ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มานั่งนึกขำๆ ถ้าระดับน้ำท่วมนี่มันดูทางเทคนิคได้เหมือนกราฟหุ้น/ทอง นี่คงช่วยให้หลายๆคน (รวมทั้งผม) ลดความเครียดไปได้เยอะทีเดียว laugh.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไม่รู้ว่าที่บ้านคุณหมอเล็กเป็นไงบ้างครับ

แหะๆ บ้านผมยังดีอยู่ครับ ถ้าท่วมแถวบ้านผมเนี่ย ยอดอนุเสารีย์ชัยสมรภูมิคงจะจมน้ำอ่ะครับ tongue.gif

คุณกุ้งครับแท่งเทียนเขียวหรือยังครับ

ยังไม่มีสัญญาณซื้อจากทุกระบบค่ะ cdc จะให้ซื้อตอนที่ราคาปิดสูงกว่า 1683 ค่ะ :lol:

ช่วงนี้ dollar index ลง ทองเลยขึ้นได้ ดูค่าเงิน US ดีๆ ค่ะ แต่จะถือสถานะอะไรก็อันตราย เพราะไม่รู้น้ำจะท่วมตลาดหุ้นเมื่อไร ถ้าท่วมแล้ว trade ไม่ได้ก็ลำบากค่ะ แก้ไขอะไรไม่ได้เลย ใครไม่มีสถานะอะไร ก็รอดีกว่า จริงๆ ก็ยังไม่มีสัญญาณซื้อ ต้องหัดนั่งเฉยๆ ให้เป็นอ่ะค่ะ ไปช่วยคนน้ำท่วมก็ได้ ได้บุญ :wub:

ถูกแก้ไข โดย kunghdy

แหะๆ บ้านผมยังดีอยู่ครับ ถ้าท่วมแถวบ้านผมเนี่ย ยอดอนุเสารีย์ชัยสมรภูมิคงจะจมน้ำอ่ะครับ tongue.gif

55 น้ำไม่ท่วมบ้านถือว่าโชคดี ต้องบริจาคทรัพย์ช่วยคนอื่น เยอะ ๆๆๆๆ นะคะคุณหมอ บุญจะได้ส่งให้ทองไป 2000 55 เกี่ยวกันหรือเปล่าหว่า !ee

55 น้ำไม่ท่วมบ้านถือว่าโชคดี ต้องบริจาคทรัพย์ช่วยคนอื่น เยอะ ๆๆๆๆ นะคะคุณหมอ บุญจะได้ส่งให้ทองไป 2000 55 เกี่ยวกันหรือเปล่าหว่า 07baa27a.gif

อิอิ เรื่องทำบุญเนี่ยรายจ่ายหลักของผมเลยอ่ะครับ

(นึกว่าบุญจะส่งให้ทองไป 200,055 ดันแยกกันเป็น 2000 กะ 55 ซะเนี่ย )tongue.gif

กลายเเป็นผู้อพยพเรียบร้อยแล้ว

มาอยู่พัทยารอคลอดลูกต้นเดือน

อิอิ เรื่องทำบุญเนี่ยรายจ่ายหลักของผมเลยอ่ะครับ

(นึกว่าบุญจะส่งให้ทองไป 200,055 ดันแยกกันเป็น 2000 กะ 55 ซะเนี่ย )tongue.gif

แบบนี้เรียกหว่านพืชหวังผลป่าวครับเนี้ย อะล้อเล่นนนนนนน ^_^ ^_^ ^_^

กลายเเป็นผู้อพยพเรียบร้อยแล้ว

มาอยู่พัทยารอคลอดลูกต้นเดือน

พี่ plaifa ค่ะ อย่างนี้ต้องคลอดที่พัทยาเลยหรือเปล่าค่ะ พอดีหนูคลอดลูกที่ กรุงเทพพัทยา ค่ะ แนะนำคุณหมอได้นะค่ะ เพราะหนูคลอด 2 ท้อง เจอ 2 หมอเลย มีกำลังใจสู้ๆๆ ด้วยนะค่ะ

แบบนี้เรียกหว่านพืชหวังผลป่าวครับเนี้ย อะล้อเล่นนนนนนน ^_^ ^_^ ^_^

อิอิ ใครๆที่ทำทานล้วนแต่หวังผลทั้งนั้นแหละครับ blush.gif

ผลของทานที่มากที่สุด,เกิดประโยชน์ที่สุดกับทายกก็คือ การที่ได้ลดมัจฉริยะ(ความตระหนี่)

ส่วนการที่ได้เรื่องอื่นๆเป็น by product ครับ แต่ส่วนใหญ่ by product มันมักได้และมาก่อนซะด้วย เลยทำให้ ความตระหนี่ไม่ค่อยได้ลดลง 555

ปล. อาจมีผู้คนที่อ่านสงสัยว่าวันนี้หมอเล็กโดนน้ำท่วมจนเปลี่ยนไป 555 ไม่ได้เปลี่ยนไปนะครับเพียงแต่เอาด้านขาวที่มีเพียงน้อยนิดมาตอบเท่านั้นเอง tongue.gif

xBT> GERMANY:สมาชิกสภาผู้แทนฯเยอรมนีทั้งสภาจะโหวตมาตรการ EFSF พรุ่งนี้

เบอร์ลิน--25 ต.ค.--รอยเตอร์

สมาชิกรัฐสภาเยอรมนีเรียกร้องให้สภาผู้แทนราษฎรเยอรมนี (บุนเดสทาก)

จัดการลงคะแนนเสียงสำหรับสมาชิกทั้งบุนเดสทากในวันพรุ่งนี้ในเรื่องมาตรการ

เพิ่มบทบาทกองทุนรักษาเสถียรภาพการเงินยุโรป (EFSF) ซึ่งเป็นมาตรการที่

นางแองเจลา เมอร์เคล นายกรัฐมนตรีเยอรมนีได้เจรจาต่อรองกับผู้นำคนอื่นๆ

ในยูโรโซนไปแล้ว โดยนักการเมืองบางรายกล่าวว่า การจัดลงคะแนนเสียงทั้ง

บุนเดสทากในวันพรุ่งนี้จะช่วยให้นางเมอร์เคลมีอำนาจบริหารที่แข็งแกร่งยิ่งขึ้น

เมื่อราวหนึ่งเดือนก่อนบุนเดสทากได้อนุมัติให้มีการเพิ่มบทบาทของ

EFSF ไปแล้ว และมาตรการนี้น่าจะผ่านความเห็นชอบของบุนเดสทากในวันพรุ่งนี้ได้

โดยไม่มีปัญหา อย่างไรก็ดี การจัดการโหวตครั้งใหม่ในวันพรุ่งนี้อาจสร้างความล่าช้า

ให้แก่ยุโรปในการแก้ไขวิกฤติหนี้สินในช่วงเวลาที่สำคัญ

คำตัดสินของศาลรัฐธรรมนูญเยอรมนีในเดือนก.ย.ระบุว่า นางเมอร์เคล

ไม่สามารถอนุมัติมาตรการปรับเปลี่ยน EFSF ที่มีขนาด 4.40 แสนล้านยูโรได้

นอกจากว่ามาตรการดังกล่าวจะได้รับการอนุมัติจากคณะกรรมาธิการงบประมาณ

ประจำบุนเดสทากเป็นอย่างน้อย

อย่างไรก็ดี นายโวลเคอร์ เคาเดอร์ ผู้นำสมาชิกรัฐสภาพรรคคริสเตียน

เดโมแครต (CDU) ของนางเมอร์เคลเรียกร้องให้มีการเปิดอภิปรายประเด็นนี้

อย่างเต็มที่ และเรียกร้องให้บุนเดสทากทั้งสภาลงคะแนนเสียงต่อประเด็นนี้ แทนที่

จะให้เพียงแค่คณะกรรมาธิการงบประมาณที่ประกอบด้วยสมาชิก 41 คนลงคะแนน

เสียงต่อประเด็นนี้ โดยการให้คณะกรรมาธิการชุดเดียวลงคะแนนเสียงต่อประเด็นนี้

อาจจะเป็นวิธีการที่รวดเร็วกว่าและเสี่ยงน้อยกว่า และเป็นวิธีการที่ยังคงสอดคล้อง

กับกฎเกณฑ์ใหม่ที่ระบุให้มีการปรึกษาหารือกับสมาชิกรัฐสภา

นางเมอร์เคลจะกล่าวแถลงต่อรัฐสภาเยอรมนีก่อนการโหวตในวันพรุ่งนี้

และก่อนเดินทางไปกรุงบรัสเซลส์เพื่อเข้าร่วมการประชุมสุดยอดผู้นำสหภาพยุโรป (อียู)

ในวันพรุ่งนี้ โดยการประชุมอียูในวันพรุ่งนี้อาจมีการตัดสินใจเรื่องการปรับเพิ่ม

ประสิทธิภาพ EFSF, เรื่องการให้ธนาคารพาณิชย์เข้ามามีส่วนร่วมมากยิ่งขึ้นใน

มาตรการช่วยเหลือกรีซ และเรื่องการทำให้ธนาคารพาณิชย์ในยุโรปปรับเพิ่มการ

ดำรงเงินกองทุน--จบ--

(รอยเตอร์ โดย จิตร โพธิ์แก้ว แปล; กัลยาณี ชีวะพานิช เรียบเรียง)

ทองเลี้ยว 90 องศา

อยากซื้อให้คุณกุ้งสักแท่ง แต่ไม่มีปัญญา 555

มันคืออะไรอะครับคุณ Jomson ไอ้เส้นตรงๆ ตัั้งเด่ดูกำยำเส้นนั้น แบบว่าตาไม่ค่อยดีชั่วคราวมองไม่ค่อยชัดเลยครับ :lol:

ยังคงหวังว่าจะไม่หมดแรงกลางทางนะ

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ตัั้งเด่ดูกำยำ

ให้ยืนตรงแล้วก้มลงมองครับ

นั่นแหละคำตอบ

.

.

.

สร้อยทองที่คอ ราคาพุ่งครับ

พี่ plaifa ค่ะ อย่างนี้ต้องคลอดที่พัทยาเลยหรือเปล่าค่ะ พอดีหนูคลอดลูกที่ กรุงเทพพัทยา ค่ะ แนะนำคุณหมอได้นะค่ะ เพราะหนูคลอด 2 ท้อง เจอ 2 หมอเลย มีกำลังใจสู้ๆๆ ด้วยนะค่ะ

ใช่เลย กรุงเทพพัทยา ไม่เลือกเลยหมอเลย

มีผู้อพยพท้องแก่มาจากทั้งปทุมและนนท์ หลายคนเลย

หมอนัดวันคลอดเรียบร้อยแล้ว

11/11/11 11.11นาฬิกา

ขอบคุณมากสำหรับกำลังใจ

ไม่คิดเหมือนกันว่าลูกหนีน้ำจืดมาหาน้ำเค็ม

ไม่เคยคิดเลยว่าต้องมาคลอดที่พัทยา

ฟ้าลิขิตชีวิตคนจริง ๆ