ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ คุณ raty

วันนี้จะไปลุ้น 152X ที่ฉิมพลี กาแฟหัวเขียว พร้อม iPad.. อิ่มเอมไปกับความหอมเข้มของกาแฟ กับสาวๆงามให้ได้แต่พิศ รอน้องทองมาใกล้ชิดจุดมุ่งหมาย กดซื้อแล้วไปจ่ายตังเอย... คริคริ

แหม อิจฉา อิจฉา นาาาาา อะไรจะสุขเท่านี้ไม่มีอีกแล้ว ดูสาวมากกว่าจ้อง ipad แน่เลยมีอะไรดี ๆ ส่งซิก บ้างนะค้า อิอิ ติดตามต่อปาย.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คิดถึงเฮีย แบ้ท ด้วยคน ส่งกำลังใจฝากให้คุณแม่หายใว ๆ นะคะ ติดตามต่อปาย.

สำนักข่าวต่างประเทศ ประเทศโปรตุเกสกู้เงิน จำนวน 7.8 หมื่นล้านยูโร จา EU และ ไอเอ็มเอฟ ( สหภาพยุโรป & กองทุนการเงินระหว่างประเทศ) ระยะเวลา 3 ปี เป็นประเทศที่ 3 ต่อจาก กรีซ และ ไอร์แลนด์

Portugal agrees aid plan with IMF and EU. Portugal’s caretaker Prime Minister Jose Socrates announced late last night that an agreement had been reached with both the IMF and the EU on an aid plan for Portugal worth €78bn. Under the three year agreement, Portugal would reduce the budget deficit to 5.9% of GDP this year (down from 9.1% in 2010), and then progressively lower it to 3% of GDP by 2013. Socrates stated that the strategy for achieving these fiscal aims was very similar to the austerity package proposed when he was in power up until recently.

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สำนักข่าวต่างประเทศ แจ้งว่า โพลวัดคะแนนเสียงของอเมริกันชนที่มีต่อ ประธานาธิบดีสหรัฐฯ คนปัจจุบัน นายโอบามา เพิ่มขึ้นจากเดิม เป็น 56% หลังการปราศรัยว่า เป็นวันดีของสหรัฐฯ เมื่อวานนี้ โดยโอบามาหวังว่า ในอีก 18 เดือนข้างหน้า คะแนนเสียงของเขาจะดีขึ้นเรื่อยๆ เพื่อให้ได้เป็นประธานาธิบดี สมัยที่ 2 ในขณะที่ ปัญหาด้านเศรษฐกิจของสหรัฐ ก็ยังมีปัญหาอยู่ ทั้งในด้านของอัตราว่างงานที่ยังอยู่ 8.8% หรือ ราคาน้ำมันดิบที่ขยัยสูงขึ้น ค่าใช้จ่ายของประชาชน กับ รายรับ ที่ประชาชนได้ เริ่มขาดความสมดุล แต่นายโอบามา ก็ยังกล่าวย้ำเสมอว่า เป็นเศรษฐกิจฟื้นตัวอย่างช้าๆ

:rolleyes: สวัสดีค่ะทุกๆคน

ขอบคุณ คุณเด็กขายของสำหรับข้อมูลข่าสารนะคะ ขอให้คุณแม่คุณแบทแมน

หายเร็วนะคะ เตรียมขัดช้อนรอเหมือนกัน

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ และ เพื่อนๆ ทุกท่าน

ค่ำคืนนี้ มีตัวเลข รายงานของสหรัฐออก 4 ตัว คือ

07.30 Challenger Job Cuts 08.15 ADP Non-Farm Employment Change 10.00 ISM Non-Manufacturing PMI

10.30 Crude Oil Inventories

ตัวเลขที่ในอาทิตย์นี้ที่ผ่านมาแล้ว และ คาดการณ์ล่วงหน้า

http://www.marketwatch.com/economy-politics/calendars/economic

ที่เป็นตัวหนังสือที่แดงๆ คือ ปัจจัยสำคัญของค่ำคืนนี้ครับ

หลังจากแอบอ่านมานาน ขอแชร์บ้างละกันครับ

วันนี้ผมขาย GF ไปหมดแล้วนะครับ

เนื่องจากระบบของผมที่ใช้ปริมาณเป็นตัววัด หลังจากเล็งไปเล็งมาเจอว่าตอนนี้ปริมาณมันลงมาเร็วกว่าราคานะครับ

คือเหมือนกับว่ามีคนค่อยๆรินออกมาโดยทำราคาไว้ โดยที่ราคายังไม่ลงมาก คล้ายๆกับ silver ก่อนทิ้งดิ่ง

(ตอนนี้ silver ok แล้วนะ ไม่น่าลงอีก)ก็เลยขายก่อนดีกว่าครับ B) ไว้อาทิตย์หน่าค่อยมาดูอีกที

แต่ก็ไม่แน่อ่ะ ส่วนมากจะขายหมูเป็นประจำ :P ตอนนี้ก็ดูเหมือนจะหมูแล้วนะเนี่ย :huh:

นี่เธอ คุณ Raty ช้อนกระจายเนี่ย เท่าไหร่ เดี๋ยวเพื่อนๆ คนอื่นเข้าใจผิด อัดไปเต็มพอร์ต ได้ขึ้นดอยทั้งห้องนะครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เอ๋ ฤ ช้อนกระจุยคะแฮ่ ๆ กระจุยกระจาย ต่ำคะ ช้อนไปเรื่อย ๆ ตั้งแต่1520 ลงมาแหละ จนกว่าจะเต็มปอดพี่ขายของเล็งไว้ที่เท่าไรคะ ติดตามต่อปาย.

ถูกแก้ไข โดย raty

การประกาศขึ้นอัตราดอกเบี้ยของประเทศอินเดียเมื่อวานนี้ อีก 0.5 % โดย ธนาคารกลางอินเดียนั้น นักวิเคราะห์หลายๆ คน

กำลังเห็นว่า เป็นการสร้างปัญหาให้เกิดกับประชาชนชาวอินเดีย ที่เป็นผู้กู้เงินทั้งหลาย ที่ธนาคารพาณิชย์ จะต้องผลักภาระ

ที่เพิ่มมาสู่ผู้กู้เงินอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ ณ. ปัจจุบันนี้ ตลาดหุ้น ในประเทศอินเดีย เป็นตัวแดง

ประเทศอังกฤษ ตกลงว่า ยังคงอัตราดอกเบี้ย นโยบายไว้ที่เดิม ไม่ได้เพิ่มขึ้นแต่ประการใด เด็กขายของ ก็ยังไม่ทราบว่า

ทำไมมีข่าวออกว่า ECB จะขึ้นดอกเบี้ย ซึ่งมันก็ขึ้นไปแล้วในการอนุมัติกรอบคราวที่แล้ว ตอนนี้ ก็อยู่ที่แต่ละประเทศใน

ยุโรป ที่ใช้สกุลเงิน EURO จะทำการปรับขึ้นดอกเบี้ย เมื่อไหร่ German ก็ไม่สามารถ เพราะปัญหาคนว่างงานเยอะ

กลุ่ม PIGS ก็ไม่เกี่ยว เพราะมีปัญหาทางการเงิน Finland & Netherland ก็กำลังไม่ค่อยชอบขี้หน้า EURO จะไปเชื่อ

ECB ทำไม ก็เลยไม่เข้าใจว่า ประเทศไหนจะขึ้นดอกเบี้ย เพราะฉะนั้น ฝั่งยุโรป ค่าเงินยูโร จะแข็งค่าขึ้น ซึ่งก็จะทำให้

ค่าเงิน US$ อ่อนค่าลง

เอ๋ ฤ ช้อนกระจุยคะแฮ่ ๆ กระจุยกระจาย ต่ำคะ ช้อนไปเรื่อย ๆ ตั้งแต่1520 ลงมาแหละ จนกว่าจะเต็มปอดพี่ขายของเล็งไว้ที่เท่าไรคะ ติดตามต่อปาย.

ไม่รู้สินะว่า 21,890 บาท จัดอยู่ในระดับเท่าไหร่ครับ เพราะค่าเงินบาทมันผันผวนแบบอ่อนค่า หรือเปล่า 20% ของพอร์ตแหละ รวมของเมื่อวาน

ที่หลงโดนอาแป๊ะกวักมือเรียกเฉยเลย ให้เข้าไปประเดิมเปิดวันแรก หลังจากหยุดมาหลายวัน ครับ

หลังจากแอบอ่านมานาน ขอแชร์บ้างละกันครับ

วันนี้ผมขาย GF ไปหมดแล้วนะครับ

เนื่องจากระบบของผมที่ใช้ปริมาณเป็นตัววัด หลังจากเล็งไปเล็งมาเจอว่าตอนนี้ปริมาณมันลงมาเร็วกว่าราคานะครับ

คือเหมือนกับว่ามีคนค่อยๆรินออกมาโดยทำราคาไว้ โดยที่ราคายังไม่ลงมาก คล้ายๆกับ silver ก่อนทิ้งดิ่ง

(ตอนนี้ silver ok แล้วนะ ไม่น่าลงอีก)ก็เลยขายก่อนดีกว่าครับ B) ไว้อาทิตย์หน่าค่อยมาดูอีกที

แต่ก็ไม่แน่อ่ะ ส่วนมากจะขายหมูเป็นประจำ :P ตอนนี้ก็ดูเหมือนจะหมูแล้วนะเนี่ย :huh:

ขอบคุณมากครับ ที่มาแชร์เรื่องราวกันครับ คุณ ohhcool

เด็กขายของ เชื่อในระบบเพราะเป็นเรื่องจริงที่ผ่านมาแล้ว และ รวบรวมสัญญานต่างๆ เอาไว้เพื่อการตรวจทาน

หาแนวทางอีกที

เด็กขายของ ไม่ทราบว่า ของคุณ ohhcool จะคล้ายกับระบบของ เพื่อนเด็กขายของหรือเปล่า

ที่เริ่มมีปัญหาเมื่อวานนี้ หลังจาก ระบบการประมวลผลสับสน ( จากปัจจัย S&P Negative + บิน ลาดิน ) สอง

ตัวนี้ สวนทางตรงกันข้าม + ใจที่ไม่เป็นกลาง ที่รับข้อมูลมาเยอะ จากตำรา ทำให้ มองทางผิด

อ้าว ตกลง ระบบคอมพิวเตอร์ หรือ ระบบสมองคนเรา ฮา ฮา ล้อเล่นนะครับ แต่เป็นเรื่องจริงนะ

เพราะเพื่อนคนนี้ของเด็กขายของ Low เทคฯ ครับ

ระบบของผมใช้ OBV นั่นแหละครับ + สิ่งศักดิ์สิทธิ์มาดลใจ :rolleyes:

แต่ช่วงนี้อยากขายมากเป็นพิเศษอาจเป็นเพราะ พรุ่งนี้จะไปเที่ยวก็ได้ครับ จะได้ไม่ต้องกังวล :P

สังเกตุว่า

ชอล์ก แห้งแล้วด้วย

วันนี้ขอคาราวะ พี่ขายของอีกจอก ซีไอเอ ดีเอสไอ ต้องหนาวละ คริคริรรรรรรรรร ติดตามต่อปาย.

สำนักข่าวต่างประเทศ ประเทศโปรตุเกสกู้เงิน จำนวน 7.8 หมื่นล้านยูโร จา EU และ ไอเอ็มเอฟ ( สหภาพยุโรป & กองทุนการเงินระหว่างประเทศ) ระยะเวลา 3 ปี เป็นประเทศที่ 3 ต่อจาก กรีซ และ ไอร์แลนด์

Portugal agrees aid plan with IMF and EU. Portugal’s caretaker Prime Minister Jose Socrates announced late last night that an agreement had been reached with both the IMF and the EU on an aid plan for Portugal worth €78bn. Under the three year agreement, Portugal would reduce the budget deficit to 5.9% of GDP this year (down from 9.1% in 2010), and then progressively lower it to 3% of GDP by 2013. Socrates stated that the strategy for achieving these fiscal aims was very similar to the austerity package proposed when he was in power up until recently.

รบกวนหน่อยนะครับ

ข่าวนี้ส่งผลต่อทองคำอย่างไรครับ

ผมเล่น GF ช่วงนี้สามารถซื้อได้หรือป่าวครับกัวตกรถ

ไม่รู้ปรับฐานที่เท่าไหร่ ตอนไหน

หากเป็นช่วงกลางคืนละพอเช้าดีดขึ้นมา GF ทำไรไม่ได้เรยครับ

รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

ระบบของผมใช้ OBV นั่นแหละครับ + สิ่งศักดิ์สิทธิ์มาดลใจ :rolleyes:

แต่ช่วงนี้อยากขายมากเป็นพิเศษอาจเป็นเพราะ พรุ่งนี้จะไปเที่ยวก็ได้ครับ จะได้ไม่ต้องกังวล :P

ปลอดภัยไว้ก่อน ทำถูกแล้วครับ เริ่มพรุ่งนี้ ก็วันหยุดเกือบยาวอีกแล้ว ( ถ้าลางานเพิ่มเติม ) ยิ่ง Gold Future น่ากลัวครับ

เราไม่รู้ว่า อะไรจะเกิดขึ้นมาอีก อดีตเร็วๆ ก็เห็นแล้ว

เทรนกำลัง ลง S&P ปรับ Negative เทรนสลับทิศทางเป็น ขึ้นตลอดเดือน เมษายน 54

เทรนกำลัง ขึ้น BD ปรับเป็น D เทรนสลับทิศทางเป็น ลง ไม่รู้ว่า กี่วัน เพราะเป็นเรื่องเอาการเมืองสหรัฐมาแอบแฟง

ติดตามต่อไปครับ ไปเที่ยวให้สนุกนะครับ อยู่ที่นั้น ก็อย่าไปเปิด Net ดูล่ะ เดี๋ยวจะ " กูว่าแล้ว " อย่างที่คิด ก็คิดมาก

เอาแบบไม่เป็น อย่างที่คิดแล้วกันนะ จะได้ " สบายใจ เที่ยวสนุก ครับ " ไม่ต้องตอบนะครับ ขอบคุณครับ