ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คงไม่ได้ขาย ถือ ไปตลอด ถ้าเป็นแบบนี้..

เสียดาย ผมเข้า กองทุน TMB ไม่คุ้มเลย ไม่มีประกันความเสี่ยงจาก ดอลล่า เฮ้อ...

จะขายปิด แล้ว มาซื้อแท่ง ๆ ทางออนไลน์ ก็คงจะไม่ทันแล้ว มันมาซะแล้ววว

ถูกแก้ไข โดย VikingsX

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตอนนี้ .. ผมเห็นสิ่งที่มีค่ามากคือ คำเตือน

ความจริงส่วนใหญ่ ไม่ค่อยมีใครมาบอก หรือบอกแล้วก็ไม่ค่อยมีใครเชื่อ

ผมหันกลับมามองดู ถ้าไม่มีข้อมูลจาก คุณNext ผมจะดีใจมากที่ราคาทองสูงขึ้น

แต่พอได้รับรู้ข้อมูลแล้ว ไม่ได้ดีใจเลย.. เพราะภัยทางเศรษฐกิจกำลังจะเกิดขึ้น

ต้องขอขอบคุณ คุณNext สำหรับคำเตือนที่มีค่ามากกว่าทอง

พร้อมแล้วครับ +1

แต่ขอเวลาอีกนิดก็ดี แต่ไม่รู้จะไปขอใคร..555

ถูกแก้ไข โดย G_man

ภาวนาขอให้บ้านเราไม่ไปถึงขั้นนี้แล้วกันครับ

ถูกแก้ไข โดย JohnCM

ยังไม่พร้อมเลยครับ...

ข้าวสาร-อาหารแห้ง ยังไม่ได้ตุนไว้เลยครับ...

จักรยาน ยารักษาโรคประจำตัว แบตเตอรี่ ถ่านไฟฉาย ฯลฯ

ตอนนี้ .. ผมเห็นสิ่งที่มีค่ามากคือ คำเตือน

ความจริงส่วนใหญ่ ไม่ค่อยมีใครมาบอก หรือบอกแล้วก็ไม่ค่อยมีใครเชื่อ

ผมหันกลับมามองดู ถ้าไม่มีข้อมูลจาก คุณNext ผมจะดีใจมากที่ราคาทองสูงขึ้น

แต่พอได้รับรู้ข้อมูลแล้ว ไม่ได้ดีใจเลย.. เพราะภัยทางเศรษฐกิจกำลังจะเกิดขึ้น

ต้องขอขอบคุณ คุณNext สำหรับคำเตือนที่มีค่ามากกว่าทอง

พร้อมแล้วครับ +1

แต่ขอเวลาอีกนิดก็ดี แต่ไม่รู้จะไปขอใคร..555

!031 ขอลอกเลยค่ะ เหมือนใจเลย

ขอบคุณทุกท่านค่ะ :wub: :wub: :wub:

แนะนำีร้านขาย เงินเม็ด อีกร้านครับไปเจอมาจากห้องอื่นเลยเอามาฝากเผื่อมีคนยังไม่ทราบครับ ผมลองโทรคุยดูแล้ว เผื่อว่าเป็นทางเลือกอีกทางให้กับทุกท่าน

ร้านทองเล่งหงษ์ ที่เยาวราชครับ (เฉพาะสำนักงานใหญ่และสาขา 1) ติดต่อคนชื่อหลงครับ 081 869 5575 เพราะทางหน้าร้านจะไม่ทราบครับเนื่องจากพึ่งเปิดตลาด

ส่วนต่างราคาซื้อขายแปลตามวัน ซื้อขั้นต่ำ 1 kg

และที่สำคัญคือ ไม่มี Vat และขายให้นักเก็งกำไรครับ น่าสดใจดีครับ :lol: :lol:

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

น่าสน นะ ของเล้งหงษ์...

แล้ว ถ้าไม่เอากลับ เอาเป็นตั๋ว กลับได้เปล่าก็ไม่รู้ หลาย ๆ กก. ถ้าจะแบกไม่ไหว

น่าสน นะ ของเล้งหงษ์...

แล้ว ถ้าไม่เอากลับ เอาเป็นตั๋ว กลับได้เปล่าก็ไม่รู้ หลาย ๆ กก. ถ้าจะแบกไม่ไหว

ได้ครับถามดูแล้ว จะเอาของกลับไปก็ได้ หรือฝากไว้ที่ร้านก็ได้

โทรไปล็อกราคาก็ๆได้ด้วยครับ

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ทยอยสะสม (Accumulte) + ซื้อตอนลง (Buy the dip) นะครับ :rolleyes:

คุณเน็กครับ แต่มันมีปัญหาอย่างนึงอะครับ คือมันไม่ยอมลงเลย !_09 ขึ้นดะไม่หยุดมาตั้งกะปีใหม่แล้ว ทำไงดีครับ !_cd

ไม่ยากครับ ไม่ลงให้ซื้อก็ ทยอยสะสม (Accumulate)ไปครับ

หลักๆแค่ 2 อย่างนี้แหละไม่มีอะไรซับซ้อน. :D

จะเห็นว่าก่อนหน้านี้ หากได้ทยอยสะสมไว้แล้วรออย่างใจเย็น

New High แบบนี้ไม่มีผิดหวังแน่นอนครับ

:excl: ปล. 1 ขอบคุณ คุณ Leo_attack สำหรับร้านเม็ดเงินที่เอามาแนะนำกันนะครับ

เน้นเอาไปลงทุนแถมฝากไว้ได้ + ตัดราคาได้ด้วยแบบนี้

สภาพคล่องของตลาด Silver เริ่มจะมาแล้วครับ ว่ากันตรงๆเพื่อการลงทุนแบบนี้ดีมากๆเลย

ช่วงแรกที่ผมซื้อ บางทีต้องแอ๊บทำเป็นว่า "เอาไปใช้งาน"

(เดี๋ยวเค้าถามเยอะ) ถ้าต่อไปเป็นแบบนี้ก็คงสะดวกมากขึ้น

:excl: ปล. 2 มีคนรู้จักโทรมาบอกว่า มีแฟนกระทู้ โอกาสทอง (จริงๆ) ท่านหนึ่ง ซื้อหนังสือไป 3 เล่ม

พร้อมกับซื้อ Silver ไปถึง 100 กิโลกรัม !!

ในคราวเดียว มาถึงวันนี้ (หากคุณกำลังอ่านอยู่)

ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับกับราคา Silver ที่เบรก 40$ ไปเรียบร้อย :rolleyes:

ยังไม่พร้อมเลยครับ...

ข้าวสาร-อาหารแห้ง ยังไม่ได้ตุนไว้เลยครับ...

จักรยาน ยารักษาโรคประจำตัว แบตเตอรี่ ถ่านไฟฉาย ฯลฯ

ไทยเราคงไม่เจอกับ Hyperinflation (อภิมหาเงินเฟ้อ) หรอกครับ แต่ Stagflation (เงินเฟ้อรุนแรง) ก็ไม่แน่

ที่ ซิมบับเว เยอรมันนี ยูโกสลาเวีย ฮังการี - สกุลเงินที่เสื่อมเป็นของแต่ละประเทศนั้นๆเอง

ความเสียหายจึงอยู่ในประเทศ แต่คราวนี้หากเกิดกับ ดอลล่าร์ (ซึ่งถือเป็นเงินสกุลหลักของโลก)

คงจะต้องเกิดคำถามถึง สกุลเงินของประเทศต่างๆตามมาแน่นอน

...การจัดระเบียบการเงินกันใหม่ต้องเกิดขึ้น หากเราศึกษาจากประวัติศาสตร์ เรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องใหม่

เพียงแต่ มนุษย์เราไม่เคยจำ ทำผิดซ้ำๆ อยู่เรื่อย ทุกครั้งที่เกิดปัญหา "ทองคำ" จะได้กลับมามีบทบาทสำคัญ

และทำหน้าที่เงินที่แท้จริงทุกครั้งไป

ระยะประชิดแล้วครับ

ถูกแก้ไข โดย Nexttonothing

ท่านเจ้าของกระทู้ น่าจะเปิดอีกสักกระทู้ นะครับ...

"Silver" ระยะฉกรรณ์ หรือ ระยะปะทะ ฯลฯ

บอร์ดจะได้ดูมีเนื้อหาสาระเพิ่มขึ้นอีก ครับ...

ออ...

ขอบพระคุณ ทุก ๆ บทควม ทุกความเห็น ครับ...

จากรูปที่ จขกท. เคยปะไว้

ไม่ทราบว่า รอบนี้ ราคาเท่าไรถึงจะปล่อยดีครับ

ในภาพ นี้ประมาณ 1,500 แล้วมีย่อ แต่สถาณการณ์จริงจะเป็นอย่างไรก็ไม่ทราบ

กลัวขายไม่ทัน กลัวขายหมู กลัวตกรถ กลัวปายหมด ครับ อิอิอิ

แมงมุม ขายอีก 7 กว่าตัน หุ หุ ยังไม่ค่อยยุบ เลย...

เอาอีกกระทู้เลยเหรอครับ ?? เอากระทู้เดียวก่อนแล้วกันนะครับ

ยังไงพี่น้องทองและเงิน เค้าไปด้วยกันอยู่แล้ว :rolleyes:

ส่วนเรื่องกราฟ เป็นการคาดการณ์คร่าวๆไม่ต้องไปกังวลมาก

สิ่งสำคัญคือ อย่าถือทองเกินกำลังครับ นำเงินเย็นมาซื้อสะสม ทำงานหารายได้ของเราไปเรื่อยๆ

พอเจอจังหวะที่ทองโดน Sell off หรือเกิด Correction

ฉวยโอกาสนั้น-สะสมเพิ่มครับ :rolleyes:

คุณ Nexttonothing ซื้อเม็ดเงินที่ร้านไหนครับ

ขออนุญาตไม่เปิดเผยนะครับ :lol: เนื่องจากไม่มีส่วนได้ส่วนเสียเลย

แต่อย่างที่เคยบอก ซื้อที่ไหนก็ได้ครับขอแค่

เพียว 99.99% แล้วก็ราคาขายถูกไม่มีพรีเมี่ยมหรือ Vat อะไรมากวนใจ

ปล. กำลังจะนอกใจ ลองไปซื้อเล่งหงษ์ ตามที่คุณ Leo_attack แนะนำมาเหมือนกันครับ

เดี๋ยวต้องโทรไปคุยหน่อย :rolleyes: