ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

น่าจะเปิดมาที่ 21,850 ครับ เพราะอยากให้คนไปซื้อ อิอิ เดานะครับ

เจอหมอผีเข้าแล้วซิ แม่นยังกะจับวาง :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พรุ่งนี้ มีการคาดการณ์ว่า ค่าเงินบาท จะอ่อนค่า ทะลุ 30 บาท ต้องติดตามต่อไปว่าจะเป็นจริงดังข่าวหรือไม่

แต่มีเหตุอยู่อย่างหนึ่ง คือ วันนี้ ที่ตลาดหุ้นตกลงมา 23 จุด แล้วมีการคิดไปเองว่า ต่างชาติขายออก ทิ้งเงินบาท ก็อาจมีส่วนบ้าง

แต่เป็นส่วนน้อย เพราะที่แท้จริง น่าจะมาจาก กองทุนในประเทศไทยนี่แหละ ที่เป็น กองทุนประเภททริกเกอร์ คือ เมื่อกำไรถึงเป้าหมาย

ที่ถูกกำหนดตอนเปิดขายกองทุนฯ ก็จะทำการปิดกองทุนนั้นๆ เพื่อจ่ายคืนให้แก่ผู้ลงทุน และอาจจะเป็นการบังเอิญ หรือ

ประจวบเหมาะ ที่มาลงตัวกันพอดีในต้นเดือนพฤษภาคม 54 วันเปิดตลาดหุ้น

ถ้าทะลุ 30 บาท ก็จะเป็นผลบวก ต่อราคาทอง ที่จะเป็นราคาที่เท่าไหร่ ตอนประกาศราคาฯ ก็ต้องติดตามต่อไปครับ

เมื่อวานคุณลุงขายของทราบได้อย่างไรครับว่าเงินบาทจะอ่อนค่าลงไปทะลุ 30 บาทครับ ปัจจัยอะไรหรอครับที่ทำให้ทราบแนวโน้มได้นะครับ

อยากศึกษาปัจจัยการอ่อนแข็งของค่าเงินดูนะครับ ^_^

ขอบคุณสำหรับการสรุปข่าวในทุกๆ วันครับ :wub: :wub:

ภายในอาทิตย์นี้ คาดว่าน่าจะเป็นวันศุกร์ ที่ รัฐบาลจีน จะบอกเกี่ยวกับ สถานการณ์ CPI

สอบถามนอกประเด็นหน่อยครับ พอดีผมกำลังจะไปซื้อเงินหยวนเพื่อเที่ยวจีน ไม่ทราบว่าควรซื้อก่อนประกาศหรือหลังประกาศนี้

ดีกว่ากันครับ..ด้อยความรู้ด้านนี้จริงๆ ครับ

สวัสดีค่ะ เพื่อน ๆ พี่ขายของ คุณDonJoun คุณNuchaba ที่รัก นับถือ ตอนนี้นั่งนิ่ง ๆ ลับช้อน ขัดช้อน แข่งคุณ Nuchaba อยู่ เห็น 1520 เมื่อไร ช้อนกระจายแน่ ๆ อิอิ ติดตามต่อปาย.

สอบถามนอกประเด็นหน่อยครับ พอดีผมกำลังจะไปซื้อเงินหยวนเพื่อเที่ยวจีน ไม่ทราบว่าควรซื้อก่อนประกาศหรือหลังประกาศนี้

ดีกว่ากันครับ..ด้อยความรู้ด้านนี้จริงๆ ครับ

สวัสดีครับ คุณ GB2514

ครับ นอกเรื่องนิดหนึ่ง แต่จะไปเที่ยว อย่างมากก็ 5-7 วันเท่านั้น สำหรับเมืองจีน ถ้าไปเยี่ยมญาติ หรือ ทำธุรกิจก็อีกเรื่องหนึ่ง

ดังนั้น ผลต่างที่จะเกิดขึ้น ก็คงมีไม่มาก แค่หลักร้อยบาทเท่านั้น ที่อาจต้องจ่ายเพิ่มครับ ถ้าจีนขึ้นดอกเบี้ยนโยบาย จะทำให้ ค่าเงินหยวน

แข็งค่าขึ้น คุณ ก็ต้องใช้เงินมากขึ้นเพื่อไปแลกเงินหยวน

เด็กขายของว่า คุณ GB2514 ไปแถวบริเวณประตูน้ำ ข้างๆ ท่าเรือคลองแสนแสบสิครับ อัตราแลกเปลี่ยนที่ได้รับ น่าจะดี แต่คุณ

ต้องดูว่า ค่าน้ำมันคุ้มไหมครับ ไม่แน่ใจ เปิด บ้านไทยโกลด์ เป็น ก็ค้นใน Google หาดูครับ ง่ายดี ครับ

มีอะไรถามอีกนะ ถ้าไม่เข้าใจ ยินดีตอบ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีค่ะ เพื่อน ๆ พี่ขายของ คุณDonJoun คุณNuchaba ที่รัก นับถือ ตอนนี้นั่งนิ่ง ๆ ลับช้อน ขัดช้อน แข่งคุณ Nuchaba อยู่ เห็น 1520 เมื่อไร ช้อนกระจายแน่ ๆ อิอิ ติดตามต่อปาย.

นี่เธอ คุณ Raty ช้อนกระจายเนี่ย เท่าไหร่ เดี๋ยวเพื่อนๆ คนอื่นเข้าใจผิด อัดไปเต็มพอร์ต ได้ขึ้นดอยทั้งห้องนะครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

รบกวนถามหน่อยนะครับ

1.หากเป็นดังที่ข้อความข้างต้นจะส่งผลต่อราคาทองคำมาน้อยเพียงใดครับ

2.เหมือนได้ข่าวว่าวันศุกร์นี้ทางอินเดียมีเทศกาลอะไรสักอย่างที่ต้องการใช้ทองคำนี่จริงหรือป่าวครับ อันนี้ไม่แน่ใจว่าได้มาจากไหน

3.ช่วงพักฐานของทองรอบนี้น่าจะอยู่เท่าไหร่ได้ครับและระยะการพักนานหรือป่าว พอจะคาดเดาคร่าวๆได้ป่าวครับ

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ คุณ sunjiyong

เด็กขายของ ขอให้ไปหาเม้นท์ของ เฮียปีรันย่า ครับ ขอบคุณมากครับ

สวัสดีค่ะ พี่เด็กขายของ คุณDonJuan คุณnews และเพื่อนๆ

วันนี้เช้าอาจเข้าซัก 10% ก่อน แล้วดูบ่ายอีกที วันนี้ต้องกดจากมือถือลำบากหน่อย เพราะต้องออกงานนอกสถานที่

แต่ช่วงหัวค่ำรับรองไม่พลาด ลงมาเยอะๆ จัดหนักไปเลย อิอิ ขอให้โชคดีได้ของถูกทุกคนนะคะ

ถูกต้องครับ และ เห็นด้วย ในวิธีเก็งกำไร ทองคำแท่ง ครับ แม่เสือปืนไว Nuchaba

สวัสดีครับ คุณ raty

วันนี้จะไปลุ้น 152X ที่ฉิมพลี กาแฟหัวเขียว พร้อม iPad.. อิ่มเอมไปกับความหอมเข้มของกาแฟ กับสาวๆงามให้ได้แต่พิศ รอน้องทองมาใกล้ชิดจุดมุ่งหมาย กดซื้อแล้วไปจ่ายตังเอย... คริคริ

นางพวรรณ์ นววัฒนทรัพย์ รองประธานกรรมการ บริษัท วายแอลจี บูลเลี่ยน อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด เปิดเผยว่า ราคาทองคำในช่วงที่ผ่านมาแกว่งตัวอย่างมาก การเคลื่อนไหวระหว่างวันเกินระดับ30 ดอลลาร์ต่อออนซ์ แสดงให้เห็นชัดเจนถึงแรงเก็งกำไรที่เข้ามาหลังจากราคาทองคำทยานขึ้นทำจุดสูงสุดอย่างต่อเนื่อง แต่อย่างไรก็ตามการขยับขึ้นอย่างต่อเนื่องและรวดเร็วในช่วงที่ผ่านมาได้ส่งผลให้ราคาทองคำเริ่มแกว่งตัวผันผวนมากขึ้น ทั้งจากปัจจัยทางเทคนิคที่สะท้อนถึงความร้อนแรงที่มากเกินไปของราคาทองคำ และปัจจัยพื้นฐานเกี่ยวกับความไม่ชัดเจนถึงการคาดการณ์ต่อผลกระทบจากการตายของผู้นำเครือข่ายอัล-กออิดะห์ อย่าง ?โอซามา บิน ลา?เดน ซึ่งสถานการณ์เช่นนี้จะยิ่งกระตุ้นให้เกิดความผันผวนขึ้นในตลาดทองคำได้ สำหรับกลยุทธ์การลงทุนในสัปดาห์นี้ วายแอลจีแนะนำนักลงทุนใช้กลยุทธ์เชิงรับโดยให้รอเข้าซื้อเมื่อราคาขยับตัวลงมา

บริเวณแนวรับ 1,536 1,525 1,510 ดอลลาร์ต่อออนซ์ หรือประมาณ 21,730 21,590 21,360 บาท/บาททองคำ

และขายทำกำไรทันทีเมื่อราคาขยับขึ้นปะทะและไม่ผ่านแนวต้าน

โดยไม่แนะนำให้นักลงทุนซื้อขายแบบไล่ราคาในทิศทางใดทิศทางหนึ่ง โดยเบื้องต้นวายแอลจีประเมิน

แนวต้านไว้ที่ 1,575 1,585 1,600 ดอลลาร์ต่อออนซ์ หรือ 22,000, 22,130,22,280 บาท/บาททองคำ

วิเคราะห์ให้ดี และ ติดตามให้ดีครับ

สวัสดีครับ คุณ raty

วันนี้จะไปลุ้น 152X ที่ฉิมพลี กาแฟหัวเขียว พร้อม iPad.. อิ่มเอมไปกับความหอมเข้มของกาแฟ กับสาวๆงามให้ได้แต่พิศ รอน้องทองมาใกล้ชิดจุดมุ่งหมาย กดซื้อแล้วไปจ่ายตังเอย... คริคริ

คุณ DonJuan อย่านั่งดื่มด่ำกาแฟเพลินนะครับ อดีตเคยพบเจอมาแล้วว่า เป็นอย่างไร เด็กขายของกล่าวอีกครั้งว่า

เดี๋ยวนี้ ราคาสมาคมฯ ที่ปรากฎใน web ไม่ Update ได้รวดเร็วเท่าร้านทองฯ นะครับ เพราะอะไรเด็กขายของ ถึงกล่าว

แบบนั้น เมื่อวานครับ เมื่อวาน เด็กขายของ เดินเข้าธนาคารฯ จะเบิกเงินเพื่อเข้าเพิ่มอีกหน่อย เปิดไอโฟนเข้าเวป ราคาสมาคมฯ

ยังไม่เปลี่ยน 21,900 บาท เบิกเงินเสร็จ จากในซอยเดินไป นาย ฮ. ไม่เกิน 30 ก้าว ราคาปรับไปแล้ว 21,950 บาท สังเกตุว่า

ชอล์ก แห้งแล้วด้วย เปิดเวปอีกที ราคาสมาคมฯ ในเวป ก็ยังไม่เปลี่ยน 21,900 บาท โปรดระวัง ในเรื่อง ความไว ของร้านทองฯ

ในการขึ้นราคาครับ แต่กรณีว่า ราคาลง เด็กขายของว่า ร้านทอง ฯ คงช้ากว่า เวป 555555555

สวัสดีค่ะเฮียแบทแมน คิดถึงนะคะ คุณแม่เป็นไงบ้างคะ ขอให้คุณพระคุ้มครองให้คุณแม่หายป่วยไวไวนะคะ

สวัสดีค่ะคุณเด็กขายของ คุณDonJuan คุณginger คุณnuchaba คุณ Mr.Li และเพื่อนๆทุกคนค่ะ

คุณDonJuan เป็นทัพหน้าเข้าไปเรียบร้อยแล้ว ส่วนตัวรอ 1510-1520 ค่ะ ถ้ายืนได้ถึงเช้า

สวัสดีคุณgold gold FOR GOLD GOLDPIG Don nuchaba news Mr.Li raty Aepat puk88 jaiy jip JiJe..NPT..thon book SUCHA xp-man mumu muchi muchi

minda Till the and add primer beam วิภาดา มิ้ว ลูกชิ้จัมโบ้ เม่าน้อย ทัมจัง Lekster chiranan dep tree sit แฟนคลับของเฮียแบท และคุณเด็กขายของและเพื่อนที่เข้ามาอ่านทุกๆคน

:rolleyes:วันนี้ใตรที่คิดถึงเฮียแบทคงช่วยกันของให้คุณพระ เทพเทวา ช่วยคุ้มครองให้คุณแม่ท่านหายป่วย แข็งแรงขึ้น เหมือนคุณ gold gold

ตุณgold gold รอบ้างก็ดี มีจุดที่อาจจะใหลลงมาได้อีก :ph34r:

ดีใจที่เพื่อนทักทายกันแบ่งปันความเห็นกัน :P

ขอส่งกำลังใจให้เฮียแบท และฝากคุณแม่ท่านด้วย :wub:

category_id=114&sid=7c16604f66ad2f0ea22117a07d054d90]T050210_10CC.gif[/url]

นางพวรรณ์ นววัฒนทรัพย์ รองประธานกรรมการ บริษัท วายแอลจี บูลเลี่ยน อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด เปิดเผยว่า ราคาทองคำในช่วงที่ผ่านมาแกว่งตัวอย่างมาก การเคลื่อนไหวระหว่างวันเกินระดับ30 ดอลลาร์ต่อออนซ์ แสดงให้เห็นชัดเจนถึงแรงเก็งกำไรที่เข้ามาหลังจากราคาทองคำทยานขึ้นทำจุดสูงสุดอย่างต่อเนื่อง แต่อย่างไรก็ตามการขยับขึ้นอย่างต่อเนื่องและรวดเร็วในช่วงที่ผ่านมาได้ส่งผลให้ราคาทองคำเริ่มแกว่งตัวผันผวนมากขึ้น ทั้งจากปัจจัยทางเทคนิคที่สะท้อนถึงความร้อนแรงที่มากเกินไปของราคาทองคำ และปัจจัยพื้นฐานเกี่ยวกับความไม่ชัดเจนถึงการคาดการณ์ต่อผลกระทบจากการตายของผู้นำเครือข่ายอัล-กออิดะห์ อย่าง ?โอซามา บิน ลา?เดน ซึ่งสถานการณ์เช่นนี้จะยิ่งกระตุ้นให้เกิดความผันผวนขึ้นในตลาดทองคำได้ สำหรับกลยุทธ์การลงทุนในสัปดาห์นี้ วายแอลจีแนะนำนักลงทุนใช้กลยุทธ์เชิงรับโดยให้รอเข้าซื้อเมื่อราคาขยับตัวลงมา

บริเวณแนวรับ 1,536 1,525 1,510 ดอลลาร์ต่อออนซ์ หรือประมาณ 21,730 21,590 21,360 บาท/บาททองคำ

และขายทำกำไรทันทีเมื่อราคาขยับขึ้นปะทะและไม่ผ่านแนวต้าน

โดยไม่แนะนำให้นักลงทุนซื้อขายแบบไล่ราคาในทิศทางใดทิศทางหนึ่ง โดยเบื้องต้นวายแอลจีประเมิน

แนวต้านไว้ที่ 1,575 1,585 1,600 ดอลลาร์ต่อออนซ์ หรือ 22,000, 22,130,22,280 บาท/บาททองคำ

วิเคราะห์ให้ดี และ ติดตามให้ดีครับ

!thk

รับทราบครับ คุณ เด็กขายของ จะพลาดเพราะมองสาวๆเพลินอ่ะจิครับ อิอิ

สวัสดีครับ คุณ GB2514

ครับ นอกเรื่องนิดหนึ่ง แต่จะไปเที่ยว อย่างมากก็ 5-7 วันเท่านั้น สำหรับเมืองจีน ถ้าไปเยี่ยมญาติ หรือ ทำธุรกิจก็อีกเรื่องหนึ่ง

ดังนั้น ผลต่างที่จะเกิดขึ้น ก็คงมีไม่มาก แค่หลักร้อยบาทเท่านั้น ที่อาจต้องจ่ายเพิ่มครับ ถ้าจีนขึ้นดอกเบี้ยนโยบาย จะทำให้ ค่าเงินหยวน

แข็งค่าขึ้น คุณ ก็ต้องใช้เงินมากขึ้นเพื่อไปแลกเงินหยวน

เด็กขายของว่า คุณ GB2514 ไปแถวบริเวณประตูน้ำ ข้างๆ ท่าเรือคลองแสนแสบสิครับ อัตราแลกเปลี่ยนที่ได้รับ น่าจะดี แต่คุณ

ต้องดูว่า ค่าน้ำมันคุ้มไหมครับ ไม่แน่ใจ เปิด บ้านไทยโกลด์ เป็น ก็ค้นใน Google หาดูครับ ง่ายดี ครับ

มีอะไรถามอีกนะ ถ้าไม่เข้าใจ ยินดีตอบ

ขอบคุณมากๆ ครับ ได้ชื่อและโลเกชั่นเรียบร้อยแล้วครับ บึ่งมอไซร์ 10 นาที ถึง :D