ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เห็นทั้ง SET, ทั้งทอง, ทั้งเงิน, ทั้ง S&P 500 แล้วถึงกับเหวอ

รีบวิ่งไปที่ครัว หยิบช้อนมาตั้งท่ารอ rolleyes.gif

ขอบคุณคุณ next สำหรับบทความใหม่ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ช่วงผมไม่ได้เข้ามา ขอบพระคุณ

ปจ.พื้นฐานจาก Morlek คุณ John คุณ WCG คุณ Cocohill ปจ.ทางเทคนิคจากคุณ Kunghdy และอีกหลายๆท่านที่ไม่ได้เอ่ยถึง

ด้วยนะครับ เหมือน "ลงเรือลำเดียวกัน ระหว่างทางต้องเจอคลื่นลม มรสุม ลุ่มๆดอนๆ บ้าง" ฝ่าไปให้ได้ครับ :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย Nexttonothing

เห็นทั้ง SET, ทั้งทอง, ทั้งเงิน, ทั้ง S&P 500 แล้วถึงกับเหวอ

รีบวิ่งไปที่ครัว หยิบช้อนมาตั้งท่ารอ rolleyes.gif

ขอบคุณคุณ next สำหรับบทความใหม่ครับ

บทความใหม่ยังไม่มีเวลาเขียนเลยครับ ด้นสดๆเอาตะกี๊ ใครรออ่านอย่าถือสานะครับช่วงนี้ผม

ง่วนอยู่กับการจัดพอร์ทตัวเองเหมือนกันเน้น Gold and Silver ดีว่าก่อนหน้านี้เคลียร์หุ้นไปหมดนานแล้ว

ไม่งั้นไม่อยากจะคิด.. :wacko:

เพื่อนผมบางคนบอกว่ากลายเป็นตลาดหมีไปแล้ว แต่ผมไม่สน เด๋วพรุ่งนี้จะไปซื้อให้มันดู จะตบหมีให้ทิ่มเลย 555 :lol:

แล้วเด๋วถ้าลงอีก สิ้นเดือนเงินเดือนออก จะซื้ออีก B)

ขอบคุณคุณเน็กซ์คร้า ไม่รู้สึกกลัวเลยค่ะที่เห็นทองลง เชื่อมั่นในทองเสมอค่ะ คิดว่าสมาชิกไม่เสียกำลังใจแน่ค่ะ ยิ่งลงลึกยิ่งเด้งแรง ลงๆซะให้เสร็จแล้วอาจเด้งปลายเดือนนะคร้า :rolleyes: :P b048a2d2.gif

ขอบคุณ คุณ next สำหรับบทความที่อ่านแล้วอุ่นใจครับ

ผมเล่นแท่ง ไม่เคยหวั่นไหวกับราคาเลย ตามคำแนะนำ :D

และขอขอบคุณ คุณกุ้ง ด้วยครับ จากคำแนะนำ ไม่ให้เข้าตอน 1800 กว่าๆ

จนเดี๋ยวนี้ก็ยังไม่ได้เข้าเก็บแท่งครับ ว่าจะรอต่ำกว่า 1700 ครับ :lol:

ขอบคุณ ตุณnextค่ะ สำหรับบทความ

ติดดอยอยู่ต่ะ

ขอบพระคุณคุณ Nexttonothing ค่ะ................ เห็นชือคุณ Nexttonothing เป็น Louis Scott ไปได้งัย ไม่รุ สงสัยตาลายอะค่ะ หุหุ :wacko: :D ล้อเล่นคลายเครียดนะค้าาาา โดยส่วนตัวก้อติดดอยเหมือนกันฮ่ะะะะะะะ

.....

เหมือน "ลงเรือลำเดียวกัน ระหว่างทางต้องเจอคลื่นลม มรสุม ลุ่มๆดอนๆ บ้าง" ฝ่าไปให้ได้ครับ :rolleyes:

เพื่อนผมบางคนบอกว่ากลายเป็นตลาดหมีไปแล้ว แต่ผมไม่สน เด๋วพรุ่งนี้จะไปซื้อให้มันดู จะตบหมีให้ทิ่มเลย 555 :lol:

แล้วเด๋วถ้าลงอีก สิ้นเดือนเงินเดือนออก จะซื้ออีก B)

ได้อารมณ์มากเลยครับ :lol: :lol: :lol:

ถูกแก้ไข โดย promin

ขอบคุณครับคุณ next

ติด L ไว้ 5 สัญญา ดีแต่พอหลุด 1770 เลยเปิด S ไปอีก 3 สัญญาเท่ากับติด L สองสัญญา รอดตัวไป

ต่อให้ลงถึง 10000 บาทก็ไม่โดนเรียกเงินแน่ งานนี้เล่นเอาเหงื่อตกแต่ไม่เครียด รอให้กรีซมาช่วยอยู่คงไม่นานแล้ว

ขอบคุณคุณเน็กซ์มากนะคะ กำลังใจมาเลยค่ะ !30 !30 !30

(จริงๆแล้วถ้าเฮียกัมพลไม่ย้าย server กลับ เราสามารถใช้ Thaigold.info เป็น indicator ความสนใจด้านทองคำของคนได้

ช่วงไหนเปิดมาตอนเช้าแล้วเข้ายากๆ แสดงว่าคนสนใจเยอะ ถ้าวันไหนเปิดมาแล้วลื่นแบบวันนี้ ถือว่าความสนใจคนลดลง)ph34r.gif

ดีใจที่คุณเน็กซ์มา เห็น 1700 มารอบหนึ่งแล้ว จะเห็นอีกรอบก็คงไม่เป็นไร กอดแท่งต่อไปด้วยใจระทึก

เริ่มมีอาการเมาเรือจนจะอ๊วกอยู่แว๊ว แต่ไม่เป็นไรคะ ไม่โดดหนีไปไหนแน่นอน ^^¥