ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากครับคุณ kunghdy

ถ้ามีเวลาพยายามเข้ามาวิเคราะห์เรื่อยๆนะครับ

กำลังสนใจ TA อยู่พอดี

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมซื้อทองแท่งละ1บาทก็ซื้อจากausirisนะครับ สมัครสมาชิกไม่ยาก เวลาซื้อก็โทรล็อคราคาแล้วโอนตัง แฟ็กใบโอนเงินยืนยันการจ่ายเงิน แล้วไปรับทองวันไหนก็ได้ที่เราสะดวก แต่เวลาขายยังไม่เคยขายครับ เน้นเก็บยาวว ค่าบล็อคก็ปกตินะคับ ทอง1บาทค่าบล็อค150บาท ทอง2บาทค่าบล็อค200บาท หรือซื้อ1,2สลึงก็มีครับ ลองอ่านรายละเอียดในเวปของausirisดูครับ

สมัครสมาชิกกับ ausiris ไม่ต้องมีเงินค้ำประกัน port ใช้มั้ยครับ

แล้วเวลาขายคืนนี่ขนาด 1 - 2 บาททาง Ausiris รับซื้อราคาทองคำแท่งหรือเปล่าครับ

... แล้วเค้าบอกว่า ต้องเป็นสมาชิกและมีการวางเงินประกันราคาทองด้วย คือ วางบาทละ 800 บาท ถ้าซื้อ 5 บาท = 4000 บาท จ่ายก่อนเลย เพื่อกันเวลาลูกค้าโทรมาบอกจะขายแต่เห็นราคาแล้วกลับยังไม่ยอมปล่อยของ .....

ถ้าไม่เกี่ยงยี่ห้อ และการเดินทางไปเยาวราช มีร้านหลายร้านที่ไม่ต้องเป็นสมาชิก ไม่ต้องวางเงินมัดจำ

ก็สามารถซื้อขายทางโทรศัพท์ และโอนเงินผ่านธนาคารได้ครับ

ว๊าย รสนิยมของพี่หมอเหรอเนี่ย พึ่งรู้ ฮา...07baa27a.gif

ตายแล้ว อุตส่าห์ปิดเป็นความลับตั้งนาน โดนเปิดเผยปีนี้เองem309.gif

1ตัน 2ตัน 3ตัน 4ตัน 5ตัน ครบ5วิพอดี เยอะนะครับทองคำ5ตัน

ป๊าด df13952b.gifถ้ามีขนาดนั้นผมไม่อยู่แถวนี้หร็อกครับคุณส้มโอมือonion19.gif

อีกแบบก็คือ เป็นคนดี มีน้ำใจ ชอบช่วยเหลือคนอื่น มีน้ำใจ ทนไม่ได้ที่เห็นอะไรไม่ถูกต้อง เวลาผิดพลาดอะไรเล็กๆน้อยคนรอบข้างจะมองข้ามความผิดนั้นไป

คนแบบนี้เวลามีเรื่องทะเลาะเล็กๆน้อยกับคนในเวป(เรื่องทะเลาะเป็นเรื่องคนอื่นแต่ทนเฉยไม่ได) แปลกนะทะเลาะยังได้คะแนนเพิ่มอีก

กร๊าก มาเป็นคนบ้าด้วยกันมั้ยครับ 233cd70a.gif

DSK Says Greece Is Done

http://www.zerohedge...ays-greece-done

เรื่องนี้พวกเราอาจจะรู้ หรือเชื่อกันอยู่แล้ว แต่คงต้องให้ผู้ใหญ่อย่าง Dominique Strauss-Kahn ออกมาพูดถึงจะมีคนฟัง มีคนเชื่อ

• Strauss-Kahn บอกว่า กรีซไม่สามารถจ่ายหนี้ได้
  • Strusss-Kahn บอกว่า ทุกคนจะต้องยอมรับหนี้สูญจากกรีซ

The Dutch Ask Their Central Bank: "Where Is Our Gold?"

http://www.zerohedge...-where-our-gold

พรรคสังคมนิยมของฮอลแลนด์ ออกมาถามรมต.คลังว่า

• ทองของเราอยู่ไหนบ้าง และเก็บแต่ละที่จำนวนเท่าไหร่? ทำไมถึงเลือกเก็บในที่เหล่านั้น?
  • ทำไมจำนวนทองคำที่ถืออยู่ และทองคำที่ปล่อยกู้ออกไป ถึงไม่มีการแยกออกจากกัน (ทางบัญชี)?
  • มีเหตุผลอะไรที่ธ.กลางถึงได้ขายทองออกไปในช่วงที่ผ่านมา? เป็นเพราะค่าใช้จ่ายในการเก็บทองหรือเปล่า?
  • ฯลฯ

อยากให้คุณประสารออกมาบอกเหมือนกันครับ ว่าทองที่บ้านเรามีเก็บไว้ที่ไหนบ้าง จะได้อุ่นใจ อุ่นใจ wub.gif

ถูกแก้ไข โดย wcg

DSK Says Greece Is Done

http://www.zerohedge...ays-greece-done

เรื่องนี้พวกเราอาจจะรู้ หรือเชื่อกันอยู่แล้ว แต่คงต้องให้ผู้ใหญ่อย่าง Dominique Strauss-Kahn ออกมาพูดถึงจะมีคนฟัง มีคนเชื่อ

• Strauss-Kahn บอกว่า กรีซไม่สามารถจ่ายหนี้ได้
  • Strusss-Kahn บอกว่า ทุกคนจะต้องยอมรับหนี้ศูนย์จากกรีซ

The Dutch Ask Their Central Bank: "Where Is Our Gold?"

http://www.zerohedge...-where-our-gold

พรรคสังคมนิยมของฮอลแลนด์ ออกมาถามรมต.คลังว่า

• ทองของเราอยู่ไหนบ้าง และเก็บแต่ละที่จำนวนเท่าไหร่? ทำไมถึงเลือกเก็บในที่เหล่านั้น?
  • ทำไมจำนวนทองคำที่ถืออยู่ และทองคำที่ปล่อยกู้ออกไป ถึงไม่มีการแยกออกจากกัน?
  • มีเหตุผลอะไรที่ธ.กลางถึงได้ขายทองออกไปในช่วงที่ผ่านมา? เป็นเพราะค่าใช้จ่ายในการเก็บทองหรือเปล่า?
  • ฯลฯ

อยากให้คุณประสารออกมาบอกเหมือนกันครับ ว่าทองที่บ้านเรามีเก็บไว้ที่ไหนบ้าง จะได้อุ่นใจ อุ่นใจ wub.gif

ที่ถูกต้องใช้ว่า"หนี้สูญ"ครับ หมายความว่าหนี้สูญหายไปไม่สามารถตามคืนมาได้ แต่จริงๆแล้วใช้ว่า ศูนย์ ก็โอเคเหมือนกันเนอะ หนี้กลายเป็น 0 ไม่ได้คืนซักบาท :lol:

ขอบคุณสำหรับข่าวดีแต่เช้าเลยนะครับ !01

ที่ถูกต้องใช้ว่า"หนี้สูญ"ครับ หมายความว่าหนี้สูญหายไปไม่สามารถตามคืนมาได้ แต่จริงๆแล้วใช้ว่า ศูนย์ ก็โอเคเหมือนกันเนอะ หนี้กลายเป็น 0 ไม่ได้คืนซักบาท :lol:

ขอบคุณสำหรับข่าวดีแต่เช้าเลยนะครับ em0009.gif

em0009.gifแก้เรียบร้อยแล้ว ขอบคุณที่ช่วยแก้ไขครับ

ใครเล่นหุ้นอยู่ จาก Post Today คุณ ชัย โสภณพนิช ออกมาบอกว่าหุ้นอาจลงต่ำกว่า 900 จุด จากปัจจัยพื้นฐานที่เราๆท่านๆทราบกันอยู่

และทางกรุงเทพประกันภัยจะเริ่มทยอยเข้าไปช้อนซื้อหุ้นเมื่อถึงประมาณ 950 จุด

ตัวเลขจากข่าวที่สะใจซาดิสม์ครับ ohmy.gif

*One out of every six Americans is now enrolled in at least one government anti-poverty program.

*Nearly 10 million Americans now receive unemployment benefits. That number is almost four times larger than it was back in 2007.

*More than 45 million Americans are now on food stamps. The number of Americans on food stamps has increased 74% since 2007.

*Approximately one-third of the entire population of Alabama is now on food stamps.

*More than 50 million Americans are now on Medicaid.

*Back in 1965, only one out of every 50 Americans was on Medicaid. Today, approximately one out of every 6 Americans is on Medicaid.

*In 1980, just 11.7% of all personal income came from government transfer payments. Today, 18.4% of all personal income comes from government transfer payments.

http://www.zerohedge.com/node/438067

ไม่ได้แช่งนะครับ แต่มารอลุ้นกันhappy.gif

พรุ่งนี้แล้วสิ

Is September 20 Greek Default Day?

http://www.zerohedge...eek-default-day

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

ครับ เอามาให้ดูเล่นๆครับ ว่า "มืออาชีพ" เค้าคิดกันอย่างไร

ส่วนล่าสุด ลุงจิมเอาคำพูดล่าสุดของเคนนี่ อดัมส์ มาแปะซ้ำอีกแล้วครับ

ที่บอกว่า ถ้ายืนอยู่บน 1770/1790 ได้ แสดงว่ามีแนวโน้มสูง

ที่คุณหมอเล็ก จะเอาคีมไปหนีบ ในเร็วๆนี้

ใครมีความคิดเห็นของท่านนายกจิตติ อย่าลืมเอามาแบ่งปัีนนะครับ

เพื่อนๆจะได้แทงตรงกันข้ามกับที่ท่านว่าไว้

ฮ่าๆ ชอบมากๆๆๆๆค่ะ กับประโยคสุดท่้าย ที่ว่า เพื่อนๆจะได้แทงตรงข้ามกับที่ท่านว่าไว้ สุดยอดๆๆ

พูดถึงร้านทองมีชื่อด้านบนล่าสุดขายทองแพงกว่าราคาสมาคม ราคาสมาคมขาย 25600 ร้านขาย 25650 พอบอกทางร้านว่าสมาคม 25600 เอง เขากลับบอกว่าร้านเขาขายราคานี้ อย่างนี้ผิดมั้ยครับเนี่ย รบกวนผู้รู้ตอบคำถามหน่อยครับ แล้วผมอยากรู้ว่าร้านใหญ่เขาเป็นแบบนี้รึเปล่า

ฮ่าๆ ชอบมากๆๆๆๆค่ะ กับประโยคสุดท่้าย ที่ว่า เพื่อนๆจะได้แทงตรงข้ามกับที่ท่านว่าไว้ สุดยอดๆๆ

สุดๆๆๆยอดดดดดดดดดครับผม

พูดถึงร้านทองมีชื่อด้านบนล่าสุดขายทองแพงกว่าราคาสมาคม ราคาสมาคมขาย 25600 ร้านขาย 25650 พอบอกทางร้านว่าสมาคม 25600 เอง เขากลับบอกว่าร้านเขาขายราคานี้ อย่างนี้ผิดมั้ยครับเนี่ย รบกวนผู้รู้ตอบคำถามหน่อยครับ แล้วผมอยากรู้ว่าร้านใหญ่เขาเป็นแบบนี้รึเปล่า

ทองคำไม่ใช่สินค้าควบคุมราคา ทางร้านอยากจะขาย หรือรับซื้อเท่าไหร่ก็ได้

ร้านที่เยาวราช ผมเคยเดินๆดู เค้าก็ขายตรงกับราคาประกาศสมาคมนะครับ

ลองไล่ๆอ่านในกระทู้นี้ก็ได้ มีคนแนะนำร้านทองหลายร้านทีเดียว