ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอตอบตามที่เข้าใจนะครับ

หลักการคือถ้ากำไรได้ครบ4แสนบาทก็ซื้อเพิ่มอีกหนึ่งสัญญา

ครบเมื่อไหร่ซื้อเพิ่มไปเรื่อยๆ

แต่ผมก็ไม่เคยลองคำนวณนะครับว่ามันเป็นเท่าไหร่

เพราะผมก็ไม่เก่งตัวเลขเหมือนกัน55555555555

ไม่ใช่ครับ

ลงทุนครั้งเดียวครับ ไม่มีเพิ่มทุนครับ

ปีที่สองก็ได้มากกว่าที่หนึ่งหลายแล้วครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หากวางเงิน 440000 บาทเทรดทอง GF 1 ตั๋ว ด้วยระบบ P&T 1.01 เทรดหน้าซื้อหน้าเดียว

แดงบ้องแรกมาต๊อปออกไปไม่เปิด reverse ขายตามรอเขียวบ้องแรกมาใหม่ค่อยเปิดสถานะซื้อลากต่อไป

ทำเป็น ระบบ เป็น cycle เลยจะพบว่า หากเชื่อใน ผลตอบแทน ที่ประมาณ 25%/1ปี ทบต้นไปเรื่อยๆ

หากคุณเริ่มต้น....

ที่ อายุ 35 ปีเทรดยาวไป 45 ปี คุณจะมีสินทรัพย์รวม 10101 ล้านบาทเศษ

อายุ 40 ปี เทรดยาวไป 40 ปี คุณก็จะมีสินทรัพย์รวม 3310 ล้านบาทเศษ

อายุ 45 ปี เทรดยาวไป 35 ปี คุณก็จะมีสินทรัพย์รวม 1084 ล้านบาทเศษ

อายุ 50 ปี เทรดยาวไป 30 ปี คุณก็จะมีสินทรัพย์รวม 355 ล้านบาทเศษ

อายุ 55 ปี เทรดยาวไป 25 ปี คุณก็จะมีสินทรัพย์รวม 116 ล้านบาทเศษ

หรืออธิบายใหม่อีกเพื่อ ง่ายต่อความเข้าใจ

เริ่มต้นลงทุน 440000 บาท กำไรทบต้น 25%/ ปี

5 ปี สินทรัพย์สุทธิ 1 ล้านบาทเศษ

10 ปี สินทรัพย์สุทธิ 3.278 ล้านบาทเศษ

15 ปี สินทรัพย์สุทธิ 10 ล้านบาทเศษ

20 ปี สินทรัพย์สุทธิ 30 ล้านบาทเศษ

25 ปี สินทรัพย์สุทธิ 93 ล้านบาทเศษ

30 ปี สินทรัพย์สุทธิ 284 ล้านบาทเศษ

35 ปี สินทรัพย์สุทธิ 867 ล้านบาทเศษ

40 ปี สินทรัพย์สุทธิ 2648 ล้านบาทเศษ

45 ปี สินทรัพย์สุทธิ 8081 ล้านบาทเศษ

สมาชิกทั้งหลายคงเห็นถึงพลัง ของดอกเบี้ยทบต้นกันแล้วใช่ไหมครับ?

การจะคำนวณทบต้น 25%/ปี เป็นเรื่องง่าย เพียง 5 นาที ด้วย excel ก็เสร็จแล้ว

ประเด็นยากอยู่ ที่ จุดเริ่มต้น 440000 บาท และตามมาด้วย จะทำอย่างไรให้เราสามารถสร้าง 25%/ปี มาให้ได้ ต่างหาก

นี้คือข้อมูลที่ครูให้ไว้ครับ

http://www.thaigold.info/forum/index.php?topic=5118.msg171444#msg171444

ถูกแก้ไข โดย p59

มีหลายวิชาครับ

วิชาที่ผมเรียนมา ผิดครับ

แต่หลายๆอ.บอกว่าให้ทำแบบนั้นครับ

ยังมีอีกหนึ่งแนวทาง แต่แนวทางนี้ใช้ได้เฉพาะบางคนเท่านั้น นั่นคือ คิดว่าลงสุดแล้วก็เข้าได้เลย ไม่ต้องดูกราฟ ไม่รู้จักการฟ แต่ซื้อทีไร ทองขึ้นทุกที และคิดว่าทองน่าจะสูงแล้วก็ออก ออกทีไร ทองลงทุกที

***ผมมีเพื่อนคนหนึ่ง มีเงินมาก หนังสือไม่เคยเรียน พ่อแม่ยากจน เลยไม่ได้เรียน ทุกวันนี้ก็เขียนหนังสือผิดๆถูกๆ แม้แต่คำง่ายๆก็ยังเขียนไม่ได้ แต่มีความสามารถ ด้านนี้สูง คือ ก่อนทองจะลง ใครๆหรือหลายๆ อ. ก็บอกว่า อยู่เวฟ5 ทองไปได้อีกไกล แต่เพื่อนผม ไม่เชื่อ และไม่ฟังเสียงครับ ขายออกครับ และแล้วทองก็ลงครับ วิชานี้ เขาคงเรียนมาตั้งแต่ชาติก่อนแล้วละ :rolleyes: เพื่อนคนนี้ปิดคอมไม่เป็น ดังนั้นเรื่องการดูกราฟ เลิกคุย แต่ดวงมาแรง ด้วยเหตุนี้ แกจึงรวย

ดังนั้น การเล่นทองก็ไม่ต้องคิดมาก จะรวยจะจน อยู่ที่การสร้างบูญมากหรือน้อย ไม่ใช่ทุกคนเล่นทองจะต้องรวย ต่อให้เล่นตามระบบก็ตาม

ความรวยถ้ารวยกันง่ายๆ คงไม่มีคนจนแล้วละ

***คนที่รวยต้องมีจิตใจที่ดี มีความคิดที่ดี ต้องพูดจาดีๆ พูดแต่คำดีๆ ต้องมีเมตตาและต่างๆนาๆ มากมาก ไม่ใช่แค่เล่นตามระบบก็รวยได้นะครับ

***คนเล่นที่(ที่ดิน) ก็เช่นกัน ต้องมีความสามารถพิเศษ ต้องรู้ว่า ที่ดินแปลงนี้ ราคาควรจะเท่าไรถึงเรียกว่าถูก และซื้อไว้ราคาจะขึ้น ดังนั้นถ้าเป็นคนทั่วๆไป ไปเล่นที่ ก็จบข่าวครับ เพราะไม่รู้ว่าที่แปลงนั้นราคากลางที่เท่าไร ราคาจะขึ้นอีกไหมในเวลาปี หรือ 2ปี หรือ 3 ปี

ผมมีเพื่อนคนหนึ่ง มีเงินมาก(รวย) ไปซื้อที่ไว้หนึ่งแปลง ซื้อไว้ประมาณ 5ล้าน 10 กว่าปีแล้ว ราคาก็ยังไม่ขึ้น :unsure: นี้ก็เป็นตัวอย่างอีกตัวอย่างว่า ไม่ใช่ทุกคนก็เป็นคนเล่นที่ได้หรือเล่นแล้วรวย

ในทางกลับกัน ถ้าเขาเอาเงินมาซื้อทอง ตั้ง5ล้านเมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว วันนี้เขาจะมีเงินกี่สิบล้าน คำตอบแบบสั้นๆคือมีไม่ต่ำกว่า 20 ล้าน

ที่เล่ามาทั้งหมดนี้ให้เพื่อนๆเอาไปคิดดูให้ดีๆนะครับ ว่าจะหาทางรวยเจอไหม จะรวยต้องทำอะไรบ้าง

สวัสดีค่ะ Khun P59 ขอบคุณค่ะ ข้อคิดดีดีเยอะเลย แถมกูรูหนุ่มยังใจดีแนะนำเสมอ

เออ...ขอรบกวนถามคำถามเดียวค่ะ เพื่อน Khun P59 ท่านนี้ รอบนี้ซื้อเพิ่ม หรือขายไปหรือยังค่ะ น้องรี เริ่มเสี่ยวๆ แล้วค่ะ !54 !thk !thk

หากวางเงิน 440000 บาทเทรดทอง GF 1 ตั๋ว ด้วยระบบ P&T 1.01 เทรดหน้าซื้อหน้าเดียว

แดงบ้องแรกมาต๊อปออกไปไม่เปิด reverse ขายตามรอเขียวบ้องแรกมาใหม่ค่อยเปิดสถานะซื้อลากต่อไป

ทำเป็น ระบบ เป็น cycle เลยจะพบว่า หากเชื่อใน ผลตอบแทน ที่ประมาณ 25%/1ปี ทบต้นไปเรื่อยๆ

หากคุณเริ่มต้น....

ที่ อายุ 35 ปีเทรดยาวไป 45 ปี คุณจะมีสินทรัพย์รวม 10101 ล้านบาทเศษ

อายุ 40 ปี เทรดยาวไป 40 ปี คุณก็จะมีสินทรัพย์รวม 3310 ล้านบาทเศษ

อายุ 45 ปี เทรดยาวไป 35 ปี คุณก็จะมีสินทรัพย์รวม 1084 ล้านบาทเศษ

อายุ 50 ปี เทรดยาวไป 30 ปี คุณก็จะมีสินทรัพย์รวม 355 ล้านบาทเศษ

อายุ 55 ปี เทรดยาวไป 25 ปี คุณก็จะมีสินทรัพย์รวม 116 ล้านบาทเศษ

หรืออธิบายใหม่อีกเพื่อ ง่ายต่อความเข้าใจ

เริ่มต้นลงทุน 440000 บาท กำไรทบต้น 25%/ ปี

5 ปี สินทรัพย์สุทธิ 1 ล้านบาทเศษ

10 ปี สินทรัพย์สุทธิ 3.278 ล้านบาทเศษ

15 ปี สินทรัพย์สุทธิ 10 ล้านบาทเศษ

20 ปี สินทรัพย์สุทธิ 30 ล้านบาทเศษ

25 ปี สินทรัพย์สุทธิ 93 ล้านบาทเศษ

30 ปี สินทรัพย์สุทธิ 284 ล้านบาทเศษ

35 ปี สินทรัพย์สุทธิ 867 ล้านบาทเศษ

40 ปี สินทรัพย์สุทธิ 2648 ล้านบาทเศษ

45 ปี สินทรัพย์สุทธิ 8081 ล้านบาทเศษ

สมาชิกทั้งหลายคงเห็นถึงพลัง ของดอกเบี้ยทบต้นกันแล้วใช่ไหมครับ?

การจะคำนวณทบต้น 25%/ปี เป็นเรื่องง่าย เพียง 5 นาที ด้วย excel ก็เสร็จแล้ว

ประเด็นยากอยู่ ที่ จุดเริ่มต้น 440000 บาท และตามมาด้วย จะทำอย่างไรให้เราสามารถสร้าง 25%/ปี มาให้ได้ ต่างหาก

นี้คือข้อมูลที่ครูให้ไว้ครับ

http://www.thaigold.info/forum/index.php?topic=5118.msg171444#msg171444

ขอบคุณคะ คุณพี สำหรับการวิเคราะห์ และแง่คิดต่างๆ สุดยอดคะ 5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gifd5f02ecd.gifd5f02ecd.gifd5f02ecd.gifd5f02ecd.gifd5f02ecd.gif

อาทิตย์สองอาทิตย์ก่อนเข้าสนาม GF ครั้งแรกครับคุณp ได้กำไรไม่กี่พัน แต่ขาดทุนหลายหมื่นเลยคับ ขำกับชะตาชีวิตมากๆ 555+

ทั้งๆที่เห็นระบบแดงอยู่ แต่ก็ดันซื้อ L ไว้เพื่อรอรีบาวนด์ ปรากฏว่าไม่รีบาวนด์ครับ มีแต่ลงกับลง ในที่สุดโอย มะไหวแร๊ววว ลงมันทุกคืนทำอะไรไม่ได้เรย Y_Y

เย็นวันพุธก่อนปิดตลาดไทย ตัดใจปิดสถานะรับความขาดทุน 555+ เพราะกลัวกลางคืนลงอีก เนื่องจากหลุดแนวรับประมาณ 118X ไปแล้ว

แถมวันพฤหัสต้องไปรับปริญญา ไม่มีโอกาสลุ้นทองทั้งวัน กลัวมันลงอีก ปรากฏว่าคืนวันพุธคืนนั้นมันก็รีบาวนด์ขณะหลับเลยคับ อุเหม่ เจ็บใจจริงๆ :wacko:

คราวนี้เลยก่ะว่าจะทำตามระบบจริงๆจังๆซะที สุดท้ายเมื่อคืนปิด 1211 ระบบเขียวแท่งแรกแล้วใช่มั้ยคับ เด๋ววันจันทร์ว่าจะลอง L ดู คับ

...ที่พูดมายาวยืดไม่มีไรคับ ชีวิตคนเราขึ้นอยู่กับวินัย+ดวงจริงๆคับ ยังไงก็ขอบคุณคุณp ที่คอยอัพเดท+อธิบายกราฟให้ทุกๆวันนะคับ :lol:

คุณ p คะ .....สงสัยว่าจะเอาเงินส่วนที่เกิน 440000มาซื้อทองแท่งเก็บไว้ป่าวคะ..เพราะถ้าเล่นแต่gfเพียงสัญญาเดียว เงินที่จะนำมาใช้บริหารมันก้อแค่ 440000 ส่วนกำไรที่ได้ ถ้าเก็บไว้ในพอร์ต gf มันจะงอกเงยเป็นดอกทบต้นได้ยังไง จิงมั้ยคะ :wacko:

อ่านบทความอาจารย์พีแล้วรู้สึกดีจังเลยครับ...

ให้แนวทางในการดำเนินชีวิต...

ตามหลักการลงทุนถ้าได้ผลตอบแทนสูงกว่าดอกเบี้ยเงินฝากประจำ 5 เท่า ถือว่าเป็นการลงทุนที่ดีมากๆ

ผมมีเงินลงทุนครับ..แต่ไม่มีระบบในการลงทุน.. รบกวนอาจารย์พีแนะนำระบบง่ายให้หน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณครับ วินัย+ดวง เข้าใจเลยครับตอนนี้เลยมีสไตล์เป็นของตัวเองเลยครับ

55555 ผมดีใจครับ ที่มีเพื่อนๆสนใจเรื่องที่ผมโม้ :lol:

ถ้าเช่นนั้นมาโม้ต่อครับ

คนเรามีหน้าที่ไม่เหมือนกัน ต้องเลือกให้ถูก ว่าเราจะเป็นอะไร

เช่น จะรวยก็ต้องเป็นพ่อค้าหรือนักลงทุน หรืออะไรก็ได้ที่ทำเงินได้ แต่เส้นทางนี้ก็มีวิธีหรือมีแนวทางที่ต้องเดิน ถึงประสพความสำเร็จ

หรือจะเป็นผู้ให้ หรือผู้รู้ เส้นทางนี้จะไม่รวยนะ คือรู้แล้วก็เอาไปสอนหรือเอาไปบอกผู้อื่น แต่ห้ามเอามาใช้เอง เช่นหมดดูแม้นๆ 555 ดูดวงคนอื่นได้ รู้ทุกอย่างที่คนอื่นไม่รู้ แต่ไม่มีเงินนะ เคยดูหนังจีนไหม หมดดูแม่นๆ ลี่บู้อี้ หรือหมดดูไหนๆก็ตามเก่งแค่ไหนก็ตาม มีแค่โต๊ะหนึ่งตัวกับป้ายหมอดูอีกหนึ่งผืนเอง

ใครที่คิดจะเรียนด้านนี้ ต้องสละทุกอย่างถึงจะเรียนได้ เมื่อเรียนแล้ว รู้แล้ว ก็ไม่สามารถเอาไปหากินได้ หมายถึง ว่า เห็นว่าทองลงสุดแล้ว ก็ไม่สามารถซื้อได้ เพราะไม่มีเงินซื้อ 555555

พูดมาตั้งยาว คือเหมือนเป็นพระนั่นเหละ มีหน้าทีให้อย่างเดียว ห้ามรับ

แต่สามารถเป็นที่ปรึกษา บ.ใหญ่ๆได้ คือ บ.จะลงทุนอะไร หรือจะทำอะไร ก็ให้คำปรึกษาเขา ว่า ให้ทำอย่างนี้นะ ให้ทำอย่างนั่นนะได้ แต่ตัวเองไม่มีเงินเดือน ไม่มีอะไรเลยนะ มีแค่ที่พัก และอาหารเท่านั้นเอง และคนแบบนี้มีอยู่ใน บ.ใหญ่ๆหลายๆบ.เลยนะครับ

***มีงานเข้า ไปทำงานก่อน ว่างแล้วจะมาโม้ใหม่ (เรื่องยังไม่จบ) :lol:

กลับมาแล้วครับ

มาต่อให้จบก็แล้วกัน

คือคนบางคนไม่มีหน้าที่บอกหรือพูด ดังนั้นรู้อะไรก็เอาไปใช้ได้เลย ไม่ต้องบอกใคร และห้ามบอกใคร

ในทางกลับกัน ถ้าเอาไปพูดหรือเอาไปบอกคนอื่น ความรู้นั้นก็จะหายไป หมายถึงต่อไปจะไม่รู้อีก อย่างนี้เป็นต้น

อ่านแล้ว งง กันหรือเปล่า

เอาง่ายๆสั้นๆอีกทีนะ

คือ1.มีหน้าที่บอกก็ต้องบอก ห้ามเอามาใช้เอง

2.มีหน้าที่ใช้ก็เอาไปใช้ห้ามเอาไปบอก

จบ