก็บซักครึ่งกะลามัง ก็รวยแล้วครับคืนนี้ :lol:

สวัสดีครับเฮียเด็กขายของ เฮียdonjuan เฮียjinger คุณnuchaba คุณnews และเพื่อนๆทุกคนครับ :lol:

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba คุณ news คุณ raty คุณ Mr.Li คุณ goldgold และทุกๆท่านครับ

วันนี้เก็บของได้อีกหน่อยครับ มีประมาณ 20 % แล้ว อิอิ คืนนี้น่าจะมีจัดหนักนะครับ ช่วงเย็นเงินบาทแข็งเป้นใจ คืนนี้ 1525 มาจัดไปอย่างหนักครับผม

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

คุณ DonJuan & คุณ Nuchaba

กองทุนฯ น่าจะเอาจริงเอาจัง หลังเที่ยงคืนอีกแน่ๆ ครับ เหมือนเดิม ดูผลตอนเช้า

ตอนนี้ ราคาทองไม่วิ่งไปไหน ใครจะไปดูละครก่อนก็ได้ครับ " ดอกทองสีส้ม " ช่อง ...เฮ้ยไม่ใช่

ดอกส้มสีทอง ช่อง 3

มีตัววิ่งด้วยล่ะ : ละครเรื่องนี้เป็นละครสะท้อนสังคม ไม่ใช่เรื่องจริง บทบาทของตัวละครในเรื่อง............