ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ใช่เลย กรุงเทพพัทยา ไม่เลือกเลยหมอเลย

มีผู้อพยพท้องแก่มาจากทั้งปทุมและนนท์ หลายคนเลย

หมอนัดวันคลอดเรียบร้อยแล้ว

11/11/11 11.11นาฬิกา

ขอบคุณมากสำหรับกำลังใจ

ไม่คิดเหมือนกันว่าลูกหนีน้ำจืดมาหาน้ำเค็ม

ไม่เคยคิดเลยว่าต้องมาคลอดที่พัทยา

ฟ้าลิขิตชีวิตคนจริง ๆ

หนูอยากให้คลอดกับ คุณหมอนภาพร ค่ะ แต่หมอกรุงเทพพัทยาเก่งเยอะค่ะ อย่ามาคลอดกรุงเทพระยอง ก็พอ เพราะหนูอยู่ระยองยังไปคลอดกรุงเทพพัทยาเลยค่ะ กรุงเทพระยองไม่ไหวจะเคลีย เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

xBT> GREECE:แหล่งข่าวเผยรบ.กรีซต้องการมาตรการแก้วิกฤติหนี้จนถึงปี 2035

บรัสเซลส์--25 ต.ค.--รอยเตอร์

แหล่งข่าวกล่าวเมื่อวานนี้ว่า รัฐบาลกรีซต้องการให้มาตรการแก้ไขวิกฤติหนี้

กรีซครอบคลุมพันธบัตรรัฐบาลกรีซที่จะครบกำหนดไถ่ถอนจนถึงปี 2035 โดยกระบวนการ

นี้ควรตั้งอยู่บนความสมัครใจของเจ้าหนี้ และการทำข้อตกลงใดๆในเรื่องนี้ต้องมีธนาคาร

กลางยุโรป (อีซีบี) เข้าร่วมด้วย

มาตรการใหม่นี้จะนำมาใช้แทนที่แผนการเดิมที่สหภาพยุโรป (อียู) ตกลงกันไว้

ในเดือนก.ค. โดยแผนการเดิมระบุว่าภาระหนี้สินของกรีซจะได้รับการปรับลดลงผ่าน

ทางโครงการแลกเปลี่ยนพันธบัตรที่ครบกำหนดไถ่ถอนจนถึงปี 2020

แหล่งข่าวกล่าวว่า "เรากำลังพิจารณาหนี้สินทั้งหมดของกรีซ ซึ่งรวมถึง

พันธบัตรที่จะครบกำหนดไถ่ถอนในปี 2035 แทนที่จะเป็นปี 2020 เหมือนที่แผนการ

เดิมระบุไว้"

ผู้นำประเทศสมาชิกยูโรโซน 17 ประเทศจะประชุมสุดยอดกันในวันพรุ่งนี้เพื่อ

ตกลงกันเรื่องเงื่อนไขในมาตรการให้ความช่วยเหลือทางการเงินรอบสองสำหรับกรีซ

ซึ่งรวมถึงการปรับลดมูลค่าพันธบัตรกรีซที่ภาคเอกชนถือครองไว้ในปริมาณราว 2

แสนล้านยูโร

รายงานของผู้ตรวจการณ์ต่างประเทศระบุว่า มาตรการให้ความช่วยเหลือทางการเงิน

รอบสองสำหรับกรีซที่มีขนาด 1.09 แสนล้านยูโรที่ตกลงกันไว้ในเดือนก.ค.จะมีขนาด

ไม่เพียงพอต่อการแก้ไขปัญหาอีกต่อไป นอกจากว่าเอกชนจะยอมรับการปรับลดมูลค่า

พันธบัตรรัฐบาลกรีซลง 60 %

นักเศรษฐศาสตร์กล่าวว่า ถ้าหากไม่มีการปรับลดมูลค่าพันธบัตรดังกล่าว กรีซ

ก็จำเป็นต้องได้รับเงินช่วยเหลือสูงกว่า 2.50 แสนล้านยูโรถึงจะมีความสามารถในการ

ชำระหนี้ได้

แหล่งข่าวกล่าวว่า รัฐบาลกรีซและอีซีบีคัดค้านการบีบบังคับให้เอกชนปรับลด

มูลค่าการถือครองพันธบัตรลง

แหล่งข่าวในรัฐบาลกรีซกล่าวว่า "การตกลงกับอีซีบีถือเป็นเงื่อนไขหนึ่ง

มาตรการนี้จะไม่สามารถทำได้ถ้าไม่มีอีซีบี นอกจากนี้ เรายังคัดค้านการดำเนินมาตรการ

เพียงฝ่ายเดียวที่ทำให้ตีความได้ว่าเป็นการปรับโครงสร้างหนี้"

อย่างไรก็ดี นายชาร์ลส์ ดัลลารา ผู้อำนวยการสถาบันการเงินระหว่างประเทศ

(IIF) กล่าวเตือนว่า การทำข้อตกลงใดๆก็ตามที่เป็นการบีบบังคับให้ธนาคารพาณิชย์

ต้องยอมรับยอดสูญเสียมากยิ่งขึ้น "จะมีค่าเท่ากับการผิดนัดชำระหนี้"

"มีข้อจำกัดต่อสิ่งที่สามารถเรียกได้ว่าตั้งอยู่บนความสมัครใจของนักลงทุน

และของผู้มีส่วนร่วมในตลาดในวงกว้าง" นายดัลลารากล่าว

ธนาคารพาณิชย์ของกรีซถือครองพันธบัตรรัฐบาลกรีซราว 4 หมื่นล้านยูโร โดย

แหล่งข่าวกล่าวว่าธนาคารกรีซจำเป็นต้องเพิ่มทุนในอนาคต แต่จะไม่ถูกโอนกิจการ

เข้ามาเป็นของรัฐบาล--จบ--

(รอยเตอร์ โดย จิตร โพธิ์แก้ว แปลและเรียบเรียง)

หนูอยากให้คลอดกับ คุณหมอนภาพร ค่ะ แต่หมอกรุงเทพพัทยาเก่งเยอะค่ะ อย่ามาคลอดกรุงเทพระยอง ก็พอ เพราะหนูอยู่ระยองยังไปคลอดกรุงเทพพัทยาเลยค่ะ กรุงเทพระยองไม่ไหวจะเคลีย เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

ใช่คุณหมอนภาพรเลยค่ะ

ไม่น่าเชื่อ

พยาบาลยังถามเลยว่าจะเลือกหมอคนไหน

พี่ก็บอกว่า

คนไหนก็ได้แล้วแต่เลือกให้

ใช่คุณหมอนภาพรเลยค่ะ

ไม่น่าเชื่อ

พยาบาลยังถามเลยว่าจะเลือกหมอคนไหน

พี่ก็บอกว่า

คนไหนก็ได้แล้วแต่เลือกให้

เย้ๆๆๆๆ ดีใจค่ะ ได้คุณหมอน่ารัก :D :D :D :D :D :D :D น้องทองก็น่ารักค่ะวันนี้ :D :D :D :D :D

ร้านคุณ next อยู่แถวนั้นใช่เปล่าครับ

เอาใจช่วยด้วยคนครับ

แต่อีกไม่นาน ผมว่าเราก็จะได้น้ำท่วมถ้วนหน้ากันแล้วหล่ะ huh.gif

ร้านอยู่ตลาดรังสิตค่ะ พี่ที่รู้จักมีร้านอยู่ใกล้ๆ กัน ห่างกันไม่กี่คูหา ท่วมไปแล้วค่า

มัวแต่ลุ้นแนวกั้นน้ำ กำลังจะปิดคอม หันไปดู sidebar ทองดีด เลยแวะเข้า thaigold ก่อนนอน ไม่ได้อ่านเลยค่ะ แต่ขอลงทะเบียนขึ้นจรวดก่อนนอน :lol:

ทองมี สัญญาณซื้อแล้วค่ะ ปิดได้สูงกว่า 1680 สุดยอดเลย :lol:

น่าจะขึ้นไปสูงประมาณไหนคะคุณกุ้ง. แล้วต้องเผื่อสึนามิอีกรอบไหมคะ

ทองมี สัญญาณซื้อแล้วค่ะ ปิดได้สูงกว่า 1680 สุดยอดเลย :lol:

:rolleyes: :rolleyes: ขอบคุณค่ะ คุณกุ้ง

ขอบคุณคุณกุ้งครับ

อย่างนี้ถ้าวิ่งเหมือนรอบที่แล้ว (พ.ค. - ส.ค.) เราคงได้ลุ้น 2000+

น่าจะขึ้นไปสูงประมาณไหนคะคุณกุ้ง. แล้วต้องเผื่อสึนามิอีกรอบไหมคะ

ไม่แน่ใจค่ะ มันวิ่งเหมือน wave 3 รอบใหม่เลย สุดยอด คนที่อยากขายทองเอาตังค์ไปซ่อมบ้านคงสมหวังกันล่ะคราวนี้ โชคดีนะคะ เอาใจช่วยค่ะ :wub:

ไม่แน่ใจค่ะ มันวิ่งเหมือน wave 3 รอบใหม่เลย สุดยอด คนที่อยากขายทองเอาตังค์ไปซ่อมบ้านคงสมหวังกันล่ะคราวนี้ โชคดีนะคะ เอาใจช่วยค่ะ :wub:

อย่าเพิ่งขายเลย

หาทางอื่นได้ก็ทำไปก่อน

เดี๋ยวซื้อกลับไม่ได้นะ

กราฟจากเวปนอกค่ะ เอามาแชร์ความเห็นส่วนตัวนะคะ น่าจะเป็นไปตามที่เพนท์ไว้นะคะ แต่ระหว่างทางน่าจะมีขึ้นมีลงบ้างค่ะ wave iii ไม่ทราบปลายทางนะคะว่าจะไปถึงไหน เอามาให้ดูเล่นๆ เพื่อนที่ติดดอยน่าจะอีกไม่นานแล้วค่ะ :rolleyes:

post-2539-026008600 1319600254.png