ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ECB Forced to Print, Gold’s Lowest Target $3,000

เฮดไลน์บอกว่า ECB บ่อเถ่าโหล่ว( อิอิ แปลว่าไม่มีหนทางแล้วครับ) ยังไงก็ต้องพิมพ์เงินเพิ่ม

เป้าของทองต่ำสุดที่ 3000 $ 07baa27a.gif

คุณหมอเล็กครับเป็นเป้าของปีหน้าหรือปีนี้ครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับผม !_087

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณหมอเล็กครับเป็นเป้าของปีหน้าหรือปีนี้ครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับผม 875328cc.gif

เขาไม่ได้บอกไว้ครับว่าเมื่อไร เพียงแต่เขาอธิบายว่า 25 ใน27 ประเทศของยุโรปล้วนมีปัญหาหนี้สิน ใครจะไปช่วยใครได้นอกจากต้องพิมพ์เงิน

แปลว่า QE to infinity จ้า เพราะจะซื้อพันธบัตรไปเรื่อยๆจนกว่าหุ้นตลาดจะสงบเสงี่ยม

ECB to end bond-buying when markets stabilize: Trichet

The European Central Bank signaled on Saturday it would not abruptly end its bond-buying program now that the euro zone bailout fund EFSF has powers of secondary market intervention and would wait until financial markets stabilize.

http://www.reuters.c...E79E21Z20111015

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

ขอบคุณครับสำหรับข่าวสารและบทวิเคราะห์ของทุกๆท่านครับ

โอวว ตามอ่านนานมากก จากหน้า748 !_02 ขอบคุณทุกความเห็นเลยคับ มีประโยชน์ทั้งนั้น

แอบคิดถึงคุณเน๊กจัง เข้ามาแว้บเดียวเอง แต่เห็นว่างานยุ่งก็เป็นกำลังใจให้ครับ

ประท้วงแบบสหรัฐฯ ระบาด ในแดนยุโรป

เจอเลยเอามาให้อ่านเล่นครับ ช่วงรอข่าวจากคุณหมอเล็ก ^_^ http://news.sanook.com/1063863/%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%97%E0%B9%89%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%9A%E0%B8%9A%E0%B8%AA%E0%B8%AB%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%90%E0%B8%AF-%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%94-%E0%B9%83%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%94%E0%B8%99%E0%B8%A2%E0%B8%B8%E0%B9%82%E0%B8%A3%E0%B8%9B/

ถูกแก้ไข โดย promin

จะเรียกแบบนั้นก็อาจจะไม่ผิดนะ ถ้ามองจากการเรียงสีของเส้นค่าเฉลี่ยที่มันดันเรียงไม่เป็นระเบียบ คือเส้นค่าเฉลี่ย 5 13 50 200 เรียงจากล่างขึ้นบน ถ้าขาขึ้น มันจะเรียงจากบนลงล่าง ช่วงนี้ตลาดบ้านเราก็ประหลาดแท้ บวกขึ้นมาได้ทั้งๆ ที่มีข่าวร้าย เพียบ เช่น ปตท-ก.คลัง งานเข้า ศาลปกครอง รับฟ้องเรื่องกระจายหุ้นไม่เป็นธรรม เรื่องน้ำท่วม นิคมอุตสาหกรรมโดนไปไม่รู้กี่ที่ คนตกงานอีกเพียบ สินค้าทางการเกษตรเสียหาย etc ใครที่มีของ ตอนนี้เค้าลากขึ้นมาก็ตามน้ำไปก่อนและทะยอยปล่อยของออกเรื่อยๆ นะ เพราะลากมาแรงๆ แบบนี้ พอ "น้ำลด" ตอคงผุดเต็มไปหมด จะหนีกันไม่ทัน

ดีดได้ถึงไหน เดาใจเจ้ามือยากค่ะ 960-990 แถวๆ นี้ ถ้าระเบิดเวลา (ที่ฝังไว้ที่ยุโรป)ไม่ทำงานซะก่อนอาจได้เห็น 990 หรือ 10** !ee

ปัญหาถูกหมกเอาไว้ใต้พรม ชั่วคราว !_09 ตลาดยุโรปก็ขึ้นจัง อเมริกาก็ขึ้น ทั้งๆ ที่ คนมากมายออกมาประท้วงระบบทุนนิยมที่อุ้มคนเพียง 1% แต่อีก 99% กำลังเดือดร้อนอย่างหนัก ก็ระวังกันหน่อยนะคะ มีระบบเข้าออกก็น่าจะไม่มีปัญหา ถ้าคิดจะ short ก็ดูจังหวะหน่อย เดี๋ยวโดนหมีตะปบเอา !17 volume น้อยๆ ลากกันมันส์เลยล่ะ ขึ้นแรงๆ เร็วๆ แบบนี้ เวลาเค้าทุบก็เผ่นกันให้ทันนะคะ !bye

ปล มองว่า QE น่าจะยังไม่มาง่ายๆ นะคะ ช่วงนี้ ตลาดหุ้น DJIA ยังดีอยู่เลย สดใส บวกครั้งละ 1-2% หวัง QE คงยาก (ยกเว้นแอบพิมพ์กระดาษแบบไม่บอก) เพราะงั้นทองก็คงจะป้วนเปี้ยนอยู่แถวๆ นี้ล่ะค่ะ 1700 เป็นแนวต้านที่สำคัญ เป็นตำแหน่งเดียวกับเส้นค่าเฉลี่ย 50 วันด้วย ถ้าผ่านได้พวกตัวแสบที่ชอบทุบ ก็หนาวล่ะค่ะ !ee

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับข้อมูลดีๆ ช่วงนี้มือใหม่ใจเสาะ คงต้องขอตัวมานั่งพายเรือดูนอกวงก่อนค่ะ ขอให้มือเก๋าเจ้าสังเวียนทุกท่านโชคดีรวยเงินทองทุกยอดคลื่นนะคะ

ฮ่องกงเปิดซื้อขายทองคำเป็นเงินหยวนแล้ว

http://www.muslimtod...article&id=3157

Hong Kong Starts Trading Gold in Yuan to Tap ‘Triple Demand’

http://www.bloomberg...le-demand-.html

ขอบคุณทุกทุกท่านนะคะ

+1 ด้วยความเคารพทุกท่านค่ะ

คืนนี้ หุ้นเมกา และ ยุโรป ดิ่งลง ค่าเงินยูโร ก็ลง แต่ว่า ราคาของโลหะมีค่า ไม่ค่อยจะลงตามไปด้วยนะ (ลงนิดเดียว) แถม แพล็ตตินั่น ยังบวก ซะงั้น ความจิงน่าจะ ดิ่งลงตามแรงกว่านี้มากนะผมว่า ช่วงหลัง ๆ มา นี่ ตั้งแต่ ราคาทองลงปรับฐานจาก 19xx ราคาทองมันมักจะไปในทางเดียวกัน กับ หุ้นยุโรป และเมกา แต่ไหง วันนี้ คล้าย ๆ จะแยกทางกันซะแล้ว เป็นลางบอกเหตุอะไรรึป่าวนีี่

คนทุบมาบอกแบบนี้ก็น่ากลัวเหมือนกันครับ tongue.gif

MONDAY, OCTOBER 17, 2011

JP Morgan confirms its $2500/oz Gold prediction

JPMorgan has been calling for gold to ump to 2500 an ounce by the year's end, but in the past month the metal has fallen ten percent. Insight on where prices are headed, with Colin Fenton, JPMorgan chief commodities strategist."i think we'll be right. there is a question about what time horizon which is a classic economic stroke but i think the key point to take away is in late summer the risk in the gold market doubled. that gold you don't necessarily see that. we can measure it through the implied volatility of the options. they're now at 30%. that was at 15 for most of this year. keep in mind we're talking essentially about a rock, something very easy to store. to have a volatility higher than many equities is a pretty remarkable fact." says olin Fenton, JPMorgan chief commodities strategist.

http://goldbasics.bl...500oz-gold.html

อาทิตย์ที่ผ่านมา เจ๊งไปอีก 4 ธนาคารครับ(ที่เมกา)

Country Bank, Aledo, IL

First State Bank, Cranford, NJ

Blue Ridge Savings Bank, Inc., Asheville, NC

Piedmont Community Bank, Gray, GA

คนทุบมาบอกแบบนี้ก็น่ากลัวเหมือนกันครับ tongue.gif

MONDAY, OCTOBER 17, 2011

JP Morgan confirms its $2500/oz Gold prediction

JPMorgan has been calling for gold to ump to 2500 an ounce by the year's end, but in the past month the metal has fallen ten percent. Insight on where prices are headed, with Colin Fenton, JPMorgan chief commodities strategist."i think we'll be right. there is a question about what time horizon which is a classic economic stroke but i think the key point to take away is in late summer the risk in the gold market doubled. that gold you don't necessarily see that. we can measure it through the implied volatility of the options. they're now at 30%. that was at 15 for most of this year. keep in mind we're talking essentially about a rock, something very easy to store. to have a volatility higher than many equities is a pretty remarkable fact." says olin Fenton, JPMorgan chief commodities strategist.

http://goldbasics.bl...500oz-gold.html

ผมกลัวเป็นสับขาหลอก แล้วทุบลงอีกอะซิ :wacko:

ผมกลัวเป็นสับขาหลอก แล้วทุบลงอีกอะซิ :wacko:

ถ้าไม่ลากขึ้นไปเชือดก็อาจเป็นอย่างที่ บ๊อบ แชปแมนว่าไว้ก็ได้ครับ บอกไว้เพื่อเป็นแนวต้านทางจิตวิทยาไม่ให้สูงกว่านี้มากmad.gif

เพราะะนาคารเจ๊งกันมากๆก็ทำให้ทองขึ้นได้ครับ

James Turk - Insolvency of Banks to Cause Gold Explosion