ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

โอกาสที่จะดีดไป 1700 มีสักกี่เปอร์เซ็นคะคุณกุ้ง :rolleyes:

ยากค่ะ หลุด trend line 10 นาทีลงมาอีกแล้ว เมื่อเช้าเหมือนจะดีดได้ แต่ตอนนี้ไม่ไหวค่ะ (ถึงต้องกระโดดเอาตัวรอดก่อน) คืนนี้มีเรื่องปิด option ของที่ COMEX อีก รอดยากนะ คลื่นลมแรง ใครที่อยู่บนเรือ ก็กินยาแก้เมาคลื่น และเกาะแน่นๆ นะคะ ดู set บ้านเราเป็นตัวอย่าง คิดว่าวันนี้จะ rebound ได้ แต่ไปไม่รอด ลงอีก 40 จุด เฮ้อๆๆๆๆ นี่ก็อีก :wacko: !034

หุ้น ห้ามแม้แต่จะคิดซื้อเพื่อเล่น rebound ไม่คุ้มกันเลยค่ะ 850 เป้าหมายแรก และ 600 จะเป็นเป้าต่อไป indy ไม่มีคำว่า "ต่ำมากแล้ว" เพราะมันต่ำได้อีก เชื่อกันซักครั้งเถอะนะคะ !034

ถูกแก้ไข โดย kunghdy

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เชื่อกันซักครั้งเถอะนะคะ

.......แหม ชอบคำนี้จัง....บวกหนึ่งนะครับ :wub:

ยากค่ะ หลุด trend line 10 นาทีลงมาอีกแล้ว เมื่อเช้าเหมือนจะดีดได้ แต่ตอนนี้ไม่ไหวค่ะ (ถึงต้องกระโดดเอาตัวรอดก่อน) คืนนี้มีเรื่องปิด option ของที่ COMEX อีก รอดยากนะ คลื่นลมแรง ใครที่อยู่บนเรือ ก็กินยาแก้เมาคลื่น และเกาะแน่นๆ นะคะ ดู set บ้านเราเป็นตัวอย่าง คิดว่าวันนี้จะ rebound ได้ แต่ไปไม่รอด ลงอีก 40 จุด เฮ้อๆๆๆๆ นี่ก็อีก :wacko: !034

หุ้น ห้ามแม้แต่จะคิดซื้อเพื่อเล่น rebound ไม่คุ้มกันเลยค่ะ 850 เป้าหมายแรก และ 600 จะเป็นเป้าต่อไป indy ไม่มีคำว่า "ต่ำมากแล้ว" เพราะมันต่ำได้อีก เชื่อกันซักครั้งเถอะนะคะ !034

พอจะมีข้อมูลเรื่องเปิด tfex ไหมครับคุณกุ้ง ว่าจะสมัคร (น่าจะเปิดพอร์ตทัน L) พอดี แต่ตอนนี้ ตายหยังเขียด

ลงรอบนี้มันแปลกๆ หรือว่าเราหลงกล เค้าแล้ว อเมริกา ขายทุกอย่าง หุ้น ทอง น้ำมัน แล้วเอาเงินกลับไปซื้อพันธบัตรตัวเอง และไม่มีการทำ QE อีกแล้วงานนี้หนาวแน่ๆครับ

คุณกุ้งครับ เปิด s โกลด์ฟิวเจอร์ จะดีมั้ยครับ

คุณกุ้งครับ เปิด s โกลด์ฟิวเจอร์ จะดีมั้ยครับ

ลุงจิมตั้งแต่วันศุกร์ ลุงจิมได้ปรึกษากับ Master Kenny และ CIGA Eric ได้ข้อสรุปประมาณนี้

เอามาย้ำให้เห็นกันชัดๆ นะครับ

The current corrective pattern over the past 23 trading days strongly implies that the move below $1690 would continue on down to the core at $1665 at minimum as first bottom, and in the extreme to $1615, but not below $1584.

This will happen prior to exhaustion and a return to the full bull trend.

ลุงจิม(และเพื่อน) มองว่าจุดต่ำสุดน่าจะอยู่ประมาณ 1615 และเลวร้ายสุดๆ น่าจะไม่ต่ำกว่า 1584 แล้วครับ

หมายความว่าหากการคาดการณ์สถานการณ์ของลุงจิมถูกต้อง (ซึ่งที่ผ่านมาความแม่นยำสูงมาก) เรากำลังอยู่บริเวณจุดต่ำสุดของการขึ้นรอบใหญ่ ที่รออยู่ข้างหน้า

พิจารณากันให้ดีครับ ระหว่างความกลัว และ โอกาสซื้อ ที่เปิดอยู่

อย่างไรก็ตาม พิจารณาการแบกรับความเสี่ยงที่เหมาะสมให้ตัวเองด้วยนะครับ

เผื่อเหลือเผื่อขาด จัดแผน วางกลยุทธให้ตัวเอง เอาตัวรอดให้ได้ (เตือนตัวเองด้วย หนักเหมือนกัน :( :( )

พอจะมีข้อมูลเรื่องเปิด tfex ไหมครับคุณกุ้ง ว่าจะสมัคร (น่าจะเปิดพอร์ตทัน L) พอดี แต่ตอนนี้ ตายหยังเขียด

ถาม broke หรือ marketing ได้เลยค่ะ ไม่ว่า L หรือ S ต้องมีระบบเข้าออกนะ ไม่งั้น..... !dd

ลงรอบนี้มันแปลกๆ หรือว่าเราหลงกล เค้าแล้ว อเมริกา ขายทุกอย่าง หุ้น ทอง น้ำมัน แล้วเอาเงินกลับไปซื้อพันธบัตรตัวเอง และไม่มีการทำ QE อีกแล้วงานนี้หนาวแน่ๆครับ

อเมริกาน่าจะหลงกลจีนที่ขอให้ขึ้นและรักษาค่าเงินดอลล์เพื่อจีนจะได้ขายดอลล์มาซื้อทองเพิ่มนะ

ไม่ถามคำถามนี้ตั้งแต่ตอนมันเด้งไปทดสอบ high แถวๆ 1900++ ตอนนั้นจะแนะนำให้ S เต็ม port เลย ตอนนี้ก็ยัง s ได้ แต่อย่างที่บอก ต้องมีจุดเข้าออก ไม่งั้นโดนกระทิงดีด เลือดกลบนะ !53

หนักจิงๆ ครับ ช่วงนี้เริ่มมีกระสุนละคับ แต่ขาดกำลังใจ T^T

ขอบคุณ คุณกุ้งครับ แอบใจแข็งเชื่อตามคุณกุ้งมานาน วันนี้ไม่ไหว จัดไป 1 ดอย

ลงอีกจะซื้ออีกครับ ของถูกของดีต้องเอาให้เต็มปอด