ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดียามค่ำครับทุกท่าน

ขอเดาราคาโดยเดาจากกราฟที่ผมใช้ดูประกอบนะครับ

จากกราฟผมขีดเทรนด์สีเหลืองขึ้นใหม่ซึ่งมีความชัน

ตามราคาที่วิ่งขึ้นเมื่อวันศุกร์

ในวันนี้ดูจากราคายังวิ่งอยู่ในเทรนด์เดิม โดยค่อยๆเพิ่มสูงขึ้นตามแนวเก่า

และยังอยูในเทรนขึ้นตามเทรนด์ใหญ่ทั้งหมดด้วย

หากปล่อยให้ทองวิ่งตามแนวนี้ต่อไป จะพุ่งเหมือนจรวด

ดังนั้นจวนได้เวลาที่ขาใหญ่จะต้องทุบลงแล้วละครับ

แต่จะทุบลงเมื่อไรรอข่าวจากคุณเด็กขายของนะครับ B)

post-1891-078789100 1304347008.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ลงมาเถอะน๊า ขอขึ้นจรวดด้วยคน แงๆๆๆๆๆ

!064 !064 !064 !ahh !ahh !ahh

คาดว่า ณ. ตอนนี้ หมดมุข บินลาดิน แล้วล่ะ ติดตามต่อไป และ ท่าทางว่า ทองน่าจะลงมา

ผมสังเกตในกราฟช่วงตลาดเมกาเปิด

จะมี up 100% ด้วยครับ

ดูแล้วสัปดาห์นี้ยังไม่น่าลงนะครับ

(ผมก็อยากให้ลงนะครับจะเก็บเพิ่มหน่อย) B)

เห็นจรวดกำลังขึ้น...

ตกรถตามระเบียบ..

ใคร s ละงานเข้าแน่นอนครับบบบ..

ลงแล้วคุณnews รอดูราคา ยังมีแนวรับที่ 1505อีกรอดูเค้าขึ้นๆลงๆกว้างจัง

ถูกแก้ไข โดย ginger

อรุณสวัสดิ์ยามเช้าครับทุกท่าน

น้องทองค่อยๆย่อลงมาอยู่แถวๆ 154x ขณะนี้

ดูเหมือนจะลงแต่ยังมีแนวรับที่ 1532 1519 และ 1498 ตามลำดับ

มุมมองของผม คงต้องดูแนวรับแรกว่ารับอยูไหม ถ้ารับอยูทิศทางน่าจะยังคงขึ้นอยู่

แต่หากทะลุแนวรับที่สอง 1519 ไปได้ ทิศทางสามารถเปลี่ยนเป็นลงได้

ส่วนแนวต้าน ที่ 1566 1587 และ 1599 นั้น เดาว่าวันนี้น่าจะวิ่งขึ้นไปทดสอบแนวต้านแรก

ที่ 1566 และอาจทะลุไปที่ 1587 ได้ในช่วงตลาดเมกาเปิด

และเดาว่าในสัปดาห์นี้ขาใหญ่น่าจะมีเป้าหมายลากไปแตะที่ 1599เพื่อปิดกราฟขาขึ้นก่อนจะดึงลง

ส่วนการลงเมื่อคืนนี้อาจลงมาเพื่อพุ่งขึ้นต่อได้ ขอให้ระมัดระวังในระวังในการลงทุน

ขอให้โชคดีทุกท่านครับ

สำหรับผม ย่อเป็นเก็บครับ ยังเล่นแต่ L ก่อนครับช่วงนี้

post-1891-088643700 1304382422.gif

จากกราฟราคาลงมาต่ำกว่า 1555 ทำให้หลุดจากเทรนด์เส้นเหลืองแล้ว

แต่ยังอยู่ในแนวเทรนด์เส้นสีส้มอยู่ จะหลุดเทรนด์เส้นสีส้ม

เมื่อราคาต่ำกว่า 1510 ครับ ราคาต่ำกว่าจุดนี้เทรนด์อาจเปลี่ยนเป็นลงครับ

ถูกแก้ไข โดย news

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ คุณ เด็กขายของ(สหายแห่งโกเบ) คุณ nuchaba(สหายแห่งแม่....ที่รอช้อนซื้อ) คุณ news และทุกท่านครับ

1528 มาให้เห็นแล้วนะครับ ใครจะซื้อก็คิดให้ดีๆ คิดดูว่าจะไปต่อรึลงอีกสักหน่อย การแบ่งการซื้อแบบ 20 - 30 - 40 - 10 เปอร์เซ็นต์ก็เป็นการกระจายความเสี่ยงนะครับ โชคดีทุกท่านครับผม

ผมเดาว่า บ่ายนี้มีคำตอบ หรือ คืนนี้มีความมันส์ครับ ถ้าไม่ขึ้นไป 155X มีลากลงมันส์ๆครับ

:rolleyes: สวัสดีเฮียแบท ที่เคารพ คุณเด็กขายของ คุณDon nuchaba FOR GOLD goldgold

news raty puk88 GOLDPIG thon jaiy jip jije..NPT..book2

Arpat ทัมจัง เม่าน้อย(เขาลุ้นลงกันอยู่หายไปไหน)

xp_man1 add beam Lekter Gui-hwindep 99 chiranan GB 2514 วิภาดา มิ้ว minda muchi muchi tre sit mumu topping

SUCHA และเื่พื่อนๆทุกคนในเวปทุกคนที่อ่าน ต่อไปนี้จะมีการลุ้นลงที่ต้องตามดูอย่างใกล้ชิด :lol:

ขอทำใจให้ปลอดโปร่งเพราะอะไรก็เกิดขึ้นได้

ขอให้น้องทองลงมาให้ทุกคนได้ซื้อในราคาที่พอใจ ;) อย่าเล่นตัวนักเลยจะขึ้นอย่างเดียวได้ไง555

ใครรอขึ้นเดี๋ยวค่อยว่ากันนะนะ :P

คุณคิก :P เจ้แว่นจุ๊บๆคนดี วันนี้รออ่านโพสเจ้อยู่นะ

ถูกแก้ไข โดย ginger

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ คุณ DonJuan คุณ Nuchaba และเพื่อนๆ ทุกๆ คน

และแล้วหลังจาก โอบามา กล่าวตอนเที่ยงวัน เหมือนในหนังเรื่อง Independent Day ประกาศชัยชนะเป็นวันดีของสหรัฐอเมริกา

เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ทำให้เกิดความภูมิใจทั้งประเทศสหรัฐฯ ต่อชัยชนะครั้งนี้ เฮ้อ ! ไม่รู้จะมีอย่างอื่นตามมาอีกหรือเปล่า และ

พูดให้ทั่วโลกฟังว่า บัญชาการแบบ Real time ที่ฐาน CIA

ต่อกันเรื่องทอง วันนี้ เพื่อนๆ ก็คงคิดว่า จะเข้าดีหรือไม่เข้าดี เด็กขายของขอกล่าวว่า อยากเข้าก็เข้าได้ แต่ขอร้องกรุณาอย่าง

มากมายว่า เข้าแต่พอดี เป็นแค่เพียงทัพหน้า 10-15% ของพอร์ตก็เพียงพอ สำหรับเพื่อนๆ ที่ไม่มีทองในพอร์ต เล่นทองไม่น่า

รวย เพราะถ้ารวยต้องซื้อ 50 ล้านบาท เพราะช่วงสั้น และ ราคาทองที่สูง ผลตอบแทน ก็ 2-3% เท่านั้นครับ

ส่วนการพิจารณาข้อมูล คุณ DonJuan และ คุณ Nuchaba เค้าเล่น ทองแท่งจริง และ ทอง Online ( ซึ่งก็ทองแท่งจริงนั้นแหละ )

ส่วนเพื่อนบางคนที่ให้ข้อมูล ก็อาจจะเป็นมุมมอง ของ การเล่น GOLD FUTURE แทงสูงแทงต่ำ เมื่อราคาลงมามากๆ ก็อาจจะคิดว่า

มี Rebound เด้งกลับ ก็เป็นการ แทงสูง ในสัญญาฯ ต่อไปเรื่อยๆ ดังนั้น เด็กขายของต้องขอให้

เพื่อนๆ อ่านและเข้าใจในข้อมูลที่รับให้ถูกต้องด้วย

แล้วถ้าถามว่า เด็กขายของ เล่นอะไร ก็ขอย้ำว่า ทองคำแท่ง ( Physical Gold ) ซื้อร้านทองฯ ที่ถนนเจริญกรุงบ้าง เซ็นฯพระราม 3

บ้าง แล้วแต่ความสะดวก ครับ

โชคดีในการลงทุนครับ ที่เขียนมาคือ บ่นให้ฟังรอบเช้าครับ เดี๋ยวขอตัวแวะไปเข็นรถขายของแถววัดเล่งเน่ยยี่ก่อนครับ เผื่ออาแป๊ะ

ร้านทองฯ แถวนั้น จะกวักมือเรียก เป็น อาแป๊ะกวัก ให้เข้าไปซื้อ ครับ รอบเย็นค่อยเข้ามาโม้ อีกครั้งครับ

ปล. เชียร์แตกต่างหรือซื้อขายกันตามอัธยาศัยนะครับ โปรดระมัดระวัง คำชี้ชวนที่ขาดเหตุผล อย่าเชื่อเพราะเขาเล่ามา

อย่าเชื่อมตามๆกันมากนัก " จงเชื่อและตัดสินใจด้วยความคิดตนเองอย่างมีเหตุผล "

" ความมีสติและวิเคราะห์จะทำให้ตัดสินใจอย่างชาญฉลาด แต่ความโลภขาดเหตุผล และเต็มไปด้วยอารมณ์

จะทำให้ตัดสินใจได้อย่างโง่เขลาครับ "

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีครับ คุณ ginger

ท่านใดรอซื้อคิดว่าคงอีกไม่นานนี้นะครับ ไม่รู้ลอนดอนเปิดตลาดมาจะเอาไง

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ คุณ DonJuan คุณ Nuchaba และเพื่อนๆ ทุกๆ คน

และแล้วหลังจาก โอบามา กล่าวตอนเที่ยงวัน เหมือนในหนังเรื่อง Independent Day ประกาศชัยชนะเป็นวันดีของสหรัฐอเมริกา

เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ทำให้เกิดความภูมิใจทั้งประเทศสหรัฐฯ ต่อชัยชนะครั้งนี้ เฮ้อ ! ไม่รู้จะมีอย่างอื่นตามมาอีกหรือเปล่า และ

พูดให้ทั่วโลกฟังว่า บัญชาการแบบ Real time ที่ฐาน CIA

ต่อกันเรื่องทอง วันนี้ เพื่อนๆ ก็คงคิดว่า จะเข้าดีหรือไม่เข้าดี เด็กขายของขอกล่าวว่า อยากเข้าก็เข้าได้ แต่ขอร้องกรุณาอย่าง

มากมายว่า เข้าแต่พอดี เป็นแค่เพียงทัพหน้า 10-15% ของพอร์ตก็เพียงพอ สำหรับเพื่อนๆ ที่ไม่มีทองในพอร์ต เล่นทองไม่น่า

รวย เพราะถ้ารวยต้องซื้อ 50 ล้านบาท เพราะช่วงสั้น และ ราคาทองที่สูง ผลตอบแทน ก็ 2-3% เท่านั้นครับส่วนการพิจารณาข้อมูล คุณ DonJuan และ คุณ Nuchaba เค้าเล่น ทองแท่งจริง และ ทอง Online ( ซึ่งก็ทองแท่งจริงนั้นแหละ )

ส่วนเพื่อนบางคนที่ให้ข้อมูล ก็อาจจะเป็นมุมมอง ของ การเล่น GOLD FUTURE แทงสูงแทงต่ำ เมื่อราคาลงมามากๆ ก็อาจจะคิดว่ามี Rebound เด้งกลับ ก็เป็นการ แทงสูง ในสัญญาฯ ต่อไปเรื่อยๆ ดังนั้น เด็กขายของต้องขอให้

เพื่อนๆ อ่านและเข้าใจในข้อมูลที่รับให้ถูกต้องด้วย

แล้วถ้าถามว่า เด็กขายของ เล่นอะไร ก็ขอย้ำว่า ทองคำแท่ง ( Physical Gold ) ซื้อร้านทองฯ ที่ถนนเจริญกรุงบ้าง เซ็นฯพระราม 3

บ้าง แล้วแต่ความสะดวก ครับ

โชคดีในการลงทุนครับ ที่เขียนมาคือ บ่นให้ฟังรอบเช้าครับ เดี๋ยวขอตัวแวะไปเข็นรถขายของแถววัดเล่งเน่ยยี่ก่อนครับ เผื่ออาแป๊ะ

ร้านทองฯ แถวนั้น จะกวักมือเรียก เป็น อาแป๊ะกวัก ให้เข้าไปซื้อ ครับ รอบเย็นค่อยเข้ามาโม้ อีกครั้งครับ

ปล. เชียร์แตกต่างหรือซื้อขายกันตามอัธยาศัยนะครับ โปรดระมัดระวัง คำชี้ชวนที่ขาดเหตุผล อย่าเชื่อเพราะเขาเล่ามา

อย่าเชื่อมตามๆกันมากนัก " จงเชื่อและตัดสินใจด้วยความคิดตนเองอย่างมีเหตุผล "

" ความมีสติและวิเคราะห์จะทำให้ตัดสินใจอย่างชาญฉลาด แต่ความโลภขาดเหตุผล และเต็มไปด้วยอารมณ์

จะทำให้ตัดสินใจได้อย่างโง่เขลาครับ "

555555555555 อ่านตรงนี้ก็ขำกร๊ากกแล้วครับ "ตรงประเด็น" ครับ

ลงทุนตามความเสี่ยงของกำลังทรัพย์แล้วท่านจะไม่ทุกข์ครับ

แก้ไขเพิ่มเติม : ตรงนี้ที่หมายถึงคือที่ผม highlight สีแดงตรงข้อความของพี่เด็กขายของนะครับ

ถูกแก้ไข โดย sbrmaya

คุณ เด็กขายของ ครับ ผมเล่นออนไลน์แต่ได้ทองจริง ใจจริงแล้วก็อยากซื้อขายหน้าร้านตามปกติ ไม่รู้เป็นไง มีความรู้สึกว่าคลาสสิคอีกแบบ ที่ต้องลุ้นราคาสมาคมด้วย ฝึกความมีระเบียบวินัย ฝึกฝนอะไรหลายๆอย่าง ออนไลน์น่าจะเป็นตัวช่วยให้สะดวกเท่านั้น จริงไหมครับคุณ nuchaba

ว่าแต่คุณ เด็กขายของ ไปแถวนั้น ซึ่งเป็นมณฑล หนึ่งของจีน อย่าลืมเอา พาสซา"ปอด" ไปด้วยนะครับ คริคริ(แซวเล่นยามเช้า ส่วนผมก็คงจะต้องไป ร้านกาแฟหัวเขียวเช่นกันครับ)

หวัดดีครับ ขอถามหน่อยนะครับ

ผมยังไม่มีทองแท่งในพอร์ทเลยครับ จะซื้อ 2 วันนี้แล้ว

สมควรจะซื้อเลยดีไหม หรือรอจนมันโดนทุบก่อนดีครับ

ขอบคุณครับ