ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

รูปนี้เอามาจากของคุณจิมมี่ครับ

ถ้ามันเล่นกันตามเส้นที่ขีดไว้ละก็...รถไปเหาะตีลังกาเลยครับ

เพราะปลายทางจะบานออกไปเรื่อยแกว่งขึ้นลงที เจ๊งหรือรวยได้เลยครับ

ขอ link ด้วยค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
แบบนี้ต้องมี 3 สถานะครับ ขาสั้น ขายาว แล้วก็เฉยๆ อย่างละเท่าๆกัน รับรองปลอดภัย แต่ค่าต๋งกินหมด อิอิ

เข้าท่านะครับหมอเล็ก ถ้ามีสถานะเฉยๆ ให้เปิด แล้วปรากฏว่าราคาไม่ไปไหนจริง ก็ได้ตังค์

(อิอิ บ่อนไหนเนี่ย :lol: )

ถูกแก้ไข โดย milo

ไม่ได้เป็นเซียน แต่อยากแนะนำให้คุณวิชญ์ค่อยๆอ่านบทความทั้งหมดของคุณเน๊กครับ อาจใช้เวลานานหน่อย แต่ผมว่ามันคุ้มค่ากับเงิน18ล้านนะครับ เงินเยอะขนาดนี้คุณวิชญ์น่าจะหาข้อมูลให้ดีแล้วพิจารณาอย่างรอบคอบครับ อาจจะแบ่งไปลงทุนด้านอื่นด้วย อย่างที่เขาว่าอย่าใส่ไข่ไว้ในตะกร้าใบเดียวอ่าครับ

เอามาล้างสมองให้มาซื้อ Silver จะดีมั้ยครับแบบนี้ :lol:

แปะข่าวมา แว่วๆว่า TFEX อาจจะมีการปรับขึ้น Margin ในตลาด GF อีกครั้งครับ วันที่ 5 กันยายน น่าจะอีก 18%

ตัวใหญ่ไป 74100 ตัวเล็ก 14800 โดยประมาณ

วันนี้ราคาขึ้น ขา S ตายอีกรอบแน่ๆ.....ถ้าลงใคร L วันนี้ก็อ่วมโดนทั้งพรีเมียม โดนทั้งมาจิน

---------------------------------------------------------------------------

ตอบคำถามคุณวิชญ์นะครับ เฉพาะข้อ 1-2 นะครับ

น่าจะคล้ายหลายทั่นคือ ให้ลองอ่านย้อนหลังบทความของคุณ next อีกครั้งครับ น่าจะได้คำตอบในระดับนึง

เพราะแนวทางการลงทุนของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ความเสี่ยงที่รับได้ของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ฐานะทางการเงิน,จำนวนเงินลงทุน,ความจำเป็นในการใช้เงินลงทุน ของแต่ละคนก็ต่างกัน

คำตอบนี้หลังจากรับข้อมูลแล้ว คุณวิช น่าจะตอบได้เองมากกว่า ว่าเราควรจะซื้่อยังไงแบบไหน ควรเอาเงินอีก 5 ล้านที่เหลือมาซื้อทั้งหมดเลยดีรึเปล่า ถ้ายังไม่แน่ใจ หรือ อยากรู้ว่าแผนการลงทุนของตัวเองเหมาะรึเปล่า ก็ลองมาถามอีกครั้ง ก็ได้ครับ

------------------------------------------------------------------------------

ถูกแก้ไข โดย หมีน้ำ

แปะข่าวมา แว่วๆว่า TFEX อาจจะมีการปรับขึ้น Margin ในตลาด GF อีกครั้งครับ วันที่ 5 กันยายน น่าจะอีก 18%

ขอบคุณคุณหมีน้ำข่าวครับ ไม่ทราบมีที่มาของข่าว เพิ่มมาร์จิ้น 18% วันที่ 5 กย. รึเปล่าครับ อยากอ่านเพิ่มเติมน่ะครับ

ที่มา: http://www.bangkokbiznews.com/home/detail/finance/finance/20110829/407004/TFEXเพิ่มมาร์จินโกลด์ฟิวเจอรสเกือบ20.html

"ตลาดอนุพันธ์สั่งปรับเพิ่มมาร์จิ้นโกลด์ฟิวเจอร์อีกเกือบ 20% หลังตลาดทองคำผันผวนหนัก ดีเดย์ 5 ก.ย.นี้ ....

ทั้งนี้ การปรับหลักประกันดังกล่าวจะส่งผลให้ผู้ลงทุนทั่วไปต้องวางหลักประกันของโกลด์ฟิวเจอร์สขนาด 50 บาททองคำ เพิ่มขึ้นจาก 62,700 บาทต่อสัญญา มาเป็น 74,100 บาทต่อสัญญา และโกลด์ฟิวเจอร์สขนาด 10 บาททองคำ จาก 12,540 บาทต่อสัญญา มาเป็น 14,820 บาทต่อสัญญา"

ที่มา: http://www.bangkokbiznews.com/home/detail/finance/finance/20110829/407004/TFEXเพิ่มมาร์จินโกลด์ฟิวเจอรสเกือบ20.html

"ตลาดอนุพันธ์สั่งปรับเพิ่มมาร์จิ้นโกลด์ฟิวเจอร์อีกเกือบ 20% หลังตลาดทองคำผันผวนหนัก ดีเดย์ 5 ก.ย.นี้ ....

ทั้งนี้ การปรับหลักประกันดังกล่าวจะส่งผลให้ผู้ลงทุนทั่วไปต้องวางหลักประกันของโกลด์ฟิวเจอร์สขนาด 50 บาททองคำ เพิ่มขึ้นจาก 62,700 บาทต่อสัญญา มาเป็น 74,100 บาทต่อสัญญา และโกลด์ฟิวเจอร์สขนาด 10 บาททองคำ จาก 12,540 บาทต่อสัญญา มาเป็น 14,820 บาทต่อสัญญา"

ขอบคุณครับ ดีที่เป็น TFEX ปรับเพิ่มมาร์จิ้น ตอนนี้กลัว CME ปรับเพิ่มรอบ 3 ปรับทีนึงตก 1,000 - 2,000 บาท หนาว...

ขอบคุณสำหรับหลายความเห็นครับ ตอนนี้ไล่อ่านความเห็นของคุณ nextหมดแล้ว

ส่วนตัวนั้นใจอยากให้ซื้อเพิ่มอีก 5 ล้าน เพื่อมาเฉลี่ยกับของเก่า และเงินที่ใช้เป็นเงินเย็นไม่รู้จะเอาไปทำอะไรให้งอกเงย

ตอนนี้ผมคงจะให้ตื้อให้พ่อซื้อเพิ่ม แต่ไม่แน่ใจว่าควรเข้าซื้อในช่วงไหนดี

แต่คาดว่าคงจะไม่กี่วันนี้เพราะเห็นราคาทองแล้วคงไม่ลงไปมากกว่านี้

ถูกแก้ไข โดย วิชญ์

ผมน้องใหม่ครับ ได้ติดตามอ่านบทความและความคิดเห็นของพี่ๆในกระทู้ต่างๆมานานมากครับ

รบกวนถามพี่ๆหน่อยนะครับ เรื่องการซื้อขายทองแท่ง ผมซื้อขายทองแท่งกับร้าน -ต-ก- สาขามาบุญครองมานานหลายปี

ไม่ทราบว่าผมออกชื่อได้ไม๊ครับ เนื่องจากสะดวกเพราะผมทำธุรกิจส่วนตัวอยู่แถวนั้นครับ เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อสัปดาห์ก่อน

ผมได้โทรไปล็อกราคาที่จะขายกับทางร้าน พร้อมทั้งconfirm ราคาที่ขาย ซึ่งทำเป็นประจำทุกครั้ง ซึ่งทางร้านก็จะบวกให้20บาท

ต่อบาททอง พร้อมทั้งconfirmราคาที่บวกเพิ่ม กับชื่อผู้รับ แต่พอไปรับเงิน ทางร้านกลับบอกว่าราคาเปลี่ยนลดลง100บาท

ทั้งที่ราคาที่ผมโทรไปสั่งเวลา 19.38 น. มีเวลาในมือถือเป็นหลักฐาน ซึ่งราคาวันศุกร์ที่ผมขาย รับซื้อ ปิดที่ 25,400 บาท

แต่ร้านคิดให้แค่ 25,300 บาท และไม่บวกพิเศษให้ ผมเลยงงเลยครับ ก่อนหน้านี้ไม่เคยมีปัญหานี้เลยครับ

1.ผมอยากปรึกษาพี่ว่าจะทำอย่างไรได้บ้างครับ เพราะผมไปคุย เค้าบอกว่าราคาสปอร์ตเปลี่ยน ราคาทองแท่งไม่ได้ยึดตามราคาที่สมาคมประกาศหรอครับ

และราคาที่ผมconfirm ก็ไม่ถูกต้อง เค้าconfirmราคากับที่สมาคมประกาศครับ

2.ผมอยากจะเปลี่ยนร้านครับ ไม่ทราบว่า มีร้านแนะนำไม๊ครับ ที่ไม่ได้อยู่เยาวราชครับ ผมทำธุรกิจแถวประตูน้ำและสยามสแควร์ครับ

3.ร้านทองนาย จ.คือร้านอะไรหรอครับ

ขอบพระคุณพี่ๆและทุกท่านด้วยนะครับ สำหรับความรู้ที่ผมได้รับตลอดมา จะติดตาม Thaigold ตลอดไปครับ :unsure:

ผมน้องใหม่ครับ ได้ติดตามอ่านบทความและความคิดเห็นของพี่ๆในกระทู้ต่างๆมานานมากครับ

รบกวนถามพี่ๆหน่อยนะครับ เรื่องการซื้อขายทองแท่ง ผมซื้อขายทองแท่งกับร้าน -ต-ก- สาขามาบุญครองมานานหลายปี

ไม่ทราบว่าผมออกชื่อได้ไม๊ครับ เนื่องจากสะดวกเพราะผมทำธุรกิจส่วนตัวอยู่แถวนั้นครับ เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อสัปดาห์ก่อน

ผมได้โทรไปล็อกราคาที่จะขายกับทางร้าน พร้อมทั้งconfirm ราคาที่ขาย ซึ่งทำเป็นประจำทุกครั้ง ซึ่งทางร้านก็จะบวกให้20บาท

ต่อบาททอง พร้อมทั้งconfirmราคาที่บวกเพิ่ม กับชื่อผู้รับ แต่พอไปรับเงิน ทางร้านกลับบอกว่าราคาเปลี่ยนลดลง100บาท

ทั้งที่ราคาที่ผมโทรไปสั่งเวลา 19.38 น. มีเวลาในมือถือเป็นหลักฐาน ซึ่งราคาวันศุกร์ที่ผมขาย รับซื้อ ปิดที่ 25,400 บาท

แต่ร้านคิดให้แค่ 25,300 บาท และไม่บวกพิเศษให้ ผมเลยงงเลยครับ ก่อนหน้านี้ไม่เคยมีปัญหานี้เลยครับ

1.ผมอยากปรึกษาพี่ว่าจะทำอย่างไรได้บ้างครับ เพราะผมไปคุย เค้าบอกว่าราคาสปอร์ตเปลี่ยน ราคาทองแท่งไม่ได้ยึดตามราคาที่สมาคมประกาศหรอครับ

และราคาที่ผมconfirm ก็ไม่ถูกต้อง เค้าconfirmราคากับที่สมาคมประกาศครับ

2.ผมอยากจะเปลี่ยนร้านครับ ไม่ทราบว่า มีร้านแนะนำไม๊ครับ ที่ไม่ได้อยู่เยาวราชครับ ผมทำธุรกิจแถวประตูน้ำและสยามสแควร์ครับ

3.ร้านทองนาย จ.คือร้านอะไรหรอครับ

ขอบพระคุณพี่ๆและทุกท่านด้วยนะครับ สำหรับความรู้ที่ผมได้รับตลอดมา จะติดตาม Thaigold ตลอดไปครับ :unsure:

ผมสรุปให้สั้นๆเลยครับว่าคุณโดนมันโกง

ประตูน้ำร้านนี้ครับไกล้แน่นอน http://www.bangkokgoldtrade.com/home/index.php

ผมสรุปให้สั้นๆเลยครับว่าคุณโดนมันโกง

ประตูน้ำร้านนี้ครับไกล้แน่นอน http://www.bangkokgo.../home/index.php

เคยไปเดินๆดูร้านทองที่มาบุญครองเหมือนกัน เกือบทุกร้านตั้งราคารับซื้อต่ำกว่าราคาประกาศสมาคมเยอะ

เห็นแล้วเลยพอจะรู้สึกได้ว่า ร้านแถวนั้น เขี้ยวลากดิน

ไม่นึกว่านอกจากจะตั้งราคาต่ำแล้ว ยังมีการโกงซึ่งๆหน้าแบบนี้อีก mad.gif

โดนโกงแน่นอนครับเปลี่ยนร้านครับ ร้านที่หมอเล็กแนะนำดีครับสะดวกมาก ผมก็พึ่งไปเปิดมาอาทิตย์ที่แล้วเองไม่ต้องไปเองเอกสารส่งทางแฟกซ์ได้

เคยไปเดินๆดูร้านทองที่มาบุญครองเหมือนกัน เกือบทุกร้านตั้งราคารับซื้อต่ำกว่าราคาประกาศสมาคมเยอะ

เห็นแล้วเลยพอจะรู้สึกได้ว่า ร้านแถวนั้น เขี้ยวลากดิน

ไม่นึกว่านอกจากจะตั้งราคาต่ำแล้ว ยังมีการโกงซึ่งๆหน้าแบบนี้อีก mad.gif

df13952b.gif หลายร้านเป็นแบบนี้เลยค่ะ เอาเปรียบมาก04a97f13.gif