ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แนวแบบคุณหมอเล็ก ผมก็มีเพียบเลย หรือจะเอามาแลกเปลี่ยนกันดีครับ :D

555 น่าสนใจ

เอาด้วยพี่หมอ หลังไมค์เลย คิคิคิ 07baa27a.gif

คุณ potgran ช่วยด้วย 70bff581.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มารายงานตัวแล้วค่ะ !Hi

Set มีสัญญาณซื้อแล้ว กล้าซื้อเหรอคะ !38 จริงอยู่นะถึงแม้มันมีสัญญาณซื้อแต่มันเป็นขาลง ซื้อไปเดี๋ยวก็มี false signal ให้ขายอีก ภาพมันชัดว่าเป็นขาลง จะซื้อก็ต้องสั้นมากๆๆ มันอาจดีด 3 wave (ABC) แต่ wave ดีดอาจ fail ก็ได้ ตอนนี้ถ้ามีควรขายมากกว่าค่ะ ขายแล้วนอนรออีกนานเลย รอจนกว่าทุกอย่างจบเรียบร้อย คือเจ๊งกันไปให้เรียบร้อยให้หมดก่อน ค่อยเข้าไปลุย จะได้ถือแบบสบายใจหน่อย ประเภทให้มั่นใจก่อนว่าเอาหุ้นกลับบ้านแล้วไม่ต้องกังวลว่าพรุ่งนี้จะมีข่าวประเทศไหน default อีก !_18

set ขึ้นครั้งนี้ เป็นการ rebound จากการที่ wave 3 ลงมาแรงมากประมาณ 161.8% ของ wave 1 ตอนนี้เป็น rebound wave 4 ระดับวัน อาจดีดได้ถึง 960 หรือหรูๆ หน่อยก็ 990 (หรืออาจไม่ถึง) ถ้าหาจุดเข้าและออกไม่ได้และอยากถือยาวๆ หน่อย ขอแนะนำว่ารอดีกว่า ใครที่มีของแนะนำให้ลด port ค่ะ แล้วอย่าเสียดายที่ขายหมู ไม่งั้นอาจมานั่งเสียใจที่ทิ้งให้หมูเน่าใน port

ถ้าจะกลับเป็นขาขึ้นได้จริงๆ เค้าจะต้องลงมา test low 840+/- อีกครั้ง แต่ตัวเองค่อนข้างมั่นใจว่า 840 ไม่ใช่จุดต่ำสุดที่จะเห็นค่ะ มันน่ากลัวกว่านั้นเยอะมากๆๆๆๆ ปี 2008 ที่ว่าแย่แล้ว อันนี้แย่กว่านั้นเยอะ เพราะมันหลาย bank หลายประเทศ หลายทวีปที่จะล้ม ได้เห็นความวุ่นวายแบบสุดๆ แน่นอน จะได้เห็น circuit breaker ทำงานวันละ 2 รอบอีกหรือป่าว?? !49

น้ำท่วมบ้านเราครั้งนี้ หนักนะ GDP ลดลงเท่าไร คนที่ตกงานหลังน้ำท่วมอีกเท่าไร เงินที่ต้องใช้ซ่อมแซม บูรณะอีกเท่าไร ปัญหาในบ้านก็หนักหนาสาหัส นี่ยังไม่รวมปัญหานอกบ้านเลย ตอนนี้ทั่วโลกพากันเดินขบวน อเมริกาเองก็มี occupy wall street รอวันปะทุแค่นั้นเอง

ไม่ซื้อดีกว่ามั๊ยคะ !54 ยกเว้นมีจุด stop loss จริงอยู่ช่วง rebound เข้าถูกตัวก็ได้ตังพอควร ช่วงนี้เค้าอาจลากเพื่อล่อแมงเม่า ขึ้นมาแบบให้เรารู้สึกว่าจะตกรถหรือป่าว ทำเหมือนกับว่ามันจะไม่ลงแล้ว ใครที่เข้าไปโต้คลื่น wave นี้แล้วไม่มีจุด cut ก็ติดดอยไม่รู้ตัว ยิ่งถ้าไปซื้อถัว ยิ่งไปกันใหญ่ !034

สังเกตต่างชาติ ช่วงหุ้นขาลง เค้าจะซื้อที่แนวรับ แต่ขายที่แนวต้าน (แน่นอนอยู่แล้ว เพราะขืนขายไปเรื่อยก็ขายไม่ได้ราคา สู้ลากกลับขึ้นมาก่อน ค่อยทุบลงไปใหม่ ได้ราคากว่าเยอะ) !ee แต่ถ้าหุ้นขาขึ้นเค้าจะขายที่แนวรับ แต่ซื้อทำลายแนวต้านค่ะ โชคดีนะคะ !bye

ขอบคุณครับ ผมชอบสไตล์คุณกุ้งมากเลยครับ

ขอบคุณคุณกุ้งเช่นกันค่ะ. อ่านเข้าใจง่าย เห็นภาพเลยค่ะ

นู๋เพิ่งลองเล่นหุ้น. แมงเม่าตัวน้อยๆกำลังเป็นอยู่เลยค่ะ

กลับมาแล้วค่ะ กว่าจะตามอ่านหมด เล่นเอาเหนื่อย :lol:

ขอบคุณทุกคนจริงๆค่ะ ไม่ต้องไปเปิดเว็บอื่นเลย อ่านแค่ในนี้ก็ได้ครบทุกรสแล้วค่า :wub:

บวกจนโควต้าหมดไปแล้วค่าาาาาาาาาา

ขอบคุณคุณกุ้งจริงๆ คะ อ่านแล้วนึกภาพตามออกเลยคะ เขียนได้ดีจริงๆ

TUESDAY, OCTOBER 11, 2011

France & Germany ready to abound the Euro

Bob Chapman : France and Germany are getting ready to abandon the failing euro and go back to their previous national currencies , in fact both France and Germany have starter to respectively re-print the Franc and the Deutschmark , Gold and Silver prices are ready to shoot up again as it seems that JPM and HSBC have already covered most of their short positions in silver so there is no more reasons for them to knock the price down , expect Silver to go back up over $50/oz and Gold to over $2200/oz and may be $3000/oz before the next February , they just cannot hold the market down for ever says Bob Chapman ....

http://bobchapman.bl...Chapman+Blog%29

Bob Chapman : France and Germany are getting ready to abandon the failing euro and go back to their previous national currencies ,

รบกวนแปลด้วยครับ แปลไม่ออก จริงอะมั่วไม่ได้เลย งง :( สงสัยดูเอวี เยอะไปเลยไม่เข้าใจภาษาอังกฤษ :lol:

Bob Chapman : France and Germany are getting ready to abandon the failing euro and go back to their previous national currencies ,

รบกวนแปลด้วยครับ แปลไม่ออก จริงอะมั่วไม่ได้เลย งง :( สงสัยดูเอวี เยอะไปเลยไม่เข้าใจภาษาอังกฤษ :lol:

ฝรั่งเศสและเยอรมันพร้อมที่จะกลับไปใช้ สกุลเงินเก่าของตัวเอง

ประมาณว่า ฝรังเศส กะ เยอรมันจะเลิกใช้เงินยูโร แล้วกลับไปใช้เงินสกุลของตัวเองน่ะครับ

ใครสนใจโต้คลื่น set wave 4 set จะมีสัญญาณซื้อถ้าปิดสูงกว่า 946.62 ใครจะซื้อหุ้นอาจต้องดูรายตัวนะคะ :D

ใครสนใจโต้คลื่น set wave 4 set จะมีสัญญาณซื้อถ้าปิดสูงกว่า 946.62 ใครจะซื้อหุ้นอาจต้องดูรายตัวนะคะ :D

ผมว่าจะขายหุ้นทั้งหมดแล้ว Short S50 แทนดีกว่า

ฮ่าๆๆ

แล้วถ้าจะขายหละค่ะ ตรงไหนดี

......

ถูกแก้ไข โดย wcg

คือที่สงสัยตรงประโยคสีแดง นี้ครับ France and Germany are getting ready to abandon the failing euro and go back to their previous national currencies ,

ขอบคุณทุกท่านที่กรุณาช่วยแปลครับ