ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ngoodin

วิเคราะห์ราคาทองคำตามหลักโหราศาสตร์

โพสต์แนะนำ

แหะ แหะ ศาสตร์ไหนพอจะเดาราคาทองได้ ก็น่าศึกษาไปหมดแหละครับ เรื่องเพศศาสตร์ก็น่าศึกษา อืมเริ่มยังไงดีผู้ชายหรือผู้หญิง ใครชอบซื้อทองมากกว่ากัน เท่าที่ดูในเวปนี้ผู้หญิงชอบเล่นสั้น ๆ ซื้อมาขายไป และชอบซื้อนิดขายหน่อย ส่วนผู้ชายชอบเล่นยาว ๆ ซื้อแล้วไม่ยอมขาย คอยจะซื้ออยู่ร่ำไป และสักวันหนึ่ง ผู้หญิงก็คงเอาไปขาย อิอิ :ph34r:

:lol: :lol: :lol: :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สัปดาห์ที่แล้วทองคำมีทิศทางตามดวงดาว โดยปลายสัปดาห์ดีดขึ้นแรง ๆ แต่ยังปิดไม่ถึง 1500 เหรียญ ส่วนน้ำมันถูกทิ้งตั้งแต่ต้นสัปดาห์ ปลายสัปดาห์ดีดขึ้นได้นิดหน่อยและปิดต่ำกว่าที่พยากรณ์ไว้

มาดูสัปดาห์หน้ากันครับ

ต้นสัปดาห์ดวงจันทร์เพ็ญเล็งทองคำ ส่วนดาวศุกร์ยกเข้าราศีมีนเป็นมหาอุจร่วมดาวพุธ ทองคำและน้ำมันจะดีดตัวขึ้นต่อไป ทองคำไปที่ 1490-1500 เหรียญ น้ำมัน 110 เหรียญ

กลางสัปดาห์ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณกับทองคำ แต่ส่งเสริมน้ำมัน ทองคำทรงตัวที่ 1480-1490 เหรียญ น้ำมัน 111-112 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดวงจันทร์ไปอยู่ในอิทธิพลของราหู ทองคำจะผันผวนแกว่งตัวอาจย่อลงไปถึง 1460 เหรียญ แล้วดีดขึ้นไป 1500 เหรียญ หรืออาจจะกลับกันก็ได้ พึงระมัดระวังครับ ส่วนน้ำมันคงทรงตัวที่ 111-112 เหรียญ

ความจริงจะเ็ป็นอย่างไรก็ติดตามกันไปครับ

!01 !01 !01

สวัสดีค่ะคุณงูดินและเพื่อนๆ ชาวโหราฯ ทุกท่าน

ช่วงนี้สุขภาพไม่ค่อยดี ไม่ค่อยได้เข้ามาบ่อยนะค่ะ พิมพ์ผิดถูกยังไงก้อขออภัยด้วยนะค่ะ ใช้มือไม่คล่องเท่าไรค่ะ จะให้ไว้ยาวเลยนะค่ะ

เผื่อหลังจากนี้อาจจะไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าไรค่ะ คงต้องเซฟตัวเองสักพักใหญ่ๆ

วันที่ 8 มกราคา 2554 +-4 วัน พุธเสริดส่งผลให้ทองลงหน่อยนะค่ะ

วันที่ 27 มกราคม 2554 +- 4 วัน พุธเสริดเข่นดกัน

วัน 12 กุมภาพันธ์ 2554 พุธเสริดเช่นกัน แต่อย่าลืม 18 วันมาฆบูชานะค่ะ ทองไม่ค่อยลงค่ะ จันทร์เต็มดวง

วันที่ 26 กุม-ภาพันธ์ 2554 ศุกร์เสริดส่งผลให้ทองขึ้นนะคะ

วันที่ 23 มีนาคา +-4 วัน ศุกร์เสริดเช่นกัน

วันที่ 17 เมษายน ศุกร์เสริด +-4 วัน

วันที่ 7 พฤษภาคา พุธเสริด

วันที่ 12 พฤษภาคา ศุกร์เสริด

วันที่ 25 พฤษภาคม พุธเสริด

ให้ไว้ 4-5 เดือนไปเลย อิอิ สังเกตตั้งแต่ สงกรานต์ไปนะค่ะจนถึงเดือนพฤษภาคม ทองจะขึ้นมาก และปี2554 ดวงดาวมาทำมุมเป็นเส้นตรง

ตั้งแต่ปลายมีนาไป ทางปฏิทินโหร ดวงดาวมากองกันเป็นจำนวนมากในราศีเมษ

ซึ่งเป็นราศีที่ทำมุมสูงสุดกันทองเช่นกัน อาทิตย์ได้ตำแหน่งมหาอุจน์

ไว้แข็งแรงหรือมีเวลาจะแวะเข้ามาใหม่นะค่ะ หากมีเวลา ผิดถูกยังไงก้อขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ ของคุณค่ะ

เอามาให้อ่านกันอีกรอบกันลืม ไม่ทราบว่าคุณเอี้ยงหายยังคะ ขอให้หายเร็วๆด้วยนะคะ ยังคิดถึงและรอเหมือนเดิมคะ

หวััดดีครับ คุณ ngoodin

ผมอยากถามคำเกี่ยวกับโหราศาสตร์หน่อยครับ

คำว่า " ดาวประจำตัวจะถึงมฤตยู" หมายความว่าอะไรครับ

เอามาให้อ่านกันอีกรอบกันลืม ไม่ทราบว่าคุณเอี้ยงหายยังคะ ขอให้หายเร็วๆด้วยนะคะ ยังคิดถึงและรอเหมือนเดิมคะ

!thk สวัสดีค่ะคุณงูดิน คุณphaisran ขอบคุณนะค่ะที่ห่วงใย แข็งแรงดีแล้วค่ะ กินยาเป็นกระตั๊ก ออกกำลังกายบ้างค่ะ

70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif ช่างคิดจริง ๆ คุณงูดิน ขอมาขำด้วยคน

สวัสดีค่ะ คุณ Eang หายไปไหนมานานคะ ไม่มีบททำนายหน่อยหรอคะ

!thk สวัสดีค่ะคุณปุยเมฆ ตอนนี้ทุกคนคงรอทองย่อกัน เอี๊ยงก็ว่าไปตามคำทำนาย ช่วงต้นเดือนพุธเสริด +-4-6 วัน แต่คงลงไม่มาก

เพราะดาวอาทิตย์ได้ตำแหน่งมหาอุจจ์ บวกกับจังหวะเวลาศุกร์เสริดไม่ห่างกันมากนัก

ปล. ผิดถูกก็ขออภัยด้วยนะค่ะ ไม่มีศาสตร์ไหนแม่นยำร้อยเปอร์เซ็นต์ค่ะ

หวััดดีครับ คุณ ngoodin

ผมอยากถามคำเกี่ยวกับโหราศาสตร์หน่อยครับ

คำว่า " ดาวประจำตัวจะถึงมฤตยู" หมายความว่าอะไรครับ

ขอตอบแทนคุณงูดินนะค่ะ :rolleyes: ขอคุยสนุกๆ ค่ะ มฤตยูถึงตัว จะหงุดหงิด ไม่แน่นอน อิอิ อยู่ที่ว่าดาวประจำตัวคือดาวอะไร อยู่ราศีอะไร เพราะตอนนี้

ดาวมฤตยูอยู่ราศีมีน เจ้าเรือนพฤหัสค่ะ

สวัสดีครับคุณเอี้ยง หายไปเสียนานคิดถึงจังเลย คำทำนายศุกร์เสริดยังแม่นยำเหมือนเดิมทำให้ทองคำไปค้างเติ่งที่ 1500 ไม่ยอมลงมาเลย

กำลังจะตอบเรื่องมฤตยูว่า ผมก็ไม่ทราบ คงต้องถามคุณเอี้ยงละครับ พอดีคุณเอี้ยงมาตอบพอดีเลย

:ph34r:

ขอบคุณครับคุณงูดิน และ สวัสดีครับคุณเอี้ยง ดีใจที่ได้เจอ(โพส)และ ดีใจมากขึ้นอีกที่สุขภาพแข็งแรงแล้ว :ph34r: :lol:

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สัปดาห์ที่แล้วทองคำและน้ำมันทำราคาปิดใกล้เคียงกับที่พยากรณ์ไว้ ส่วนอิทธิพลของราหูยังไม่ส่งผลกับราคาทอง จึงสามารถคงตัวอยู่ระดับสูงได้

มาดูสัปดาห์หน้าครับ

ต้นสัปดาห์ทองคำถูกโดดเดี่ยวในราศีเมษ แม้จะเป็นมหาอุจแต่เมื่อไม่มีดาวใดสนับสนุน โอกาสร่วงมีทุกเมื่อ ราคาคงออก sideway down แถว ๆ 1490-1500 เหรียญ ส่วนน้ำมันมีดาวพฤหัส ศุกร์ ร่วมราศี มีจันทร์โยคหลัง น่าจะปรับตัวสูงขึ้นอีก ไปที่ 113-114 เหรียญ

กลางสัปดาห์ ดวงจันทร์ยกราศีไปโยคหลังอาทิตย์ ทองคำน่าจะปรับตัวสูงขึ้นเล็กน้อย ไปที่ 1500 เหรียญ น้ำมันคงตัวอยู่ระดับสูงแถว 114 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดวงจันทร์โคจรไปจากภพที่ให้คุณ ทองคำจะแกว่งลงอีกครั้ง ไปที่ 1480-1490 เหรียญ น้ำมันได้แรงหนุนจากดาวมากมายที่ร่วมราศีอยู่น่าจะดีดต่อไปที่ 115-116 เหรียญ

สรุปว่า ทองคำหมดแรงหนุน ส่วนน้ำมันมีพรรคพวกเพียบ ความจริงจะเป็นอย่างไรก็ติดตามดูกันต่อไปครับ

:ph34r:

ขอบคุณครับ คุณeang

พึ่งเข้ามาอ่าน แต่ก็ยังงงๆอยู่ครับ :blink:

ขอบคุณคะคุณงูดิน

ดีใจจังคะที่คุณเอี้ยงดีขึ้นแล้ว