ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

คุณ news คุณ DonJuan ครับ ตลาดปิดวันจันทร์ ถ้าเกิด โลว์ซ่า ในวันจันทร์ จะทำอะไรได้บ้าง

:unsure: :unsure: :unsure:

อรุณสวัสดิ์ครับคุณxp_man1 และทุกท่าน

เมื่อคืนทำนิวไฮที่ 1569.25 แล้วครับ ยังเหลือเป้าของเฮียกัมที่ 1599 อีกเป้าหมายเดียว

อารมณ์ตลาดอย่างนี้โลว์ซ่าจะมา

ก็น่าจะปลายสัปดาห์หน้านะครับ ยังมีแรงส่งต่ออีกครับ

เพราะเพิ่งเริ่มที่ตลาดเมกา เอเซียยังไม่ได้ซื้อกันเลยครับ

เปิดมาวันจันทร์ผมเดาว่าคงไปต่อได้อีกหน่อยนะครับ B)

ถูกแก้ไข โดย news

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba คุณ news คุณ xp_man1

เห็นที่จะต้องซื้อทองแท่งเพิ่มสักหน่อยแล้วครับ อาจจะ 20-40 เปอร์เซ็นต์ อยากมากก็ติดดอยสูง อย่างน้อยๆก็ไม่ตกรถเที่ยวนี้ครับ แต่ละท่านพิจารณากันให้ดีๆนะครับ :huh:

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba คุณ news คุณ xp_man1

เห็นที่จะต้องซื้อทองแท่งเพิ่มสักหน่อยแล้วครับ อาจจะ 20-40 เปอร์เซ็นต์ อยากมากก็ติดดอยสูง อย่างน้อยๆก็ไม่ตกรถเที่ยวนี้ครับ แต่ละท่านพิจารณากันให้ดีๆนะครับ :huh:

จะซื้วันนี้หรอคะ ราคาวันนี้หรอคะ อยากจะตามค่ะแต่ทำไมราคามันชันอย่างนี้ คุณเด็กขายของมีความคิดเห็นว่าไงคะ และท่านอื่นๆด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะที่ออกมาชี้แนะ

กระทิงดุโคตรเลย ดีๆๆๆๆๆ ผมเหลืออยู่ก้อนเด่วเอง อย่างนี้ต้องขาย5555

ถูกแก้ไข โดย tuta

จะซื้วันนี้หรอคะ ราคาวันนี้หรอคะ อยากจะตามค่ะแต่ทำไมราคามันชันอย่างนี้ คุณเด็กขายของมีความคิดเห็นว่าไงคะ และท่านอื่นๆด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะที่ออกมาชี้แนะ

ระยะยาว ok ครับถ้ามองว่าซื้อ

22150 แล้วไปขาย 23000 ตามคุณใหญ่ ก็กำไรครับ

แต่ถ้าโลว์ซ่ามาต้องอดทนนะครับ เป้าไม่มาเราไม่ขาย B)

ตามคุณ news เลยครับถ้าถือยาว แต่ถ้าเล่นสั้นรอดูความเห็นพี่เด็กขายของครับ

ถูกแก้ไข โดย sbrmaya

สวัสดีครับคุณ DonJuan

ขอให้โชคดี รวย ๆ นะครับ ผมซื้อแท่งมาตั้งแต่

18800 และ 19400 ตอนนั้นก็คิดว่าแพง

ตอนนี้ยังกอดไว้แน่นครับ โดดเข้าโดดออกแต่ GF ครับ B)

มารอคุณเด็กขายของ ครับ

อยากรู้ QE3 ที่ตาเบน พูดเมื่อคืนครับ

B)

สวัสดีเฮียแบท คุณเด็กขายของ คุณDon และเพื่อน

คุณคิก เจ้แว่น

คุณดอน ถ้าเล่นแบบ trend follow ในขาขึ้นยิ่งขึ้นยิ่งซื้อถ้าพลาดก็ (cut loss)ยิ่งลงยิ่งขาย เพื่อตัดขายทุนและซื้อของที่ถูกกว่า

นี่อาจจะยังไม่จบคลื่นลูกที่3 :ph34r:

การลงทุนจะต้องมีใจหน้กแน่น ไม่มีวิธีหรือ ระบบไหนสมบูณ์ที่สุด เราควรใข้ความรู้ที่มีให้สอดประสานและเหมาะกับตัวเอง

คราวนี้ถึงจะซื้อแแพงคิดว่าคงไม่นาน ยิ่งช้าน่าจะยิ่งแพง

อย่า่งมากก็ดอย :Dจะเลือกซื้อเท่าที่เหมาะสมหรือจะรอต้องเลือกเอง ไม่มีอะไรแน่นอน

แต่อย่าไปทนไม่ไหนแลัวเข้าซื้อปลายคลื่นที่ 5แล้วกัน

ถูกแก้ไข โดย ginger

:) B) B) ถูกแก้ไข โดย ginger

เพื่อนๆ และทุกท่านครับ

ดูแล้วถ้ารอซื้อแท่งเดือนหน้า

ผมเดาว่าราคาคงย่อมาประมาณ 21500

จะรอซื้อตอนย่อก็ยังมีโอกาสนะครับ แต่ไม่รู้เมื่อไร B)

สงสัยวันนี้พี่เด็กขายของไปเยาวราชยังไม่กลับมามั้งเนี่ย

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ และ เพื่อนๆ ทุกๆท่าน

เมื่อคืนลุกตื่นขึ้นมาช่วง ตี 2 ครึ่ง ถึง ตี 3 โอ้โห ! ตลาดสหรัฐ ลากราคาทองคำขึ้นไปทำ New High ตั้ง US$1,570.60 แล้ว

ก็ย่อลงมาปิดตลาดที่ US$1,565.70 ตอนปิดตลาด ในขณะที่ US Index ไม่ได้ลดลง อาจจะกล่าวได้ว่า คงเดิม 73.03

ราคาขายทองวันนี้ ปรากฎว่า 21,950/22,050 บาท

งานนี้ เด็กขายของ เรียกว่า " มาเฟียขาใหญ่ " ในสหรัฐ เป็นผู้กำกับบท เลยครับ Fed ธนาคารกลางสหรัฐ แทนที่จะเข้ามามีบทบาท

อย่างมากในการรักษาเสถียรภาพค่าเงินดอลลาห์ ให้แข็ง กลับไม่เข้ามา Take Action เลย ยิ่งกระทืบซ้ำเติม รัฐบาลกลางของ โอบามา

เข้าไปอีก และโยนคำถามกลับไปยังผู้สื่อข่าว ว่า เป็นนโยบายมหภาค ที่ รัฐบาลกลางสหรัฐ จะต้องเข้ามาดูแล, ชี้นำนักลงทุนสถาบัน

ที่ได้เงินจาก Fed ในทุน QE 2 ให้เร่งไปหาผลตอบแทนในสกุลเงินอื่นๆ, น้ำมันดิบ, ทองคำ หรือ แม้แต่การเอาชาวสหรัฐทั้งมวล มา

เป็นตัวประกันในเรื่อง ให้พวกเขาตกงานมากๆ เพื่อให้คะแนนเสียงของ โอบามา ตกต่ำ และไม่ได้เลือกตั้งกลับมาเป็น ประธานาธิบดี

สหรัฐ ในรอบที่ 2 http://www.marketwat...bama-2011-04-29 You want to run

on a platform of success and demonstrated competency ... It’s very rare for a president with that kind of unemployment

to win a second term.” This is the political backdrop for the latest news out of the Fed.

News that has sent gold prices booming again

โอบามาก็พึ่งเจอปัญหาในเรื่องของที่เกิดว่า เป็นคนสหรัฐ จริงหรือเปล่า ก็พึ่งได้ Certificate of Birth จาก รัฐฮาวาย มาแสดงต่อ

สภาคองเกรส

โอบามาก็พึ่งเจอปัญหาในเรื่อง Shut Down ของการตัดรายจ่ายงบประมาณ และ การตั้งงบประมาณขาดดุล มีปัญหาในสภาคองเกรส

ที่พรรคของเขามีเสียงน้อยกว่าในสภาฯ

และอีกประเด็นหนึ่ง สหรัฐ ถือเป็น มาเฟียขาใหญ่ การมีข่าวใหญ่ๆ อื่นๆ มาเป็นที่น่าสนใจของชาวโลก ที่ซึ่ง สหรัฐ ไม่มีวันที่จะมี

ก็ทำให้เกิดแรงปรารถนาที่จะสร้างอะไรขึ้นมาสักอย่าง เพื่อลดทอนกระแสความดังของข่าว BRITISH : ROYAL WEDDING

ระหว่าง เจ้าชายวิลเลี่ยม และ นางสาวเคท มิดเดลตัน ( เจ้าหญิงแห่งเคมบริดด์)

จากเรื่องโม้ข้างบนแล้ว เด็กขายของ เชื่อว่า เป็นการลากราคาของ " มาเฟียขาใหญ่ " โดยมีจุดมุ่งหมายทำลายความเชื่อถือต่อ

โอบามา และ ต้องการสร้างข่าวให้เด่นเหนือประเทศอื่นๆ ในโลก

ในราคาทองวันนี้ เด็กขายของ ก็ไม่อยากยับยั้งให้เพื่อนๆ ที่ไม่มีทองในมือ ให้เข้าซื้อทองแท่งนะครับ อยากซื้อ ซื้อได้ แต่ 5-10%

ก็เพียงพอได้ลุ้นขึ้นต่อ และ คงยังพอรับความเสี่ยงได้ อย่าลืมนะครับ เพื่อนๆ คนอื่นที่มีทองอยู่ในมือตอนนี้ เขาไม่ได้ซื้อที่ราคา

แบบนี้ ไหนๆ ก็ปล่อยหมดไปแล้ว และ ยังไม่มีจังหวะในการซื้อกลับ ควรที่จะนั่งเฉยๆ ไปหากิจกรรมอย่างอื่นๆ ทำก่อนจะดีกว่า

ช่วงอาทิตย์หน้า ก็เป็นช่วงวันหยุด ซึ่งเกือบติดต่อกันหลายวัน ไปเที่ยว ดูหนัง ฟังเพลง หาความสำราญ จะเหมาะสมกว่า การที่

มาซื้อทองที่บาทละ 22,050 ณ.วันนี้ 10 บาท ก็ 220,500 บาท ต้องย้ำว่า เข้าซื้อใหม่วันนี้ 220,500 บาท

และจากการตั้งราคาวันนี้ ต่ำกว่า Fair 104 บาท ก็มองเป็น 2 ด้านให้เพื่อนๆ ตัดสินใจว่า

1. ตั้งราคาไว้แบบนี้ เพื่ออยากให้คนถือลุ้นต่อไป และคนถือทองทุกคนตอนนี้ ก็คงยังไม่อยากขาย อยากกอดแน่นๆ ต่อไป

แต่ร้านทองฯ คงคิดว่า ข้าฯ ไม่อยากกอดเพิ่มของจากคนอื่นหรอก ขอให้เป็น " เสี่ยง ด้วยตัวของตัวเองแล้วกัน "

( ตัวใครตัวมัน ) เพราะ เขาคิดว่า " มองลง " และ วันจันทร์ที่ 2 วันแรงงานแห่งชาติ ปิดร้าน

2. ตั้งราคาไว้แบบนี้ เพราะเขาว่าอยากให้คนมาซื้อทองแท่งมากๆ เพราะถ้าซื้อวันนี้ น่าจะได้รับเป็นตั๋วทอง และนัดรับวันข้างหน้า

ซึ่งก็ต้องถือว่า เขามองระยะยาวว่า " ขึ้นต่อ " ในระยะต่อไป

เพื่อนๆ ลองพิจารณาดูเองแล้วกันครับ ส่วนเด็กขายของตอนนี้มีแค่ 5 บาท ซื้อเพื่อถือเคล็ดว่า ซื้อจากร้านนี้ทีไร ทองหล่นทุกที ที่ไหน

ได้ คราวนี้ซื้อ ก้อนนี้ มันดันมีกำไร ( 21,400) สงสัยต้องซื้อของไปฝากให้เด็กหน้าร้าน เป็นสินน้ำใจเสียหน่อย

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ