ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

คุณ DonJuan และถ้าพรุ่งนี้ล่ะ เมื่อตลาดลอนดอนเปิดมา ก็ตามข่าวอีกแหละ

" นักเศรษฐศาสตร์ของอินเวสเทคกล่าวว่า การหยุดของธนาคารที่ยาวนานกว่าปกติมีผลกระทบต่อตัวเลขการเติบโตทางเศรษฐกิจ "แน่นอนว่ากิจกรรมทางธุรกิจจะดีดตัวกลับคืนเมื่อวันหยุดสิ้นสุดลง แต่การดีดกลับก็ไม่มากพอที่จะชดเชยส่วนที่เสียไป หรือพูดอีกอย่างก็คือ คนทั่วไปไม่ได้ทำงานหนักมากขึ้นเพื่อชดเชยการหยุดงานไปหลายวัน" บทวิเคราะห์ของอินเวสเทคยังประมาณการว่า ในที่สุดแล้ว ผลกระทบที่เกิดขึ้นต่อตัวเลขการเติบโตทางเศรษฐกิจตลอดทั้งปีของอังกฤษในปี 2554 นี้ น่าจะทำให้การเติบโต (ของจีดีพี) ลดน้อยลงกว่าที่ควรจะเป็นราว 0.1 % "

ที่นี้แหละครับ เอายังไงดีครับ แต่ตอนนี้ ก็ขึ้นมาอีกแล้ว 50 บาท เป็น 21,850/21,950 บาท เด็กขายของกล่าวว่า รอมันลงกลับไปที่เดิมแบบ

เมื่อเช้าก่อนครับ หรือยังไง เดินเตร็จเตร่ก่อน ถ้าขึ้นไปจนสุดแล้ว ก็วิ่งเข้าร้านทองทันที แต่ถ้ายังต่ำกว่า US$1,550 รอครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เปิดตลาดมาราคาถูกลากขึ้นไป 1578.20 อย่างรวดเร็ว เสร็จแล้วก็ถูกไม้หน้าสาม อาตี๋ อาหมวย ของคุณ DonJuan ตีกระหน่ำลง

มาอย่างรวดเร็ว โทษฐานซ่าล์ดีนัก แค่ช่วงเช้าราคาก็สวิงไปแล้ว เกือบ 40 เหรียญ ไม่รู้ว่าช่วงบ่ายโก๋ผู้ดีจะรุ่มยำต่อหรือเปล่า

ออสเตรเลีย เงินเฟ้อเพิ่มขึ้นเดือนเมษายน ประเทศนี้ จะทำอะไร เชื่องช้า ก็ตกใจเงินเฟ้อ

จีน เงินเฟ้อเพิ่มขึ้นเดือนเมษายน ประเทศนี้ งานเดินเร็ว ก็ตกใจ มาตราการรัฐบาลกลาง

อังกฤษ ขอพักก่อนหลังแต่งงาน เจ้าชายวิลเลี่ยม + เจ้าหญิงเคท ปิดครับ

สหรัฐอเมริกา : ....................................................................

ไม่ทราบว่าคุณเด็กขายของล็อคราคาได้หรือเปล่า สมาคมเสือปืนไวปรับขึ้นไปแล้วอีก 50 บาท

ล็อคราคากับร้านทองฯในห้างฯ ครับ ใจเย็นๆ ครับ แล้วเด็กขายของเชื่อว่า เพื่อนๆ ทุกคนมีมือถือที่ดูราคาทองได้

ถ้าเริ่มเกิน US$1,555 ค่อยวิ่งครับ ถ้ายังวิ่งแบบนี้ ดูๆ ไปก่อน ขึ้น 50 บาท ก้อน 10 บาท ก็ 500 บาท ครับ

ลดต้นทุนไปได้

ไม่รู้ว่าจะเป็นข่าว ที่ประธานาธิบดีอเมริกาออกมาแถลงข่าวว่า บินลาดิน ตายหรือเปล่า เพราะวันนี้ตลาดส่วนใหญ่ก็ปิดทำการกัน

อาจมองว่าโลกน่าสงบขึ้น

ชัวร์ครับ ข่าวเศรษฐกิจช่อง 3 ก่อนออกมายืนยัน ที่ราคาทองลง เพราะข่าวบินลาดิน และตลาดหุ้นล่วงหน้าปรับขึ้นยกแผง

ถูกแก้ไข โดย FOR GOLD

เชียร์แตกต่างหรือซื้อขายกันตามอัธยาศัยนะครับ โปรดระมัดระวัง คำชี้ชวนที่ขาดเหตุผล อย่าเชื่อเพราะเขาเล่ามา อย่าเชื่อมตามๆกันมากนัก " จงเชื่อและตัดสินใจด้วยความคิดตนเองอย่างมีเหตุผล "

" ความมีสติและวิเคราะห์จะทำให้ตัดสินใจอย่างชาญฉลาด แต่ความโลภขาดเหตุผล และเต็มไปด้วยอารมณ์ จะทำให้ตัดสินใจได้อย่างโง่เขลาครับ "

ชอบจริงๆ ขอโพสต์อีกครั้ง

สวัสดียามเช้าคะ ทุกท่าน แอบตามคุณ DonJuan กะ คุณ News มาเงียบๆ คริคริ เดินตามเพื่อนหมาไม่กัด เอ๋ย ไม่ติดดอย เพราะเพื่อนพาไปขายหมู ..แซวเล่นอะคะ .. รอทองย่อเหมือนกันคะ ..

แอบเข้ามาอ่าน เดินเข้าเดินออกบ้านนี้บ่อยๆ ขอเป็นสมาชิก ด้วยนะคะ .. ขอบคุณคะ :D

ยินดีต้อนรับ คุณ Minda หน้าจอนะครับ ถือว่าเป็นทางการครับ คุณ minda ซื้อเมื่อไหร่ ตะโกนดังๆ ให้เด็กขายของ

ทราบด้วยนะครับ เพราะ เด็กขายของมีแต่ข้อมูลข่าวสาร ไม่มีกราฟเป็นของตัวเองครับ

ข่าวน้าบินตาย หุ้นทั่วโลกล่วงหน้า ขึ้นกระจายครับ ค่าเงินยูเอสแข็งค่าทันที คนกลับไปหาหุ้นและเงินยูเอส เอาละครับงานนี้น้องทองวัดใจกันไปเลยว่า ขึ้นมาด้วยแรงอะไร แล้วจะลงแรงหรือไม่

ติดดอย ขายหมูประจำเลย เพราะไม่เคยอ่านทู้ เลยคะ ต่อไปต้องอ่านแล้วละคะ ขอเป็นสมาชิกด้วยคนนะคะ ขอบคุณค่ะ

สวัสดีครับ คุณแพรว

ดีใจมากแล้วครับ ที่เข้ามาห้องนี้ครับ เด็กขายของขออย่างหนึ่งว่า ถ้าพึ่งเริ่มเข้ามาอ่านห้องนี้ ขอให้อ่านย้อนหลังสัก 1-2 หน้านะครับ

จะได้ตามข้อมูลทันๆกันครับ ห้องนี้ ข้อมูลเปลี่ยนแปลงทุกๆวัน บางวัน มันก็เชียร์ขึ้น บางวัน มันก็เชียร์ลง นะครับ โปรดทำความเข้าใจด้วยครับ

Economic Calendar : http://www.marketwat...endars/economic

ช่วงวันที่ 2-6 พฤษภาคม 54 วันเวลา ตัวเลขประมาณการณ์ เปรียบเทียบตัวเลขล่าสุด

ไม่รู้ว่าจะเป็นข่าว ที่ประธานาธิบดีอเมริกาออกมาแถลงข่าวว่า บินลาดิน ตายหรือเปล่า เพราะวันนี้ตลาดส่วนใหญ่ก็ปิดทำการกัน

อาจมองว่าโลกน่าสงบขึ้น

ชัวร์ครับ ข่าวเศรษฐกิจช่อง 3 ก่อนออกมายืนยัน ที่ราคาทองลง เพราะข่าวบินลาดิน และตลาดหุ้นล่วงหน้าปรับขึ้นยกแผง

สวัสดี คุณFOR GOLD :)

ถูกแก้ไข โดย ginger

เอเอฟพี/เอเจนซี – ประธานาธิบดีบารัค โอบามาแถลง อุซามะห์ บินลาดิน แกนนำเครือข่ายอัลกออิดะห์ เสียชีวิตแล้วเมื่อวันอาทิตย์ (1) ที่ผ่านมา ในการต่อสู้กับกองกำลังของสหรัฐฯ ในปากีสถาน โดยพบศพของเขาแล้ว เป็นเวลาร่วม 10 ปีหลังการโจมตีวินาศกรรมเมื่อ 11 กันยายน ปี 2001 “คืนนี้ ผมสามารถรายงานให้ประชาชนชาวอเมริกัน และชาวโลกฟังได้ว่า สหรัฐฯ ปฏิบัติการสังหารอุซามะห์ บินลาดิน แกนนำอัลกออิดะห์ และผู้ก่อการร้าย ซึ่งอยู่เบื้องหลังการฆาตกรรมชาย หญิง และเด็กผู้บริสุทธิ์หลายพันคนได้แล้ว” ผู้นำสหรัฐฯ กล่าวในการแถลงข่าวด่วนทางโทรทัศน์ ที่ถ่ายทอดสดไปทั่วโลก โอบามากล่าวว่า เจ้าหน้าที่อเมริกันทีมเล็กๆ ทีมหนึ่งปฏิบัติการด้วยความกล้าหาญ และมีประสิทธิภาพอย่างยิ่ง โดยไม่มีชาวอเมริกันคนใดได้รับบาดเจ็บ และหลังการยิงต่อสู้ พวกเขาสามารถสังหารอุซามะห์ บินลาดิน และเก็บศพของเขาไว้ด้วย “ความยุติธรรมเกิดขึ้นแล้ว” เขากล่าวในการแถลงข่าวครั้งประวัติศาสตร์จากทำเนียบขาว

post-3180-098043700 1304312912.jpg

เอเอฟพี/เอเจนซี – ประธานาธิบดีบารัค โอบามาแถลง อุซามะห์ บินลาดิน แกนนำเครือข่ายอัลกออิดะห์ เสียชีวิตแล้วเมื่อวันอาทิตย์ (1) ที่ผ่านมา ในการต่อสู้กับกองกำลังของสหรัฐฯ ในปากีสถาน โดยพบศพของเขาแล้ว เป็นเวลาร่วม 10 ปีหลังการโจมตีวินาศกรรมเมื่อ 11 กันยายน ปี 2001 “คืนนี้ ผมสามารถรายงานให้ประชาชนชาวอเมริกัน และชาวโลกฟังได้ว่า สหรัฐฯ ปฏิบัติการสังหารอุซามะห์ บินลาดิน แกนนำอัลกออิดะห์ และผู้ก่อการร้าย ซึ่งอยู่เบื้องหลังการฆาตกรรมชาย หญิง และเด็กผู้บริสุทธิ์หลายพันคนได้แล้ว” ผู้นำสหรัฐฯ กล่าวในการแถลงข่าวด่วนทางโทรทัศน์ ที่ถ่ายทอดสดไปทั่วโลก โอบามากล่าวว่า เจ้าหน้าที่อเมริกันทีมเล็กๆ ทีมหนึ่งปฏิบัติการด้วยความกล้าหาญ และมีประสิทธิภาพอย่างยิ่ง โดยไม่มีชาวอเมริกันคนใดได้รับบาดเจ็บ และหลังการยิงต่อสู้ พวกเขาสามารถสังหารอุซามะห์ บินลาดิน และเก็บศพของเขาไว้ด้วย “ความยุติธรรมเกิดขึ้นแล้ว” เขากล่าวในการแถลงข่าวครั้งประวัติศาสตร์จากทำเนียบขาว

ขอบคุณมากครับสำหรับข่าวจากคุณ FOR GOLD ผลที่ออกมาตอนนี้ The U.S. dollar index /quotes/comstock/11j!i:dxy0 DXY +0.34% rose on Monday to 73.11, from 72.969 in late North American trading on Friday, following the news.

Prices of crude-oil extended fall on the news, with the front-month Nymex futures down 97 cents at $112.96 a barrel on Globex.

HONG KONG (MarketWatch) — Asian markets traded mostly higher on Monday, as a softening in crude oil prices

and a rally in the U.S. dollar in the wake of Osama bin Laden’s death helped bolster Tokyo and Seoul,

while Australia’s main share index was weighed down by a general retreat in the commodity complex.

Markets in Hong Kong, China, Taiwan, Malaysia and Thailand were closed for holidays

:lol: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

วันนี้ ร้าน ฮ. เยาวราชเปิดหรือเปล่าครับ :blink: