ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีวันปีใหม่ไทย 

ขอให้สุขใจสุขสรรและสุขขี

ทุกถ้วนหน้าทุกคนสมฤดี 

ตลอดปีตลอดไปทุกคน..^_^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เนื่องในวันสงกรานต์นี้ขอให้คุณเน็กซ์และเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านมีแต่ความสุขคะ...5fc0f220.gif

สวัสวดีสงกานต์ปีใหม่สดชื่นเย็นอุรานะคะคุณเน็กช์ :wub:

%E0%B8%AA%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B9%8C001.jpg

สวัสดีปีใหม่ไทย สุขสันต์วันสงกรานต์เช่นกันทุกท่านนะครับ .. :lol:

ขออนุญาตรดน้ำหน่อยคร้าบบ

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ คุณเนค ผมเพิ่งมาเป็นสมาชิกใหม่ที่นี่ครับ หลังจากได้ไล่เก็บข้อมูลบทความต่าง ๆ ของคุณเนคมา 3 วันเต็ม บทความคุณเนคอ่านแล้วได้ความรู้ขึ้นมาอีกมากเลยครับ ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลที่ได้ลงไว้ ผมกะว่าหลังสงกรานต์จะไปซื้อพี่ทองก้อนเล็กซัก 1 และน้องเงินอีก 1 (สำหรับน้องเงิน แนะนำที่ไหนดีครับ น่ำเชียง เล็งหงษ์ หรือที่อื่นๆแถวเยาวราชก็ได้ครับ ที่ไม่กดราคามาก) ว่าแล้วจะลองเข้าไปดู "โอกาสเงิน (จริงๆ)" ดีกว่า ขอบคุณคุณเนค อีกครั้งครับสำหรับบทความดีๆ :D

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ คุณเนค ผมเพิ่งมาเป็นสมาชิกใหม่ที่นี่ครับ หลังจากได้ไล่เก็บข้อมูลบทความต่าง ๆ ของคุณเนคมา 3 วันเต็ม บทความคุณเนคอ่านแล้วได้ความรู้ขึ้นมาอีกมากเลยครับ ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลที่ได้ลงไว้ ผมกะว่าหลังสงกรานต์จะไปซื้อพี่ทองก้อนเล็กซัก 1 และน้องเงินอีก 1 (สำหรับน้องเงิน แนะนำที่ไหนดีครับ น่ำเชียง เล็งหงษ์ หรือที่อื่นๆแถวเยาวราชก็ได้ครับ ที่ไม่กดราคามาก) ว่าแล้วจะลองเข้าไปดู "โอกาสเงิน (จริงๆ)" ดีกว่า ขอบคุณคุณเนค อีกครั้งครับสำหรับบทความดีๆ :D

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ สุขสันต์วันสงกรานต์ครับ

มีเพื่อนๆลองใช้บริการที่ เล่งหงษ์ แล้วมาแนะนำว่าดีนะครับ (เน้นซื้อไปลงทุนโดยเฉพาะ)

ผมเองยังไม่เคยไปลอง ว่าจะเช็คดูเหมือนกัน

ปลื้มใจที่เห็นว่าบทความมีประโยชน์นะครับ (ช่วงหลังๆนอกจากผมเองแล้วยังมีบทวิเคราะห์ที่เพื่อนๆช่วยกันมาแชร์ยิ่งทำให้เข้มข้นมากขึ้น)

ถ้ามีเงินเย็นๆ ซื้อทอง ซื้อเงินเก็บไว้ อนาคตไม่ผิดหวังแน่นอนครับ

สุขสันต์วันสงกรานต์ครับคุณเนค

:rolleyes: สุขสันต์วันสงกรานต์เช่นกันครับคุณ deb99

ปล. เด็กๆผมติดการ์ตูนซึบาสะ มากๆเลยครับ :lol:

สุขสันต์วันสงกรานต์ครับคุณ next ไม่ไปเที่ยวไหนหรือครับ หรือว่าปั่นต้นฉบับบทความอยู่ ฮิ ฮิ ฮิ

สุขสันต์วันสงกรานต์นะคะคุณเน็กซ์ ขอให้คุณเน็กซ์และครอบครัวมีความสุขมากๆค่ะ :wub:

สวัสดีปีใหม่ไทยคุณ เน็กซ์ และ ทุกท่านนะครับ

แคล้วคลาด ปลอดภัย แข็งแรง มีความสุข ตลอดปีเลยนะครับ

สวัสดีปีใหม่ไทยด้วยคนครับ

ข่าว(เก่า)ฝากครับ

http://www.businessinsider.com/jim-rickards-take-gold-out-of-the-bank-2010-12

ข่าวนี้ตั้งแต่เมื่อเดือนธ.ค. 53 นาย Jim Rickards เล่าให้กับรายการ King World News ฟังว่า

ธนาคารสวิสแห่งหนึ่งปฏิเสธที่จะให้ลูกค้าเข้าไปตรวจสอบ/รับมอบทองคำแท่ง 1 ตันที่ฝากไว้

(ราคา $40 ล้านเหรียญ)

ลูกค้าคนนี้ต้องใช้วิธีทางกฏหมาย, ขู่่ที่จะเปิดโปงพฤติกรรมธนาคาร และใช้ความกดดันต่างๆ

ถึงจะสามารถนำทองออกมาได้ในที่สุด

จากพฤติกรรมของธนาคารแห่งนี้ Jim Rickards เลยสรุปว่าเป็นไปได้ที่จริงๆแล้วธนาคารแห่งนี้

ไม่มีทองแท่งของลูกค้าคนนี้เก็บไว้จริงๆ และจำเป็นต้องถ่วงเวลาพยายามไปหาทองแท่งจริงๆเพื่อ

มาส่งมอบให้กับลูกค้ารายนี้

Jim Rickards ยังแนะนำต่อว่าคุณควรจะนำทองออกมาจากธนาคารก่อนที่รัฐบาลกลางจะประกาศ

ยึดทองคำแท่งอีก

----

ลงทุนทองคำกระดาษทำกำไรระยะสั้น ไม่น่าเป็นห่วง

แต่ถ้าถือยาว ยาาาววว หาทองคำแท่งมากอดไว้อุ่นใจกว่าครับ

สวัสดีปีใหม่ ค่ะ คุณ thon เห็น online ไม่ไปเที่ยวไหนเลยนะ มาแอบเก็บข้อมูลใหญ่เลย คิคิคิ