ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ฮัลโหลๆ ตามมาเป็นแฟนคลับ

ดีจังเลยค่ะ มีกระทู้นี้ จะได้ติดตามอาจารย์ตวน ได้ง่ายขึ้น

!30 !30 !30

และสวัสดีเพื่อนพี่น้องทุกท่าน ขอจอยด้วยคน

!Hi !Hi !Hi

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จานหญิงกลับมาแล้ว (สงสัยไปเก็บตัวฝึกวิชา ได้ท่าไม้ตาย อะไรใหม่ๆบ้างนะ)

ขอคาวระ หนึ่งจอก

แด่ ปรมจารณ์ ผู้ประสาทวิชาแด่ชาว KGOLD

!gd !gd

หุ้นติด top 20 gainer อีกแล้ว

TAPAC-W1 +38.24% ขึ้นภายในวันเดียว เยอะสุดเท่าที่เคยเจอ แต่ มันไม่ใช่ limit ที่ 30% รึไง

AJ +8.57% ต่อเนื่องจากเมื่อวันก่อน

:lol: ตะเอ๋ ปู่ SET 802.57 +5.26 :wub: ขายหมดแล้วรอเข้าใหม่จ้า

หุ้นปิดบวก5จุด ทะยานเหนือระดับ800จุด

บรรยากาศการลงทุนตลดาหุ้นไทยวันนี้ (2 ก.ค.) ดัชนีแกว่งตัวในช่วงแคบ ตามทิศทางตลาดในภูมิภาคเอเซีย โดยระหว่างชั่วโมงการเคลื่อนไหวดัชนีแกว่งตัวในแดนบวกสลับแดนลบ ลดลงต่ำสุดที่ 796.93 จุด และปรับตัวสูงสุดที่ 803.23 จุด ก่อนปิดตลาดที่ระดับ 802.57 จุด บวก 5.26 จุด หรือ 0.66% โดยมีแรงซื้อหุ้นในกลุ่มแบงก์ และสื่อสารหนุน

หลักทรัพย์ที่มีมูลค่าการซื้อขายสูงสุด 5 อันดับแรกประกอบด้วย TMB ปิดที่ 1.49 บาท บวก 0.07 บาท ADVANC อยู่ที่ 89.50 บาท บวก 2.75 บาท CPF อยู่ที่ 20.70 บาท บวก 0.40 บาท PTT อยู่ที่ 246.00 บาท ไม่เปลี่ยนแปลง และ IVL อยู่ที่ 22.00 บาท ไม่เปลี่ยนแปลง

รบกวนถามคุณ Toune หน่อยนะครับ คุณ Toune ยังไม่ LHK อยู่อีกหรือเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ

มีครับ

น่าจะลงเพราะข่าวนี้

เกษม อัครพงศ์พิศักดิ์ ขายหุ้น LHK 7.5% คงเหลือถือหุ้น 28.18%

สำนักงานคณะกรรมการกำกับหลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์ เปิดแผยว่า ก.ล.ต.ได้รับรายงานการจำหน่าย หุ้นของบมจ. โลหะกิจ เม็ททอล(LHK) โดยนายเกษม อัครพงศ์พิศักดิ์ ซึ่งเป็นการจำหน่าย เมื่อวันที่ 28/06/2553 จำนวนหลักทรัพย์ที่จำหน่ายคิดเป็น -7.5% ของสิทธิออกเสียงทั้งหมดของกิจการ จำนวนหลักทรัพย์ภายหลังการจำหน่ายคิดเป็น 28.18% ของสิทธิออกเสียงทั้งหมดของกิจการ

ข่าวจริงแบบครึ่งเดียวครับ ผู้บริหารเค้าโอนให้ลูกชาย

จานหญิงกลับมาแล้ว (สงสัยไปเก็บตัวฝึกวิชา ได้ท่าไม้ตาย อะไรใหม่ๆบ้างนะ)

ขอคาวระ หนึ่งจอก

แด่ ปรมจารณ์ ผู้ประสาทวิชาแด่ชาว KGOLD

!gd !gd

!01 !01 !01

หายไปทำอย่างอื่นอ่ะสิค่ะ วิชาที่เคยฝึกเลยฝ่อๆไปเยอะล่ะค่ะ คงต้องกลับมาขอความรู้ท่านจอมยุทธ์อีกมาก

ตอนนี้ปอดว่างมาก มีแต่ดอยน้ำมัน(DBO แค่76.38เอง ลงดอยไม่ได้ซะที งั้นก็ปล่อยมันไว้งั้นแหละ)

ช่วงนั้นหุ้นซึมๆ ก็เลยเบื่อ ประกอบกับมีภาระกิจอื่นก็เลยห่างหายไป กลับมาอีกที หุ้นไปซะแระ เริ่มไม่ถูกเลย จับตัวไหนดี 55

ท่านจอมยุทธ์ช่วยแนะนำหน่อยจิ สัก 2-3 ตัว ที่ยังมี upside พอสมควร ตัวไหนดีอ่ะคะ หุ้นเยอะ เลือกไม่ถูกค่ะ จะได้ scope down ลงมาหน่อย

!uu !uu !uu

มีครับ

น่าจะลงเพราะข่าวนี้

เกษม อัครพงศ์พิศักดิ์ ขายหุ้น LHK 7.5% คงเหลือถือหุ้น 28.18%

สำนักงานคณะกรรมการกำกับหลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์ เปิดแผยว่า ก.ล.ต.ได้รับรายงานการจำหน่าย หุ้นของบมจ. โลหะกิจ เม็ททอล(LHK) โดยนายเกษม อัครพงศ์พิศักดิ์ ซึ่งเป็นการจำหน่าย เมื่อวันที่ 28/06/2553 จำนวนหลักทรัพย์ที่จำหน่ายคิดเป็น -7.5% ของสิทธิออกเสียงทั้งหมดของกิจการ จำนวนหลักทรัพย์ภายหลังการจำหน่ายคิดเป็น 28.18% ของสิทธิออกเสียงทั้งหมดของกิจการ

ข่าวจริงแบบครึ่งเดียวครับ ผู้บริหารเค้าโอนให้ลูกชาย

ขอบคุณมากครับ คุณ TOUNE สบายใจขึ้นเยอะเลยครับ :) :)

รอปรับฐานดีกว่าครับ อย่าใจร้อน ปรับฐานมีปีละ 2-4 ครั้งทุกปีละครับ

เก็บได้ก็ถือยาวเลย

ที่เซียนจิงๆ เค้าจะรอครับ ไม่ซื้อพรำ่เพื่อ ซื้อแล้วไม่ขายพร่ำเพื่อเช่นกัน รอจนจบรอบจริงๆ

ไม่เหมือนพวกเรา พวกเราใจร้อนเกินไป

มีหุ้นเกี่ยวเนื่องเยอะครับ

ทั้ง LHK ท่อไอเสีย SSSC โคกะโตโยต้า มิซซู

SALEE TAPAC โครงพลาสติกในรถ พลาสติกประกอบเครื่องเสียงรถยนต์

KCE แผงวงจรในรถ

!01ขอบคุณครับ กำัลังจับตามอง !57 !ee

ฮัลโหลๆ ตามมาเป็นแฟนคลับ

ดีจังเลยค่ะ มีกระทู้นี้ จะได้ติดตามอาจารย์ตวน ได้ง่ายขึ้น

!30 !30 !30

และสวัสดีเพื่อนพี่น้องทุกท่าน ขอจอยด้วยคน

!Hi !Hi !Hi

คิดถึงคุณJusmine จังเลย หายไปไหนมาค่ะ !10 หรือแอบรวยอยู่คนเดียว !thk

รอปรับฐานดีกว่าครับ อย่าใจร้อน ปรับฐานมีปีละ 2-4 ครั้งทุกปีละครับ

เก็บได้ก็ถือยาวเลย

ที่เซียนจิงๆ เค้าจะรอครับ ไม่ซื้อพรำ่เพื่อ ซื้อแล้วไม่ขายพร่ำเพื่อเช่นกัน รอจนจบรอบจริงๆ

ไม่เหมือนพวกเรา พวกเราใจร้อนเกินไป

วันนี้เก็บหุ้นได้นิดเดียว ราคาไม่ย่อตัวเลยบางตัว เลยไม่กล้าเก็บเอามาไว้เฉยชม

และยังไม่วางใจตลาดหุ้นไทยโดยเฉพาะสถาบันอาจเทขายทำกำไรได้ทุกเมื่อ ต้องรอดูสัปดาห์หน้าต่อค่ะ !061

คิดถึงคุณJusmine จังเลย หายไปไหนมาค่ะ !10 หรือแอบรวยอยู่คนเดียว !thk

คุณไนซ์ พอดีไม่ค่อยได้เข้ามาติดตามเลยค่ะ ทิ้งพอร์ตไว้ว่างๆ(ยกเว้นดอยน้ำมัน เก็บไว้ก่อน) มัวไปทำอย่างอื่น คิดถึงเพื่อนๆ เลยคลิกเข้ามาอีกที พบว่าย้ายบ้านซะแล้ว เลยต้องรีบตามมาทันใด กลัวไอดีหาย แล้วจะเข้ามาคุยมะได้ ยังต้องจับต้นชนปลายอยู่ค่ะ เพราะทิ้งพอร์ตไปนาน ไม่รู้อะไรไปถึงไหนแล้ว !uu

อ่านแว๊บๆ คุณ keep ป่วยเหรอคะ ขอให้หายไวๆ ช่วงนี้อากาศไม่ค่อยแน่นอน ต้องรักษาสุขภาพกันด้วย ยายรุ่ยทั้งหลาย(ศัพท์คุณงูดิน)จะได้มีแรงเยอะๆดัน อิอิ !53