ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ว่าแต่คุณกุ้งครับ กราฟกรณีศึกษานี่เป็นกราฟรายอะไรหรอครับ ช่วงเวลา เป็น วันหรือว่าสัปดาครับ

ทองเป็นระดับวันค่ะ สัปดาห์ไม่มี divergence ของ indicator ก็แสดงว่ายังไม่ครบ wave หลักระดับสัปดาห์โอกาสเห็นการขึ้นหลังจากการพักครั้งนี้สูงมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่เหมือน set (เน่า) หลุด channel ขาขึ้นออกมาพักเต็มตัว มี divergence ของ indicator ทั้งระดับวันและสัปดาห์ มันเลยปล้ำแต่จะลงท่าเดียว ฮา... !53 ใฝ่ต่ำไม่เลิก

มองว่า rebound SET รอบนี้น่าจะประมาณ 1060 นะคะ+/- ใครมีปล่อยของแถวๆ นั้น ไม่ต้องกลัวปล่อยหมู volume ไม่ support ว่าจะเป็นการขึ้นรอบใหม่ ถ้ามันจะกลับเป็นขาขึ้นจริง ค่อยไล่ต้อนมันเข้าเล้า ก็ไม่สาย !ee ตอนนี้กลัวติดดอยมากกว่าปล่อยน้องหมูค่ะ ฮา...

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แบงค์อเมริกา ปลดพนักงาน สามหมื่นคน (ข่าวช่องสาม)

เศรษฐีจีน เพิ่มขึ้นจากเดิมสองเท่า...เพชร -สินค้าแบรนด์เนม ขายดีในจีน....เพิ่มขึ้นจากเศรษฐีจีนใหม่ ที่มีเงินสามสิบล้านเพิ่มอีกนับหมื่นคน.. :excl: (แต่สู้คนในเว็บไม่ได้...เฉพาะคุณหมอเล็ก...รวยเป็นหมื่นล้าน..ฮิฮิ ) :lol:

ปล.แบงค์ฝรั่งเศส ขายสินทรัพย์ทิ้งที่อเมริกา :angry:

ขอบคุณ คุณkunghdy มากค่ะ

ขอบคุณทุกๆท่านค่ะ

และสุขสันต์วันเกิดคุณหมอเล็กด้วยนะคะ

ขอให้รวยๆๆๆ มีทองมากๆๆๆให้ใช้เวลานับเป็นวันๆๆ

มีความสุข สุขภาพแข็งแรงนคะ

เศรษฐีจีน เพิ่มขึ้นจากเดิมสองเท่า...เพชร -สินค้าแบรนด์เนม ขายดีในจีน....เพิ่มขึ้นจากเศรษฐีจีนใหม่ ที่มีเงินสามสิบล้านเพิ่มอีกนับหมื่นคน.. :excl: (แต่สู้คนในเว็บไม่ได้...เฉพาะคุณหมอเล็ก...รวยเป็นหมื่นล้าน..ฮิฮิ ) :lol:

ปล.แบงค์ฝรั่งเศส ขายสินทรัพย์ทิ้งที่อเมริกา :angry:

นี่ครับมีใบเดียว 1 ร้อยล้านล้าน sleep.gif

ขอบคุณ คุณkunghdy มากค่ะ

ขอบคุณทุกๆท่านค่ะ

และสุขสันต์วันเกิดคุณหมอเล็กด้วยนะคะ

ขอให้รวยๆๆๆ มีทองมากๆๆๆให้ใช้เวลานับเป็นวันๆๆ

มีความสุข สุขภาพแข็งแรงนคะ

ถ้าต้องนับเป็นวันๆสงสัยจะเป็นอัลไซเมอร์ครับ นับแล้วนับอีก ไม่หมดซักที เพราะลืมว่านับไปแล้ว อิอิ แซวเล่นน๊า

ขอบคุณในคำอวยพรนะครับ

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

ขอบคุณ คุณkunghdy สำหรับความรู้ด้าน TA เยี่ยมครับ !gd

แต่ผมยังเชื่อว่า Sometimes history does not always repeat itself ไม่งั้นก็คงไม่มีวลีที่ว่า write a new history :lol:

แต่ก็ไม่ประมาทนะครับเตรียมพร้อมรับทุกสถานการณ์ !v@

อ้อ แล้วก็สุขสันต์วันเกิดคุณ MOR LEK ด้วยคนครับ ขอบคุณที่แวะมาแบ่งปันอยู่เป็นประจำครับ !01

ถูกแก้ไข โดย toffee blue

สุขสันต์วันเกิด คร๊าบ คุณ นายแพทย์เล็ก

ขอให้คิดสิ่งใดสมปรารถนา

เข้าใจทุกอย่างทะลุปรุโปร่ง นะครับ

ถ้าต้องนับเป็นวันๆสงสัยจะเป็นอัลไซเมอร์ครับ นับแล้วนับอีก ไม่หมดซักที เพราะลืมว่านับไปแล้ว อิอิ แซวเล่นน๊า

ขอบคุณในคำอวยพรนะครับ

ยิ่งเอาทองวาง เป็นวงกลมรอบตัวแล้วหมุนนับไปเรื่อยๆ

โอ้โห นับได้ 100,000,000,000,000 แท่ง

ยังนับได้ไม่ถึงครึ่งเลยนะเนี่ยย ย

สุขล้นแล้วล้นอีก :lol:

รบกวนถามคุณ Nexttonothing ค่ะ ว่ามีความคิดเห็นอย่างไร ต่อการสัมภาษณ์ของ David Morgan ที่ว่าทองจะลงถึง 1670 ค่ะ :) :rolleyes:

และรบกวนถามคุณNexttonothingด้วยค่ะว่ารู้สึกอย่างไรกับรายงานของCNBCที่ว่าทองจะไปถึง$6000 ต่อออนซ์ ในระยะเวลาอีกไม่นาน

รบกวนถามความคิดเห็นคุณ NEXT หน่อยครับ ว่าจะกู้เงินมาซื้อแท่งเก็บ ที่อัตราดอกเบี้ย 7% ต่อปี คุณ NEXT ว่ามีความเสี่ยงสูงมากไหมครับ เห็นเคยมีคนบอกประเทศจีนปล่อยกู้ให้กับประชาชนเพื่อไปลงทุนทองคำด้วยเพราะคิดว่าอย่างน้อยก็ดีกว่า GF ยังไงถ้าอีก 2 ปี ราคา อยู่แถวนี้ก็ขาดทุนแค่ดอกเบี้ย ไม่ถึงกับหมดเนื้อหมดตัว แต่ถ้าเป็น GF ล่ะก็ เกิดคืนไหนกลุ่มแบงค์เกอร์รวมหัวกันทุบทีเดียว 200-300 เหรียญ แล้วตอนเช้างัดขึ้นมาอยู่ที่เดิม ถ้าเป็นคนเล่น GF อาจโดน Force ไปแล้ว ส่วนคนถือแท่งตื่นมาเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น คราวก่อนรอดมาได้หวุดหวิดเพราะข่าวในกระทู้นี้แต่คราวหน้าไม่รู้เหมือนกันเลยไม่อยากเสี่ยงแล้วครับ

ถูกแก้ไข โดย chung6

แต่ผมยังเชื่อว่า Sometimes history does not always repeat itself ไม่งั้นก็คงไม่มีวลีที่ว่า write a new history :lol:

แต่ก็ไม่ประมาทนะครับเตรียมพร้อมรับทุกสถานการณ์ onion5003.gif

อ้อ แล้วก็สุขสันต์วันเกิดคุณ MOR LEK ด้วยคนครับ ขอบคุณที่แวะมาแบ่งปันอยู่เป็นประจำครับ em0009.gif

แหมเห็นยกวลี write a new history มา

ผมเลยขอยกคำของ Sarah Corner (แม่ของ John Corner ในเรื่อง Terminator) มาบ้าง อิอิ ความหมายไม่ไกล้เคียงหร็อกครับ แต่อยากยกกะเขามั่ง

NO FATE BUT WHAT WE MAKE

สุขสันต์วันเกิด คร๊าบ คุณ นายแพทย์เล็ก

ขอให้คิดสิ่งใดสมปรารถนา

เข้าใจทุกอย่างทะลุปรุโปร่ง นะครับ

ยิ่งเอาทองวาง เป็นวงกลมรอบตัวแล้วหมุนนับไปเรื่อยๆ

โอ้โห นับได้ 100,000,000,000,000 แท่ง

ยังนับได้ไม่ถึงครึ่งเลยนะเนี่ยย ย

สุขล้นแล้วล้นอีก :lol:

แหะๆ พอดีผมไม่ได้เป็นนายแพทย์อ่ะครับ เป็นแค่หมอผี ที่คอยสิงอยู่ที่เว็ปนี้เท่านั้นเองwink.gif

กร๊าก วิธีนับของคุณเยี่ยมจริงๆ นับแล้วรู้สึกรวยขึ้นทันตาเห็นเลยlaugh.gif ผมเพิ่งนับได้ พันกว่าแท่งเอง งงซะก่อนwacko.gif

HBD ครับ คุณ Mor Lek

--------------------------------------------------

ขอมอบเพลงแทนคำขอบคุณให้.......คุณ Nexttonothing นะคะ :rolleyes:

ชื่อเพลง "How do I live..............without GOLD".............Oops! :D

http://www.youtube.com/watch?v=RFnD3uwKHag

ถูกแก้ไข โดย Atuka

สุดยอดเลยค่ะ ไม่ยักกะรู้ว่าคุณNexttonothingหน้าหล่อออเหมือนพระเอกหนังฮอลลี่วู๊ด ชื่อเคจใช่ไหมคะ

ขอบคุณคุณกุ้งที่มาช่วยอธิบาย TA ครับ

ค่อยๆสะสมอาวุธไว้ก่อนแปลงร่างเป็นเม่าไปเล่น GF laugh.gif