ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

denny.pg

ไปสัมมนาวันนี้มา...

โพสต์แนะนำ

พี่มดแดงนั่งหน้าสุดเลยหรือเปล่าครับ อยากไปทักทายจังเลยครับ :rolleyes:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณวิทยากร+ทีมงานทุกท่านโดยเฉพาะเฮียกัมพลและคุณkikapu ที่สละเวลามาให้ความรู้วันนี้นะครับ ขอบคุณมากๆๆๆ :D

ยอมรับว่ายังไม่ค่อยเข้าใจเนื่องจากมีเวลาอธิบายindicatorแต่ละตัวไม่มากนัก แต่ได้ฟังคอนเซปต์ของแต่ละตัว ก็พอได้ภาพใหญ่ๆของแต่ละค่าที่มีความสำคัญไว้ในหัวบ้างจากที่ไม่เคยรู้อะไรเลย อย่างน้อยต่อไปนี้ก็จะพยายามดูกราฟมากขึ้น จะได้ลดภาวะการติดดอย ขายหมู +ตกรถให้น้อยลงคับ

ป.ล.น้าโป๊ะยังหนุ่มอยู่เลย เพิ่งรู้ก็วันนี้นี่เอง ถ้าอายุยังไม่เกิน 25 ปีหน้าไปสมัครAFเลยคับ ผมโหวตให้ อิอิ :lol:

ชอบงานสัมมนาวันนี้ จังค่ะ ได้รับความรู้และจุดประกายให้ขยัน ต่อไปจะหาความรู้อย่างจริงจังทางด้านกราฟเทคนิค เวลาเฮียและกูรูพูดอะไรจะได้เข้าใจง่ายและโดดทันในยามคับขันที่ต้องตัดสินใจเอง เวลาเฮียไม่สะดวกมาบอก

การจัดงานและพูดคุย ไม่น่าเบื่อ สนุกสนานดีค่ะ เนื้อหาไม่ทำให้แอบหลับ น่าสนใจตรงประเด็นที่อยากรู้ เผลอแอบให้คะแนนไปเต็ม 100 ทางด้านการให้ความรู้ในห้องประชุม

จะติก็ตรงที่ทางด้านอาหารของทางโรงแรม ซึ่งเป็นสิ่งที่เฮียและคณะผู้จัดงาน จัดการเองไม่ได้ อาหารไม่พอ เติมกันไม่ทัน ข้าวหมด กับหมด และไม่มีโต๊ะนั่งที่เพียงพอ มีผู้ร่วมสัมมนากลุ่มอื่นหลายกลุ่ม

แต่พนักงานเสิร์ฟก็บริการดีทุกคน ไม่มีช้อนส้อมเพราะต่อโต๊ะท่านที่ทานอิ่มแล้ว บริกรก็บริการดีมาก บอกจะเอามาให้ที่โต๊ะ ก็บอกพี่รออยู่ตรงแถวอาหารละกัน พนักงานก็วิ่งไปเอาช้อนที่ครัวมาให้ วิ่งไปเอาส้อมอีกทางมาให้

ขอน้ำก็จัดให้ถึงโต๊ะ ไอศกรีมมือไม่ว่าง ก็มีน้ำใจตักให้

ส่วนด้านอาหาร ถ้าจะถามอร่อยไหม ตอบไม่ค่อยถูกค่ะ เพราะกับหมดซะก่อน แต่ที่ทาน หมูสะเตะอร่อยมาก กับข้าวอีกอย่าง(จำไม่ได้แล้วว่าตักอะไรมา ก็อร่อย ส่วนพวกสเต๊กแข็งเคี้ยวไม่ไหว เค้กก็โอเคอยู่ ซูชิก็ดี

เอ..เราจะพูดมากไปป่าว ตาย จะตี 1 แล้ว นอนก่อนดีกว่าค่ะ

อ้อ เกือบลืม ซาบซึ้งในน้ำใจคุณกัมพล คุณ batman คุณคิกคาปู้ คุณซีซ่า คุณน้าโป๊ะ คุณเคน ที่ตั้งใจถ่ายทอดและตอบคำถามทุกคำถาม พยายามอ่านและตีโจทย์เปี๊ยะ ๆ อย่างปาดเหงื่อ :P

อยากแนะนำให้เป็นอาหารกล่อง บุปเฟ่ต์จะทำให้เราทานอาหารช้าเสียเวลามาก ห้องอาหารที่นี่แคบ จะเดินยังไม่มีทางเดินเลยค่ะ

ลิฟท์ก็น้อย รวมๆแล้วอะไรก็ต้องแย่งกันไปหมด

แต่เรื่องเนื้อหาการสัมมานาขอชมว่าดีมากค่ะสำหรับคนที่พอมีพื้นฐานมาบ้างแล้ว ที่ดีที่สุดคือได้เพื่อนค่ะ !thk !thk

ชอบงานสัมมนาวันนี้ จังค่ะ ได้รับความรู้และจุดประกายให้ขยัน ต่อไปจะหาความรู้อย่างจริงจังทางด้านกราฟเทคนิค เวลาเฮียและกูรูพูดอะไรจะได้เข้าใจง่ายและโดดทันในยามคับขันที่ต้องตัดสินใจเอง เวลาเฮียไม่สะดวกมาบอก

การจัดงานและพูดคุย ไม่น่าเบื่อ สนุกสนานดีค่ะ เนื้อหาไม่ทำให้แอบหลับ น่าสนใจตรงประเด็นที่อยากรู้ เผลอแอบให้คะแนนไปเต็ม 100 ทางด้านการให้ความรู้ในห้องประชุม

จะติก็ตรงที่ทางด้านอาหารของทางโรงแรม ซึ่งเป็นสิ่งที่เฮียและคณะผู้จัดงาน จัดการเองไม่ได้ อาหารไม่พอ เติมกันไม่ทัน ข้าวหมด กับหมด และไม่มีโต๊ะนั่งที่เพียงพอ มีผู้ร่วมสัมมนากลุ่มอื่นหลายกลุ่ม

แต่พนักงานเสิร์ฟก็บริการดีทุกคน ไม่มีช้อนส้อมเพราะต่อโต๊ะท่านที่ทานอิ่มแล้ว บริกรก็บริการดีมาก บอกจะเอามาให้ที่โต๊ะ ก็บอกพี่รออยู่ตรงแถวอาหารละกัน พนักงานก็วิ่งไปเอาช้อนที่ครัวมาให้ วิ่งไปเอาส้อมอีกทางมาให้

ขอน้ำก็จัดให้ถึงโต๊ะ ไอศกรีมมือไม่ว่าง ก็มีน้ำใจตักให้

ส่วนด้านอาหาร ถ้าจะถามอร่อยไหม ตอบไม่ค่อยถูกค่ะ เพราะกับหมดซะก่อน แต่ที่ทาน หมูสะเตะอร่อยมาก กับข้าวอีกอย่าง(จำไม่ได้แล้วว่าตักอะไรมา ก็อร่อย ส่วนพวกสเต๊กแข็งเคี้ยวไม่ไหว เค้กก็โอเคอยู่ ซูชิก็ดี

เอ..เราจะพูดมากไปป่าว ตาย จะตี 1 แล้ว นอนก่อนดีกว่าค่ะ

อ้อ เกือบลืม ซาบซึ้งในน้ำใจคุณกัมพล คุณ batman คุณคิกคาปู้ คุณซีซ่า คุณน้าโป๊ะ คุณเคน ที่ตั้งใจถ่ายทอดและตอบคำถามทุกคำถาม พยายามอ่านและตีโจทย์เปี๊ยะ ๆ อย่างปาดเหงื่อ :P

อิอิ ฟันมะค่อยดีเหรอค้าคุงฟรีด้อม.. :lol:

เฮียขา ขนาดหนูพกความง่วงไปเต็มพิกัด (ทำงานกลางคืนค่ะ) ยังหลับไปแค่กระจึ๋งเดียวเอง ...การสัมมนาบรรยากาศเป็นกันเองดี ทำให้ไม่เครียด และไม่ง่วงนอน(เท่าไหร่)..ส่วนเรื่องอาหาร อาศัยว่าเป็นศิษย์วัดมาก่อน คนแน่น ๆ ขนาดงี้ยังซัดซะพุงกางเลยคร่า..ของเค้าอร่อยทู้กอย่าง..แล้วจัดอีกนะค้า ..คุณเฮีย.. :wub: :wub: :wub: :wub:

สัมมนาดีมากๆเลยค่ะ จุดประกายการอ่านกราฟเทคนีค ซื้อหนังสือของคุณสนธิมาตั้งนาน อ่านไม่รู้เรื่องเลย แต่พอมาวันนี้รู้สีกเข้าใจมากขึ้นค่ะ :rolleyes:

เฮียขา ขนาดหนูพกความง่วงไปเต็มพิกัด (ทำงานกลางคืนค่ะ) ยังหลับไปแค่กระจึ๋งเดียวเอง ...การสัมมนาบรรยากาศเป็นกันเองดี ทำให้ไม่เครียด และไม่ง่วงนอน(เท่าไหร่)..ส่วนเรื่องอาหาร อาศัยว่าเป็นศิษย์วัดมาก่อน คนแน่น ๆ ขนาดงี้ยังซัดซะพุงกางเลยคร่า..ของเค้าอร่อยทู้กอย่าง..แล้วจัดอีกนะค้า ..คุณเฮีย.. :wub: :wub: :wub: :wub:

ไปอยู่โต๊ะไหนกันคะ คุณจูงโกะตามหาให้ควักเลย ทักผิดไปหลายคน อิ อิ :D

สว้สดีค่ะ คุณแม่น้องจูน

มดแดงขอแชร์บ้างนะคะ

ส่วนใหญ่ก็เป็นแบบนี้ทั้งนั้นแหละค่ะ มดแดงซื้อเล่มแรกๆ คู่มือเล่นทอง เล่นทองต้องรู้...ต่อมาก็อ่านของอ.สุรชัย เพราะคิดว่ามีพื้นมาบ้าง อ่านไปรอบนึง มืนไม่รู้เรื่อง นั่งถามตัวเองว่าอยากรู้อะไร อ่านแล้วนำมาใช้ไม่ได้เลย และได้มีโอกาสเข้าไปอ่านกระทู้ที่โกลฮิปส์ เห็นหัวข้อตรงใจ เลยเข้าไปซักถามที่นั่น และไปเก็บเกี่ยวความรู้ที่นั่นได้มาก แล้วอยากรู้มากขึ้นอีก จึงไปได้หนังสือคุณ สนธิมา บอกได้คำเดียวสำหรับตัวเองนะคะ คนอื่นไม่ทราบ ว่านี่แหละหนังสือที่ดีและเหมาะสำหรับการเรียนรู้ ถามว่าอ่านแล้วเข้าใจใหม เข้าใจค่ะ แม้ในตอนแรกจะไม่ทั้งหมด แต่ปัจจุบันติดมือตลอดค่ะ และพอตอนหลังป้านัทบอกเกี่ยวกับหนังสือของอ. สุรชัยที่ดาว์โหลดมาว่า ถ้าอยากรู้อะไรให้อ่านเฉพาะเรื่องนั้น อย่าอ่านทีเดียวทั้งหมด เลยได้คิด และกลับไปปฎิบัติแบบนั้นในหลายๆเล่ม ก็เรียกว่าปัจจุบัน พอฟังออกบ้างเวลาที่ท่านกูรูเขียน แต่ก่อนไม่เข้าใจ

ไปอยู่โต๊ะไหนกันคะ คุณจูงโกะตามหาให้ควักเลย ทักผิดไปหลายคน อิ อิ :D

อยู่แถวกลางๆค่ะ ดั้ยเจอคุณพี่จุง กะคุณคีบขา ตอนจะเลิกงาน ต้องขอบคุณเฮียกัม ที่เรียกให้คุณคีบขาโชว์ตัว ไม่งั้นคงมะดั้ยเจอกัน...คุณจินนี่คนไหนค้า สงสัยนั่งหลังเหมือนคุณพี่จุงแหงๆ :P ถูกแก้ไข โดย araya41

อยู่แถวกลางๆค่ะ ดั้ยเจอคุณพี่จุง กะคุณคีบขา ตอนจะเลิกงาน ต้องขอบคุณเฮียกัม ที่เรียกให้คุณคีบขาโชว์ตัว ไม่งั้นคงมะดั้ยเจอกัน...คุณจินนี่คนไหนค้า สงสัยนั่งหลังเหมือนคุณพี่จุงแหงๆ :P

สรุปจาให้คีบแต่ขาเหรอครับ :lol: :lol:

สรุปจาให้คีบแต่ขาเหรอครับ :lol: :lol:

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: ล้อเล่งคร่า คุงคีบขา..คุงคีบหวงรูปป่าวค้า ถ้าไม่หวงจะดั้ยโพสต์ให้สาวๆในเว็ปกรี๊ด.. :blush:

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: ล้อเล่งคร่า คุงคีบขา..คุงคีบหวงรูปป่าวค้า ถ้าไม่หวงจะดั้ยโพสต์ให้สาวๆในเว็ปกรี๊ด.. :blush:

ม่ะเอานา ป๋มอุตส่านั่งหลบอยู่มุมหลังห้องเลยนะครับนั่น :lol: :lol: :lol:

อีกอย่าง กลัวว่าเห็นแล้วจานอนม่ะหลับเพราะ สยอง !uu

ถูกแก้ไข โดย Keep Moving

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด เผื่อคุณ keepmoving จะใจอ่อน ให้ดูรูปชัด ๆ นั่งซะหลังสุด เห็นแต่ไกล สายตายังยาวไม่ถึงค่ะ อีกอย่างเป็นห่วงอาการสั่นเจ้าตัว ทุกสายตา หันขวับไปจ้องเป้าเดียวเลย