ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

คุณ DonJuan ช่วงบ่ายถึงเย็น เด็กขายของ เดินเข้าไปสอบถาม ร้านนาย ฮ. ปรากฎว่า ราคา 21,930/22,000 ครับ

ส่วนลดไปอยู่ตอนรับซื้อคืนเข้าร้าน จนร้านปิดเลยครับ ขนาด Spot Gold ลงไปแล้ว ก็ยังไม่เปลี่ยนแปลงเจตนารมณ์ในส่วนลด

ให้กลับไปอีกด้านหนึ่งเลยครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณ DonJuan ช่วงบ่ายถึงเย็น เด็กขายของ เดินเข้าไปสอบถาม ร้านนาย ฮ. ปรากฎว่า ราคา 21,930/22,000 ครับ

ส่วนลดไปอยู่ตอนรับซื้อคืนเข้าร้าน จนร้านปิดเลยครับ ขนาด Spot Gold ลงไปแล้ว ก็ยังไม่เปลี่ยนแปลงเจตนารมณ์ในส่วนลด

ให้กลับไปอีกด้านหนึ่งเลยครับ

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ

แสดงว่าร้านทองมองขึ้นต่อ ยังไงคืนนี้หรือพรุ่งนี้ย่อให้เข้าซื้อหน่อยน๊า

สวัสดีครับ คุณ Nuchaba & คุณ sbrmaya

ดีครับ ดี นำเงินไปหาความสุขให้กับผู้มีพระคุณ และ ครอบครัว เพราะปกติหลายๆ บริษัทฯ ก็เอาวันนี้แหละไปจัดงาน

Family Day ตามสวนสนุกต่างๆ เพื่อส่งเสริมความสัมพันธ์ในครอบครัวให้ดียิ่งครับ เดี๋ยว ราคาทอง ก็วิ่งมาหาให้โซ้ย

เก็บเข้า พอร์ต เองแหละครับ

สวัสดีค่ะพี่เด็กขายของ คุณDonJuan และเพื่อนๆทุกคน

สาธุ ขอให้ราคาทองลงมาให้โซ้ยด้วยเถิ๊ด จะ...ให้หนำใจเลย หุหุ

สวัสดีครับ คุณ nuchaba

หวังเช่นนั้นครับ พอย่อลงมาแล้วอยากให้ไปต่อด้วยนะ ไม่ใช่ย่อแล้วลงยาว อิอิ

ปล. อาการเหมือนน้องทองกำลังวิ่งหาฆ้อนนะครับ ไม่หลุดแนวต้านซักที ใครก็ได้มาช่วยทุบฉันเร็ว

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ และ เพื่อนๆ ทุกๆ ท่านครับ

ขออาศัยเวลาช่วงนี้ มาเรียนวิชาคณิตศาสตร์ นิดหน่อยนะครับ

ราคาทองวันนี้ US$1,557.00 คิดจากค่าเงินบาท 29.90 บาท ต่อ 1 ดอลลาห์ ผลที่ออก คือ = 21,900 / 22,000 บาท

สมมุติฐานว่า ราคาทองแท่ง ต้องวิ่งชน ราคาทอง คือ US$1,600 งั้น ก็คือ 1,600 - 1,557 = 43 ( ขาดอีก US$43 )

เด็กขายของ กล่าวว่า ถ้า US$43 คิดเป็นราคาที่จะต้องขึ้น = 400 บาท ไอ้ 400 บาท ถูกหักด้วย 100 บาท ( ส่วนต่างซื้อ/ขาย) = 300 บาท

เด็กขายของ กล่าวว่า ทุกวันนี้ ราคาขายทองในประเทศไทย ถูกประกาศโดยสมาคมฯ เมื่อถึงเป้าหมาย ซึ่งใครๆ ก็คิดอย่างนั้น เด็กขายของ

คิดว่า เสี่ยๆ ร้านทอง คิดมากกว่าเด็กขายของเสียอีกว่า ชนเป้าหมายแล้ว อะไรจะเกิดขึ้น แบบนี้ น่าจะมีอาการที่เรียกว่า

" กั๊ก " เกิดขึ้น สมมุตินะครับ ใจดี กั๊กน้อยหน่อย 50 บาท ก็คงเหลือ 250 บาท

สรุปสั้นๆ ตามประสาเด็กขายของ ว่า เงิน 220,000 เพื่อ 250 บาท ถ้าถึง US$1,600 ใช่ไหมครับ OK บางคนมองไปไกลกว่านั้น ก็เข้าใจครับ

ระยะยาว เข้าเก็บได้ครับ ขอบคุณมากที่นั่งอ่านเด็กขายของ บ่นอีกแล้ว

US$1,600 Forecast = 22,150 / 22,250 บาท

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

คุณ DonJuan ครับ เด็กขายของว่า ไอ้เพื่อนของคุณ DonJuan มันชอบกระทำตอนหลังเที่ยงคืน ตอนตลาด Online เอเชียปิด

แล้วชอบนำความประหลาดใจมาให้ ชาวเอเชีย เบิ่งตอนเช้า แล้วกล่าวว่า

" กูว่าแล้ว "

สวัสดีครับ คุณ nuchaba

หวังเช่นนั้นครับ พอย่อลงมาแล้วอยากให้ไปต่อด้วยนะ ไม่ใช่ย่อแล้วลงยาว อิอิ

ปล. อาการเหมือนน้องทองกำลังวิ่งหาฆ้อนนะครับ ไม่หลุดแนวต้านซักที ใครก็ได้มาช่วยทุบฉันเร็ว

จัดไปค่ะ ทุบๆๆๆๆๆๆpost-1552-077116000 1304344852.jpg

คุณ DonJuan ครับ เด็กขายของว่า ไอ้เพื่อนของคุณ DonJuan มันชอบกระทำตอนหลังเที่ยงคืน ตอนตลาด Online เอเชียปิด

แล้วชอบนำความประหลาดใจมาให้ ชาวเอเชีย เบิ่งตอนเช้า แล้วกล่าวว่า

" กูว่าแล้ว "

ครับ คุณเด็กขายของ ชอบขึ้นหรือลงตอนเช้ามาราคาเหมือนเดิม แถมเจอสมาคมกั๊กราคา เฮ้อ ชีวิต...

" กูก็ว่างั้น "

ตัวเลขรายงาน ISM Manufacturing PMI ( ตัวเลขการสั่งซื้อวัตถุดิบเข้าโรงงาน ) ยอดเดิม 61.2 โพลคาดเดาว่า 59.9 สมมุติฐานก็

เหมือนเดิมคือ ถ้ายังสูงกว่า 50 เศรษฐกิจก็ยังขยายตัวอยู่ แต่ถ้าต่ำกว่า 50 ก็หมายถึง หดตัว เป็นสากลทั่วโลกครับ แล้วถ้า ตัวเลขที่

ออกมาสูงกว่า หรือ มากกว่า โพล ก็จะส่งผลดีต่อ ค่าเงินดอลลาห์

ISM manufacturing index dips to 60.4% in April ยอดการสั่งซื้อลดลง จากเดือนที่แล้ว

จัดไปค่ะ ทุบๆๆๆๆๆๆpost-1552-077116000 1304344852.jpg

ขนาดใหญ่แถมมียี่ห้อซะด้วยนะครับ น่าจะทุบมันส์จริงๆ

ทุกท่านครับ อย่าคิดไปนะครับว่า

คุณ nuchaba(สหายแห่งแม่...สุก) เป็นสาวโหดขาจัดหนัก จริงๆแล้ว เธอเป็นนางฟ้าผู้น่ารัก ว่าง่าย ชอบช่วยเหลือ จิตใจงดงาม แคร์ความรู้สึกคนอื่น แอบหวานด้วย แต่เรื่องผลประโยชน์ก็ต้องรักษาเอาไว้ ไม่ยอมให้ใครมาเอาเปรียบ จิตใจมุ่งมั่น เพื่อจุดหมายที่ตั้งเอาไว้นะครับ อิอิ :lol:

ทุบได้สะใจแน่ๆ ใหญ่ขนาดนี้

สวัสดีค่ะทุกๆท่าน ขอเข้ามาอ่านสนุกๆตามเคย

ขอบคุณในทุกข้อมูลข่าวสารนะคะ

Construction Spending ค่าใช้จ่ายในการก่อสร้าง ของเดิม -1.4% โพล คาดว่า 0.4%

ISM manufacturing Price ของเดิม 85 โพล คาดว่า 83.3 ตัวเลขที่ออก 85.5 เป็นสัญญานสูงสุดในรอบ 3 ปี และเป็นการ บ่งบอกเกี่ยวกับภาวะเงินเฟ้อ

Construction spending up 1.4% in March

ขนาดใหญ่แถมมียี่ห้อซะด้วยนะครับ น่าจะทุบมันส์จริงๆ

ทุกท่านครับ อย่าคิดไปนะครับว่า

คุณ nuchaba(สหายแห่งแม่...สุก) เป็นสาวโหดขาจัดหนัก จริงๆแล้ว เธอเป็นนางฟ้าผู้น่ารัก ว่าง่าย ชอบช่วยเหลือ จิตใจงดงาม แคร์ความรู้สึกคนอื่น แอบหวานด้วย แต่เรื่องผลประโยชน์ก็ต้องรักษาเอาไว้ ไม่ยอมให้ใครมาเอาเปรียบ จิตใจมุ่งมั่น เพื่อจุดหมายที่ตั้งเอาไว้นะครับ อิอิ :lol:

ขอบคุณค่ะ สหายผู้รู้ใจ ฮิฮิ

อ่านข่าว online ช่วงวันนี้ โคตรๆ...... จริงๆ ครับ ทองขึ้น ก็ บินลาดิน ทองลง ก็ บินลาดิน น้ำมันขึ้น ก็ บินลาดิน น้ำมันลง ก็ บินลาดิน

เงินดอลล์ แข็งค่า ก็ บินลาดิน เงินดอลล์ อ่อนค่า ก็ บินลาดิน หุ้นขึ้น ก็ บินลาดิน หุ้นลง ก็บินลาดิน พันธบัตร ขึ้น ก็บินลาดิน

พันธบัตร ลง ก็บินลาดิน

สรุปได้ว่า เช้าพรุ่งนี้ มีความเปลี่ยนแปลงอะไรก็ตาม ก็เพราะ บินลาดิน

แต่เอ๊ะ ! ช่วงนี้ ใน facebook ถามกันให้ว่อนว่า การนำร่างไร้วิญญานของบินลาดิน ไปฝังในทะเลลึก เป็นยังไง และบอกว่า ไม่ต้องการ

สร้างหรือเห็นสิ่งอะไรให้เป็นสัญญลักษณ์ของ บินลาดิน แถมบางข้อความ ยังมีการจับผิดรูปภาพของ บินลาดิน ว่า made ขึ้นมาหรือเปล่า

เพราะจากเค้าโครงภาพ เหมือนภาพอ้างอิง แบบที่เขาเรียกว่า แฟ้มภาพ หรือ แฟ้มข่าว ยังไงพิกล เพราะผ่านมา 10 ปี บินลาดิน ไม่แก่เลย

เค้าโครงหน้าตาเหมือนเมื่อ 10 ปีอย่างกับแพะ ติดตามต่อไป

เอ่อ ถ้าน้องทองยืนเหนือ 156X ได้ ขอบอกว่าอาการไม่ดีครับ สงสัยมีขึ้นต่อแบบ เนียนๆ(เรื่อยๆช้าๆชัวร์ๆ)

ปล. จะไม่ย่ออีกหน่อยจริงๆหรือ 153X ก็พอน๊า :huh: