ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

:ph34r: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ เฮียแบทแมน คุณ เด็กขายของ คุณ Don คุณ nuchaba คุณ news และเพื่อน ๆ ทุกท่าน ราคาตอนนี้สูงมากค่ะ ส่วนตัวรอย่ออีกนิดดีกว่าค่ะค่อยเข้าเพิ่ม

ไม่เคยได้ขอบคุณเลยครับได้แต่อ่านๆๆๆๆๆๆๆๆแล้วก็อ่านไรบความรู้มาโดยตลอดถือโอกาสนี้ขอบคุณ คุณเด็กขายของ และเฮียแบทด้วยครับ ขอบคุณครับ :) !gd

คุณเด้กขายของคงเข้าใจผิค

คุณจะจับประเด็นให้ดูแย่ไปทำไม 555

แค่อย่าติดอยู่กับเงื่อนไข รูปแบบวิธี

หรืออัตรา เท่านั้นก็จะมองออกไต้ว่าเราต้องใจกว้างที่จะเรียนรู้และยอมรับ

จะรอย่อก็ดีหรืออยากซื้อบ้างก็ดีล้วนแต่สามารถคิดและตัดสินใจด้วยตัวเองได้ช่วยทำใจให้กว้างพอเท่านั้น555

ถูกแก้ไข โดย ginger

อ้าว แล้วทำไมไม่หุงข้าวทำกับข้าวเองล่ะครับ ต้นทุนวัตถุดิบเราก็เลือก

ซื้อได้ เขาค้าขายทำมาหากินก็เพื่อเอาไปใ้ช้เลี้ยงครอบครัวของเขา

เครื่องมือเครื่องปรุงรสของขายไม่ออกก็บวกเหมาคลุกเคล้ากันไป

และถ้าขึ้นเป็น 22 บาท ร้านก็โดนอีก ไหนจะเงินทอน คิดถ้วนๆดีกว่ล

ดีนะ เขาไม่ขายชามละ 30 บาท ไม่งั้นเงินเฟ้อ 50% แน่ๆคนับ

ถ้าทํากับข้าวกินเองประมาณมื้อละ300ครับหมูโลละ150ไก่่เนื้อโลละ120

ผักก็แพงไข่ก็ฟองละ4.50บาทแล้วครับแพงกว่าซื้อเขากินครับ

สวัสดีค่ะ เฮียแบทแมน คุณ เด็กขายของ คุณ Don คุณ nuchaba คุณ news และเพื่อน ๆ ทุกท่าน ราคาตอนนี้สูงมากค่ะ ส่วนตัวรอย่ออีกนิดดีกว่าค่ะค่อยเข้าเพิ่ม

สวัสดีครับคุณgoldgold

เห็นด้วยครับแนวต้านถัดไป1599ใช้เวลาอีก3วัน

น่าจะถึงจากนั้นก็โลว์ซ่ามาแล้วละครับรออีกไม่น่าจะเกินสองสัปดาห์ครับ

ขอให้โชคดีครับ รวยๆครับ

สวัสดีครับคุณgoldgold

เห็นด้วยครับแนวต้านถัดไป1599ใช้เวลาอีก3วัน

น่าจะถึงจากนั้นก็โลว์ซ่ามาแล้วละครับรออีกไม่น่าจะเกินสองสัปดาห์ครับ

ขอให้โชคดีครับ รวยๆครับ

แบบนี้นี่ คุณnews มั่นใจเลยซินะครับว่า ทะลุแนวต้านสุดท้ายอีกไม่นานชัวเนี่ยครับ :ph34r:

สงสัยจัง นายห้างทองน่ำเชียงหายไปไหนนานจังอยากอ่านบทวิเคราะห์ของนายห้างอีกคะ.

แบบนี้นี่ คุณnews มั่นใจเลยซินะครับว่า ทะลุแนวต้านสุดท้ายอีกไม่นานชัวเนี่ยครับ :ph34r:

ไม่มีใครรู้หรอกครับเพียงแต่

ปกติทองต้องขึ้นไปทดสอบแนวต้านด้านบนต่อก่อน

เมื่อขึ้นไปทดสอบประมาณแปดครั้งถ้าไม่ทะลุผ่านขึ้นไป

ทองก็จะเลือกลงมาทดสอบด้านล่างแทน

เท่าที่สังเกตดูมานะครับ ซึ่งผมมองว่าสัปดาห์หน้า

ทองคงขึ้นไปทดสอบด้านบนต่อก่อนตามอารมณ์ของตลาด

จนปลายสัปดาห์ถ้าไม่ผ่านก็จะลง

แต่ถ้าผ่านก็ไปต่อได้ครับ ต้องดูอารมณ์ตลาดต่อครับ

รวมทั้งข่าวสารต่างๆ ด้วยครับ B)

คุณเด้กขายของคงเข้าใจผิค

คุณจะจับประเด็นให้ดูแย่ไปทำไม 555

แค่อย่าติดอยู่กับเงื่อนไข รูปแบบวิธี

หรืออัตรา เท่านั้นก็จะมองออกไต้ว่าเราต้องใจกว้างที่จะเรียนรู้และยอมรับ

จะรอย่อก็ดีหรืออยากซื้อบ้างก็ดีล้วนแต่สามารถคิดและตัดสินใจด้วยตัวเองได้ช่วยทำใจให้กว้างพอเท่านั้น555

เห็นด้วยครับที่ว่า

ใครจะซื้อตอนไหนขอให้ตัดสินใจเองนะครับ

หลังจากรับข้อมูลครบทุกด้านแล้ว

ต้องบริหารความเสี่ยง และความรวย ของตนเอง เองครับ

ไม่มีใครรวย หรือ จน ไปกับเราด้วยครับ

ของใคร ก็ ของใครครับ

ขอให้โชคดีในการลงทุนทุกท่านครับ B)

ถูกแก้ไข โดย news

ถ้าทํากับข้าวกินเองประมาณมื้อละ300ครับหมูโลละ150ไก่่เนื้อโลละ120

ผักก็แพงไข่ก็ฟองละ4.50บาทแล้วครับแพงกว่าซื้อเขากินครับ

:wub:

Golden compass

ไทยโกลด์ยังร้อนแรงเหมือนเดิมนะครับ...ไม่ได้มาซะหลายวัน

แซวกันได้แต่อย่าโกรธกันนะครับเดี๋ยวเฮียแบทแมนกลับมาไม่กล้าเข้าบ้านมาโพสไม่รู้ด้วย 555+ :lol:

ถูกแก้ไข โดย Golden compass

Forex Weekly Outlook –May 2-6

Majors, US Dollar Forecast | anat | April 30, 2011 10:00 am GMT/**/document.context='YToyNnw='; US employment data and Australian, British and European rate decisions are the main events this week. Here is an outlook for this week’s market-movers. Will the blow that the dollar got from Ben Bernanke continue to push the dollar lower? Or will it consolidate as the market is calmer after the news?

Economists believe that Federal Reserve officials will get ready to end QE2 in September’s statement by selling the securities it purchased to decrease borrowing costs. However, the current, small continuation of QE2 in the form of QE2 Lite announced just now, is a factor weighing heavily on the greenback .......อ่านเพิ่มเติม

http://www.forexcrunch.com/forex-weekly-outlook-%E2%80%93may-2-6/

Golden compass

ไทยโกลด์ยังร้อนแรงเหมือนเดิมนะครับ...ไม่ได้มาซะหลายวัน

แซวกันได้แต่อย่าโกรธกันนะครับเดี๋ยวเฮียแบทแมนกลับมาไม่กล้าเข้าบ้านมาโพสไม่รู้ด้วย 555+ :lol:

55555555

ไม่มีใครรู้หรอกครับเพียงแต่

ปกติทองต้องขึ้นไปทดสอบแนวต้านด้านบนต่อก่อน

เมื่อขึ้นไปทดสอบประมาณแปดครั้งถ้าไม่ทะลุผ่านขึ้นไป

ทองก็จะเลือกลงมาทดสอบด้านล่างแทน

เท่าที่สังเกตดูมานะครับ ซึ่งผมมองว่าสัปดาห์หน้า

ทองคงขึ้นไปทดสอบด้านบนต่อก่อนตามอารมณ์ของตลาด

จนปลายสัปดาห์ถ้าไม่ผ่านก็จะลง

แต่ถ้าผ่านก็ไปต่อได้ครับ ต้องดูอารมณ์ตลาดต่อครับ

รวมทั้งข่าวสารต่างๆ ด้วยครับ B)

อ่อ รับทราบครับ พอดีมือใหม่ ได้ความรู้เพิ่มอีกแล้ว :lol: