ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณส้มโอมือหายปายหนายย นานแล้วที่ไม่เห็นมาโพสต์พร้อมนำข่าวต่าง ๆ มาบอกกล่าว

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณกุ้งค่ะ

รบกวนวิเคราะห์สถานการณ์ทองให้ด้วยค่ะ

ขอบคุณ

มีสัญญาณขายจากระบบ แต่ดูเหมือนมันจะลงครบ wave ระดับ 60 นาที เลยดีดได้ จะว่ามันเลือกที่จะลงแรงๆ เลยก็ยังไม่ใช่ (มี support หลายจุด 1600 & 1580+/-) ขึ้นก็ไม่ใช่ (แต่ภาพไม่สวยเลยนะ มี new trough) ถ้าจะ short GF ก็เสี่ยง (ถึงแม้จะมีสัญญาณขาย) เพราะวันจันทร์ตลาดหุ้นบ้านเราหยุด เท่ากับถืออีกหลายวันเลย

มันเหมือนรอข่าวอยู่ เพื่อเลือกไปด้านใดด้านหนึ่ง อาจรอผลการประชุมอาทิตย์นี้ว่าจะหมู่หรือจ่ามั๊งคะ :P ถ้าพิมพ์ euro เพิ่มหรือไม่ช่วยปล่อยเจ๊ง แล้ว euro อ่อน dollar จะแข็ง ทองอาจจะโดนหางเลขหรือป่าว :P เดายากจัง ให้มีทิศทางชัดๆ ค่อยตามน่าจะปลอดภัยกว่าค่ะ ทองแท่งรอซื้อตอนที่เค้าลดราคาให้เยอะๆ นะคะ :lol:

หวัดดีคุณ thon !Hi คนอื่นๆ คงไปวิดน้ำกันหมด !034

หวัดดีครับคุณกุ้ง เค้าลดราคามาครบเดือนแล้ว ไม่รู้ว่าจะลดอีกนานมั้ย

ยังอยู่เป็นเพื่อนค่ะคุณกุ้ง

คุณกุ้งคะ มีทองแท่งตอน22000อยู่อ่ะค่ะ ควรแบ่งขายเพื่อทำกำไรบ้างไหมคะ แฮะแฮะมี2แท่งเองนะคะ เห็นราคามันวิ่งขึ้นวิ่งลง ไม่เคยเอามาขายอ่ะค่ะ

เผื่อจะได้หมุนเวียนบ้างถูกมั้ยคะ

ยังอยู่เป็นเพื่อนค่ะคุณกุ้ง

คุณกุ้งคะ มีทองแท่งตอน22000อยู่อ่ะค่ะ ควรแบ่งขายเพื่อทำกำไรบ้างไหมคะ แฮะแฮะมี2แท่งเองนะคะ เห็นราคามันวิ่งขึ้นวิ่งลง ไม่เคยเอามาขายอ่ะค่ะ

เผื่อจะได้หมุนเวียนบ้างถูกมั้ยคะ

ช้าไปแล้วค่ะ ข้างล่างน่าจะอีกไม่ไกลหรืออาจจะพักเสร็จแล้วด้วยซ้ำ แต่ข้างบนอีกไกลเลยค่ะ ยากไปที่จะมาหมุนตอนนี้นะ :wub:

ได้ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ. ดูทุกวันค่ะ. แต่ก็ไม่เคยขายซักที

เห็นเพื่อนๆทำกำไรบ้างนิดหน่อยก็เลยแอบคิดว่า ได้กำไรบ้างก็น่าจะลอง

คุณส้มโอมือหายปายหนายย นานแล้วที่ไม่เห็นมาโพสต์พร้อมนำข่าวต่าง ๆ มาบอกกล่าว

ข่าวไทยช่วงนี้มีแต่ข่าวน้ำท่วมครับ ข่าวเศรษฐกิจที่น่าสนใจไม่ค่อยเห็นเลยครับ

หวัดดีคุณ thon !Hi คนอื่นๆ คงไปวิดน้ำกันหมด !034

ยังอยู่นี่เองขอรับ กลับมาทันพอดี ดีด :sidewayup:

!17 :)

It's Baaack: FT Deutschland Pronounces Deutsche Mark's Return, Prices Itself At 4.11 DM

http://www.zerohedge...change-rate-195

Financial Times ของเยอรมัน (FTD) ตอนนี้ประกาศราคาหนังสือพิมพ์ในทั้งสองสกุลเงินแล้วครับ DM (Deutsche Mark) กับ Euro

(ไม่เคยอ่าน FTD มาก่อน ไม่แน่ใจว่าพึ่งมาเริ่มทำตอนนี้ หรือว่าทำมานานแล้ว)

ส่วนในบทความของ FTD ที่ link จาก ZeroHedge (ซึ่งผมอ่านไม่ออก) มีคนอ่านแล้ว comment ว่า ในบทความ

"ได้มีการปฏิเสธว่าเยอรมันจะกลับไปใช้เงินสกุลเก่าของตัวเอง" เลยทำให้นึกถึงที่มีคนเคยพูดประโยคทองไว้ว่า

"Never believe anything until officially denied."

หรือ

"อย่าเชื่ออะไรจนกว่าจะมีการปฏิเสธอย่างเป็นทางการ"

(ประมาณว่า ถ้าออกมาปฏิเสธเมื่อไหร่ เตรียมเจอได้....

ตอนนี้เตรียมรอดู "กรุงเทพเอาอยู่" กับ "สุวรรณภูมิไม่ท่วมล้านเปอร์เซ็นต์" อยู่)

- - - - - - - - -

อีกอันหนึ่งที่น่าสนใจ ก็คือ Martin Armstrong จัดสัมนาเดือนธ.ค.นี้ (สองวันเต็ม)

วันแรก เป็นการสัมนาเรื่อง Technical Analysis

วันที่สอง เป็นการสัมนาเรื่อง เศรษฐกิจโลก

วันแรก + วันที่สอง = $2500 (นี่ขนาดแกบอกว่าลดจากราคาปกติ ที่ $10,000 แล้วนะ blink.gif)

วันที่สองอย่างเดียว = $750

สัมนาที่เมืองฟิลาเดลเฟีย

http://www.martinarm...g%20Seminar.htm

(ถ้าอยู่แถวๆนั้นตอนเดือน ธ.ค. อย่างน้อยคงไปลงทะเบียนฟังวันที่สอง)

ถูกแก้ไข โดย wcg

จัด Silver เพิ่มไปอีกดอกฉลองเยอรมันประกาศ เผื่อไว้อีกดอกเพื่อไว้ว่าถ้าลงต่ำกว่า 30 $ !gd

ขอบคุณนำแปลดีๆ ของคุณ wcg ครับ

มารายงานตัวค่ะ

อา.ที่ผ่านมามัวแต่ยุ่งเรื่องป้องกันบ้าน จากน้ำท่วม ไม่ได้ดูข่าวอื่นเลยนอกจากน้ำท่วม

ตอนนี้ป้องกันไว้แล้ว (ถ้าจะเข้าก็ปล่อยแล้ว ) กลับมาบ้านแม่ที่ ราดรี สบายใจไปอีกแบบ