ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณกุ้งค่ะ - กราฟทอง มันเหมือนจะขาดอีก 1 new low ที่ต่ำกว่า 1535 ยังมีสัญญาณนี้อยู่มั๊ยค่ะ

ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนว่าไม่มีความรู่เรื่องกราฟเทคนิคเลย กำลังจะไปเรียนกับ อ.ซี จะรบกวนถามว่า

1.ตอนนี้ทองอยู่ wave ไหนค่ะ อ่านข้อมูลในเวปนี้มาบอก wave ขาขึ้นมี 5 ขาลงมี 3

ใช่ wave 4 ป่าวค่ะ แล้วปกติ wave นี้จะใช้เวลาอยู่ประมาณเท่าไหร่ แล้วเหลือเวลาอีกประมาณเท่าไหร่เป็น wave 5

2.wave 5 หมายถึง ทองจะขึ้นไปสูงสุด ก่อนจะเป็นขาลง หรือ ว่า ทองจะเริ่มเป็นขาลงตั้งแต่ wave 4 ก่อนเข้า wave 5 ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เมื่อวานนี้ CFTC ที่ทำหน้าที่กำกับดูแลตลาด COMEX ในอเมริกาได้ประกาศ ให้มี Position Limit ใน Commodities หลายๆตัว ซึ่งหนึ่งในนั้นคือ Precious Metals ซึ่งรวมถึง Gold and Silver ด้วย เรื่องนี้เป็นเรื่องที่มีการร้องเรียนมานานแล้ว เพราะพวก Bankers รายใหญ่ๆ JP Morgan, Goldman Sach, HSBC ทำ Naked Short Positions ไว้จำนวนมหาศาลมากทั้งทองและเงิน โดยเฉพาะอย่างยิ่งเงิน ที่มี Naked Short จำนวนมหาศาลอยู่ที่ Bankers ใหญ่ๆไม่กี่ราย ข่าวนี้มาจาก Harvey Organ Blog ตามลิงค์ด้านล่างครับ

http://harveyorgan.blogspot.com/

แต่มีประเด็นที่นาย Bix Weir ได้ให้ความเห็นเรื่อง Position Limit นี้ไว้น่าสนใจทีเดียวตามข้อความด้านล่างนี้ครับ

Bix Weir via aweber.com to harvey

show details 4:35 PM (1 hour ago)

Today's passing of the position limit rule was a big deal but don't expect it to end manipulation immediately. First of all, there's a 60 day waiting period allowing JP Morgan to further close out their big short position. Second that 60 day waiting period doesn't start until after the CFTC defines the word "swap". Rediculous I know! Like I said before....they don't want to start the crash but rather be ready to try and fix the problem AFTER THE CRASH. It was clear to me that at some point in the very near future Position Limits will be firmly in place and that is not good news for the bad guys.

Last week I sent out a special report to Private Road members (HERE) with the following comment on this hearing...

So how can this all play out? Here are 3 scenarios:

1) If they don't pass the rule on the 18th then we are right back to where we have been for the entire year. Continued manipulations into the foreseeable future.

2) If they pass the rule WITHOUT the few month implementation I would say "IT'S OFF TO THE RACES FOR SILVER!" The sky's the limit followed by a global meltdown of all monetary systems...the END GAME.

3) If they pass the rule WITH the a few month implementation process then we would likely see JPM and friends bring silver back up to previous highs before another MAJOR SLAM before the rule is implemented.

If I were a betting man...I'd bet on scenario number 3. I think they will pass the rule and give the banksters a few months. During these few months the next financial crisis will hit allowing the banks to crash the gold and silver markets and cover even more of their short and then try to go long.

END

คือผมว่า Bankers รายใหญ่ๆเหล่านี้ยังมีเวลาพอ ที่จะ cover shorts ในระยะเวลา 60 วันหลังจากนี้ และที่ผ่านมาเค้าก็ทุบราคาลงมาทำกำไรพอสมควรแล้ว หลัง 60 วัน ผมว่าราคาคงจะพุ่งไปตามที่ Bankers พวกนี้ต้องการครับ

ขอบคุณมากครับคุณ jeng

ระยะเวลาที่บอกมา 2 เดือนพอดีๆ บวกกับเดือนนึงที่ปรับฐานมา ก็ไตรมาสพอดี

ขอบคุณข้อมูลดีๆที่เป็นประโยชน์และเสริมกำลังใจให้กันทุกๆวันค่ะ

เรียนถามคุณกุ้งครับ กองทุนน้ำมันพรุ่งนี้เผ่นก่อนหรือถือต่อครับ

แล้ว กองทุน set 50 ควรเข้าไหมครับ

ขอบคุณครับ

น้ำมันไม่ได้ตามเลย แต่ดูเหมือนยังมีสัญญาณซื้ออยู่ ระวังเรื่องค่าเงิน US เหมือนกัน ถ้าแข็งค่า น้ำมันก็โดนทุบ หรือเศรษฐกิจโลกชะลอ ก็โดนหนัก ตอนนี้ไม่รู้จะหันไปลงทุนทางไหนเหมือนกันค่ะ โดนหมด มากน้อยแค่นั้นเอง !dd

set บ้านเรานี่ ท่าทางจะไม่รอดนะ อย่าเข้าเลยค่ะ รอไปก่อน น้ำท่วมครั้งนี้หนักนะ ไม่ค่อยต่างจากญี่ปุ่นที่เจอ tsunami ญี่ปุ่นน้ำมาจากทะเลเข้าสู่แผ่นดิน แต่ของเราน้ำมาจากแผ่นดิน ไหลออกทะเล แต่คนพยายามไม่ให้มันออก ถ้าปล่อยให้ระบายผ่าน กท บางแห่ง (ต้องยอม) อาจทุกข์ (ร่วมกัน)ชั่วคราว แล้วทุกอย่างจะจบลง แต่นี่พยายามสู้กับพลังน้ำ ที่มีมากมายมหาศาล เลยโดนน้ำแช่ขังเป็นเดือน คนจะไปสู้ธรรมชาติได้อย่างไร กรรมจริงๆๆ !034 ใครมีควรทะยอยขายมากกว่า แล้วนอนรอเลยค่ะ อีกนานกว่าคลื่นลมสงบ (รวมทั้งระเบิดเวลาของ ตปท ด้วย)

ขอเอาใจช่วยทุกท่านที่กำลังเดือดร้อนอยู่ขณะนี้นะคะ

ถูกแก้ไข โดย kunghdy

คุณกุ้งค่ะ - กราฟทอง มันเหมือนจะขาดอีก 1 new low ที่ต่ำกว่า 1535 ยังมีสัญญาณนี้อยู่มั๊ยค่ะ

ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนว่าไม่มีความรู่เรื่องกราฟเทคนิคเลย กำลังจะไปเรียนกับ อ.ซี จะรบกวนถามว่า

1.ตอนนี้ทองอยู่ wave ไหนค่ะ อ่านข้อมูลในเวปนี้มาบอก wave ขาขึ้นมี 5 ขาลงมี 3

ใช่ wave 4 ป่าวค่ะ แล้วปกติ wave นี้จะใช้เวลาอยู่ประมาณเท่าไหร่ แล้วเหลือเวลาอีกประมาณเท่าไหร่เป็น wave 5

2.wave 5 หมายถึง ทองจะขึ้นไปสูงสุด ก่อนจะเป็นขาลง หรือ ว่า ทองจะเริ่มเป็นขาลงตั้งแต่ wave 4 ก่อนเข้า wave 5 ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

wave 4 ใหญ่ พักนานแค่ไหนไม่ทราบค่ะ น่าจะใช้เวลาเป็นเดือน ไม่รู้กี่เดือน ที่บอกว่าน่าจะมีอีก 1 new low นั้นเพียงแต่ตั้งข้อสังเกตค่ะ ถ้ามันพักเสร็จจริง ควรวิ่งขึ้นได้แล้ว แต่มันทำท่าอ้อยอิ่งเหมือนไม่ค่อยอยากขึ้นด้านบน เลยไม่แน่ใจ ภาพตอนนี้อาจมองว่ามันพัก ABC wave 4 เสร็จแล้วก็ได้ หรือยังไม่เสร็จก็ได้ค่ะ (แต่ตัวเองมองว่าน่าจะยังไม่เสร็จนะ อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัว ต้องรอให้มันผ่านไปอีกระยะ ถึงจะบอกได้) มันเดายากมาก ถึงบอกว่าต้องมีระบบเข้าออกสำหรับ GF เพราะมันเหวี่ยงสุดๆๆ 24 ชม เราสู้ไม่ไหวหรอกค่ะ :(

หลังจาก wave 4 จะเป็น wave 5 ใหญ่ค่ะ ถึงค่อยพักใหญ่มากๆๆๆๆๆๆ และนานหลายเดือน แทบจะเป็นเหมือนขาลงอีกทีค่ะ

อีกนิดสำหรับเรื่องของ set วันอาทิตย์นี้มีประชุมกลุ่ม G 20 เรื่องปัญหาหนี้สินทั้งหลาย ถ้าสำเร็จก็วิ่งขึ้นแบบกระโดด อาจไปไกล 1*** แต่ถ้าไม่สำเร็จก็เป็นในทางตรงข้ามค่ะ และอาจแรงเป็น 2 เท่าเพราะบวกเรื่องน้ำท่วมเข้าไปด้วย คนที่มีของถ้าอยากถือลุ้นแบบแทงสูงต่ำ ก็ถือรอ ถ้าไม่อยากเสี่ยงก็ขายวันศุกร์ เพราะวันจันทร์บ้านเราน่าจะหยุดชดเชย ตัดสินใจกันเองนะคะ แต่มองว่าไม่ว่าอย่างไรก็ตาม ควรขายค่ะ เพียงแต่จะขายเมื่อไรเท่านั้นเอง โชคดีนะคะ

อิอิ เอามาปลอบใจกันหน่อยlaugh.gif

WEDNESDAY, OCTOBER 19, 2011

Gold is set to shoot up like a rocket over the next weeks

Even George Soros came out recently and said that we are facing a double dip recession , so over the next few weeks with all the problems coming from the Euro zone and the US economy facing double dip recession you are going to see rising gold prices we are going to see a flight to safety in the precious metals , all the fundamentals are in place to set the gold explosion , the safest way to invest in precious metals is to physically hold on to it yourself that way there is no counter party risk you are not going to get a margin call by a broker saying you owe us more money or you are going to lose your whole position , you are in control ...

http://goldbasics.bl...ike-rocket.html

ทองยังมีคนสู้อยู่เยอะ http://www.forexpros.com/commodities/gold

เงินเริ่มถอดใจไปเยอะเหมือนกันละ http://www.forexpros.com/commodities/silver :ph34r:

ใครที่เหนียวยึดแน่น รางวัลก้อนโตก็รออยู่เหมือนกัน

ถูกแก้ไข โดย promin

อิอิ เอามาปลอบใจกันหน่อยlaugh.gif

WEDNESDAY, OCTOBER 19, 2011

Gold is set to shoot up like a rocket over the next weeks

พี่หมอ ดูจากกราฟราคาวันนี้แล้ว เฮ้อ...... !45 มันทำท่าจะเป็น subway train มากกว่า rocket นะคะ !17

stop loss ของ GF ถ้า closing price ต่ำกว่า 1635.8 นะคะ (น่าจะเป็นราคาปิดตลาด NY) โชคดีค่ะ ช่วงนี้ไม่ว่าหันไปทางไหนก็โดนจริงๆๆๆ !17

set ถ้าราคาปิดต่ำกว่า 936 จะมีสัญญาณขายออกมาเหมือนกัน !dd

ขอบคุณทุกท่านที่มาให้ข้อมูลนะคะ คุณกุ้งวันนี้มาเช้าเลยนะคะ เห็นด้วยกับคุณกุ้งค่ะที่ว่า กทม.ต้องยอมให้น้ำผ่านเพื่อที่จะระบายออกสู่ทะเลได้เร็วขึ้น ยิ่งมาฟังคุณหมอมลินีเจ้าของกิฟฟารีนพูดถึงของเสียที่เป็นโลหะหนัก-ซึ่งอยู่ในบ่อบำบัดตามนิคม หากแช่น้ำหลายวัน(เป็นอาทิตย์)อุปกรณ์พวกท่อต่างๆอาจมีการชำรุดและรั่วซึมออกมางานเข้าแน่ค่ะ เห็นใจทุกคนนะคะ ตัวเองอยู่ที่หาดใหญ่เจอน้ำท่วมมา 3 รอบแล้วค่ะ ปี 31,( 1m)43(1.6m),53( 2m) เสียหายทุกรอบ ขนาดว่าเตรียมการดีแล้วนะคะ ทุกปีถ้าฝนตกหนักเก็บรถก่อนที่(มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์)ของที่เหลือก็ทยอยเก็บ ยังไม่ทันเลยค่ะ แต่ที่นี่ดีอยู่อย่างค่ะ น้ำมาไวไปไว ฉะนั้นชาวกทม.และจุดเสี่ยงจังหวัดอื่น อย่าช้านะคะ ถ้าไม่ท่วมก็ถือซะว่าจัดบ้านใหม่ แต่ถ้าน้ำมาท่านคงต้องพูดเหมือนนักลงทุนทั้งหลายค่ะ "รู้อย่างนี้"

พี่หมอ ดูจากกราฟราคาวันนี้แล้ว เฮ้อ...... !45 มันทำท่าจะเป็น subway train มากกว่า rocket นะคะ !17

stop loss ของ GF ถ้า closing price ต่ำกว่า 1635.8 นะคะ (น่าจะเป็นราคาปิดตลาด NY) โชคดีค่ะ ช่วงนี้ไม่ว่าหันไปทางไหนก็โดนจริงๆๆๆ !17

set ถ้าราคาปิดต่ำกว่า 936 จะมีสัญญาณขายออกมาเหมือนกัน !dd

คุณกุ้งครับ อันนี้เป็น Subway train ที่ว่านี้จะถึงระดับรถไฟลงเหมืองถ่านหินกันเลยมั้ยครับ !30

รู้สึกได้กลิ่นของถูก อิๆๆ !87 !87

คุณกุ้งครับ อันนี้เป็น Subway train ที่ว่านี้จะถึงระดับรถไฟลงเหมืองถ่านหินกันเลยมั้ยครับ !30

รู้สึกได้กลิ่นของถูก อิๆๆ !87 !87

ดูกราฟแล้ว เฮ้อ... เฮ้อ....เฮ้อ...สงสัยจะลงไปเหมืองถ่านหินจริงน่ะแหละ !17 เริ่มภาคเช้าของเอเชียมาไม่สวยเอาซะเล๊ย ภาคบ่าย london และภาคค่ำที่ NY ไม่รู้จะลงไปถึง center ของโลกเลยหรือป่าว !49 ปัญหาก็คือ ดอลล่าห์ดันมีสัญญาณซื้อระยะสั้นขึ้นมา เลยไม่น่าไว้ใจเท่าไร GF ทำตามระบบนะคะ ราคาปิดคืนนี้ถ้าต่ำกว่า 1636 จะมีสัญญาณขายออกมา

แล้วจะไปไหนดีล่ะเนี่ย หุ้นก็ไม่ได้ ทองก็ยังไม่น่าจะได้ !Hot เอาใจช่วยคนน้ำท่วมดีกว่า สบายใจกว่ากันเยอะเลย สู้ๆ นะคะ !La