ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

หวัดดีครับ ขอถามหน่อยนะครับ

ผมยังไม่มีทองแท่งในพอร์ทเลยครับ จะซื้อ 2 วันนี้แล้ว

สมควรจะซื้อเลยดีไหม หรือรอจนมันโดนทุบก่อนดีครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าเก็งกำไรระดับวันไม่เกินสัปดาห์แนะนำรอดูว่าผ่าน 1538 ลงได้ไหมถ้าได้รอดูไปก่อน หรือถ้าขึ้นผ่าน 1550+ ค่อยตามดีไหมครับ แต่ถือสัก 2 เดือนราคานี้สบายครับ

gf ผมเข้าตลาดเปิด ผิดทาง 13 เหรียญ (ไม่ใช่โรงแรมนะครับ) ตัดขาดทุน ถ้าผ่าน 1560+ ได้รอปิด 1575+ ครับ

ปล.ถามมาตอบตามความเห็นนะครับ ไม่มีใครรู้จริงครับ ไม่เดาก็มั่ว ไม่งั้นเล่น 50 ล้านแบบพี่เด็กขายของว่า รวยไปแล้วครับ : )

แก้ไขเพิ่มเติม : ข้อความด้านบน "เดา" ตามประสบการณ์นะครับ ไม่ได้ "มั่ว" ตามประสบการณ์ (เดากับมั่วต่างกันนะครับ)

ถูกแก้ไข โดย sbrmaya

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะพี่เด็กขายของ คุณDonJuan และเพื่อนๆทุกท่าน

เมื่อคืนเห็นน้องทองที่มีท่าทางแกว่งตัวหาฆ้อนตอนหัวค่ำ รอให้ใครก็ได้ช่วยทุบฉันที (ตามที่คุณDonJuan กล่าว)

ก็เลยจัดฆ้อนไปให้ มาได้ผลตอนชาวเอเชียหลับ

nuchaba แอบตื่นขึ้นมาเช็คตอนตี4 ว้าวโดนทุบไปรอบแรก ลงไปกองที่ 1543 เล่นเอาเกือบจะนอนไม่หลับ

เพราะมัวนั่งขัดช้อนเพิ่มอีก เดี๋ยวเช้านี้กลัวช้อนจะไม่พอ กร๊ากกกกกกกกกกกกก

:wub: รับทราบรอต่อไปค่ะ ขอบคุณมากค่ะ !thk

คุณ nuchaba ครับ ผมเดาตามแนวทางนะครับ ถ้าเป้นผม 1540 คงเข้าสัก 10 เปอร์เซ็นต์ ถ้าบ่ายนี้ไม่ทะลุ 1550 บ่ายแก่ๆมีลงอีกแน่นอนครับ ถ้า 1520 มาคงจัดอีก 20 เซ็นต์ ถ้ายังไม่แรงขึ้นอีก หรือลงไประดับ 1510 คงจัด 30 เปอร์เซ็นต์ครับ ถ้าต่ำกว่า 1500 เมื่อไหร่ กดหมดปอดครับผม ที่ว่ามาเป็นการลงทุนส่วนตัว ทุกท่านโปรดพิจารณานะครับ ตัวใครตัวมัน ครับผม อิอิ

ตอนนี้น่าจะเข้าซื้อได้หรือป่าวครับ

มีโอกาสลงมาถึง 1520ภายในสัปดาห์นี้หรือป่าวครับ

หรือโอนกาสขึ้นไปที่1580

สองทาง น่าจะไปทางไหนมากก่ากันครับ

ตอนนี้น่าจะเข้าซื้อได้หรือป่าวครับ

มีโอกาสลงมาถึง 1520ภายในสัปดาห์นี้หรือป่าวครับ

หรือโอนกาสขึ้นไปที่1580

สองทาง น่าจะไปทางไหนมากก่ากันครับ

ผมเดาตามข้อมูลและการลงทุนส่วนตัวนะครับ อย่าเชื่อเสียทีเดียว คิดว่า 152X มาแน่ครับ อิอิ

ย้ำอีกครั้งว่า ผมเดานะครับ

ตลาดลอนดอนปิดมาตั้งหลายวันจนลืม 4-5 วันมั่งครับ Wedding + Labour day. เพื่อน ๆ คิดว่า ขาย หรือ ซื้อ ของคนตลาดลอนดอนที่เปิดทำงานวันแรก คิดดูครับ

ส่วนค่าเงินบาท ย.ห อย่าห่วง ใกล้ยุบสภา ฝรั่งไม่ชอบสุญญากาศทางการเมือง

คุณเด็กขายของครับ ถ้าเป็นช่วงวันหยุดยาว ไปเที่ยวใช้จ่ายซื้อของ ตะบี้ตะบันกันเข้าไป เปิดมาคงต้องหาเงินกันสักหน่อย เอเงินเดือนก็ใช้เฮฮาไปส่วนหนึ่งแล้ว จะเอาที่ไหนดีเอ่ย หันไปมองน้องทอง โอวอูย ขึ้นมาแรงจังนิ๊ ขายดีกว่าเอาเงินมาใช้ เอาไว้ลงแล้วซื้อใหม่คิดว่าไปเที่ยวเดี๋ยวเดียวก็มา ฟันธงแบบเดาเต็มๆว่า บ่ายอาหลับลากขึ้นเล็กน้อย บ่ายแก่ๆหรือค่ำ ลากลงอย่างเมามันส์ขอรับ

คุณ เด็กขายของ อาจจะต้องอยู่ เขตปกครองพิเศษ สัมพันธวงศ์นานหน่อยครับ อาจจะถึงเย็นๆ อาจจะมีลุ้น เอาเวลาไปเดินเที่ยว หาน้ำจั๊บเลี้ยงกินแก้ร้อนใน ตบด้วยเก๊าลัคมันๆหวานๆ หลัง 4 โมงเย็นอาจมีค่าเสียเวลารอนะครับ ส่วนกระผมนั้น อยู่บ้าน ทำงานหลักไปเรื่อยเมื่อยก็หยุด แล้วรอราคาที่เหมาะสม กระโจนเข้าไปหาน้องทอง คิดว่าเป็นช่วงเย็นย่ำค่ำนี้ครับผม :lol:

คุณ เด็กขายของ ครับ ผมยังเชื่อเสมอว่า...

พระเจ้าจะให้รางวัลสำหรับคนที่รอเสมอ น้องทองก็จะให้ผลตอบแทนที่เห็นคุณค่า(ไม่ใช่มูลค่า) ไม่โลภ(กำไรแบบเพียงพอ)และมีสติ(ความคิดเหตุผลของแต่ละคน) ครับผม

หลัง 4 โมงเย็นอาจมีค่าเสียเวลารอนะครับ :lol:

คุณดอนคิดว่าหลัง 4 โมงเย็นราคาน่าจะอยู่ที่เท่าไหร่ดีครับ ถึงจะคุ้มกับการรอคอย เผื่อบางทีผมอาจไปแจมกับ

คุณเด็กขายของอีกนิดหน่อยครับ :blush:

คุณดอนคิดว่าหลัง 4 โมงเย็นราคาน่าจะอยู่ที่เท่าไหร่ดีครับ ถึงจะคุ้มกับการรอคอย เผื่อบางทีผมอาจไปแจมกับ

คุณเด็กขายของอีกนิดหน่อยครับ :blush:

ผมเดาว่าอาจจะลงให้อีก 50 บาทนะครับ หากต่ำระดับ 154X ต้นๆ แต่ไม่แน่อาจไม่ลงให็ก็ได้ อยู่ที่สมาคมครับ ถ้าเขามองลงเขาก็ลงให้คนไปซื้อก่อน ถ้าเขามองว่าอาจขึ้นต่อ ก็ให้เก็บของราคาแพงต่อไปครับผม ผมเดานะครับ โปรดพิจารณา

หวังว่าคุณ เด็กขายของ คงจะรอ รอแล้วรอนะขอรับ สมาคมจัดให้ 50 บาทแล้ว อิอิ ไม่รู้จะได้อะไรหรือเปล่าหรือว่าเข้าไปแล้วรอไม่ไหว ตอนนี้ข้าพเจ้าก็เตรียมตัวเข้าอย่างแน่นอน 4 โมงลอนดอนเปิดท่านเซอร์จัดให้ แต่ไม่รู้จะทันสมาคมอ่ะป่าว ลุ้นกันสุดตัวอีกแล้ว อิอิ

อยากเข้าเหมือนกัน ครับ ถ้าไม่หลุด 1540 ก็ไปต่อแน่ อะครับ เอาไงดี <_<