ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคะ คุณพี วันนี้นั่งนิ่งๆ ใจร่มๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะคุณพี 5fc0f220.gifตอนนี้นั่งนิ่งเปน snowman 8c460310.gifอยู่บนดอยมาหนึ่งอาทิตย์แร้วค่ะ วันจันทร์น่าจะดั้ยขยับตัวรึยังคะac0d5cff.gif

ระบบแดงอยู่ แต่ถ้าเห็นราคาต่ำ สามารถเข้าทยอยซื้อได้หรือเปล่าครับ เงินเย็นครับ และถือว่าผิดระบบไหม

มีหลายวิชาครับ

วิชาที่ผมเรียนมา ผิดครับ

แต่หลายๆอ.บอกว่าให้ทำแบบนั้นครับ

ยังมีอีกหนึ่งแนวทาง แต่แนวทางนี้ใช้ได้เฉพาะบางคนเท่านั้น นั่นคือ คิดว่าลงสุดแล้วก็เข้าได้เลย ไม่ต้องดูกราฟ ไม่รู้จักการฟ แต่ซื้อทีไร ทองขึ้นทุกที และคิดว่าทองน่าจะสูงแล้วก็ออก ออกทีไร ทองลงทุกที

***ผมมีเพื่อนคนหนึ่ง มีเงินมาก หนังสือไม่เคยเรียน พ่อแม่ยากจน เลยไม่ได้เรียน ทุกวันนี้ก็เขียนหนังสือผิดๆถูกๆ แม้แต่คำง่ายๆก็ยังเขียนไม่ได้ แต่มีความสามารถ ด้านนี้สูง คือ ก่อนทองจะลง ใครๆหรือหลายๆ อ. ก็บอกว่า อยู่เวฟ5 ทองไปได้อีกไกล แต่เพื่อนผม ไม่เชื่อ และไม่ฟังเสียงครับ ขายออกครับ และแล้วทองก็ลงครับ วิชานี้ เขาคงเรียนมาตั้งแต่ชาติก่อนแล้วละ :rolleyes: เพื่อนคนนี้ปิดคอมไม่เป็น ดังนั้นเรื่องการดูกราฟ เลิกคุย แต่ดวงมาแรง ด้วยเหตุนี้ แกจึงรวย

ดังนั้น การเล่นทองก็ไม่ต้องคิดมาก จะรวยจะจน อยู่ที่การสร้างบูญมากหรือน้อย ไม่ใช่ทุกคนเล่นทองจะต้องรวย ต่อให้เล่นตามระบบก็ตาม

ความรวยถ้ารวยกันง่ายๆ คงไม่มีคนจนแล้วละ

***คนที่รวยต้องมีจิตใจที่ดี มีความคิดที่ดี ต้องพูดจาดีๆ พูดแต่คำดีๆ ต้องมีเมตตาและต่างๆนาๆ มากมาก ไม่ใช่แค่เล่นตามระบบก็รวยได้นะครับ

***คนเล่นที่(ที่ดิน) ก็เช่นกัน ต้องมีความสามารถพิเศษ ต้องรู้ว่า ที่ดินแปลงนี้ ราคาควรจะเท่าไรถึงเรียกว่าถูก และซื้อไว้ราคาจะขึ้น ดังนั้นถ้าเป็นคนทั่วๆไป ไปเล่นที่ ก็จบข่าวครับ เพราะไม่รู้ว่าที่แปลงนั้นราคากลางที่เท่าไร ราคาจะขึ้นอีกไหมในเวลาปี หรือ 2ปี หรือ 3 ปี

ผมมีเพื่อนคนหนึ่ง มีเงินมาก(รวย) ไปซื้อที่ไว้หนึ่งแปลง ซื้อไว้ประมาณ 5ล้าน 10 กว่าปีแล้ว ราคาก็ยังไม่ขึ้น :unsure: นี้ก็เป็นตัวอย่างอีกตัวอย่างว่า ไม่ใช่ทุกคนก็เป็นคนเล่นที่ได้หรือเล่นแล้วรวย

ในทางกลับกัน ถ้าเขาเอาเงินมาซื้อทอง ตั้ง5ล้านเมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว วันนี้เขาจะมีเงินกี่สิบล้าน คำตอบแบบสั้นๆคือมีไม่ต่ำกว่า 20 ล้าน

ที่เล่ามาทั้งหมดนี้ให้เพื่อนๆเอาไปคิดดูให้ดีๆนะครับ ว่าจะหาทางรวยเจอไหม จะรวยต้องทำอะไรบ้าง

มันใช่มากๆครับ... !gd !gd !gd

มันเป็นอย่างนี้จริงๆครับ ผมรู้สึกได้ (เป็นบางครั้ง) !54 !54

เเม๊...สงสัยต้องใช้เวลาอีกนานกว่าจะได้...อย่างนั้น

!_087 !01 !_087 !01 !_087 !01

ถูกแก้ไข โดย wikiki

!01 !01 ขอบคุณครับ คุณพี ธรรม ดวง บุญ ของคนเรา จริงๆๆ ดีใจที่ได้มารู้จักบ้านนี้ครับ

!thk ขอบคุณสำหรับแนวความคิดค่ะ คนเราจะรวยจะจนมันอยู่ที่ตัวเราและบุญที่เราสั่งสมกันมาตั้งแต่อดีตถึงปัจจุบันจริง ๆ ค่ะ คนรวยหมดตัวเพราะหุ้นก็เยอะคนจนหมดเพราะหวยก็แยะ สิ่งสำคัญอีกตัวก็คือสติค่ะ

em0009.gif em0009.gif ขอบคุณครับ คุณพี ธรรม ดวง บุญ ของคนเรา จริงๆๆ ดีใจที่ได้มารู้จักบ้านนี้ครับ

ธรรมกะบุญเนี่ยม่ะยากที่จะสร้างถ้าเราตั้งใจceb85dec.gif แต่ดวง..เปนอะรัยที่หมดปัญญาเจง เจง มันแร้วแต่ดวงใครดวงมัน098eb4a5.gif

ขอบคุณค่ะ อ่านแล้วก็สะท้อนตัวเองคงบาปเยอะ ไม่รวยซะที

!_08 หู้..อยากรวยยยยยยย ย...แต่ หู้..ก้อม่ายค่อยมีดวง

หากอาศัย..บนบาลศาลเจ้าพ่อ..จะพอช่วยดั้ย มั๊ยคร๊าบบ !gvme