ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

GoldGeneration

เพลงดัง เมื่อครั้งฟังจากวิทยุคลื่น A.M. และโทรทัศน์ขาวดำ

โพสต์แนะนำ

ขอแสดงความเสียใจกับการสูญเสียคุณลุงของคุณย่าหยาด้วยนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ฟังเพลงไพเราะ จาก นักร้องในกลุ่มของ "ดาวรุ่งสุนทราภรณ์" กันครับ

เพลงนี้ ถือได้ว่า เป็นเพลงฮิตของยุคเมื่อ 40 ปี ก่อนทีเดียว

ใจชายใจหญิง - ธรรมรัตน์ นวะมะรัตน์ + อรณี กานต์โกศล ดาวรุ่งสุนทราภรณ์

ถูกแก้ไข โดย GoldGeneration

เพลงนี้ เอ่ยถึงดอกไม้ไทยๆ ไว้มากมาย

ฟังแล้ว ให้ความรู้สึกเหมือนกำลังเดินอยู่ในสวนดอกไม้

เพลงนี้ ครูอนุบาลน่าจะเอาไปเปิดให้เด็กๆ ฟัง

ผมเชื่อว่า การเรียนจะสนุกขึ้นอีกเยอะ

แค่ถามว่า ในเพลงนี้ เอ่ยถึงดอกไม้ทั้งหมดกี่ชนิด

เชื่อเถิดครับ แป๊บเดียว เด็กๆ จะร้องเพลงนี้ได้

วงจันทร์ ไพโรจน์ - อุทยานดอกไม้

วันนี้ ฟังเพลงของ "ธานินทร์ อินทราเทพ" กันบ้างครับ

เริ่มด้วยเพลงดังเพลงนี้ครับ

ธานินทร์ อินทรเทพ - เตรียมการรัก

มาฟังเพลงชอบของผมครับ

"โถ... ใจเท่าเพียงกำปั้น จะแบ่งจะปันไปให้ใคร"

ธานินทร์ อินทรเทพ - คาวหัวใจ

เพลงชอบของผมอีกเพลงครับ

เนื้อหาของเพลงดีมากครับ

เป็นกำลังใจให้คนทำความดี แม้ว่าจะยากดีมีจนเช่นไร

ธานินทร์ อินทรเทพ - แจกันรัก

เพลงนี้ ฟังยามอกหัก แล้วล่ะก้อ จมดิ่งลงลงไปเลยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=oxOS-4wme8I

ธานินทร์ อินทรเทพ - ฉันวันนี้

"โอ้รักเอย รสหวานใดเลยเทียบได้

โลกปานสวรรค์อำไพ สุขใดไหนล้ำรำพัน..."

เพลงนี้ เคยฮิตสุดๆ บนหน้าปัดวิทยุยุคนั้น

ธานินทร์ อินทราเทพ - โอ้รัก

จากหนัง Seven nights in Japan

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

แปะที่ห้องนี้ก็แล้วกันครับ ไม่เก่าขนาดขาวดำ แต่ก็30ปีแล้ว

สวัสดีครับ แฟนเพลงพิ้งค์ทุกท่าน

เผลอไปไม่นาน เหตุการณ์นำท่วมจนเอาไม่อยู่ก็ เหลือแค่อดีตที่ไม่น่าจดจำนัก

ผมกลายเป็น

ผู้ประสบอุทกภัยไปเรียบร้อย จะเหลือมั้ยครับ บ้านผมอยู่ริมคลองพระยาสุเรนทร์

เกริ่นเรื่องน้ำท่วมบ้านมาจนน้ำท่วมทุ่ง

ก็เพียงเพื่อจะขอกำลังใจและกำลังทรัพย์จากทุกท่าน

ให้ช่วยกันสนับสนุนคอนเสิร์ตมหาอมตะนิรันดร์กาลครั้งนี้ สอง ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เป็นปีที่วงพิ้งค์อยู่

ในวงการมา 30 ปี พอดิบพอดี ผมเองก็ไม่แน่ใจว่า

จะร้องเพลงให้ฟังได้อีกกี่ปี ถ้าให้รอถึงแซยิด

วงพิ้งค์ก็คงไม่ไหว

จึงตั้งใจอย่างใหญ่หลวงจัดคอนเสิร์ตครั้งนี้ขึ้นเพื่อเฉลิมฉลองร่วมกับแฟนเพลง

ที่รักทุกท่าน แล้วก็โชคดีมากที่ได้สถานที่ ศูนย์วัฒนธรรม

มาจัดในเดือนกรกฏาคมซึ่งน่าจะเป็น

รายการแรกๆ ของทางศูนย์หลังจากที่ปิดซ่อมบำรุงครั้งใหญ่ไปเกือบหนึ่งปี

คอนเสิร์ต 30 ปี พิ้งค์แพนเตอร์ ครั้งนี้ใช้ชือว่า "รักฉันนั้นเพื่อเธอ"

ผมได้เชิญนักร้องหญิงคนแรก

ของวงคือ คุณกรองทอง ทัศนพันธ์ มาร่วมย้อนอดีตกันด้วย และแน่นอน

ทุกท่านที่เกี่ยวข้องกับ

วงพิ้งค์ในเวลานั้น ทั้ง คุณชรัส เฟื่องอารมณ์ คุณสุชาติ ชวางกูร

คุณจันทนีย์ อูนากูล ต่างตอบรับ

มาร่วมสร้างบรรยากาศในคอนเสิร์ตนี้ และที่ขาดไม่ได้คือศิลปินแห่งชาติ

คุณเศรษฐา ศิระฉายา

ลองมาดูกันว่า พี่ต้อย มีส่วนเกี่ยวข้องกับวงพิ้งค์อย่างไร นอกจากนี้

ผมตั้งใจจะเซอร์ไพรส์ผู้ชม

ด้วยการเปิดตัวนักร้องคนใหม่ของวงที่จะมาแทน คุณประจวบ สินเทศ

บอกใบ้ให้ได้ว่า เค้าเป็นพระเอก

โด่งดังในระดับที่ ประทศนี้ไม่มีใครไม่รู้จัก ส่วนจะเป็นใคร

คงต้องรอเฉลยในคอนเสิร์ต ไม่อย่างนั้น

ก็ไม่เซอร์ไพรส์สิครับ

คอนเสิร์ตจัดที่ หอประชุมใหญ่ ศูนย์วัฒนธรรม รอบเดียว วันพุธที่ 18

กรกฏาคม 2555 เวลา 19.00 น.

บัตรจำหน่ายแล้วที่ ไทยทิคเก็ตเมเจอร์ หากท่านต้องการรายละเอียดเพิ่มเติม

กรุณาติดต่อได้ที่

คุณเล็ก 089 5108814

ผมตั้งความหวังไว้ว่า คอนเสิร์ตครั้งนี้จะเต็มไปด้วยรอยยิ้มและความอบอุ่น

ผมจะใช้เสียงดนตรีแทน

คำขอบคุณแฟนเพลงที่แสนดีของผม เพราะโอกาสครบรอบ 30 ปี พิ้งค์แพนเตอร์

เป็นเรื่องที่ยิ่งใหญ่

ในหัวใจของคนชื่อ วิชัย ปุญญะยันต์ อย่างแน่นอนครับ

ด้วยความระลึกถึงทุกท่าน

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

Seven Nights in Japan เป็นภาพยนตร์รักโรแมนติก ระหว่างเจ้าชายที่ปลอมตัวเป็นสามัญชน กับหญิงสาวไกด์นำเที่ยว ภาพยนตร์เรื่องนี้ มีชื่อภาษาไทยว่า ไม่มีเมื่อคืนนี้อีกแล้ว เพลงที่ไกด์สาวร้องเป็นเพลงกล่อมเด็กของญี่ปุ่น ที่มีความไพเราะมาก มีชื่อว่าเพลง 竹田の子守唄 หรือ Takeda No Komoriuta หรือ Lullaby of Takeda

ลองฟังจากที่เป็นเพลงประกอบหนัง น่าจะได้อารมณ์ของเพลงเพิ่ม ช่วงกลางมีคำอธิบายเนื้อเพลงประกอบด้วยครับ หนังเรื่องนี้ผมยังไม่เคยดูฉบับเต็ม คงประมาณโรมรำลึก

http://www.youtube.com/watch?v=o6KlBTAfW5A&feature=related

ขอบคุณมากค่ะ คุณส้มโอมือ

ยังคิดเล่นๆ เลยว่าหมู่นี้ตัวเอง และเพื่อนๆ หาเพลงเก่าๆฟังทั๊งไทย ฝรั่ง และแปะในเฟส ให้กลุ่มเพื่อนฟัง ยังแปลกใจว่าไม่ค่อยมีวีดีโอไทย ( youtube ) เช่น grand ex แฮะๆ ยังไม่ถึงพิงค์แพนเตอร์ แต่ฝรั่งเนี่ย cliff richard เรายังหาได้เลย

อ่านแล้วอยากดูค่ะ เดี๋ยวคงต้องถามเพื่อนแล้วค่ะ