ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

นั่นสิครับ ทำไมของ Kito สูงกว่า Dukascopy 10 กว่าเกือบ 20 เหรียญทีเดียว

เชื่ออันไหนล่ะครับเนี่ย

kitco มันดีเลย์ครับ อย่าไปไว้ใจมันมาก

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เหลือปิด option วันอังคารนี้อีกครับ เค้าจะจัดการคนที่ถือสัญญากระดาษครับ รอบนี้คงมีการ force sell กันอีกรอบล่ะครับ

ถูกแก้ไข โดย chung6

แนวรับอยู่ตรงไหนคะเนี่ยยย อยากรับแล้ว กิๆ

คุณ DarkTrader ค่ะ.....แล้วยังเหลือ gap อื่นที่ต้องปิดอีกมั๊ยค่ะ....เริ่มมีอาการหวาดระแวงไปโหมดแล่ะ

ที่ดูไม่มีเหลือแล้วครับ

555 แล้วอย่างนี้มันเหลืออะไรอะ ทําไมมันยังทิ้งอีกอะ

อย่างเร็ว 1649.5 เหลือเชื่อจริง ๆ วันเดียว90 อะไรจ๊ะไวขนาดนี้

รอบหน้าขึ้นทีขอวันละ 200 เลยนะ ^^

ที่ดูไม่มีเหลือแล้วครับ

ขอบคุณค้า

ถึงวินาทีนี้...

ทองคำปรับตัวลดลงเกือบ 15% จากยอดดอย .. :wacko:

(เกินจากระดับปกติที่จะ Correction ประมาณ 5-10%)

แต่ก็เนื่องมาจากราคาที่พุ่งสูงอย่างรวดเร็วถึง 33% ในปีเดียว

ในอดีตเราเคยเห็นปรับลงมากกว่านี้มาแล้ว -ทองยังกลับมาได้-

ครั้งนี้แม้จะหนักแต่ผมคิดว่าตลาดตีความผิดอีกครั้งไม่ต่างจากหลายๆครั้งก่อนที่คิดว่า

"เงินสดคือสินทรัพย์ที่ปลอดภัยที่สุด"

เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ "ของจริง" (Physical) เท่านั้นที่จะยังคงอยู่กับเรา

ใครขาดทุนจากกระดาษ อย่าได้หมดศรัทธาในทองนะครับ

ทองคำที่เป็นของจริงนั้นยังนอนอยู่นิ่งๆ เย็นๆ

ส่วนตัวผม ทองคำแท่งในพอร์ท ผมไม่คิดจะขาย

เพราะจุดประสงค์หลักคือ

ใช้เป็น"ที่เก็บ" รักษา Purchasing Power ในระยะยาว

ในชีวิตประจำวันต้องมี กินข้าว ซื้อของจุกจิก เติมน้ำมันบ้าง

ส่วนนี้ผมมี ธนบัตร "เอาไว้ใช้" ครับแต่หากจะหา

"ที่เก็บรักษาความมั่งคั่ง" แล้วล่ะก็

Gold and Silver เท่านั้น ....

นี่คือสิ่งที่เรียกว่า "สินทรัพย์" Assets ที่ผมยังเชื่อว่ามูลค่าจะปรับตัวสูงขึ้นในอนาคต

จึงไม่จำเป็นต้องประเมินราคามันทุกวันครับ

งวดนี้ David banister กูรูเทคนิคเข้าเป้านะครับ

คลิ๊ก..Gold Continues to Correct as Forecast in a 4th Wave Pattern

ปิด Gap เรียบร้อย 1,620-1,643 มีโอกาสได้เห็น..

ปล.กูรู ประจำกระทู้เราคุณ Kunghdy ก็เข้าเป้านะครับ

แต่หวังว่าจะไม่ไปต่ำมากไปกว่านี้แล้วไม่งั้นได้หาผ้าห่มกันแน่ๆ

ถูกแก้ไข โดย Nexttonothing

สวัสดีค่ะ คุณ Next

ขอบคุณที่เป็นห่วงค้า กำลังใจยังดีอยู่

แล้วคราวนี้ก็ประพฤติตัวดีกว่าก่อน เพราะไม่มี panic sell ด้วยค่ะ

แต่ที่กลุ้มคือ อยากซื้อเพิ่ม (ที่เหลืออีก 20%ของที่กันสำรองไว้) แต่ใจไม่กล้าเข้านี่สิค่ะ

คิดว่า หลายๆท่านในบอร์ดนี้ก็เป็นอย่าง madam เหมือนกัน

ที่อยากเก็บของถูก

ถึงจะดอยอยู่ไม่กี่ % ของ port ก็เดินไปเอาผ้าห่มไฟฟ้ามารอไว้แล้วละครับ

เห็นราคาทองยังไม่ค่อยหวั่นเท่าราคา silver ลงได้น่ากลัวจริงๆ แบบนี้เท่ากับ wave C (EOD) ยังไม่จบ แล้วจะลงไปอีกลึกแค่ไหนก็ยังไม่รู้ เริ่มหนาวแล้วซิเนี่ย !_cd

ณ วินาทีนี้ ไม่ควรใช้ margin ของ GF เลยน่ะครับ เพื่อความปลอดภัย เพราะอะไรจะเกิดขึ้นจากนี้ เป็นสิ่งที่คาดการณ์ยากมากครับ

กลัวมันไหลลงอย่าง Silver นี่อ่ะซิครับ แล้วไม่ยอมให้กลับขึ้นมาที่เดิมง่ายๆด้วย

ถูกแก้ไข โดย chung6