ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ที่เล่งเหงษ์ต้องเสีย VAT หรืิอเปล่าครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แนะนำีร้านขาย เงินเม็ด อีกร้านครับไปเจอมาจากห้องอื่นเลยเอามาฝากเผื่อมีคนยังไม่ทราบครับ ผมลองโทรคุยดูแล้ว เผื่อว่าเป็นทางเลือกอีกทางให้กับทุกท่าน

ร้านทองเล่งหงษ์ ที่เยาวราชครับ (เฉพาะสำนักงานใหญ่และสาขา 1) ติดต่อคนชื่อหลงครับ 081 869 5575 เพราะทางหน้าร้านจะไม่ทราบครับเนื่องจากพึ่งเปิดตลาด

ส่วนต่างราคาซื้อขายแปลตามวัน ซื้อขั้นต่ำ 1 kg

และที่สำคัญคือ ไม่มี Vat และขายให้นักเก็งกำไรครับ น่าสดใจดีครับ :lol: :lol:

ที่เล่งเหงษ์ต้องเสีย VAT หรืิอเปล่าครับ

ก๊อปมาช่วยตอบให้ :lol:

แนะนำีร้านขาย เงินเม็ด อีกร้านครับไปเจอมาจากห้องอื่นเลยเอามาฝากเผื่อมีคนยังไม่ทราบครับ ผมลองโทรคุยดูแล้ว เผื่อว่าเป็นทางเลือกอีกทางให้กับทุกท่าน

ร้านทองเล่งหงษ์ ที่เยาวราชครับ (เฉพาะสำนักงานใหญ่และสาขา 1) ติดต่อคนชื่อหลงครับ 081 869 5575 เพราะทางหน้าร้านจะไม่ทราบครับเนื่องจากพึ่งเปิดตลาด

ส่วนต่างราคาซื้อขายแปลตามวัน ซื้อขั้นต่ำ 1 kg

และที่สำคัญคือ ไม่มี Vat และขายให้นักเก็งกำไรครับ น่าสดใจดีครับ :lol: :lol:

โอ้เยี่ยมเลยครับ ขอบคุณมาก แล้วมันเป็นไงครับ เป็นเม็ดๆเลยเหรอครับ อยากซื้อ แต่ไม่รู้เก็บที่ไหนดีอ้ะต้องสร้างโกดังเก็บเงินซัก 1 ตารางเมตรแล้วมั้ง 555

<_< ตอนนี้ทุนสำรองเรา 182000 ล้านเหรียญแล้ว เพิ่มมาอีก หนึ่งหมื่น แสดงว่าน่าจะมีการสู้ค่าเงินเล็กน้อย

ทำไปทำมาเงินที่เราใช้ทุกวันนี้จะีมีทองคำค้ำแค่ 1-2 % เท่านั้น

แสดงว่าถ้าเกิดการจัดระเบียบใหม่ เงินเราจะมีโอกาสตัดศูนย์ทิ้ง 2 ตัว 100 เหลือ 1 บาท

ต้องเตรียมใจไว้ให้ดี แต่ถ้าทุนสำรองเป็นดอลล่าห์มากกว่านี้ % ทองก็จะน้อยลงเรื่อย ๆ

ส่วน government shutdown ก็คือการปิดหน่วยงานราชการบางส่วนชั่วคราว

เพื่อจะมาตกลงเรื่อง เพดานหนี้ ยังไงก็ต้องเพิ่ม อย่างน้อยก็สัก 20T และมีการพิมพ์เงินอีก

อย่างน้อย 1.5 T เพื่อมาอุดการขาดดุลงบประมาณ สมัยบิลคลินตัน ขาดดุลงบประมาณ 1 แสนล้านเหรียญ ก็ปิดแล้ว

แต่ผลที่ตามมาก็คือ หุ้นและทองเป็นขาขึ้นมโหฬาร ดัชนี้ดาว จาก 4000 ขึ้นไป 12000 ภายใน 2-3 ปี

คุณNextครับ

ตามรูปกราฟ CaseyResearch.com ทำไมจึงให้ ราคาทองในรูปดอลล่าร์สหรัฐขึ้นอย่างมากช่วงปี 2013-2015 ปีละ50%-100%

หรือระหว่างช่วงปีนี้จะมีเหตุการณ์พิเศษอะไร?

ใช่ช่วงเวลาที่คนยุคเบบี้บูมเกษียรพร้อมๆกันเป็นจำนวนมากหรือเปล่าครับ?

รบกวนถามหน่อยนะครับ ตอนนี้เม็ดเงินราคากิโลล่ะเท่าไหร่แล้วครับ อยากทราบราคาคร่าวๆน่ะครับ ขอบคุณมากครับ

ก๊อปมาช่วยตอบให้ :lol:

ขอบคุณครับ เพิ่งตื่น มึนๆ ไม่ได้อ่านให้ดีก่อน

เห็นเล่งหงษ์ขาย ตื่นเต้นทันทีเลย biggrin.gif

<_< ตอนนี้ทุนสำรองเรา 182000 ล้านเหรียญแล้ว เพิ่มมาอีก หนึ่งหมื่น แสดงว่าน่าจะมีการสู้ค่าเงินเล็กน้อย

ทำไปทำมาเงินที่เราใช้ทุกวันนี้จะีมีทองคำค้ำแค่ 1-2 % เท่านั้น

แสดงว่าถ้าเกิดการจัดระเบียบใหม่ เงินเราจะมีโอกาสตัดศูนย์ทิ้ง 2 ตัว 100 เหลือ 1 บาท

ต้องเตรียมใจไว้ให้ดี แต่ถ้าทุนสำรองเป็นดอลล่าห์มากกว่านี้ % ทองก็จะน้อยลงเรื่อย ๆ

ส่วน government shutdown ก็คือการปิดหน่วยงานราชการบางส่วนชั่วคราว

เพื่อจะมาตกลงเรื่อง เพดานหนี้ ยังไงก็ต้องเพิ่ม อย่างน้อยก็สัก 20T และมีการพิมพ์เงินอีก

อย่างน้อย 1.5 T เพื่อมาอุดการขาดดุลงบประมาณ สมัยบิลคลินตัน ขาดดุลงบประมาณ 1 แสนล้านเหรียญ ก็ปิดแล้ว

แต่ผลที่ตามมาก็คือ หุ้นและทองเป็นขาขึ้นมโหฬาร ดัชนี้ดาว จาก 4000 ขึ้นไป 12000 ภายใน 2-3 ปี

กำลังเป็นประเด็นอย่างมาก เรื่อง Government Shutdown

ซึ่งจะรู้ผลที่แน่ชัดไม่กี่ชั่วโมงต่อจากนี้ไป (เช้าวันที่ 8 เมษาตามเวลาบ้านเค้า)

หากมีการ Shutdown จริง งานจากภาครัฐจะหยุด

(ยกเว้นภาคส่วนที่จำเป็นยังดำเนินการปกติ เช่น ตำรวจ พนักงานดับเพลิง ทหาร)

เพราะตกลงกันไม่ได้เรื่องงบประมาณรายจ่ายที่ขาดดุลอย่างหนัก

เรื่องนี้จะส่งผลกระทบร้ายแรงต่อภาพลักษณ์ของสหรัฐ

ตามมาด้วย การร่วงของดอลล่าร์อย่างหนัก ที่เห็นกันอยู่ในช่วงนี้

รบกวนถามหน่อยนะครับ ตอนนี้เม็ดเงินราคากิโลล่ะเท่าไหร่แล้วครับ อยากทราบราคาคร่าวๆน่ะครับ ขอบคุณมากครับ

เดาคร่าวๆน่าจะประมาณ 39,xxx ครับ :rolleyes:

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ จะได้ประเมินทั้งนอกและในประเทศ

คุณNextครับ

ตามรูปกราฟ CaseyResearch.com ทำไมจึงให้ ราคาทองในรูปดอลล่าร์สหรัฐขึ้นอย่างมากช่วงปี 2013-2015 ปีละ50%-100%

หรือระหว่างช่วงปีนี้จะมีเหตุการณ์พิเศษอะไร?

ใช่ช่วงเวลาที่คนยุคเบบี้บูมเกษียรพร้อมๆกันเป็นจำนวนมากหรือเปล่าครับ?

ทองคำจะเข้าช่วง Mania Phase ครับ ไม่ได้ค่อยๆขึ้นเหมือนอย่าง 5-10 ปีที่ผ่านมา

ลองย้อนอ่าน Article : โครงการสู่ดวงจันทร์ ดูนะครับ :rolleyes:

ปล. ประเด็น BABY BOOM เกษียณ ที่ว่ามามีส่วนครับ เป็นแรงกระตุ้นอีกทางเลย

รายได้จากภาษีลด รายจ่ายสวัสดิการเพิ่ม รอดยากจริงๆ

ถูกแก้ไข โดย Nexttonothing

สวัสดีค่ะคุณNEXT ขอบคุณมากๆๆๆๆๆ ที่ช่วยตอบข้อสงสัย ดีใจมากที่ได้พบคุณNEXT.ในกระทู้ ขอบคุณสำหรับข้อคิดดีๆๆๆเเละข้อเเนะนำ คุณNEXTวันนี้กระทู้HOTมากๆๆๆ

สวัสดีค่ะคุณNEXT ขอบคุณมากๆๆๆๆๆ ที่ช่วยตอบข้อสงสัย ดีใจมากที่ได้พบคุณNEXT.ในกระทู้ ขอบคุณสำหรับข้อคิดดีๆๆๆเเละข้อเเนะนำ คุณNEXTวันนี้กระทู้HOTมากๆๆๆ

ยินดีครับ !_087 !_087 พอดีวันนี้ผมอยู่หน้าจอ

NEW ALL TIME HIGH อีกครั้งแล้วครับ 1474$/oz

:rolleyes: เรื่องพันธบัตรของรัฐบาลน่านแหละครับจะเป็นปัญหาใหญ่

เนื่องจากกองทุนเกษียณอายุต่าง ๆ ถือ พันธบัตรไว้มากมาย จากที่เค้าว่ากันว่ามีความมั่นคง

หากค่าของเิงินเสื่อมลงเร็ว เช่นปีละ 15 % แต่ได้ดอกเบี้ยแค่ 3-5 % ซึ่งไม่ทันเงินเฟ้อ

ถ้าเปรียบตอนนี้ มีคนมาให้ทำประกันชีวิตแบบออมทรัพย์ ควรจะปฎิเสธอย่างแรง

เพราะบริษัทประกันเอาเปรียบเรามาก เอาเงินเราไปใช้ก่อน เป็นสิบปี ถึงเวลาคืนก็ให้เศษเงินเล็กน้อย

เช่นเราทำประกันไว้ 5 แสน ตอนนั้นทองบาทละ 5000 ซื้อทองได้ 100 บาท

ถึงตอนนี้ทองบาทละ 2 หมื่นบาทก็คือทอง 25 บาท

บริษัทประกันก็คืนเงินเรามา 6-7 แสน บาท ดูเหมือนมากขึ้นแต่จริง ๆ ลดลงฮวบประมาณ 3 เท่า

สลากออมสินก็เช่นกัน หุ้นกู้บริษัทต่าง ๆ

ส่วนเป้าหมายราคาทองคำในสกุลเงินบาทก็คิดง่าย

ถ้าหากเงินทุกบาทจะต้องมีทองคำค้ำประกัน

เรามีเงินทุนสำรองเป็นทองคำตอนนี้ประมาณ 2% ราคาทองคำตอนนี้ 2 หมื่นบาท

ดังนั้นราคาทองจะต้องเป็น 50x20000 = 1 ล้านบาท

นั่นคือ บาทละ 1 ล้านบาท

ได้ครับถามดูแล้ว จะเอาของกลับไปก็ได้ หรือฝากไว้ที่ร้านก็ได้

โทรไปล็อกราคาก็ๆได้ด้วยครับ

เยี่ยมเลยครับ จบรอบทองคำรอบนี้ ผมจะย้ายไปซื้อเงินแล้วครับ...

ไม่ค่อยมีขาใหญ่ ทุบ อิอิอิ แล้วลู่วิ่งน่าจะยาวกว่าทองคำ

แต่ราคาอ้างอิ่งนี้ ยังสงสัยครับ บนทูลบาร์ ด้านบนนี้หน่วยเป็น ออนซ์ใช่มัยครับ...

แล้วเค้าขายเป็น กก. มันจะเทียบกันยังไงยังไม่รู้เลยครับ...