ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดี เฮียแบท ที่เคารพ คุณเด้กขายของ คุณดอน และเพื่อนๆๆๆๆ

post-2581-077705900 1304214193.jpg

ถูกแก้ไข โดย ginger

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถ้าตอบแบบดื้อๆขอตอบพี่เด็กขายของว่า เปล่าครับ แต่ที่ซื้อเพราะอดีตบอกผมว่าทองจะแพงขึ้นเพียงแค่นั้นครับ physical ไม่ขายรอขายเมื่อมีสัญญาณระยะยาวครับ ส่วนสัญญากระดาษอยากซื้อเพิ่มเหมือนกันครับ รอขายเมื่อมีสัญญาณระยะสั้นกลัวลูกและภรรยาจะผอมครับ

อาจจะตอบแบบมะนาวไม่มีน้ำ แต่จริงใจนะครับ :)

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำตอบของคุณ sbrmaya มะนาวมีน้ำครับ และมีเหตุมีผลครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

早上好!อรุณสวัสดิ์เฮียแบท เฮียเด็กขายของ เฮียdonjuan เฮียginger คุณnuchaba และเพื่อนๆทุกคนครับ :lol: :lol:

เข้าเดือนพฤษภาคมแล้ว หวังว่าน้องทองจะลงมาให้เก็บกันบ้างนะ....

สวัสดีครับ Mr.Li

วันนี้ May Day เริ่มวันแรกเดือนพฤษภาคม ฝากฝรั่งถือว่าวันเริ่มการเพาะปลูก เด็กขายของก็ไว้หวังอย่างที่ Mr.Li หวังครับ

ตอนนี้ ต้องคอยจับตาข่าวจีน เพราะหลายๆ สำนัก คาดว่า เดือนเมษายน ที่ผ่านมา Inflation Rate เพิ่มขึ้นอีก

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ และ เพื่อนๆ ทุกท่าน

เด็กขายของเห็นข้อความเรื่องหนึ่งด้านล่าง ซึ่งถ้าเปลี่ยนจาก " หุ้น " เป็น " ทอง " ก็เหมือนกัน แต่คงไม่มีใครทำมั่งครับ

แบบนี้ ที่ไปให้ USERNAME & PASSWORD

ระวัง! “ห้องสนทนา” ผ่านโลกออนไลน์

อีกเรื่องหนึ่งที่นำมาฝากกัน ก็เป็นเรื่องใกล้ตัวที่เกิดขึ้นจริงและน่าจะเป็นอุทาหรณ์ของเหล่าบรรดาผู้ลงทุนที่นิยมหาข้อมูลออนไลน์โดยใช้อินเทอร์เน็ต ผู้ลงทุนท่านนี้ เล่าว่า ได้มีการเข้าไปโพสต์ถามข้อมูลเกี่ยวกับการซื้อหุ้นจากเว็บบอร์ดแห่งหนึ่ง ซึ่งเป็นแหล่งพูดคุยเฉพาะสำหรับผู้ที่สนใจการลงทุน ปรากฏว่า หลังจากนั้นไม่นาน ก็มีสมาชิกท่านหนึ่งในเว็บบอร์ดแห่งนั้น เข้ามาพูดคุยด้วยโดยแสดงตัวว่าเป็นคนวงใน มีความชำนาญในการลงทุนเป็นอย่างดี คุยไปคุยมาผ่านโลกไซเบอร์ทั้งที่ไม่รู้จักหน้าค่าตากัน กระทั่งผู้ลงทุนท่านนี้เริ่มเชื่อใจว่า คนที่เข้ามาคุยกับตนนั้น น่าจะเป็น “กูรู” ตัวจริง เพราะมีการบอกข่าววงในของหุ้นถูกถึงสองครั้ง ในที่สุด “กูรู” ก็เสนอตัวว่าจะช่วยลงทุนแทนให้ โดยขอ username กับ password สำหรับซื้อขายหุ้นผ่านอินเทอร์เน็ต พร้อมขอส่วนแบ่งเป็นกำไร 30% จากพอร์ต ซึ่งผู้ลงทุนท่านนี้ก็ตกลงด้วยอารามดีใจว่าจะได้รวยเสียที

เรื่องราวตอนจบ ไม่มีอะไรหักมุม ผลการลงทุนขาดทุนตามที่ผู้ฟังอย่างเราคาดเดาได้ โชคยังดีที่ ผู้ลงทุนท่านนี้ติดตามพอร์ตการลงทุนของตัวเองโดยตลอด (แม้จะไม่ได้ลงทุนเองก็ตาม) จึงได้เฉลียวใจขอเคลียร์กับ “กูรู” ตั้งแต่ขาดทุนยังไม่ถึง 10% ดี ทำให้จำกัดความเสียหายไว้ได้ในระดับหนึ่ง ผู้ลงทุนท่านนี้ได้ฝากข้อคิดมายังทุกท่านว่า

“ถ้ามีใครที่ไม่รู้จักมาเสนอตัวเล่นหุ้นให้เรา ให้ปฏิเสธทันที อย่าทำผิดแบบผม” ประสบการณ์จากผู้เสียหายตัวจริง เสียงจริงมาขนาดนี้ คงต้องฝากผู้ลงทุนทุกท่านรับไว้พิจารณา

อ่านฉบับเต็ม คลิก http://bit.ly/gSqpIj

สวัสดีครับเฮียนายห้าง คุณเด็กขายของ เพื่อนๆ และทุกท่าน

ขึ้นเดือนใหม่แล้ว ก็หวังว่าเดือนนี้ จะได้กินโลว์ซ่ากันมั่ง

นะครับ :lol:

:lol: ถูกแก้ไข โดย Golden compass

EU Already Preparing Greek Restructuring ECB members can deny and warn against the consequences of a Greek default, but the wheels are already in motion. There are signs that the European Union is working quietly but rapidly on a restructuring plan for the debt hit country. Will this week be a turning point for the Euro? ข่าวนี้ ประมาณว่า ธนาคารกลางยุโรป จะเข้าไปดำเนินการไกล่เกลี่ยและ

ช่วยเหลือสถานะการเงินของกรีซในอาทิตย์หน้า โดยมีการส่งเจ้าหน้าที่ ECB เข้ามามีส่วนร่วมในการ

จัดการข้อมูลการขาดดุลงบประมาณต่างๆ อย่างไม่กระโตกกระตาก เพราะเป็นห่วงในเรื่องสถานะของ

ค่าเงิน Euro

ส่วนข่าวต่างประเทศในประเทศลิเบีย ซึ่งเมื่อวานนี้ กัดดาฟี่ ก็ออกมายอมรับในการยุติสงครามเป็นที่

เรียบร้อย แต่ขอให้การตัดสินใจว่า ข้าจะอยู่ในประเทศ หรือ ออกนอกประเทศ ขอให้เป็นเรื่องภายใน

ของชาวลิเบียเองเป็นคนตัดสินใจ นั้น ที่ไหนได้ ตกกลางคืน นาโต ยิงจรวดโจมตีบ้านพักของกัดดาฟี

กัดดาฟี่รอดตาย แต่ลูกชายคนเล็ก และ หลานๆ ตาย ทำให้ญาติบางคน นำเอาประเด็นนี้ มาปลุกระดม

ชาวลิเบียที่จงรักภักดีต่อกัดดาฟี่ ให้มาต่อต้านนาโต้ และ เป็นโล่มนุษย์ให้กับกัดดาฟี่ ไม่จบจนได้

สำนักข่าวต่างประเทศ รายงานเกี่ยวกับประเทศซีเรีย ว่า ชาวซีเรียในเมืองดามัส ได้มีการรวมตัวประท้วงต่อต้านรัฐบาล ขนาดที่ รัฐบาลได้ใช้นโยบายในการปราบปรามอย่างรุนแรงด้วยกำลังทหาร ตั้งแต่เริ่มประท้วง มีผู้เสียชีวิตจากการปราบปรามแล้วอย่างน้อย 560 ราย

สำนักข่าวต่างประเทศ รายงานประเทศจีน CFLP สมาพันธ์ Logistics และ การจัดซื้อแห่งชาติของจีน ออกรายงานว่า

ดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ PMI ภาคการผลิต เดือน เมษายน ร่วงละแตะระดับ 52.9 ( เดือนมีนาคม 53.4 เดือนกุมภาพันธ์ 52.2 )

ถึงแม้ว่าตัวเลขจะต่ำกว่าเดือนที่แล้ว แต่ถ้ายังมากกว่า 50 จะหมายถึงว่า เศรษฐกิจมีการขยายตัว แต่ถ้าเมื่อไหร่ ต่ำกว่า 50 จะหมายถึงว่า หดตัว

CFLP ระบุเพิ่มเติมว่า การร่วงลงของดัชนีในเดือนเมษายน เป็นไปตามทิศทางที่กำหนดโดยนโยบาย มหภาคของรัฐบาลกลางของจีน ที่ต้องการให้ลดความร้อนแรงของเศรษฐกิจลง

อ้าว แล้วทำไมไม่หุงข้าวทำกับข้าวเองล่ะครับ ต้นทุนวัตถุดิบเราก็เลือก

ซื้อได้ เขาค้าขายทำมาหากินก็เพื่อเอาไปใ้ช้เลี้ยงครอบครัวของเขา

เครื่องมือเครื่องปรุงรสของขายไม่ออกก็บวกเหมาคลุกเคล้ากันไป

และถ้าขึ้นเป็น 22 บาท ร้านก็โดนอีก ไหนจะเงินทอน คิดถ้วนๆดีกว่ล

ดีนะ เขาไม่ขายชามละ 30 บาท ไม่งั้นเงินเฟ้อ 50% แน่ๆคนับ

สวัสดีค่ะ คุณเด็กขายของ กดบวกให้ 1 แล้วค่ะ สงสัยน้องๆ คงกดผิด :lol: แถวบ้านน้องรี วงเวียนใหญ่ราคาปกติ 25-30 บ. ขึ้นเป็น 35 บ.

เนื่องจากราคาสูงมาจริงๆ ค่ะ เขาเน้นคุณภาพค่ะพี่ ไม่ลดปริมาณ :lol:

:wub:

คุณเด็กขายของทำกินเองที่บ้านหรือครับ

ก๋วยเตียวน่ากินจัง ไก่ก็กรอบน่ากิน

ว่าแต่ไข่สีดำทำไมเขาเรียกไข่ลูกเขยครับ B)

สวัสดีค่ะ คุณเด็กขายของ กดบวกให้ 1 แล้วค่ะ สงสัยน้องๆ คงกดผิด :lol: แถวบ้านน้องรี วงเวียนใหญ่ราคาปกติ 25-30 บ. ขึ้นเป็น 35 บ.

เนื่องจากราคาสูงมาจริงๆ ค่ะ เขาเน้นคุณภาพค่ะพี่ ไม่ลดปริมาณ :lol:

สวัสดี, ขอบคุณมาก และ รับทราบ ครับ คุณพี่ น้องรี บ้านเพื่อนของเด็กขายของก็เปิดร้านขายยา อยู่แถวนั้น เหมือนกันครับ

ประชาชนแถวนั้นก็วนเวียนมาซื้อยาทานเองบ่อยมาก ประหยัดค่าหมอไป

ขอตอบแทน GT นะคะ เนื่องจากทาง GT ได้ปิดเพื่อทำการปรับปรุงระบบตั้งแต่เวลา 19.00 ของวันศุกร์ที่ 29 จะเปิดใช้ได้อีกเมื่อ 19.00 ของวันอาทิตยืที่ 1 พคค่ะ เขาแจ้งล่วงหน้าแล้วนะคะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะค่ะ พอดีไม่ทราบข่าวนี้ค่ะ พึ่งจะเข้ามาอ่านขอบคุณอีกครั้งค่ะ

ราคาสินค้าโภคภัณฑ์ปิดตลาดสหรัฐ สิ้นเดือน เมษายน 54

Crude Oil Gold & Silver

http://www.bloomberg...odities/futures

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนมิ.ย.พุ่งขึ้น 25.2 เหรียญสหรัฐ หรือ 1.7%

ปิดที่ 1,556.4 เหรียญสหรัฐ/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,532.10-1,569.80 เหรียญสหรัฐ

Economic Calendar : http://www.marketwat...endars/economic

ช่วงวันที่ 2-6 พฤษภาคม 54 วันเวลา ตัวเลขประมาณการณ์ เปรียบเทียบตัวเลขล่าสุด