ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

875328cc.gif875328cc.gif ข้อมูลผิดพลาด ขอโทษครับ

วันนี้ลองไปหาข้อมูลดีๆอีกรอบ ที่ผมบอกไว้เมื่อคืนผิด และที่คุณส้มโอมือว่ามา เกือบถูกทั้งหมดแล้วครับ

Linda Green ยังคงเป็นคน(ทั่วไป) ที่ธนาคารจ้างมาเพื่อเซ็นเอกสารในการ foreclosure เพื่อการยึด

บ้านจากคนที่ขาดส่งบ้าน โดยในเอกสารจะอ้างว่าเป็นผู้มีอำนาจของธนาคาร

โดยในความเป็นจริงแล้ว คนเหล่านี้ไม่ได้เป็นผู้มีอำนาจของธนาคาร และถูกจ้างมาเพื่อเซ็นเอกสาร

ในการยึดบ้านเป็นจำนวณมาก (ฝรั่งเลยเรียกว่า robo-signing)

ตอนแรกผมเขาใจผิดพลาดว่าเป็นการเซ็นเอกสารในการกู้ยืม อันนี้ผิดครับ

เป็นการเซ็นเอกสารในการฟ้องร้องเพื่อยึดบ้านเวลาขาดส่ง

http://www.washingtonpost.com/wp-dyn/content/graphic/2010/09/22/GR2010092206765.html

ขอบคุณสำหรับข้อมูลของคุณ WCG คะ :D :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณ คุณ MOR LEK คุณ WCG คุณส้มโอมือ ที่นำเอาข้อมูลดี ๆ มาฝาก และช่วยกันแปล ช่วยกันปรับจูน จนทำให้พวกเราที่มีความเข้มแข็งด้านภาษาอังกฤษน้อยมาก ๆ สามารถรับรู้และเข้าใจในข้อมูลข่าวสารกับเค้าได้ ขอบคุณจริง ๆ ๆ

ขอบคุณ พี่หมอเล็ก คุณwcg คุณส้มโอมือ ที่เอื้อเฟื้อข้อมูลค่ะ

ต้องรีบขอบคุณวันนี้ค่ะ เผื่อว่าพรุ่งนี้เวปติดขัดต้องงดขอบคุณเพื่อลด traffic jam

+1 ทุกท่านด้วยความเคารพค่ะ

คือเขาจับสังเกตุว่าถ้ากองทุนขายทองมากกว่า 1 %ของพอร์ทในวันเดียว 2วันติดกันเมื่อไรละก็ เป็นสัญญาณให้เราซื้อเลย เพราะหลังจากนั้นมันจะขึ้นอ่ะครับsleep.gif

:wub: :huh:อย่างงี้วันจันทร์น่าขึ้นต่อใช่ไหมคะพี่หมอเล็ก

:wub: :huh:อย่างงี้วันจันทร์น่าขึ้นต่อใช่ไหมคะพี่หมอเล็ก

ผมก็ไม่รู้ว่ามันจะขึ้นหรือเปล่า แต่ขอก็อปเอาของคนที่มองขึ้นมาให้อ่านครับ

Pierre Lassonde - “Gold to Attack $2,000 in September”

ประกอบกับอาทิตย์ที่ผ่านมาขาใหญ่(กลุ่มธนาคาร)เปิด L เพิ่มขึ้นอีก 4 หมื่นกว่า สัญญา ก็น่าจะมองว่าเจ้ามือต้องการลากขึ้นครับ

(ใช้รูปของคุณ leo attack ทำมาครับ)

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

ผมก็ไม่รู้ว่ามันจะขึ้นหรือเปล่า แต่ขอก็อปเอาของคนที่มองขึ้นมาให้อ่านครับ

[อาทิตย์ที่ผ่านมาขาใหญ่(กลุ่มธนาคาร)เปิด L เพิ่มขึ้นอีก 4 หมื่นกว่า สัญญา ก็น่าจะมองว่าเจ้ามือต้องการลากขึ้นครับ [/color][/size][/left]

[/font]

(ใช้รูปของคุณ leo attack ทำมาครับ)

ขอเชียร์ขึ้นด้วยคนคะ :P :wub: :P

จะมีการปรับฐานราคาลงมาอย่างหนักก่อนที่ คุณหมอเล็ก จะเอาที่หนีบ มาหนีบให้กระทิงวิ่งในช่วงฤดูใบไม้ผลินี้

เอ อันนี้ จิม วิลลี่ เขียนเองป่าวครับ หมอเล็กเราชักดังใหญ่แล้ว :D

ตามรูปเป็นวันที่ 26 หรือ 23 ส.ค. ครับ?

ตามรูปเป็นวันที่ 26 หรือ 23 ส.ค. ครับ?

รายงานวันที่ 26 แต่สรุปของ 23 รึป่าวครับhuh.gif

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

Obama Seeks Holy Grail of Housing, Proverbial Free Lunch, Gain With No Pain; It's Another Bank Bailout in Disguise

http://globaleconomi...of-housing.html

ใครว่างอ่านแล้วเข้าใจเรื่องพวกนี้ ช่วยเหลือผมด้วยครับ อิอิ คิดว่าน่าจะมีผลกับทองบ้างไม่มากก็น้อย

Pierre Lassonde - “Gold to Attack $2,000 in September”

ประกอบกับอาทิตย์ที่ผ่านมาขาใหญ่(กลุ่มธนาคาร)เปิด L เพิ่มขึ้นอีก 4 หมื่นกว่า สัญญา ก็น่าจะมองว่าเจ้ามือต้องการลากขึ้นครับ

2000 $ เดือนหน้า เลยเหรอครับ ว๊าววว ว๊าววว !gd

อย่างงี้ต้องเก็บเพิ่มซ่ะแร่ววว !57

ใครตื่นทองกันแน่หนอ... เห็นไอ้ที่เปิด L นี่มันธนาคารทั้งงั้นเลยนี่....ส่วนรายย่อยนี่สงสัยโดน Force Sell กันถ้วนหน้า

อยากทราบ ว่า ภาพนี้ดูที่เว็บใหนอะครับ

875328cc.gif875328cc.gif ข้อมูลผิดพลาด ขอโทษครับ

วันนี้ลองไปหาข้อมูลดีๆอีกรอบ ที่ผมบอกไว้เมื่อคืนผิด และที่คุณส้มโอมือว่ามา เกือบถูกทั้งหมดแล้วครับ

Linda Green ยังคงเป็นคน(ทั่วไป) ที่ธนาคารจ้างมาเพื่อเซ็นเอกสารในการ foreclosure เพื่อการยึด

บ้านจากคนที่ขาดส่งบ้าน โดยในเอกสารจะอ้างว่าเป็นผู้มีอำนาจของธนาคาร

โดยในความเป็นจริงแล้ว คนเหล่านี้ไม่ได้เป็นผู้มีอำนาจของธนาคาร และถูกจ้างมาเพื่อเซ็นเอกสาร

ในการยึดบ้านเป็นจำนวณมาก (ฝรั่งเลยเรียกว่า robo-signing)

ตอนแรกผมเขาใจผิดพลาดว่าเป็นการเซ็นเอกสารในการกู้ยืม อันนี้ผิดครับ

เป็นการเซ็นเอกสารในการฟ้องร้องเพื่อยึดบ้านเวลาขาดส่ง

http://www.washingtonpost.com/wp-dyn/content/graphic/2010/09/22/GR2010092206765.html

ที่ผ่านมาต้องบอกว่าขอบคุณมากกว่าครับ การเอาข้อมูลดีๆมาแจ้งต่อเพื่อนๆเป็นจำนวนมาก จะไม่มีการผิดพลาดเลยเป็นไปไม่ได้เลย ยิ่งขยันมากมีน้ำใจช่วยเหลือเพื่อนมากก็ต้องมีผิดพลาดครับ แค่ช่วยแปลภาษาให้เป็นภาษไทยที่ง่ายก็เป็นสิ่งยากแล้ว ยิ่งบางเรื่องเขาไม่ท้าวความถึงต้นตอด้วยยากมากๆ บางทีพวกเราอ่านข่าวไทยเองยังเข้าใจผิดเลยครับ กระทู้นี้พวกเราช่วยเอาความรู้ต่างๆมาเสริมกัน เพื่อช่วยให้เรายืนสู้กับพวกขาใหญ่ได้อย่างมั่นคง

คนที่ไม่ผิดมีอยู่แค่อย่างเดียว คือไม่ทำอะไรเลย คนที่หมั่นทำความดี ถึงจะผิดพลาดบ้างแต่ก็เป็นส่วนน้อยนิดเมื่อเทียบกับความดีอันมากมาย ความตั้งใจและความหวังดีที่กูรูหลายคนตั้งใจทำเพื่อนเวปนี้และกระทู้นี้ เป็นสิ่งที่เพื่อนๆซึ้งใจมาตลอดครับ

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

ขอบคุณ คุณ MOR LEK คุณ WCG คุณส้มโอมือ ที่นำเอาข้อมูลดี ๆ มาฝาก และช่วยกันแปล ช่วยกันปรับจูน จนทำให้พวกเราที่มีความเข้มแข็งด้านภาษาอังกฤษน้อยมาก ๆ สามารถรับรู้และเข้าใจในข้อมูลข่าวสารกับเค้าได้ ขอบคุณจริง ๆ ๆ

ผมอ่อนภาษาครับ(ยกเว้นประโยคสั้นๆพอไหว และบางเรื่องมีฐานความรู้เดิมเสริมเลยพอเดาได้ ยาวแบบหลายบรรทัดก็แย่แล้ว) ได้อาศัยคุณหมอเล็ก คุณwcg คุณจอห์น และเพื่อนๆอีกหลายท่านช่วยถึงแปลให้ถึงได้ความรู้เพิ่มอย่างมาก เรื่องยึดบ้านโดยมีเอกสารปลอมยื่นต่อศาลเคยอ่านเจอในบทความภาษาไทยครับ

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

ตารางนี้มันดูยังไงหรอครับ งง จังเลยอ่ะครับ