ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สุขสันต์วันสงกรานต์ค่ะคุณเน็กซ์ ไม่ไปเที่ยวไหนหลอค่ะเนี่ย:)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เจ้าจิ๋วกับพี่เบิ้มพุ่งอีกแล้ว แอบพุ่งช่วงพวกเราปิดสงกรานต์ อดซื้อเพิ่มเลย ฮือๆๆ เจ้าจิ๋วไปไกลกว่าเพื่อน ลงน้อยแต่พุ่งแรง คิคิคิ ดีใจกับคนที่ถือด้วยค่ะ นั่งนับเงินกันไม่ถูกเลยนะ ใครมีเยอะได้เปรียบจริงๆ :wacko:

เจ้าจิ๋วกับพี่เบิ้มพุ่งอีกแล้ว แอบพุ่งช่วงพวกเราปิดสงกรานต์ อดซื้อเพิ่มเลย ฮือๆๆ เจ้าจิ๋วไปไกลกว่าเพื่อน ลงน้อยแต่พุ่งแรง คิคิคิ ดีใจกับคนที่ถือด้วยค่ะ นั่งนับเงินกันไม่ถูกเลยนะ ใครมีเยอะได้เปรียบจริงๆ :wacko:

ตื่นเช้าจังครับคุณkunghdy

น่าจะเป็น all time high ของ gold แต่ silver ก็ขยับเข้าใกล้ high ก่อนหน้าเมื่อปี 1980 คิดว่าเจ้าจิ๋วก็สามารถทำ all time high ได้ไม่ยาก และอีกไม่นานซะด้วยสิ !30

ตอนสัมนา คุณเน็กซืบอกว่าน้องทองต้องไปได้อีก

มีคนถามว่า 1,4xx ยังซื้อได้ คุณเน็กซ์ก็ยืนยัน(นั่งยันนอนยันด้วย)

มาตอนนี้น้องทองขึ้นไปเกือบจะถึง 1,480 แล้ว ดูท่าทางแล้วยังมีแรงอยู่อีก

คุณเน็กซ์นี่สุดยอดจริงๆ

:lol: :lol: :lol:

ในเดือนนี้ทองทำราคา New High ตลอดเลย ในเดือนนี้ 1500 มาแน่ๆ คะ กอดน้องทองกันไว้แน่นๆ นะคะ รวย รวย รวยกันทุกท่านคะ :wub: :D :wub:

เหย ขอพุ่งหลังสงกรานได้มั้ยเนี่ย แบบว่าสงกรานร้านมันปิดหมดอะ T^T

เหย ขอพุ่งหลังสงกรานได้มั้ยเนี่ย แบบว่าสงกรานร้านมันปิดหมดอะ T^T

ไม่ทันแล้วอ่ะ มันไปแล้ว วัยรุ่น (ลายคราม) เซ็ง คิคิคิ :wub:

สาเหตุที่กลุ่มโลหะพุ่งเมื่อวาน (ข้อมูลจากคุณ jimmy ค่ะ)

1. ประเด็นใหญ่ของดอลล่า เมื่อกลุ่ม BRICS (บราซิล+รัสเซีย+อินเดีย+จีน+แอฟริกาใต้) ร่วมกันวางกรอบโครงสร้างระบบการเงินใหม่ รวมทั้งการความพยายามร่วมกันที่จะใช้เงินสกุลท้องถิ่นของตนเอง รวมทั้งทิศทางเงินสกุลใหม่ ลดการพึ่งพาเงินดอลล่า ทั้งหมดก็เพื่อลดผลกระทบจากการเสื่อมค่าอย่างรวดเร็วของเงินดอลล่าอย่างที่เป็นอยู่นั่นเอง (เน้นประเด็นตรงที่เค้าไฮไลท์สีเหลืองๆไว้นะครับ)

http://futuremoneytrends.com/April_14_2011.html

2. ประเด็นผลักดันราคาเมื่อคืนที่ผ่านมา http://www.businessweek.com/news/2011-04-14/stocks-gain-on-spending-bill-portugal-greece-yields-surge.html หรือก็คือพันธบัตรประเทศที่กำลังมีปัญหาหนี้ในกลุ่มยูโรโซนร่วงหนักนั่นเอง ในขณะหันมาที่สหรัฐดอลล่าก็ร่วงเช่นกัน กลุ่มโลหะและคอมโมต่างๆก็รับไปเต็มๆครับ ......รวมทั้งน้ำมัน

ไม่ทันแล้วอ่ะ มันไปแล้ว วัยรุ่น (ลายคราม) เซ็ง คิคิคิ :wub:

สาเหตุที่กลุ่มโลหะพุ่งเมื่อวาน (ข้อมูลจากคุณ jimmy ค่ะ)

1. ประเด็นใหญ่ของดอลล่า เมื่อกลุ่ม BRICS (บราซิล+รัสเซีย+อินเดีย+จีน+แอฟริกาใต้) ร่วมกันวางกรอบโครงสร้างระบบการเงินใหม่ รวมทั้งการความพยายามร่วมกันที่จะใช้เงินสกุลท้องถิ่นของตนเอง รวมทั้งทิศทางเงินสกุลใหม่ ลดการพึ่งพาเงินดอลล่า ทั้งหมดก็เพื่อลดผลกระทบจากการเสื่อมค่าอย่างรวดเร็วของเงินดอลล่าอย่างที่เป็นอยู่นั่นเอง (เน้นประเด็นตรงที่เค้าไฮไลท์สีเหลืองๆไว้นะครับ)

http://futuremoneytrends.com/April_14_2011.html

2. ประเด็นผลักดันราคาเมื่อคืนที่ผ่านมา http://www.businessweek.com/news/2011-04-14/stocks-gain-on-spending-bill-portugal-greece-yields-surge.html หรือก็คือพันธบัตรประเทศที่กำลังมีปัญหาหนี้ในกลุ่มยูโรโซนร่วงหนักนั่นเอง ในขณะหันมาที่สหรัฐดอลล่าก็ร่วงเช่นกัน กลุ่มโลหะและคอมโมต่างๆก็รับไปเต็มๆครับ ......รวมทั้งน้ำมัน

มิน่าราคาเลยวิ่งต่อไม่หยุด เห็นราคาทองแบบนี้แล้วยิ่งร้อนใหญ่เลย อิอิ

สวัสดีวันหยุดครับ

เปิดมาเห็นราคาทองแล้ว สงกรานต์ปีนี้หวังว่าสมาชิกทุกท่านจะเที่ยวกันสนุกและก็มีความสุขกับราคา new all time high นะ ครับ :D

สุขสันต์วันสงกรานต์ค่ะคุณเน็กซ์ ไม่ไปเที่ยวไหนหลอค่ะเนี่ย:)

มาทะเลครับ พิมพ์จาก iPad ไม่ค่อยถนัดเลยไม่ค่อยได้เข้ามาพูดคุยร่วมลุ้นราคาด้วย

สุขสันต์วันสงกรานต์ คุณ babara. เช่นกันครับ :rolleyes:

เที่ยวให้สนุกเดินทางปลอดภัยนะคะ ตกลงมิ.ย.นี้จะถึง 1600ที่ลุงจิมบอกมั๊ยเนี่ย :D

:wub: ดีใจมาก ที่ยังถือไว้ค่ะขอบคุณ คุณเน็กที่ได้คำแนะนำเกี่ยวกับ โอกาสทอง ทองจริงๆ !thk !thk

เห็นราคาทองวันนี้แล้วนึกถึงเพลงเก่ายุค 60s ชื่อ "Up Up and Away"

http://www.youtube.com/watch?v=5akEgsZSfhg

ถูกแก้ไข โดย mdaddy