ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณ Kitjung วิธีสั่งซื้อหนังสือคุณ Next ค่ะ e-mail ไปที่ odadthong@gmail.com นะคะ

เป็นหนังสือที่ดีมาก อ่านเข้าใจง่าย ทำให้รู้ถึงเหตุ และผลที่ทำไมเราต้องลงทุนในทองค่ะ

สั่งซื้อหนังสือทำแบบนี้ครับ

1. จ่ายตังค์ โอนเข้าบัญชี 183-2-88803-4 ชัยกิตติ กิตติตระกูลชัย กสิกรไทย-ออมทรัพย์ สาขารังสิต

2. แจ้ง ชื่อ-ที่อยู่ สำหรับจัดส่ง ที่ ogadthong@gmail.com

แค่ นี้ก็รอรับหนังสือเลยครับ.....

เพิ่มเติม นิดนึง

- ค่าหนังสือเล่มละ 290 บาท ค่าจัดส่งต่างหาก

1 เล่ม 50 บาท

2 เล่ม 70 บาท

3 เล่มขึ้นไป เพิ่ม เล่มละ 30 บาท เช่น 10 เล่ม คือ (70 + 30X8) =310 บาท

ข้อความตั้งแต่ "สั่งซื้อหนังสือทำแบบนี้ครับ..." เป็นข้อความจากคุณ Next นะคะ JIP เป็นผู้หญิงค่ะ ไม่ได้สับสนทางเพศ แต่ตอนโพสต์ไม่ได้่อ่านก่อน ก๊อปคุณ Next มาแล้วก็โพสต์เลยค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เพิ่งโอนเงินซื้อหนังสือจำนวน 1 เล่ม +ค่าส่ง 50 บาท = 340 ผ่านธ. กสิกรไทย (K-Cyber Banking) วันที่ 17 เม.ย. 2554 เวลา 20.47 น. และส่งเมล์ให้คุุณ next ด้วยค่ะ ถ้าได้รับแล้วช่วยตอบมาที่เมล์ nuch5610@hotmail.com ด้วยค่ะ

1 เดือนเต็มๆที่ตามอ่านจากหน้า1-284 ตาแฉะเลย เลยทำให้รู้สึกว่ารู้ช้าไป 3 ปี :blink:

แต่ก็ข้อสมัครเป็นน้องใหม่ครับ ไม่รู้จะเก็บทันไมงบน้อยครับ

Michael Ruppert ออกมาบอกว่า "We have until July at the latest"

ดูคลิปที่นาย Ruppert ออกมาพูดแล้ว รู้สึกว่าแกเว่อร์ไปนิดนึง

แต่ประเด็นที่แกชี้ ซึ่งเป็นประเด็นที่น่าสนใจมากประเด็นนึงคือ

แผ่นดินไหวเมื่อเดือน มี.ค. จะยังไม่ส่งผลกระทบทางตัวเลขให้เห็นใน

quarter แรก เพราะเป็นช่วงปลายของ quarter

แต่ผลกระทบที่เกิดจากวิกฤตที่ญี่ปุ่น จะแสดงตัวให้เห็นเมื่อหมด quarter

ที่สอง (สิ้นเดือน มิ.ย.) เพราะบริษัทในตลาดหุ้นต่างๆจะต้ิองรายงานตัวเลขของ quarter ที่ผ่านมา

ช่วง Q2/Q3 คงได้เห็นราคาทองวิ่งไม่ขึ้นก็ลงอีกรอบ

http://www.youtube.com/watch?v=uMDRCwRtiNM

ช่วงเวลาใกล้เคียงกับที่ Mr. Weigand เคยประมาณไว้(ตั้งแต่ก่อนเหตุการณ์ที่ญี่ปุ่น)

ที่ผมเคยนำมาโพสท์ไว้เลยนะครับ

ใครเล่นหุ้นด้วยตั้งแต่กลางปีเป็นต้นไปคงต้องระมัดระวังความผันผวนไว้มากๆ เลยครับ

ช่วงเวลาใกล้เคียงกับที่ Mr. Weigand เคยประมาณไว้(ตั้งแต่ก่อนเหตุการณ์ที่ญี่ปุ่น)

ใครเล่นหุ้นด้วยตั้งแต่กลางปีเป็นต้นไปคงต้องระมัดระวังความผันผวนไว้มากๆ เลยครับ

เตรียมพร้อมแล้วค่ะ ใส่รองเท้า เก็บกระเป๋ารอไว้แล้ว พร้อมกระโดดออกเมื่อเสียงนกหวีดดังค่ะ แต่ปลายเดือนนี้ถึงต้นเดือนหน้าก็ว่าจะทะยอยเผ่นออกมาเหมือนกัน คิคิคิ ไม่ชอบนั่งรถไฟเหาะค่ะ

ครับ อย่างที่ Martin Armstrong คำนวณไว้ตามสูตรของเค้า กลางเดือนมิ.ย. นี้ก็น่าจะมี

อะไรซักอย่างเกิดขึ้น รู้สึกว่าหลายๆสำนักพูดถึงกลางปีนี้กันเหลือเกิน ต้องคอยดูให้ดีครับ

แต่เป็นผมถ้าหุ้นตกจริงๆ คงเก็บตังไว้ช้อนซื้อตัวที้อยากได้ไว้ laugh.gif

ครับ อย่างที่ Martin Armstrong คำนวณไว้ตามสูตรของเค้า กลางเดือนมิ.ย. นี้ก็น่าจะมี

อะไรซักอย่างเกิดขึ้น รู้สึกว่าหลายๆสำนักพูดถึงกลางปีนี้กันเหลือเกิน ต้องคอยดูให้ดีครับ

แต่เป็นผมถ้าหุ้นตกจริงๆ คงเก็บตังไว้ช้อนซื้อตัวที้อยากได้ไว้ laugh.gif

ระวังจะได้มาเต็มมือและระวังช้อนจะหักนะคะ อย่ารีบร้อน เพราะเวลาคน panic ราคาหุ้นมันจะถูกมากๆ วันนี้ว่าถูกแล้ว พรุ่งนี้ดันถูกกว่า ถูกจนไม่กล้าอยากได้เลยค่ะ จำภาพตอนปี 2008 ได้ชัดเจน ติดตา ยังสยองไม่หาย คิคิคิ !_cd

นั่นซิครับ นอกจานี้ Martin Armstrong ก็คาดว่าทองน่าจะพักเหมือนกัน (แต่เขาบอกว่าการพักอาจหมายถึงลง หรือ sideway ก็ได้)

ผมเดาว่าน่าจะเกี่ยวกับงบปีหน้าของ US ที่กำลังถกเถียงกันตอนนี้ว่าจะตัดงบเท่าไหร่

นอกจากนี้ยังเรื่องจะมี QE3 หรือไม่อีก

ดูกันต่อไปให้สถานการณ์เฉลยตัวเองออกมาครับ ใกล้เข้ามาทุกขณะแล้ว

ผมยังคิดไม่ตกเลยครับ ว่าหาก US$ meltdown แล้วตลาดหุ้นบ้านเราจะเป็นไง

หลายคนบอกว่า fund flow จะทะลักหนีจากยุโรป และ USA มาเข้าเอเซีย กับละตินอเมริกา

แต่ผมเกรงว่า ก่อนจะมีเงินไหลเข้า circuit breaker ตลาดบ้านเราคงต้องทำงานหนัก นานเป็นสัปดาห์ เลยหละครับ

จำได้ว่าปี 2008 ตลาดบ้านเรา circuit break 2 รอบ เช้ารอบ บ่ายอีกรอบ ช่วงแถวๆ ตุลาคม บรื๋อ ผีหลอกกลางวันเลยล่ะ คิคิคิ !17

นั่นสิ ถ้ามันขึ้นวันละ 30% จะมี break ป่าว นั่นมัน ceiling เลยนะ แต่กลัว set เรา มันจะกลายเป็นเรือดำน้ำมากกว่าเป็นจรวด ถ้าคนเกิด panic จากการ melt down ของ economic

นั่นสิ ถ้ามันขึ้นวันละ 30% จะมี break ป่าว นั่นมัน ceiling เลยนะ แต่กลัว set เรา มันจะกลายเป็นเรือดำน้ำมากกว่าเป็นจรวด ถ้าคนเกิด panic จากการ melt down ของ economic

ครับ ผมก็กลัวว่าช่วงเดือนแรกจะเป็นเรือดำน้ำเหมือนเดียวกับทุกตลาดทั่วโลก

หลังจากนั้นก็ต้องคอยดูกันว่าตลาดจะปรับสมดุลไปทางไหน