ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ตุ๊ง... สวัสดีครับ ผม กับตันอาตี๋อาหมวยช่วยกันลาก ขณะนี้เราจะทำการลดระดับลงอย่างรวดเร็ว เพราะได้เร่งเครื่อยนต์เกินกำลังมากไปหน่อย อาจทำให้ผู้โดยสารบางท่าน เกิดอาการวูบวาบอยากเสียสตางค์ หน้ากากอ็อซิเจน จะลงมาให้ท่านได้ใช้(หรือจะยาดมก็ได้) เพื่อความปลอดภัยตลอดการเดินทาง โปรดรัดเข็มขัด(ด้วยความคิดไตร่ตรอง) เพื่อเป้าหมายในแต่ละท่าน เชื่อว่าการลดระดับจะสิ้นสุดที่ 152X ที่ว่ามาคือการเดาแบบมั่วๆ ไม่กลัวติดดอย ครับผม ตุ๊ง...

ควรตีตั๋วที่ราคาเท่าไหร่ กระซิบดังๆ ด้วยนะครับ...

เมื่อวานก็ตัดสินใจไปเก็บมาในราคาสูง (เอาเคล็ด)มา 1 ก้อนแล้วครับ :blush:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ เฮียนายห้าง คุณเด็กขายของ คุณ DonJuan คุณ raty คุณ news คุณ ginger คุณ goldgold

คุณ xp_man1 คุณ NongRee คุณ sbrmaya คุณ Mr.Li คุณ noijaa และทุกท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม

คุณ DonJuan มองว่าลงลึกถึง 1520 เลยหรือครับ ยังไงก็ตามลุ้นด้วยคนครับ

รบกวนเพื่อนๆที่ทราบสาเหตุหน่อยะครับ

1.อยากทราบสาเหตุที่ทำให้น้องทองพุ่งทยานในช่วงเปิดตลาดจังครับ

2.สาเหตุที่ราคาโนทุบอย่างแรง

คือว่าผมนั้นพอดูกราฟเทคนิคเป็นบ้างเล็กน้อยมาก แต่เทคนิคทางกราฟนั้นผมว่าไม่เท่ากับปัจจับข่าวสารโลกที่กระทบต่อราคาทองคำแบบเต็ม

จึงอยากทราบถึงสาเหตุหนะครับ

เอาเไว้ประดับความรู้

หากเพ่ือนคนไหนพอทราบรบกวนบอกหน่อยนะครับ

เปิดตลาดมาราคาถูกลากขึ้นไป 1578.20 อย่างรวดเร็ว เสร็จแล้วก็ถูกไม้หน้าสาม อาตี๋ อาหมวย ของคุณ DonJuan ตีกระหน่ำลง

มาอย่างรวดเร็ว โทษฐานซ่าล์ดีนัก แค่ช่วงเช้าราคาก็สวิงไปแล้ว เกือบ 40 เหรียญ ไม่รู้ว่าช่วงบ่ายโก๋ผู้ดีจะรุ่มยำต่อหรือเปล่า

post-3180-053553900 1304307720.jpg

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ, คุณ DonJuan, แม่เสือปืนไว Nuchaba และเพื่อนๆ ทุกๆท่านครับ

ตื่นเช้ามาและมานั่งอ่านข่าว ตามด้วยเม้นท์ของเพื่อนๆ ในบางห้องฯ เพื่อดูว่า มีปฎิกิริยาอะไรเกิดขึ้นบ้าง

คุณ DonJuan " งง " ในข้อความเหรอ แต่คุณก็เขียนเม้นท์ออกมาตอนท้าย ได้ถูกจุด ตรงประเด็นมากเลยครับ

คุณ Sunjiyong : ข่าวลิเบียแต่ก่อน จะมีผลต่อราคาน้ำมันดิบ Crude Oil แล้วมากระทบกระแทก กับราคาทองคำ ทำให้ราคาสินค้า

Commodities เพิ่มขึ้นพร้อมกันในระดับสูง แต่เท่าที่เห็น ณ. ตอนนี้ พี่น้ำมัน กับ น้องทองคำ อาจจะทะเลาะกัน

เป็นการชั่วคราว เพราะ มันขัดกันในเรื่อง อุปสงค์ อุปทาน ครับ น้ำมัน Crude Oil เกิดจากความต้องการสูง แต่

ปริมาณมีจำกัด แถมถูกลดทอนปริมาณลง จากเหตุการณ์ความวุ่นวายในตะวันออกกลาง และ ประเทศแหล่งน้ำมัน

ในโลกใบนี้ ส่วนทองคำ OK มันก็เกิดจากอุปสงค์ กับ อุปทาน แต่เป็นความต้องการเพื่อเป็นแหล่งลดความเสี่ยง

ในตลาดหุ้น หรือ เงินเฟ้อ และ ขึ้นมาตั้งแต่ต้นเดือนเมษายน 54 เท่าไหร่ไปแล้ว ไม่เหนื่อยมั่งหรือครับ หรือจะไม่

หาผลตอบแทนมั่งหรือครับ พวกกองทุนทองคำต่างๆ จุดประสงค์ของกองทุนทองคำต่างๆ ก็คือ .........

คุณ เด็กขายของ วันนี้มาสาย แอบไปจิ๊จ๊ะ จ๊ะจ๋า ก่ะร้านทองร้านประจำหรือเปล่า อิอิ ไม่รู้ว่าจะขึ้นต่อเลยไหม หรือจะย่อลงต่อ อันที่จริงไม่น่ากลับมา ยืนเหนือ 1550 ถ้าจะลงต่อนะครับ แต่ถ้าไปเหนือ 1560 คงจะไม่ย่อแรงแล้วมั้งครับ

คุณ เด็กขายของ วันนี้มาสาย แอบไปจิ๊จ๊ะ จ๊ะจ๋า ก่ะร้านทองร้านประจำหรือเปล่า อิอิ ไม่รู้ว่าจะขึ้นต่อเลยไหม หรือจะย่อลงต่อ อันที่จริงไม่น่ากลับมา ยืนเหนือ 1550 ถ้าจะลงต่อนะครับ แต่ถ้าไปเหนือ 1560 คงจะไม่ย่อแรงแล้วมั้งครับ

สวัสดีครับ คุณ DonJuan

คิดถูกต้องครับ แต่ต้องไปซื้อที่ห้างฯ นะครับ 20 บาท เนื่องจากวันนี้ วันชดเชยแรงงาน ร้านนาย จ. ปิดครับ ทำไมจะไม่เข้าล่ะ ในเมื่อมัน

ย่อมาให้แล้วหน่อยหนึ่ง สำหรับเด็กขายของ เล่นสั้น ก็พอลุ้นครับ ถือว่าลดลงจากเสี่ยงมากลงมานิดหน่อยครับ

เพราะอย่างวันก่อน สมมุติฐานที่ราคา 21,950/20,050 คือ US$1,565.70 ถ้าเชื่ออย่างที่เขาบอกกล่าวว่า US$1,600 ก็อีก US$35 คุณ DonJuan คิดว่า สมาคมฯ จะประกาศราคาเท่าไหร่ + ค่าเงินบาทแข็งค่าขึ้น

กรณีวันนี้ 21,800/21,900 คือ ต่ำกว่า US$1,54X ถ้าขึ้นอีก US$50 คุณ Don Juan คิดว่า มีจังหวะดีมากกว่าไหมครับ

แล้วแต่พิจารณาครับ เดี๋ยวหาว่า เด็กขายของ คิดมาก ครับ เด็กขายของ ได้ผลตอบแทนจากขายทอง

ได้แต่เอาไปซื้อเป็ดย่าง เกาลัค ของที่อยากได้ พาครอบครัวไปเที่ยวต่างจังหวัด จ่ายค่าน้ำ จ่ายค่าไฟ แล้วก็หมดไป เพราะ เด็กขายของ แบ่งพอร์ตกระจายความเสี่ยงในการลงทุน ไม่ได้ทุ่มใน ทองคำ อย่างเดียว ครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สมมุตินะครับ สมมุติ 21,900 น่าจะใจดีลดให้อีก 30 น๊า เอาคิดว่า 21,900 ละกัน ถ้าขึ้นมาจถึง 1599 ก็ได้ลุ้นเสียว เฉี่ยวๆ 25,000-26,000 เลยนะขอรับ 20 บาทนั้น ก็จะทำกำไรให้ หลักหมื่นทีเดียวเชียว

หรืออย่างน้อย โกเบล้วนได้หลายชามตามด้วยข้าวเหนียวมะม่วง(ไปฝากน้องหน้าร้าน...) อิอิ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

สวัสดีครับ คุณ DonJuan

คิดถูกต้องครับ แต่ต้องไปซื้อที่ห้างฯ นะครับ 20 บาท เนื่องจากวันนี้ วันชดเชยแรงงาน ร้านนาย จ. ปิดครับ ทำไมจะไม่เข้าล่ะ ในเมื่อมัน

ย่อมาให้แล้วหน่อยหนึ่ง สำหรับเด็กขายของ เล่นสั้น ก็พอลุ้นครับ

ไม่ทราบว่าคุณเด็กขายของล็อคราคาได้หรือเปล่า สมาคมเสือปืนไวปรับขึ้นไปแล้วอีก 50 บาท

ผมยังเชื่อว่า ยุโรปอากาศเริ่มอุ่นแล้ว ได้เวลาช็อปปิ้งกันอีกแล้ว ทองขึ้นมามากมาย ครั้นเดี๋ยว อ้ายกัน คงลากให้อีก อย่ากระนั้นเลย ท่านเซอร์(ลอนดอน) ขอทุบหนักจัดเจ็บ ในช่วงบ่ายถึงค่ำ เป็นการระบายอารมณ์ที่แพ้คุ๊กกี้(อาร์เซน่อล) ได้เห็น 153X แน่นอน จะไปต่อหรือไม่ไม่รู้ รู้แต่ว่า คงต้องขึ้นรถกันอีกสักหน่อยแร๊วววว

คนกันเองนี่หว่า.... ความคิดคล้ายกัน ดูเวลาที่แก้ข้อความต่างกันนิดหน่อย แสดงว่าคิดเหมือนกัน แล้วจึงโพสต์ คริคริ ดอยทั้งคู่ชู้ชื่นครื้นเครง อิอิ

คุณ nuchaba ครับ ยังมีพื้นที่โล่งอีกมา จะมาดอยด้วยกันไหม...

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

รบกวนเพื่อนๆที่ทราบสาเหตุหน่อยะครับ

1.อยากทราบสาเหตุที่ทำให้น้องทองพุ่งทยานในช่วงเปิดตลาดจังครับ

2.สาเหตุที่ราคาโนทุบอย่างแรง

คือว่าผมนั้นพอดูกราฟเทคนิคเป็นบ้างเล็กน้อยมาก แต่เทคนิคทางกราฟนั้นผมว่าไม่เท่ากับปัจจับข่าวสารโลกที่กระทบต่อราคาทองคำแบบเต็ม

จึงอยากทราบถึงสาเหตุหนะครับ

เอาเไว้ประดับความรู้

หากเพ่ือนคนไหนพอทราบรบกวนบอกหน่อยนะครับ

สวัสดีครับ คุณ sunjiyong

เมื่อเช้า ประเทศออสเตรเลียมีการประกาศตัวเลขเงินเฟ้อที่เพิ่มขึ้น นะครับ ในขณะที่ประเทศจีน ตอนนี้ เด็กขายของว่า

เขาทุบ เพราะเขากลัว รัฐบาลจีนจะมีการออกมาตรการอะไรออกมาในช่วงต้นเดือนนี้ เนื่องจาก ภาวะเงินเฟ้อเพิ่มสูงขึ้น

แล้วจีน เวลาประกาศอะไร ไม่ช้าครับ แล้วก็ไร้วี่แวว ด้วยครับ อาจจะเป็นขึ้นดอกเบี้ยนโยบาย ก็ได้ เพราะ ขึ้นสำรองเงิน

ทุนของธนาคารฯ มาหลายครั้งแล้ว เปลี่ยนเป็นอย่างอื่นบ้าง

ทุกๆ อย่างที่กล่าวมา เด็กขายของ อาจจะโม้ ก็ได้นะครับ โปรดใช้วิจารณญานในการรับข้อมูล และ กรุณาหาข้อมูลเพิ่มเติมครับ

น้องทองยังไม่ออกไปอยุธยา 5 ติดอยู่กลัก 4 พล่าซ่า อีกนาน อิอิ

สมมุตินะครับ สมมุติ 21,900 น่าจะใจดีลดให้อีก 30 น๊า เอาคิดว่า 21,900 ละกัน ถ้าขึ้นมาจถึง 1599 ก็ได้ลุ้นเสียว เฉี่ยวๆ 25,000-26,000 เลยนะขอรับ 20 บาทนั้น ก็จะทำกำไรให้ หลักหมื่นทีเดียวเชียว

หรืออย่างน้อย โกเบล้วนได้หลายชามตามด้วยข้าวเหนียวมะม่วง(ไปฝากน้องหน้าร้าน...) อิอิ

อย่างเมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา ราคาทองที่คำนวณ ของ ที่ประกาศเป็นตัวเลขที่ใกล้เคียง Fair Price มากที่สุดในโลกเลยครับ

ไม่ได้เป็นการกั๊กต่ำ 104 บาท เพราะราคาทองที่เอามาคำนวณ เกิดจากราคา Comex Future Gold Price US$1,556.xx ต่างหาก

คนที่ไม่รู้ ก็เกิดการเข้าใจผิดในประเด็นนี้ไป

น้องทองยังไม่ออกไปอยุธยา 5 ติดอยู่กลัก 4 พล่าซ่า อีกนาน อิอิ

เด็กขายของว่า บ่ายนี้ ลอนดอน ไม่จัดให้นะครับ เพราะยังไม่เปิดทำการ ตามข่าวนี้

" โดยเฉพาะอย่างยิ่งในอังกฤษ มีแนวโน้มที่การประกาศให้วันงานพระราชพิธีเสกสมรสเป็นวันหยุด จะทำให้มีการหยุดงานติดต่อกัน

เป็นเวลาหลายวันเนื่องจากมีวันหยุดยาวช่วงเทศกาลอีสเตอร์ 4 วัน และวันแรงงานซึ่งธนาคารได้หยุด 4 วันเข้ามาผนวกรวมด้วย

ดังนั้นรวมๆแล้วหลายคนอาจถือโอกาสลางานเพียง 3 วันที่เหลือของสัปดาห์ เพื่อจะได้หยุดงานยาวติดต่อหัว-ท้ายวันหยุดถึง 11 วัน

(เริ่มจาก 22 เมษายน- 2 พฤษภาคม) "

อ้าวรึครับ นึกว่าท่านเซอร์จะมาทำงานกันครบแล้ว เฮ้อ.. ผมรู้แล้วครับ อ้ายกัน มัวแต่ไปทุบ น้า โบลิเด้น ตายคาบ้านที่ปากีสถาน อิอิ ไม่รู้จริงเท็จแค่ไหน ราคาทองของอ้ายกันคืนนี้จะเป็นอย่างไรครับ คุณเด็กขายของ